Fusion Maia - Ana Mandara Huế

GoldenPig

Xe tăng
Cũng chỉ vì cái tô bích "..đi spa ở Fusion Maia" của bác Bes mà em cũng đú quay lại Đà nẵng, book bằng được cái Fusion. Chuyến đi này nhà em nghỉ thêm vài đêm ở Ana Huế nữa.
FUSION MAIA

Đón em là hàng tre xanh mát mắt

Tuy nhiên, nhìn kỹ thì có tương đối nhiều lá vàng, héo

Sảnh ngoài của resort khiến người lần đầu đến hơi bất ngờ và thất vọng một chút vì khá nhỏ và khiêm nhường.

Khác hẳn vẻ bình dị bên ngoài, sảnh bên trong khá sang trọng và ấm cúng.

Tận dụng những cành hoa giấy sẵn có trong khuôn viên resort nhưng cách cắm hoa khiến những bông hoa bình thường cũng trở nên long lanh.

Sảnh ngoài là khu vực check in, tuy nhiên các bác sẽ không phải làm thủ tục check in mà ngay khi bác bước chân vào sảnh sẽ có một em xinh tươi ra chào đón và mời bác quá bộ qua hành lang này

để sang khu nhà hàng. Ở đây có những bộ salon nỉ êm ái để bác nghỉ ngơi, thư giãn trong khi em lễ tân đó sẽ đi làm thủ tục check in cho bác.

Đèn lồng rực rỡ

Nhà em check in ở đây

TL_Vietnam

Xe lăn
Cái lọ hoa giấy sáng tạo kụ nhỉ :D Kính kụ 1ly nhá :D

tunchit

Xe tải
oánh rấu theo rõi ạ

GoldenPig

Xe tăng
Từ một cửa sảnh nhìn thẳng ra biển

Còn từ cửa này nhìn thẳng vào khu spa

Sảnh & nhà hàng nhìn từ Spa

Lối nhỏ, ngõ nhỏ về phòng

Fusion trong buổi chiều tà

Welcome card viết tay, chắc chữ của đồng chí GM

Cửa vào phòng nghỉ

Phòng khách nhìn ra bể bơi

Giường ngủ: trông tưởng bé nhưng hóa ra 4 mạng nhà em lăn thoải mái.

Khu nhà tắm...rất rộng

Amenities có 2 mùi: 1 dành cho male và 1 dành cho female

Có đủ bồn tắm nằm, bồn tắm đứng. Tất cả đều lắp kính trong suốt nên nếu các bác làm gì mà không kéo rèm thì lũ trẻ ngoài bể bơi sẽ nhìn thấy hết

GoldenPig

Xe tăng
Còn đây chính là lý do chính để nhà em chọn Fusion. Bể bơi nằm trong khuôn viên nhà, tường bao bọc xung quanh nên khá kín đáo, riêng tư.

Bể bơi lúc chiều muộn

và tối hẳn

Cái bể này là cơn ác mộng với em nhưng là thiên đường với lũ trẻ. Mở mắt dậy chúng nó nhảy xuống bể, trưa nắng gắt chúng nó cũng xuống bể

tối mò tối mẫm rồi chúng nó cũng xuống bể

GoldenPig

Xe tăng
Bể bơi chung lúc sáng sớm

Bình minh Đà nẵng

Chỉ có em và cậu cả lặn ngụp. Biển hơi nhiều sứa nên bơi không khoái lắm

Trễ nải sau 1 đêm sương gió

Hun hút

Những bức tường đá ong làm nên sự riêng tư cho từng villa

Cổ kính

Buffet sáng: vừa đủ, hợp với cả người lớn và trẻ con

Tuy nhiên cá nhân em thấy phòng ăn hơi nóng

Setting trên bàn ăn. Đồ sứ đều mỏng và nhẹ.

Ăn sáng ở đây có cái hay là bác có thể chọn ăn thêm

Mỗi hôm em chọn một món. Cái này của Gấu nhà em

Còn cái này của em

Dép đi trong phòng được souvenir cho khách khi check out. Nhà em cũng mang về 2 đôi làm kỷ niệm

Nói chung nhà em khá hài lòng trong thời gian ở Fusion Maia. Riêng tư nhưng vẫn ấm cúng. Tuy nhiên dịch vụ spa thì em thấy bình thường, không có gì đặc sắc cả.

bocun

Xe buýt
Đẹp quá.. Cháu thật ngưỡng mộ cụ...=(( Chúc gia đình cụ luôn mạnh khỏe.. đi DL nhiều nhiều để cho cháu được mở rộng tầm mắt với ạ :D

tuduy_kieumy

Xe đạp
Quá đẹp bác ơi. E cũng sẽ cố gắng làm 1 chuyến Fusion này trong năm nay mới được. Bác đi Fusion giá thế nào vậy? E thấy trên web là 265$ luôn VAT

GoldenPig

Xe tăng
Đẹp quá.. Cháu thật ngưỡng mộ cụ...=(( Chúc gia đình cụ luôn mạnh khỏe.. đi DL nhiều nhiều để cho cháu được mở rộng tầm mắt với ạ :D
Tks cụ. Cháu cũng mong như cụ, mình phải khỏe để lái xe còn Gấu phải khỏe cái ví thì mới đủ điều kiện để đi được nhiều nơi.

GoldenPig

Xe tăng
Quá đẹp bác ơi. E cũng sẽ cố gắng làm 1 chuyến Fusion này trong năm nay mới được. Bác đi Fusion giá thế nào vậy? E thấy trên web là 265$ luôn VAT
Nhà cháu có tí quen biết nên book được giá cũng tốt, kể cả phụ thu ăn sáng cho anh cả thì khoảng 200 Obama. Nhưng cháu thấy có chỗ này có giá rẻ giật mình cụ này:
mihue13 (nick yahoo). Bạn này ở VDtour.
Status
: Fusion Maia: 160$ tu 6 den 8/7: có 4 voucher. Bao gom Spa Tks'

Nhìn giá này cháu lại tiếc, không biết có kèm theo điều kiện gì nữa không...

tuduy_kieumy

Xe đạp
Trùi ùi sao duoc giá co 200 obama vay? Cụ hỏi giúp em coi có giá nào quen biết không? chứ mấy cai voucher đó đi không đúng dịp của em rồi.

Thanks,
Duy

Mon 29V

Xe điện
Nhà cháu có tí quen biết nên book được giá cũng tốt, kể cả phụ thu ăn sáng cho anh cả thì khoảng 200 Obama. Nhưng cháu thấy có chỗ này có giá rẻ giật mình cụ này:
mihue13 (nick yahoo). Bạn này ở VDtour.
Status
: Fusion Maia: 160$ tu 6 den 8/7: có 4 voucher. Bao gom Spa Tks'

Nhìn giá này cháu lại tiếc, không biết có kèm theo điều kiện gì nữa không...
Em vừa đi về tuần trước, thêm ăn sáng cho F1 thành hơn 250$ cơ, cụ đặt được giá tốt quá. Fusion Maia thì đúng là ko có gì để chê, ghét mỗi cái điều hòa không chỉnh được hướng gió cứ thổi thẳng vào giường, báo hại cả nhà em dính viêm họng! Em nghe nói Fusion Maia Hội An cũng đã khai trương và sẽ có KM tốt, các cụ rình xem.

tamngocle

Xe tải
Cảm ơn Cụ đã cho mọi người chưa tới Fusion có được cảm nhận khái quát về KND: tiếp đón, ăn, nghỉ... Kính Cụ 1ly.

GoldenPig

Xe tăng
Trùi ùi sao duoc giá co 200 obama vay? Cụ hỏi giúp em coi có giá nào quen biết không? chứ mấy cai voucher đó đi không đúng dịp của em rồi.

Thanks,
Duy
Thực ra cũng nhiều cụ hỏi em về cái giá này. Vì là quen biết nên em chỉ xin được cho chính tên em thôi (thực ra là Gấu nhà em ah), không thể chuyển sang tên người khác. Vì vậy em cũng muốn giúp các cụ lắm mà lực bất tòng tâm, xin lỗi các cụ nhiều.

GoldenPig

Xe tăng
Em vừa đi về tuần trước, thêm ăn sáng cho F1 thành hơn 250$ cơ, cụ đặt được giá tốt quá. Fusion Maia thì đúng là ko có gì để chê, ghét mỗi cái điều hòa không chỉnh được hướng gió cứ thổi thẳng vào giường, báo hại cả nhà em dính viêm họng! Em nghe nói Fusion Maia Hội An cũng đã khai trương và sẽ có KM tốt, các cụ rình xem.
Nhà em thì toàn thằng nóng, ở nhà điều hòa cũng thổi vào giường như thế nên quen rồi, chả sao cả cụ ợ.
Em có đi qua cái Fusion Hội An: không ổn các cụ ah. Thứ nhất là rất xa, tít mãi cuối bãi, gần với cửa Hội đi Cù Lao Chàm, đi qua cả Golden Sand một đoạn. Khung cảnh xung quanh đó còn bừa bộn lắm. Và quan trọng hơn cả là Fusion Hội An xây theo kiểu phòng khách sạn, kiểu phòng trông gần giống Vinpearl Đà Nẵng, chắc chỉcó một vài villa riêng như ở Đà Nẵng. Vả lại, công trường còn ngổn ngang lắm, em không tin là nó có thể khai trương vào tháng 7. Lúc đầu em cũng định chụp vài cái ảnh cho các bác nhưng vì gặp vài chuyện bực mình ở Cù Lao Chàm nên em tức không chụp choạch gì nữa, về thẳng Đà Nẵng.

GoldenPig

Xe tăng
Sau khi nghỉ ở Fusion thì lũ trẻ nhà em set cho em một cái standard mới là từ giờ trở đi nếu đi nghỉ là phải có bể bới riêng mới thích. Kiểu này chắc bố chúng nó phải bán nhà bán xe thì mới đáp ứng được nhu cầu của chúng nó.

Sau khi nghỉ vài đêm ở Fusion thì nhà em quay ra Huế. Em ra đề cho Gấu nhà là dù ở Huế nhưng vẫn phải có biển, có bể bơi. Và Gấu nhà báo cho em là nghỉ ở Ana Mandara Huế - khu này nằm ở bãi biển Thuận An.

Ngày đầu tìm đường đến Ana em đã cho nó 2 điểm trừ rồi:
- Xa trung tâm, nằm giữa vùng dân cư quy hoạch lộn xộn
- Chả có biển báo tử tế gì cả, báo hại em vừa GPS bằng máy, vừa GPS bằng mồm mà loay hoay một lúc mới tìm được cổng của nó.
Đây cái cổng của nó đây, tìm hết cả hơi

Trông sảnh khá hoành tráng nhưng không có đỗ xe riêng, các xe cứ tự tìm chỗ mát quanh sảnh mà đậu thôi. Hôm em đi có một đoàn xe toàn biển HN.

GoldenPig

Xe tăng
Sảnh bên trong rộng và mát vì nhìn thẳng ra biển.

Các bác check in ngay tại sảnh. Có khăn lạnh và welcome drink (nước tinh khiết) cho các bác

Phía trước sảnh là 2 bể nước. Lúc mới đến lũ trẻ nhà em cãi nhau xem đó có phải là bể bơi không. Cuối cùng chúng tự giải quyết bằng cách đi hỏi cô lễ tân, và câu trả lời là đây chỉ là bể nước trang trí, bể bơi ở chỗ khác.

Đường đi lối lại quanh resort cũng xanh mát, tuy nhiên em chả chụp cái ảnh nào vì nóng quá, chỉ muốn chui vào phòng thôi.
Nhà em ở phòng Beach Front Villa.

Cá nhân em thích cách deco hiện đại nên phong cách của Ana không làm em hứng thú mấy

Villa này có một phòng khách nhỏ nhìn ra biển.

Salon ở phòng khách khá rộng, bằng một cái giường đơn nên nếu bác giận Gấu thì ra đây ngủ vô tư

Điểm trừ trong phòng này là cũng hơi nóng với em. Em thích trong phòng phải rét run lên cơ.
Điểm cộng của villa này là nhà tắm rộng. Hình như đây là điểm chung của các Ana Mandara thì phải

Tắm với thiên nhiên - đây là chỗ yêu thích của em

View ra biển từ phòng khá đẹp

Sau khi đi tắm biển ở đây về thì em cho Ana Huế một điểm cộng nữa. Nước biển không mặn lắm, sóng vừa phải và đặc biệt là rất nông. Đi xa bờ tít mù khơi mà nước vẫn chỉ đến ngang ngực. Không có sứa hay hà. Tuy nhiên thì đáy biển có rác, chắc dân cư ở khu trên thả xuống biển.

Em thích cái ban công ở bên ngoài villa, có 2 ghế nằm và 2 ghế ngồi cho các bác thư giãn

Bể bơi ở đây nông và đặc biệt nước rất nóng, kể cả vào sáng sớm. Chắc vì phơi nắng cả ngày nên nước không thể mát được.