[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

edc

Xe lăn
Đã bắt được thằng CA thuê xe của tulai và xử tù rồi thì đã chứng minh tulai cũng là bị hại trong vụ này.
Nếu cụ chứng minh tulai và thằng CA kia cấu kết bán xe chia đôi thì chuyện lại khác.
Kiện tulai24 kia, kiện gì ông trong tù ( hợp đồng ký ông tulai hay ông trong tù) :))

Burke

Xe tăng
Đã bắt được thằng CA thuê xe của tulai và xử tù rồi thì đã chứng minh tulai cũng là bị hại trong vụ này.
Nếu cụ chứng minh tulai và thằng CA kia cấu kết bán xe chia đôi thì chuyện lại khác.
Em không bao giờ nói cụ thể ai đúng, ai sai. Mà em nghĩ cách tốt nhất khi có tranh chấp dân sự và kinh tế lâu không giải quyết được thì đưa ra Tòa, và làm theo phán quyết của Tòa.

Như vậy là văn minh, tình lý vẹn toàn.

Còn ngay cả khi có phán quyết của Tòa, mà không thi hành án, khi khi đó sẽ rất tệ. Và tương lai làm ăn của người không thi hành án sẽ rất tệ.

Đó là chưa nói tới vấn đề hình sự hóa hoàn toàn có thể xẩy ra, không ai biết trước nổi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không theo dõi kỹ rồi, cụ tulai24 mở thớt huỷ giao kèo rồi :))
Sớm vậy à.
Thế nói chung cụ sơn thua rồi, em ủng hộ cụ kiện cho mấy cụ thích kiện ofer trắng mắt ra
Gặp ông ofer nào khùng khùng kiểu làm liều thì thằng tulai24 dễ ói ra lắm, mềm nắn rắn buông thôi

cuongdiv

Xe container
Kể ra chân lý này khó có thể thay đổi :))

..........................................
View attachment 2172620
Ngắn gọn một câu “Đứng cho vay tiền và quỳ khi đòi nợ”, e cho họ hàng vay cũng bị mấy vố, lúc họ khó khăn hỏi e cho vay luôn, lúc họ bớt khó khăn rồi nhưng éo trả, ưu tiên mua sắm hơn là trả nợ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sớm vậy à.
Thế nói chung cụ sơn thua rồi, em ủng hộ cụ kiện cho mấy cụ thích kiện ofer trắng mắt ra
Gặp ông ofer nào khùng khùng kiểu làm liều thì thằng tulai24 dễ ói ra lắm, mềm nắn rắn buông thôi
Sợ không còn để ói thôi chứ cụ ấy làm nghề này 10 năm rồi nếu lừa thì đã đầy phốt chứ không chờ đến giờ này :))

edc

Xe lăn
Vụ kiện sửa xe qụit nợ 4 tháng còn chưa đến bước thằng kiện và thằng bị kiện gặp mặt với xxx để xác minh sự việc kìa cụ. Ông kiện ofer gặp bà mẹ thằng kia, quyết ko nhận tiền để bắt nó đi tù, nhưng sau bên xx nó nhây quá nên cun cút nhận 2,5 chiệu bạc. Nhục
Khú khú. Xx chỉ tham gia khi thu thập chứng cú, còn xử là việc của tòa. Hồ sơ đã đóng, gặp bằng niềm tin. Cụ kể chuyện cảnh giác thứ 7 chắc :))

mone

[Tịch thu bằng lái]
Khú khú. Xx chỉ tham gia khi thu thập chứng cú, còn xử là việc của tòa. Hồ sơ đã đóng, gặp bằng niềm tin. Cụ kể chuyện cảnh giác thứ 7 chắc :))
Xxx nó rảnh lắm hả cụ nếu ko có bạc, rảnh quá nó mới làm hồ sơ chuyển qua toà
Cụ hình như cũng là ông mồm to xúi kiện trong thớt qụit tiền sửa xe 2,5 củ, sau 4 tháng kết quả sao cụ chưa đọc à
Cìn nếu cụ bên vp luật xui nguyên giục bị kiếm chút cháo thì em ko bàn

congagia2016

Xe tăng
Đèo mẹ, xem hết mới thấy xưa lão tulai24 khoe tình trường và tiền kinh lắm, hành xử với vợ cũ và vợ mới ngon lành cành đào, thấy phục phục, nhưng giờ thì thấy con người khác hẳn, lươn lẹo, xảo trá, quả này cụ Sơn mất trắng con xe rồi. Đôi khi đell thể nhận xét con người qua mấy cái còm được.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đèo mẹ, xem hết mới thấy xưa lão tulai24 khoe tình trường và tiền kinh lắm, hành xử với vợ cũ và vợ mới ngon lành cành đào, thấy phục phục, nhưng giờ thì thấy con người khác hẳn, lươn lẹo, xảo trá, quả này cụ Sơn mất trắng con xe rồi. Đôi khi đell thể nhận xét con người qua mấy cái còm được.
Vợ mới nhất hôm nọ cũng thành cũ cmn rồi

CherryOne

Xe điện
Chắc mợ đẹp òi, chứ xấu tội to lắm, có uốn lưỡi 10 lần chắc gì đã mượn được xe đạp điện mà đi.
Em không biết lái xe mà, ai cũng biết đưa cho e xe 10 tỷ em cũng chỉ chạy vòng quanh để ngắm thôi.

edc

Xe lăn
Xxx nó rảnh lắm hả cụ nếu ko có bạc, rảnh quá nó mới làm hồ sơ chuyển qua toà
Cụ hình như cũng là ông mồm to xúi kiện trong thớt qụit tiền sửa xe 2,5 củ, sau 4 tháng kết quả sao cụ chưa đọc à
Cìn nếu cụ bên vp luật xui nguyên giục bị kiếm chút cháo thì em ko bàn
Khú khú. 2,5 tr cháu k quan tâm. Cháu có quan điểm sống " đánh người chay đi, k đánh kẻ chạy lại" và 2 sự việc khác nhau. Riêng việc hợp đồng cho thuê xe và mất xe, k có ( thiếu)trách nhiệm. sẽ kiện tới bến.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Khú khú. 2,5 tr cháu k quan tâm. Cháu có quan điểm sống " đánh người chay đi, k đánh kẻ chạy lại" và 2 sự việc khác nhau. Riêng việc hợp đồng cho thuê xe và mất xe, sẽ kiện tới bến.
EM ủng hộ cụ sơn kiện vụ này để cụ và cụ như cụ trắng mắt ra, bớt ảo tưởng đi và về sau tịt bớt mồm lại
Các cụ có tiền, có hiểu biết luật cứ tận sức ủng hộ cụ sơn
1 case study cực tốt cho ofer

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khú khú. 2,5 tr cháu k quan tâm. Cháu có quan điểm sống " đánh người chay đi, k đánh kẻ chạy lại" và 2 sự việc khác nhau. Riêng việc hợp đồng cho thuê xe và mất xe, k có ( thiếu)trách nhiệm. sẽ kiện tới bến.
Kiện là thắng chắc đấy nhưng theo cụ toà sẽ phán ntn? :))

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Cái xã hội mà toàn giầu lên nhờ chính sách thì thời nào nó chẳng đúng.
Dcm, nghĩ cũng cay cho chủ nợ. Cái xe nó có biết tự biến mất đâu. Người thực thi pháp luật mà có trách nhiệm thì chủ nợ lấy lại xe phút mốt.

edc

Xe lăn
EM ủng hộ cụ sơn kiện vụ này để cụ và cụ như cụ trắng mắt ra, bớt ảo tưởng đi và về sau tịt bớt mồm lại
Các cụ có tiền, có hiểu biết luật cứ tận sức ủng hộ cụ sơn
1 case study cực tốt cho ofer
Xem ông nào mắt trắng trước, tịt cai mồm trước. Không sợ thì quăng mấy nick clone làm gì. Định chơi trò định hướng dư luận phỏng:))
Kiện là thắng chắc đấy nhưng theo cụ toà sẽ phán ntn? :))
Đó là việc của tòa phỏng cu :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xem ông nào mắt trắng trước, tịt cai mồm trước. Không sợ thù quăng mấy nick clone làm gì :))

Đó là việc của tòa phỏng cu :))
haha vậy là kiện cho vui à? Tốn tiền thật chứ không phải ảo cụ nhé :))

Song Vịt

Xe buýt
Cụ Sơn thuê luật sư và theo kiện ư? Cụ đủ kiên nhẫn, tiền bạc, quan hệ, bản lĩnh thì hãy nên theo còn không thì chỉ mua mệt mỏi, tốn kém và ức chế.
Thằng rẻ rách kia bắt thóp đc những người tử tế như cụ và hệ thống luật pháp này vận hành như thế nào nên mới dám thế.
Em trong trường hợp của cụ, khi thương lượng em tất tay luôn. Một là yêu cầu tulai trả 260tr đúng như đề nghị và trong một tuần, không nói nhiều. Còn không, tao chấp nhận mất tất. Bán khoán toàn bộ cho các anh đen hoặc đỏ xử lý. Các anh đòi đc cho các anh cả. Tất nhiên, trên giấy uỷ quyền thòng câu chốt “trên cơ sở tuân thủ quy định pháp luật”.
Miẹ, lúc đấy tulai khôn sẽ ngồi vào đàm phán với cụ vì thà nôn 260tr và vẫn con có chữ tín làm ăn còn hơn bị bọn kền kền đói kia vặt đủ 310tr cộng tiền thuê xe hàng tháng. Chả mấy khi có cơ hội ngon, đời nào chúng nó cho thoát, chả hành cho ra bã nếu cù nhây.
Đằng nào cũng mất, mất kiểu đấy mình cũng yên lòng vì nó không nuốt không của mình đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng