[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

P.H.T

Xe buýt
Sai lầm của của Tự Lái là thò mặt lên clip của Quán cẩu đầu trảm rồi chắc bốc đồng dính vòng kim

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Theo em, cụ tulai đứng ra kinh doanh, thì cụ phải xác định có rủi ro. Khi rủi ro xẩy ra thì cụ phải là người chịu chứa. Cụ phải đền thỏa đáng cho cụ sơn đi
Sai quan điểm
Rủi ro Doanh nghiệp xử lý theo quy chế "Quản lý rủi ro" Cụ tulai là cá nhân đại diện theo pháp luật(nếu có) Không nên bỏ bóng đá cá nhân nhé.

DucHoan

Xe tăng
Sai quan điểm
Rủi ro Doanh nghiệp xử lý theo quy chế "Quản lý rủi ro" Cụ tulai là cá nhân đại diện theo pháp luật(nếu có) Không nên bỏ bóng đá cá nhân nhé.
Em ko biết luật, nên em nghĩ theo cách xã hội thôi.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Theo dõi hết clip e có nhận định sơ bộ: cụ chã rất nhiệt tình để giải quyết sự việc theo chiều hướng êm đẹp nhất, cụ chã thực sự đã hiểu rõ bản chất sự việc và nắm bắt sơ bộ tính cách- con người cả 2 bên chủ nợ- con nợ. Đương nhiên từ đó, cụ chã sẽ có nhận định của riêng cụ về vấn đề và cả con người 2 bên (các cụ xem kĩ sẽ thấy cụ chã có vẻ cáu, có lúc thì lại cười khẩy). Chủ nợ trong sự việc này chắc chắn sẽ thua thiệt nhiều, có thể là rất nhiều thậm chí là trắng tay và cay đắng. Con nợ thể hiện rõ sự từng trải, kinh nghiệm từ những điều nhỏ nhặt nhất. Từ cách quan sát ánh mắt và hành vi của con nợ cũng như cụ chã để dò xét thái độ- tâm lý để đưa ra phương án mặc dù đã có sự chuẩn bị từ trước. Từ cách nói dông dài, cách nhảy vào họng con nợ, cụ chã để làm rối trí, làm loãng suy nghĩ của đối phương nhằm đưa sự việc theo chiều hướng chuẩn bị từ trước. Các cụ trên này có tham gia góp ý cũng chỉ cho vui thôi, các cụ làm sao hiểu đc hoàn cảnh-tính cách của 2 bên đối lập ra sao. Sự việc coi như đã rồi, ban điều hành diễn đàn đưa lên cũng chỉ làm bài học để các thành viên rút kinh nghiệm mà thôi. Xã hội gần như k giúp gì đc cho chủ nợ rồi, âu cũng là sự rối ren của pháp luật và sự xuống cấp của đạo đức nói chung...

yeu_cakhongcanh

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng cụ chủ nợ là cụ tulai chứ ? :))

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em ko biết luật, nên em nghĩ theo cách xã hội thôi.
Ông tulai trả lời lấy quan điểm cá nhân nêu trên clip nên bị ném đá. Chứng tỏ ông này vẫn non kinh nghiệm. Gặp người cao thủ trả lời
Thực hiện hợp đồng xyz ngày ... Khi có sự cố chúng tôi cử bộ phận abc giải quyết. Về vụ việc tôi lấy làm tiếc tuy nhiên vẫn phải chờ kết quả xxx làm rõ. Đến MC và Sơn mồm chữ O, A ngay

lum_dong_tien

Xe tăng
Em gặp Tự lái 1 lần
Vì cậu ấy post lên là đầu tư vào Nghĩa Đàn quê em nên em quan tâm
Sau em hỏi lại mấy người trong quê để khẳng định góc nhìn tâm tướng và dự án, thấy chuẩn
Em chỉ nói chuyện 1 lần vs cụ ấy qua đt hỏi về 1 vụ làm ăn. Với những người bỏ công sức tiền bạc thật như bọn em chỉ nghe qua là hiểu ko phải người mình cần. Kể cả việc cầm đồ bốc họ quan hệ đỏ đen cụ ấy vẫn chưa đủ tầm. Thỉnh thoảng vào các thớt thấy tag cụ ấy vào các sự việc em vẫn thắc mắc hỏi thật hay đang troll nhau.

Phỗng new

Xe điện
Đkm, nhìn đôi mắt của cái thằng này, rồi cái giọng liến thoắng, cách nói vòng vo lươn lẹo...thế mà có nhiều ông khen nghĩa khí với sống đẹp.
Chán chả buồn nói.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Theo dõi hết clip e có nhận định sơ bộ: cụ chã rất nhiệt tình để giải quyết sự việc theo chiều hướng êm đẹp nhất, cụ chã thực sự đã hiểu rõ bản chất sự việc và nắm bắt sơ bộ tính cách- con người cả 2 bên chủ nợ- con nợ. Đương nhiên từ đó, cụ chã sẽ có nhận định của riêng cụ về vấn đề và cả con người 2 bên (các cụ xem kĩ sẽ thấy cụ chã có vẻ cáu, có lúc thì lại cười khẩy). Chủ nợ trong sự việc này chắc chắn sẽ thua thiệt nhiều, có thể là rất nhiều thậm chí là trắng tay và cay đắng. Con nợ thể hiện rõ sự từng trải, kinh nghiệm từ những điều nhỏ nhặt nhất. Từ cách quan sát ánh mắt và hành vi của con nợ cũng như cụ chã để dò xét thái độ- tâm lý để đưa ra phương án mặc dù đã có sự chuẩn bị từ trước. Từ cách nói dông dài, cách nhảy vào họng con nợ, cụ chã để làm rối trí, làm loãng suy nghĩ của đối phương nhằm đưa sự việc theo chiều hướng chuẩn bị từ trước. Các cụ trên này có tham gia góp ý cũng chỉ cho vui thôi, các cụ làm sao hiểu đc hoàn cảnh-tính cách của 2 bên đối lập ra sao. Sự việc coi như đã rồi, ban điều hành diễn đàn đưa lên cũng chỉ làm bài học để các thành viên rút kinh nghiệm mà thôi. Xã hội gần như k giúp gì đc cho chủ nợ rồi, âu cũng là sự rối ren của pháp luật và sự xuống cấp của đạo đức nói chung...
Cụ chả tát nước theo mưa, vụ này giải quyết được = Mồm thì không đến lượt chả.

