[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rong rêu

Xe điện
Em chả làm gì giúp cụ Sơn được, chỉ đẩy thớt lên thôi.

HungNc2000

Xe buýt
Cuối cùng là mặc dù cố hết sức từ OTV và đa số người tử tế trên diễn đàn sụ việc vẫn ko được giải quyết tốt đẹp từ 1 hotboy chày bửa, chia buồn cùng cụ Sơn và chúc cụ chân cứng đá mềm follow được vụ kiện này, mong cụ và OTV update tình hình mới cho ae diễn đàn.
Tks

Xe vài bánh

Xe điện

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Kiên1567

Xe hơi
Cụ tulai24h lòng vòng quá.
Nếu e là cụ Sơn thì như này:
1 là đền số tiền bằng tiền xe. Và số tiền thuê xe. Đăng kí cụ Sơn vứt cho cụ tulai. Khi nào tìm đc xe tính sau
2 là việc tìm xe, thuê luật sư, bô lô ba la là việc của cụ tulai. Ko liên quan đến cụ Sơn, trừ khi cụ Sơn có ý muốn giúp

ghd

Xe buýt
Có hồi kết chưa các cụ?

Baolongkub

Xe tăng
Em ủn thớt lên
Chả nhẽ tết này ko có bánh chưng cành đào ;))

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
O
Khi xem clip em đã thấy được một OFTV rất có tâm, vì cộng đồng OF, muốn sự việc được xử lý một cách êm đẹp nhất giúp cụ T vớt vát lại một chút uy tín và cụ S thu hồi lại tài sản của mình nhiều nhất có thể. Em cũng rất hy vọng cái kết đẹp sẽ xảy ra.

Khi cụ T lật kèo em thất vọng lần 1, cứ cho là cụ ấy lấy cớ nhưng phải có cớ mới lấy được vậy tại sao OFTV không có một lời giải thích rõ ràng? thậm chí nếu vì lỗi kỹ thuật tại sao không đưa ra một lời xin lỗi công khai? Hành động của OFTV là của một tập thể nhưng em vẫn xem là hành động của "người tốt". Làm người tốt thì không nên tính toán, bản thân em dù không dám nhận là người tốt có thể không đưa ra lời xin lỗi vì mình nhưng vì người người khác thì sẵn sàng.

Thớt nói đến 4 chữ "sự thật, công bằng" và được cầm trịch bởi OFTV thì phải nói lên quan điểm từ 2 phía và có phản biện để lòi ra "sự thật" và mục tiêu cuối cùng là cả 2 bên cảm thấy "công bằng" và hiểu rõ, thông cảm cho nhau để biết được rằng thương lượng là phương án tốt nhất (đây cũng là điều OFTV mong muốn). Việc chưởi bới, mạt sát lẫn nhau xảy ra trong quán cà phê là ... bình thường nhưng đây là thớt nghiêm túc do OFTV mở ra mà vẫn xảy ra chứng tỏ OFTV quá thiếu trách nhiệm. Xin lỗi, em thất vọng lần 2.

Việc cụ T từ chối gặp gỡ dưới sự chủ trì của OFTV là gần như hiển nhiên vì ngoài việc quay clip và mở thớt thì OFTV không có động thái gì nữa để chứng tỏ mình là người hoà giải công tâm. Cụ T bị khoá m.õm (cụ ấy vi phạm việc khác) còn cụ S gần như không ý kiến gì nữa, thớt mở ra đã chuyển thành thớt đấu tố chứ không còn theo như mục tiêu ban đầu của OFTV. Đến ngày hôm qua em thất vọng lần cuối vì tất cả các nick phản biện lại quan điểm số đông đều bị cho đu cửa sổ, lần này em không thất vọng OFTV mà thất vọng ở chỗ việc thương lượng thông qua OFTV gần như đã chấm dứt.

Theo em biết thì đây là vụ đầu tiên mà các tranh chấp của các thành viên được phát sóng công khai trên of và cũng là vụ đầu tiên bên bị "tố cáo" dám đối mặt với bên "bị hại". Kết quả như thế này em e rằng sẽ thành tiền lệ không tốt vì sau này chả ai dại chường mặt ra để nhận kết quả còn tồi tệ hơn thay vì ... im lặng là vàng.

Đôi lời góp ý với OFTV, nếu em nói sai hãy xem như một còm chém gió.
E cảm ơn cụ ạ.
Các còm của cụ cực kỳ chất và chất lượng nhất ở những cái đóng mở ngoặc kép ạ.
E cứ đợi hết thời gian xì hơi lốp rồi em lập thớt đối chứng với cụ Sơn. Em chẳng cần nhân đạo hay fun và k fun để tha trước hạn :D
Hiện đến 19/1/2017 toàn bộ là sự thật 100%. May mà có nhân viên và CA nhắc nữa em mới thêm sự thật ạ. Em phải tìm lại và nói có sách mách có chứng.

Ku_Xop2010

Xe tải
O

E cảm ơn cụ ạ.

E cứ đợi hết thời gian xì hơi lốp rồi em lập thớt đối chứng với cụ Sơn. Em chẳng cần nhân đạo hay fun và k fun để tha trước hạn :D
Hiện đến 19/1/2017 toàn bộ là sự thật 100%. May mà có nhân viên và CA nhắc nữa em mới thêm sự thật ạ. Em phải tìm lại và nói có sách mách có chứng.
Cụ lập đến 3 thớt rồi còn gì. Hi vọng có thời gian chuẩn bị thớt mới cụ lập văn phong sẽ dễ đọc dễ hiểu hơn. Mua danh 3 vạn bán
danh 3 đồng mong cụ đừng đi vào vết xe đổ đó.

Dream Hilux

Xe tăng
O

E cảm ơn cụ ạ.
Cụ đủ trình cố lừa người ta, thật buồn cho cụ, một con người năng động

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ lập đến 3 thớt rồi còn gì. Hi vọng có thời gian chuẩn bị thớt mới cụ lập văn phong sẽ dễ đọc dễ hiểu hơn. Mua danh 3 vạn bán
danh 3 đồng mong cụ đừng đi vào vết xe đổ đó.
Hay đề nghị TL24 viết nháp, anh em lập tearm biên soạn lại trước khi đăng lên

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mỗi lần có thớt mới của thằng này là mỗi lần thấy có thằng ngu hơn mình! Chả hiểu nó viét gì! Hay nó bị điên nhỉ???
Định nghĩa của nhà văn Azit Nexin đây ah

Nhà hùng biện

ambdiep

Xe buýt
Chào cụ/mợ,

Trong thời gian vừa qua, đã nhiều lần nick tulai24h vi phạm các nội quy trong các box Chợ giời và Quán cafe OF và nick này đã bị xử lý từ tháo bánh, thu bằng có thời hạn.

Trong thời gian diễn ra sự việc liên quan tới thuê xe của cụ blackpaint, trong khi tranh luận trên diễn đàn (Quán Cafe OF) nick tulai24 lại tiếp tục vi pham nội quy về quảng cáo, rao vặt trái quy định.
Với vi phạm này, nick tulai24h đã bị xì hơi lốp.

Tuy nhiên, theo đề nghị từ nhiều OFer mong muốn BĐH gỡ thẻ phạt sớm hơn để nick tulai24h có thể vào tiếp tục tranh luận và trao đổi nhằm tìm ra giải pháp cho sự việc giữa nick blackpaint và nick tulai24h, BĐH quyết định:

1. Chuyển nick tulai24h thành nick xám vĩnh viễn.

2. Gỡ thẻ phạt xì hơi lốp trước thời hạn.

3. Trong trường hợp nick tulai24h tiếp tục vi phạm nội quy về quảng cáo rao vặt trái phép, nick này sẽ bị treo bằng vĩnh viễn.

Thông báo này sẽ có hiệu lực ngay sau khi công bố

Trân trọng.

Thông báo chính thức tại: https://www.otofun.net/threads/ve-viec-xu-ly-tai-khoan-tulai24h.1441557/

Các cụ cứ như câu View ấy nhỉ =))

HungNc2000

Xe buýt
Dù sao thì cụ Tulai đã nổi trở lại, chờ diễn biến tiếp theo

Chepomdua

Xe buýt
O

E cảm ơn cụ ạ.
Thưa ngài!

Gạt bỏ con mẹ những râu ria mà ngài oánh võng lòng vòng nhằm tránh né và đổ tội. Ngài thuê xe và làm mất xe của người ta thì đền mẹ nó đi.
Rủi ro trong làm ăn là chuyện bình thường, quan trọng là cách ứng xử.

Trạng thái
Thớt đang đóng