[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

silver_gun

Xe hơi
Website
arsenal.com.vn
sống thủ đoạn, dám làm không dám chịu, loanh quanh vòng vo trốn tránh trách nhiệm. Bảo sao đời như mít, không phải tại số mà chính tại bản thân sống không ra gì nên ăn quả đắng hết kiếp! :D

TieuFu

Xe container
Thằng lưu manh tulai nó mới chỉ nghĩ tới đây là giao dịch dân sự nên ra toà dân sự, dù toà có phán nó sai thì nó cũng ko bồi thường bằng kế cò quay mỗi tháng 1tr, vui thì nó trả ko vui thi nó bùng. Nó mở cái thớt lên đây để ném đá dò đường và đúng như nó nghĩ trên này đa phần khuyên ko nên kiện. Mấy hôm trc ko thấy nó thoả thuận. Nhưng nó ngu nó mới nghĩ đc mỗi cái dân sự, cái này nó lại là hình sự và khi ra toà lại xử cho nó đi bao nhiêu năm chứ ko còn là toà xử dân sự nữa. Ko ngờ có qua nhieu cụ sẵn sàng hỗ trợ tiền đi kiện nên nó quay ra thoả thuận, trái với tuyên bố “bùng” của nó mấy hôm trc.

Chẳng qua đối tượng thằng tulai nó toàn người ko có điều kiện, ko thần thế. Chứ no gặp thần thế thì thằng này bị bắt ngay trong 24h.
Vấn đề là thần thế thì không cần đưa xe cho lưu manh để kiếm thêm thu nhập 8t/tháng !:)):)):)) Cụ Sơn cũng gặp thầy cao tay !:)):)):))

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Em up để cho công lý được thực thi trên mảnh đất này.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì em mới thấy hoang đường và có khi có cả đường dây và không thể không dính án hình sự được
Một cụ đã từng dính với ông thánh nổ cho biết
Trong số đó có 1 xe của em. Em thì may mắn hơn cụ chủ là em lắp định vị ngay từ ban đầu nên tìm được xe và thu hồi về được. Bọn nó làm giả hết giấy tờ từ CMND, thẻ công an, đăng ký, đăng kiểm... đều giả hết, như thật luôn rồi mang xe đi cắm và bán như bình thường.
Dù sao thì cũng chúc cụ Sơn đen sớm tìm được xe về.
Em cũng giống như cụ Sơn đen và đa số các cụ khác cùng hoàn cảnh thì đều có tâm lý giải quyết nhanh gọn là tốt nhất chứ không muốn đụng chạm

Tiền thuê xe của em do lấy được xe sớm nên không bị đọng nhiều như cụ Sơn đen, vậy nên bên cty cụ Tuấn còn thiếu lại không đáng kể, em cũng hi vọng cụ Tuấn là người đàng hoàng nên em cũng không làm gì căng mà chờ cụ ấy khỏe lại thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Snake master

Xe tăng
Cháu k có thời gian và văn viết kém chứ
Cháu kể chuyện đánh bạc + mở xới + các kiểu ra chắc thành tiểu thuyết cmnl :D
Ô này là ngày xưa cách đây hơn 20 năm bắt cháu đến lần thứ 4 ô ý thả ô bảo : lại là mày à :D
Biến mẹ mày đi , e lượn 1 đằng ô ý bảo ngu thế chạy đường kia kìa :D
h ô ý làm tươm phết nên có ý định làm rì hơi thời vụ hơi phạm pháp vẫn hỏi qua ô ý :D
Ô ý xui nhiều cái cũng thiết thực sống tình nghĩa lắm biết điều lắm ạ.
1. Mày đứng ra mở xới đi , bọn khác lên xóc lên giam tiền , mỗi h thu từng này tiền này mà lo cho a e ở trong trại, mở 1 tuần thôi nhé xong dẹp k là tỉnh nó bắt đấy :D
2. Mày lên kia mà làm tín dụng bọn nó nhà nhiều tiền lắm
Tổ sư tổ chức đánh bạc giữa quả đồi trọc đến con gà chạy lên còn nhìn thấy mà vẫn bị bắt
Đánh bạc trên xà lan chạy nhông nhông cũng bị bắt
Đánh bạc thuê riêng cả toa tàu cũng bị bắt
Đánh bạc giữa cánh đồng cũng bị bắt
Đánh bạc hẳn trong trụ sở uỷ ban cũng bị bắt cả quan lẫn dân
Đánh bạc 4-5 lớp canh gác cũng bị bắt
Đến nhục luôn ý ạ
từ hôm bị phốt đến nay k thấy cụ ý nổi nữa, không biến các đối tác hợp vốn làm ăn vs cụ ý giờ có lo lắng cho cái tết này k nữa

suhao8

Xe tải
Là em thì em ko nói nhiều, đền xe hoặc đền tiền cho em theo thời hạn giao kết và giá trị thương lượng.
Chứ đến hết t2 lại rước 1 con chuồng gà nữa về nhà rồi chẳng làm j đc vs nó, rồi lại thủ tục loằng ngoằng quá tội, xe mang về thì *** phải của mình.
Đm, đời lắm thằng gian manh nên tốt nhất *** giao tiền / tài sản cho mấy okng phông bạt đc
Lươn khươn vcc

Được gửi từ sent from mobile device - Otofun

TieuFu

Xe container
Thớt tạm dừng comt được rồi nhỉ ?:)):)):))

RX470_HN

Xe tăng
Em tổng hợp những còm em thấy chất nhất đương nhiên là nhiều voka nhất giúp cụ Sơn.
Em có thành ý thế này theo hướng chủ động đúng" lộ trình "( em mượn ngôn từ hay lạm dụng sự vụ bây giờ). Nếu cụ Sơn đen cần kết nối,em làm liên lạc viên
- Đầu tiên cần luật sư để tư vấn theo trình tự khởi kiện dân sự. ( Vị luật sư này đã chứng minh thực tế giải quyết mấy vụ nhà em cách đây chục năm, mà em đã làm việc với hơn chục VP luật sự đều lắc đầu vì quá khó,chạm tới "triều đình" và nhiều tình tiết vượt ra ngoài lãnh thổ) Giá để nhận sẽ là tương thân,tương ái,với mối quan hệ của em
- Sự việc khởi kiện chỉ dừng ở dân sự mà không có tình tiết hình sự,tạm dừng ở đây.Việc tiếp theo cụ chủ động. (Cái này em nghĩ có dính tới hình sự,cảm nhận thấy mùi "tanh" trong đây) Vị luật sư này rất biết "chuyển hoá" hồ sơ từ cái không thể thành có thể đấy.Giống thằng lưu manh cụ định khởi kiện nó cũng đang định biến cái có thể sang cái không thể đấy thôi. Xuất phát điểm thằng giám đốc tulai24 là thằng lưu manh vặt,thì luật sư xuất phát điểm là cán bộ điều tra xét hỏi cấp thành phố. Họ biết trong đầu thằng tội phạm nghĩ gì ??? !
- Nếu chuyển từ dân sự sang hình sự,vấn đề điều tra được chuyển sang bên có chức năng .Mối quan hệ tiếo theo người đó làm bên bộ,sẽ có tác động nhất định vào hồ sơ thụ án ( Sự giúp đỡ là tình cảm,người đó là từng là thầy em,cái này không tính phí)
- Sau cùng,phúc tổ cho thằng lưu manh tulai24 nó phải dính án để đỡ phải tốn nơ ron thần kinh đi cò quay xã hội nữa. Bên toà án cái đó em tác động sau.

* Biết đâu lỗ nhỏ đắm thuyền,vụ bảo kê game bài,mà 2 tướng cấp tổng cục phải ăn cơm cân,xuất phát từ cái đơn bị lừa 50 triệu mua thẻ cào đấy.
- Đừng đùa,có những cái vượt tầm kiểm soát đấy tulai24 à,bàn tay không che nổi bầu trời đâu !
Phúc bất trùng lai,họa vô đơn chí,trong cái sảy nó nẩy cái ung,sợ đến lúc đấy chú nảy số *** kịp đâu

Các cụ cứ lưu cái tin này em lại,coi như giao ước giúp bằng quan hệ với cụ Sơn đen
Đủ lộ trình
Cụ Sơn cứ bình tĩnh, viết giấy bán xe và đưa đăng ký xe cho thằng tulai24h. Với thông tin và thế của cụ Sơn hiện nay thì giá bán xe bao nhiêu mà chẳng được. Không chấp nhận giá đó thì làm tới, sẽ có vài chú dính án, không nhẹ đâu. Chưa sang tên thì tulai24h còn cù nhầy, chầy bửa được chứ đã sang tên rồi thì coi như xong. Chờ tin tốt của cụ Sơn.
Điểm chốt
Sang tên rồi mới nhọc chứ không xe nó rã xác là xong có giời tìm.
Quả này mà làm rõ ra thì ông nào công chứng hợp đồng mua bán quả này nhọc, còn xxx thì cũng chưa rõ hồ sơ như nào, nhưng chắc chắn sẽ mò ra ông nào ký bán, giờ này khối ông giật mình
Nếu cụ Sơn mà cần em sẽ giúp 1 tay chắp nối bên công an Hà nội và đẩy lên Thanh Tra bộ nếu cần ạ.
Em giúp miễn phí và tác động để hồ sơ được thụ lý không bị ngâm
+ quý nhân giúp đỡ. Thành hay bại giờ là do cụ mà thôi.

alienthai

Xe hơi
Phải chốt lại được thời gian và phương thức thanh toán nhất định, chứ cứ nói để hẹn thì bjo ai cũng có thể hẹn hay ho được....

Kuu

Xe lăn
Phía bên cụ tulai cũng đang thoả thuận phương án bồi thường với em nên xin các cụ còm nhẹ tay, còm quá sợ hỏng việc. Em xin đội ơn các cụ
Em vào còm nhè nhẹ phát xem việc đến đâu rồi8->

humxam75

Xe điện
Ông TL24h đọc comments của các cụ có khi giờ éo tự đái được ấy chứ :))

nhatvt

Xe buýt
Thế là chứng minh được xe cụ bị sang tên rồi. Cụ đến đòi cụ tulai24 một con xe ngon hơn mà đi theo phương án 1 cụ tulai24 đặt ra đấy ( ko lq: các cụ xem clip thấy phút 43:35 cụ mod dẫn chuyện khi nghe 1/4 cười khẩy rõ tếu)

poiuy

Xe ba gác
Là em thì em ko nói nhiều, đền xe hoặc đền tiền cho em theo thời hạn giao kết và giá trị thương lượng.
Chứ đến hết t2 lại rước 1 con chuồng gà nữa về nhà rồi chẳng làm j đc vs nó, rồi lại thủ tục loằng ngoằng quá tội, xe mang về thì *** phải của mình.
Đm, đời lắm thằng gian manh nên tốt nhất *** giao tiền / tài sản cho mấy okng phông bạt đc
Lươn khươn vcc

Được gửi từ sent from mobile device - Otofun
Đấy là cụ đang làm việc với cá nhân, còn đây là tổ chức, nó không ngay và luôn được đâu cụ (không tính chuyện mình ép cá nhân nhận thay trách nhiệm của tổ chức)

Trạng thái
Thớt đang đóng