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ phải hiểu để cấu thành tội lừa đảo là thế nào nhé, không dễ để quy người ta vào tội lừa đảo đâu. Đây gọi là lách luật cụ nhé. Nếu chứng minh được cụ tulai thuê xe của cụ Blackpair để làm dịch vụ nhưng cụ tulai lại đem bán, cầm cố thì lúc đó cụ tulai mới dính án hình sự nhá, còn trong trường hợp này giữa cụ Blackpair với cụ tulai chỉ là dân sự, ông tulai với cái thằng mả mẹ đang ở trong trại kia mới là hình sự cụ ạ. Chỉ có cụ Blackpair nhọ thôi.
Ngay ngày mai cụ cho em mượn xe, sau đó em nhờ thằng em mang đi bán, xong em xù không trả xe cụ lẫn không đền tiền.
Ở đời làm gì có chuyện ăn không của nhau dễ thế.

mazda3_pro

Xe lăn
Đó gần như phương án đẹp cho các bên
Còn tính toán từng lạng thì lại bế tắc
Nếu cụ kia là người quân tử đã lại khác, đằng này .... em là em phải đề phòng.

Nam Minh

Xe buýt
Xã hội thật đáng sợ.

xdthienha

Xe điện
Thuê xe là thỏa thuận dân sự. Nhưng nếu 28/2 ko trả xe hoặc ko đưa xe cho ngta thì có coi là lừa đảo và chuyển sang hình sự được ko ạ?
Em ko xem hết clip. Cụ nào phán thử xem được ko thì theo cách này.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Lão vẫn cố tình không hiểu à?
- Cụ chứng minh được tulai24h câu kết mang xe đi bán không?
- Cụ cho em mượn xe, em làm mất, em đền cho cụ, ok! Nhưng tiền em k có thì em giãn nợ nhé!!!
Ngay ngày mai cụ cho em mượn xe, sau đó em nhờ thằng em mang đi bán, xong em xù không trả xe cụ lẫn không đền tiền.
Ở đời làm gì có chuyện ăn không của nhau dễ thế.

mazda3_pro

Xe lăn
- Cụ cho em mượn xe, em làm mất, em đền cho cụ, ok! Nhưng tiền em k có thì em giãn nợ nhé!!!
ok, ta có xã hội đỏ lẫn xã hội thâm, thiếu gì người nghĩa hiệp. Một khi dám cả gan mang cả cái xe cho người ta mượn thì phải tính đến chuyện có gan xử lý nó nếu nó định cuỗm của mình.
Còn nếu bản tính hiền lành, nó lấy của mình thì mình cho nó luôn .... vậy thì thôi đừng có cho nó thuê, nói luôn cho nó vuông là thế.

hanoipho79

Xe lăn
Chuyển được sang Hình sự...cái chính là Chủ xe có muốn mất không con xe không thôi,giữa Dân sự và Hình sự nó sẽ là 1 mớ tiền.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả tát nước theo mưa, vụ này giải quyết được = Mồm thì không đến lượt chả.
Mục đích của ban điều hành cũng như cụ chã là để góp phần giải quyết vấn đề và cũng là để đảm bảo uy tín của diễn đàn cụ ạ.

Masha123

Xe buýt
Ông tulai24 này có phải cái ông bán cá ở Sông Đà rồi hay kể chuyện có bà vợ cũ rất hoành tráng và tình nghĩa ko mấy cụ??? Trc hình như có cả thớt kể con cụ ý bị bệnh nữa thì phải. Chẹp nếu đúng thì cg thất vọng nhỉ, nói thì rõ hay mà làm thì...
Em rút ra kinh ngh là cứ ông nào chém hay nói đạo lý nhiều thì tư cách chả ra cái gì. Tội cụ chủ xe hiền lành quá nên bị thằng lưu mang nó cò quay.
Mấy thớt ấy em thấy các cụ vào tung hô quá trời. Mà em đọc thấy câu cú thì lủng củng mà xử lý các vấn đề gia đình vội vàng thế nào ý. Nhưng cũng tưởng ông này giàu có ai dè đâu.

casauking

Xe tăng
Em thì ít va chạm nhưng em nghĩ chính ra bác sơn chả việc gì phải đi tranh luận cả, cứ ra vp luật sư thuê hội luật sư nó nghiên cứu rồi xử lí cho bác, kể cả tranh luận gì thì cũng để ông tự lái kia tranh luận với luật sư là xong =)) bắt thóp ai chứ bắt thóp luật sư thì hơi bị khó rồi.
Chưa kể ngón đòn này nọ thì luật sư họ rành hơn dân đen mình nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng