Fusion Maia - Ana Mandara Huế

tihon22

Xe tăng
Đẹp quá.! Kiểu này phải thiết kế con Lô để được giống Cụ thui....

Website
www.facebook
Ngưỡng mộ cụ quá. E cũng đang phấn đấu sau mùa Euro này cho vợ con đi du hí =))

frigate012

Xe buýt
Cụ chủ có kỳ nghỉ hoành tráng thế, em đọc thớt cụ thấy háo hức quá vì đầu tháng sau nhà em cũng đi nghỉ ở Đà Nẵng, mong đến cái ngày đó để tránh xa cái bon chen chật chội của Hà Lội quá cụ ợ.

GoldenPig

Xe tăng
Cụ chủ có kỳ nghỉ hoành tráng thế, em đọc thớt cụ thấy háo hức quá vì đầu tháng sau nhà em cũng đi nghỉ ở Đà Nẵng, mong đến cái ngày đó để tránh xa cái bon chen chật chội của Hà Lội quá cụ ợ.
Đúng đấy cụ ah, thỉnh thoảng được vài ngày xa cái chật chội ở đây để thấy đời còn đáng sống. Em thích Đà nẵng vì đi xe vài ngày cũng chả có tí bụi nào. À, còn cái mới nữa là ở một số tuyến phố chính có phân làn, xe máy đi làn giữa và làn trong, ôtô đi làn ngoài. Lạ cái là dân tuân thủ phân làn rất tốt dù cả ngày em chả nhìn thấy bóng dáng chú công an nào. Tại phố rộng, dân ít hay tại ý thức dân tốt hơn HN - em cũng chả biết nữa.

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
À, còn cái nữa ở Ana Huế là các cụ có con nhỏ, nhất là những đứa nghịch ngợm thì phải để ý một chút. Cái giường trông thế nhưng tương đối cao. Có một tối nhà em ra sảnh lấy xe đi ăn thì gặp gia đình một cụ đang ôm thằng cu 2 tuổi đứng giữa sảnh, mặt mũi căng thẳng lắm. Em hỏi thì biết cu cậu nghịch quá nên ngã từ trên giường xuống, chả biết va vào cái gì mà răng văng ra ngoài, máu be bét đầy mồm. Gia đình cụ ý nhờ lễ tân gọi taxi để đi viện nhưng đợi một lúc rồi chả thấy taxi đâu. Thế là em bảo cụ ý lên xe em, ra đến siêu thị đầu đường em quẳng mẹ con Gấu nhà em vào đó cho tự xử còn em chở gia đình cụ kia đi cấp cứu. Mà ở xứ đó cũng chả có cái phòng khám hay viện nào nên hồn, thế là phải phi xe ra trung tâm Huế để khâu thẩm mỹ cho ông con. Thế nên các cụ phải hêt sức cẩn thận với các tiểu quỷ không đi nghỉ lại chả được relax tí nào.

GoldenPig

Xe tăng
Trong kỳ nghỉ này em có đi Cù Lao Chàm. Cảnh báo các cụ định đi Cù Lao Chàm là nếu nắng quá thì không nên đi, nhất là đối với trẻ con. Và nữa là nên chọn mua tour cẩn thật một chút không lại toàn gặp chuyện bực mình.

Khách quan mà nói thì Cù Lao Chàm khá đẹp. Tuy nhiên cách khai thác du lịch xô bồ và không đầu tư cơ sở hạ tầng như hiện nay thì sớm muộn Cù Lao Chàm cũng sẽ không phải là một điểm đến hấp dẫn của Đà Nẵng.

Ngày em đi nắng như chưa từng được nắng, đến mức Gấu nhà em chỉ ôm chặt lấy cái gốc dừa, bỏ mặc 3 bố con nhà em dãi dầu.

Em thích biển vắng người, càng ít chuyển động càng tốt

Cả cái Đại Nội Huế thì em thích mỗi Cửu đỉnh

Một lý do khiến em yêu thích việc đi xa là những con đường. Em thích những cung đường uốn lượn và mềm mại như dải lụa.
Từ tờ mờ sớm

Vừa ngớt cơn mưa đêm

Đến khi nắng chan hòa rực rỡ

Những cung đường không một bóng người

Một vài cảnh đẹp em gặp ở những nơi dừng nghỉ chân
Hoa dừa nước ngay chân đèo Lý Hòa (sát Quảng Bình). Chỗ nghỉ chân này có bãi biển rộng, đẹp với rừng thông mát rượi.

Co bác nào biết chỗ này không, khá quen thuộc với anh em trên OF đấy

tuduy_kieumy

Xe đạp
Tiếp đi bác ạh! Đang theo dõi từng dòng chữ :)

Parachute

Xe hơi
Em vote topic cụ 5 sao về độ chi tiết và hình ảnh đẹp. Cảm ơn cụ đã cho bọn em đi du lịch cùng gia đình cụ!

Lovestory1008

Xe tăng
;) Đi 4B cụ lái 1 mạch vào Đà Nẵng luôn à ?
Hay gấu phụ lúc ngủ , nghỉ ;)

GoldenPig

Xe tăng
Em vote topic cụ 5 sao về độ chi tiết và hình ảnh đẹp. Cảm ơn cụ đã cho bọn em đi du lịch cùng gia đình cụ!
Tks cụ. Vì em cũng hay đi nên rất biết ơn những cụ đi trước chia sẻ kinh nghiệm để mình đi đến nơi lạ đỡ bỡ ngỡ. Mình thì sao cũng được nhưng còn Gấu và F1, phải dành những gì tốt nhất trong khả năng cho những người thân nhất của mình.

GoldenPig

Xe tăng
;) Đi 4B cụ lái 1 mạch vào Đà Nẵng luôn à ?
Hay gấu phụ lúc ngủ , nghỉ ;)
Không, chiều đi em nghỉ ở Hà Tĩnh (BMC) và chiều về nghỉ ở Bãi Lữ. Gấu cũng phụ em một ít nhưng em chỉ cho lái ở đường HCM thôi, đường 1 đông xe em không tin tưởng. Vả lại, chả hiểu các bác thế nào chứ Gấu nhà mà lái em ngồi cạnh thì đau tim lắm, căng thẳng hơn mình lái nhiều.

Thần Tài

Xe điện
Cám ơn cụ Heo vàng đã Review, em đợt này cũng định đi Nha Trang lúc về qua Fusion nhưng không book phòng kịp. Gấu nhà em cứ thích cái vụ Massa miễn phí cả ngày. Nhưng em thấy có vẻ cụ cũng không đánh giá cao dịch vụ đó nhỉ, có thể cho em tý thông tin được không.

tunchit

Xe tải
Không, chiều đi em nghỉ ở Hà Tĩnh (BMC) và chiều về nghỉ ở Bãi Lữ. Gấu cũng phụ em một ít nhưng em chỉ cho lái ở đường HCM thôi, đường 1 đông xe em không tin tưởng. Vả lại, chả hiểu các bác thế nào chứ Gấu nhà mà lái em ngồi cạnh thì đau tim lắm, căng thẳng hơn mình lái nhiều.
cụ ơi cho em xin ít rì viu Bãi Lữ nhé, đang định tranh thủ tí ạ. cám ơn cụ nhiều

GoldenPig

Xe tăng
Cám ơn cụ Heo vàng đã Review, em đợt này cũng định đi Nha Trang lúc về qua Fusion nhưng không book phòng kịp. Gấu nhà em cứ thích cái vụ Massa miễn phí cả ngày. Nhưng em thấy có vẻ cụ cũng không đánh giá cao dịch vụ đó nhỉ, có thể cho em tý thông tin được không.
Thực ra thì về service của spa khá tốt, nhân viên thân thiện, nhẹ nhàng, luôn tìm mọi cách bố trí spa theo yêu cầu của mình. Tuy nhiên, theo thiển ý của em là khi người mình đau mỏi (do lái xe nhiều chẳng hạn) mình đi spa về thì phải cảm thấy sảng khoái, không còn thấy đau mỏi gì nữa. Nhưng em đi spa, dù Gấu đã chọn cho cái áp lực cao gì đó :P (high pressure) nhưng đi về em vẫn ngẩn ngẩn ngơ ngơ, chả thấy sảng khoái lắm. Hình như các em ý làm nhẹ quá, nhẹ đến mức mình chả cảm nhận được gì cả :-/.

Gấu nhà em thì chọn mấy cái chăm sóc da mặt, rồi massage đầu gì đó, về thấy có vẻ cũng không ấn tượng lắm. Bình thường massage đến 10h là hết h, có hôm em thấy về muộn hơn 10h, em hỏi thì bẩu chả hiểu massage kiểu gì mà chả cảm thấy gì nên ngủ quên mất ;)), đến khi em massage đánh thức thì mới dậy nên chả biết massage như thế nào nữa (khổ, Gấu nhà em mắc bệnh ngủ sớm nên tầm 9h30 -10h thì ngủ quên là đúng rồi).

Thực ra thì vì nó là miễn phí nên chả dại gì không thử cụ ah, không bổ dọc thì bổ ngang, vả lại nó cũng là một cách thư giãn mà.

GoldenPig

Xe tăng
cụ ơi cho em xin ít rì viu Bãi Lữ nhé, đang định tranh thủ tí ạ. cám ơn cụ nhiều
Lạy cụ, cụ đừng có vào đây. Chọn nghỉ chân ở đây là một sai lầm của Gấu nhà em đấy. Chán đến mức em không thò chân xuống biển, lũ trẻ nhà em thích bơi lắm mà cũng không thò chân xuống bể. Phòng nghỉ vừa bé vừa hôi kinh khủng, mà đấy là nhà em chọn cái gì đó cũng sea view, beach front gì đó (1.3tr/nite), ăn uống thì không đắt nhưng nhà em không ăn được. Chán đến mức đến nơi em để luôn máy trên xe, không chụp một cái nào. Ngủ đêm xong sáng 6h Gấu nhà em lùa lũ trẻ dậy, đợi đến h họ cho ăn (khổ, nó quy định 6h30 mới được ăn sáng), nhà em ăn đến 7h30 thì chuồn thẳng, thề không bao giờ quay lại.

honam

Xe tải
BMC Hà Tĩnh đẹp phết..tối mùng 2 tết em ngủ ở đó mà phục vụ cơm canh ngon lành giá rẻ, phòng ốc mới sạch đẹp rộng..cụ chủ ăn chơi nhỉ kinh tế khủng khoảng mà toàn nghỉ loại vài trăm mỹ hi..hi. Em là dành tiền chơi chứ ngủ thì cần ks sạch sẽ lịch sự là được..

GoldenPig

Xe tăng
BMC Hà Tĩnh đẹp phết..tối mùng 2 tết em ngủ ở đó mà phục vụ cơm canh ngon lành giá rẻ, phòng ốc mới sạch đẹp rộng..cụ chủ ăn chơi nhỉ kinh tế khủng khoảng mà toàn nghỉ loại vài trăm mỹ hi..hi. Em là dành tiền chơi chứ ngủ thì cần ks sạch sẽ lịch sự là được..
Vâng, em cũng thấy BMC Hà Tĩnh ổn, giá rẻ, sạch sẽ. Mà em cũng ăn chơi gì đâu cụ, chẳng qua cả năm bọn trẻ học hành cũng vất vả, mình thì cắm mặt đi làm nên đến hè cũng nghiến răng một chút, coi như quà nghỉ hè cho lũ trẻ. Em cũng phải tiết kiệm cả năm đấy cụ ah. Với em thì chỗ ngủ luôn là chỗ chơi rồi, nhà em ăn uống thì đơn giản nhưng nơi để ngủ thì kỹ tính hơn một chút.

Nghếch

Xe tăng

Đường đi lối lại quanh resort cũng xanh mát, tuy nhiên em chả chụp cái ảnh nào vì nóng quá, chỉ muốn chui vào phòng thôi.

Em có cái ảnh chụp cùng góc với bác ở Ana Huế:

Còn đây là vườn:

Bể bơi ở góc khác: