Fun: cuộc chiến của fan Canon chống fan Nikon

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác HK nhầm nhọt sang trồng trọt nhé, em là vẫn cứ Nikon mà táng thôi, đang cân nhắc đổi dSLR sang P&S:))

Nói thật là ảnh xấu, chụp = máy lởm mà mình thấy enjoy thì còn sướng gấp mấy lần những ông chụp ảnh đẹp = máy xịn ấy chứ:))

Chia bè đảng rồi bi giờ chiến đê :D ... xung phong...

nhìn lại xem có ai theo ko lại ăn đòn oan... he he ..

Táng 1 phát rồi chạy ra ăn SN BlackLAC đã,
-Canon mang tiếng là dSLR nhưng máy cầm như cái kẹo mút dở, lại dùng nhựa đểu cầm ọp ẹp... ko đầm và chắc như Ni :D

Các bác tiếp đê

Chỉnh sửa cuối:

cvn

Xe buýt
Canon 350D nhẹ hều, như cầm P&S -> thất vọng cho bác nào chọn nó
:)) :)) :))

quangdzung

Xe điện
Thất vọng lớn nhất lại thuộc về cái lenkit Canon 18-55. Làm bằng nhựa:)) :)) :)) . Chán thật , Đúng là vớ được cái gì cũng nhét bừa vào

saigon

Xe máy
quangdzung nói:
Thất vọng lớn nhất lại thuộc về cái lenkit Canon 18-55. Làm bằng nhựa:)) :)) :)) . Chán thật , Đúng là vớ được cái gì cũng nhét bừa vào
Nó bán Body, khuyến mãi thêm lenkit Canon 18-55 cho bác test...nên vậy là đúng rồi...:D

hoankiem

Xe hơi
Bác Giaothong: Em có nói bác tháo chạy khỏi Nikon đâu, bác tháo chạy khỏi DSRL của Nikon thôi đấy chứ. Bác vẫn thuộc đội Nikon :))

Em ung dung ngồi xem các bác Ni ra chiêu tiếp. :))

Mới có nhẹ, nhựa đểu, xấu...

Chỉnh sửa cuối:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Để em up lên giúp bác CVN bán được hàng nhé :)

Tranh luận nó khó, thôi cứ người thật việc thật mình trình bày nhỉ, bác HK nhỉ

Nghệ Sĩ Nhiếp Ảnh THÁI PHIÊN (tên thật Nguyễn Thái Phiên), Sinh năm 1960, tại Huế.

Hội viên Hội Nghệ Sĩ Nhiếp Ảnh Việt Nam, đã được phong tước hiệu A.VAPA.

Hội viên Liên Đoàn Nhiếp Ảnh Nghệ Thuật Quốc Tế, đã được phong tước hiệu A.FIAP.

Được Hiệp Hội Nhiếp Ảnh Hoa Kỳ PSA xếp hạng "Who's Who".

Đã đoạt 46 giải thưởng trong nước và Quốc tế, ngoài ra còn có trên 300 tác phẩm khác được chọn triển lãm tại hơn 60 quốc gia và lãnh thổ trên thế giới (trong đó có hai tác phẩm "Xuân Thì" và "Lối Về" được trưng bày tại Viện Bảo Tàng Nhiếp Ảnh Nghệ Thuật Tây Ban Nha - MIF)

Chủ biên bộ sách "NHỮNG TÁC PHẨM NHIẾP ẢNH ĐOẠT GIẢI THƯỞNG QUỐC TẾ", được Liên Đoàn Nhiếp Ảnh Nghệ Thuật Quốc Tế chọn đưa vào thư viện của FIAP.

[URL="http://www.thaiphienphoto.com/images/docduonggiobui/061006_01.jpg"][/URL]
http://www.thaiphienphoto.com/include/detail.php?group=giobui&mtp=061006_01

Xuân Sapa - 2006

Nguồn: thaiphienphoto.com

Chỉnh sửa cuối:

cvn

Xe buýt
hoankiem nói:
Em ung dung ngồi xem các bác Ni ra chiêu tiếp. :))

Mới có nhẹ, nhựa đểu, xấu...
Bác không lo mà chống đỡ đi lại còn kêu ít à bác? Có gì biện minh cho cái ống kính dùng thấu kính bằng nhựa không bác????? :)) :)) :))

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Có lẽ chúng ta nên chiến đấu bằng ảnh đi các bác nhỉ, quan trọng nhất là chụp thế nào để có một bức ảnh đẹp chứ đâu phải là máy nặng/nhẹ, làm bằng kính hay nhựa :))
Mời mỗi bác cho một bức ảnh mà bác cho là đẹp nhất, ưng ý nhất, phát huy tác dụng đc tối đa các chức năng của body, lens.....

rgvmen

Xe container
BlackLAC nói:
Có lẽ chúng ta nên chiến đấu bằng ảnh đi các bác nhỉ, quan trọng nhất là chụp thế nào để có một bức ảnh đẹp chứ đâu phải là máy nặng/nhẹ, làm bằng kính hay nhựa :))
Mời mỗi bác cho một bức ảnh mà bác cho là đẹp nhất, ưng ý nhất, phát huy tác dụng đc tối đa các chức năng của body, lens.....
(y) COOL (y)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
OK, em là dân amateur nhưng cũng lanh chanh xin post mấy cái ảnh em thấy thích, còn các bác không thích thì kệ các bác:D

1. Rạ mới

2. Mắt trẻ thơ

3. Nụ cười trẻ thơ 1

4. Nụ cười trẻ thơ 2

cvn

Xe buýt
Mấy bức ảnh Mắt Tre Thơ của Bca GT rất hay. Bác chỉ cần chịu khó crop để bức ảnh có bố cục tốt hơn thì sẽ rất tuyệt!

sigma

Xe buýt
Em thấy đẹp nhất là bức Rạ mới :)) :)) :)) :))

@các bác : em hỏi khí không phải, sao bảo là ảnh đẹp hay không là do người chụp !!!! Máy tối tân mà không biết chụp thì không bằng anh pro chụp bằng máy du lịch.??? Thậm chí Pratika cũng không hề thua Ca/ Ni nếu người chụp là dân pro.
EM nghe phong phanh đâu đó rằng có những bức ảnh đen trắng do nghệ nhân chụp từ thời cổ lai hy khi máy ảnh mới ra đời , vẫn là kinh điển, mà máy Ca/Ni hiện đại thời nay không thể chụp nổi.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Tại vì:
-Ca/Ni hiện nay không hơn máy xưa về lens, lại thua ở chỗ chip chưa bằng được phim.
-Máy ảnh số và internet làm tăng khả năng chụp ảnh và công bố ảnh cho mọi người nên số ảnh xấu cũng tăng theo.

cvn

Xe buýt
Nhiều bác nói: chụp đẹp hay không phụ thuộc vào người chụp, chả can gì đến máy ảnh.
Em thì không quá cực đoan thế. Theo em, trình độ và khả năng cảm thụ của người chụp là yếu tố quan trọng nhất trong việc tạo ra một bức ảnh đẹp, nhưng sự quan trọng của máy móc thiết bị không kém là bao. Nhất là đối với những người không sống bằng nghề nhiếp ảnh.

Đa số chúng ta còn phải đi cày kiếm cơm chứ không thể ngồi rình cả mùa thu để chụp được một tấm hình ưng ý, phỏng ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
cvn nói:
Đa số chúng ta còn phải đi cày kiếm cơm chứ không thể ngồi rình cả mùa thu để chụp được một tấm hình ưng ý, phỏng ạ?
Dẻo ghê, bắt chước gần giống bác Hai lúa rồi đấy!

hoankiem

Xe hơi
cvn nói:
Bác không lo mà chống đỡ đi lại còn kêu ít à bác? Có gì biện minh cho cái ống kính dùng thấu kính bằng nhựa không bác????? :)) :)) :))
Đa số chúng Ca còn phải đi cày kiếm cơm mua ống L chứ không thể ngồi lo cả buổi để "biện minh" về vài cái ống nhựa tặng không, phỏng ạ?

:))

hon nhien

Xe điện
born free nói:
@các bác : em hỏi khí không phải, sao bảo là ảnh đẹp hay không là do người chụp !!!! Máy tối tân mà không biết chụp thì không bằng anh pro chụp bằng máy du lịch.??? Thậm chí Pratika cũng không hề thua Ca/ Ni nếu người chụp là dân pro.
EM nghe phong phanh đâu đó rằng có những bức ảnh đen trắng do nghệ nhân chụp từ thời cổ lai hy khi máy ảnh mới ra đời , vẫn là kinh điển, mà máy Ca/Ni hiện đại thời nay không thể chụp nổi.
Em thì em chả biết gì về DSLR, Ca & Ni, chỉ biết P&S thui nên em bắt bẻ bác Đẻ tí : "Phong thanh" chứ không phải "Phong phanh" :D :D :D