[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sơn để cụ tulai24h nói đến mức độ như thế rồi mà cũng không thấy phản biện thêm. Vậy theo em nghĩ trong chuyện này vẫn có uẩn khúc gì đó. Có thể cụ tulai24h nói đúng 1 phần nào đó của câu chuyện, nhưng cụ Sơn lại muốn che dấu chuyện này để hướng dư luận tập trung lên án cụ tulai24h. Do đó e thiết nghĩ cụ Sơn nên nói rõ ràng toàn bộ câu chuyện, những sự việc liên quan đến vấn đề chiếc xe, dù mình sai ở đâu thì cũng phải nói rõ để rộng đường dư luận. Đành rằng cụ tulai24h phải chịu trách nhiệm, nhưng trước đây giữa 2 cụ ấy đã có những thỏa thuận riêng, hướng riêng để giải quyết nhưng không thành nên bây giờ cụ Sơn lại muốn lái câu chuyện theo 1 hướng khác. E nghe = cả 2 tai.
ko những 2 tai mà phải mắt và kinh nghiệm nữa. cụ tulai chắc chắn là sẽ ko theo bất cứ cái thỏa thuận nào hết, mà nếu có thỏa thuận nào đi chăng nữa, thì luôn có back door để chuồn. Còn cụ còn em!

Xe vài bánh

Xe điện
Mấy thánh chém mà éo hiểu gì đến khi có tình tiết mới thì xoay như chong chóng cụ Sơn thì bị bệnh bón còn cụ Tuấn thì câu cú lủng củng đọc mà hại não.

Tình huống : xe mất, giá đầu năm khách đòi mua 305tr đem đi thuê thu được 8tr x 7tháng khi mất bên thuê xe đòi bồi thường 200tr-220tr còn chủ xe đòi 260tr thì giá nào mới hợp lý? Nếu các cụ là bên thuê xe trong trường hợp không thỏa thuận được giá thì sẽ xử lý ntn?

1 - Cứ vay mượn để trả đủ 260tr
2 - Báo xxx tìm xe rồi đến đâu thì đến

Nếu chém thì chọn dễ lắm, em chọn phương án 1 ạ :))
Cụ xem lại biên bản tự thú đi đã! =))
- Lúc định thỏa thuận thì có thể đòi được bên ông cắm xe 100
- Có nghĩa là sẽ trả cụ Sơn 100, còn lại từ từ rồi tính...
- Cụ Sơn mà cầm 100 đó rồi thì coi như há miệng mắc quai, thôi nhé, lâu lâu qua đây tớ mời ấm trà!
Nay không còn cửa đòi 100 đó từ ông cắm xe nữa (đoán thế) thì không bao giờ có cửa để ông Sơn cầm được đồng nào nữa nhé.

chauchau2112

Xe tải
Tầm bậy tầm bạ nào.
Cụ Sơn không phải kiện cáo ai cả, cụ tulai24 ngay lập tức đền 220tr + tiền thuê xe 1 năm vừa qua. Chuyển 1 cục không có lằng nhằng gì cả. Còn sau đó cụ ấy muốn kiện công an hay kiện ông tướng ông trời nào đó là việc của cụ ấy. Ăn nói toàn đao to búa lớn mà ngay đến 1 hành động đơn giản là đền luôn tiền cho người ta thì không làm.
em cũng nghĩ như cụ, cụ tulai24 làm ngay và luôn, lằng nhằng quá

Strong girl

Xe đạp
Cụ Sơn để cụ
tulai24h nói đến mức độ như thế rồi mà cũng không thấy phản biện thêm. Vậy theo em nghĩ trong chuyện này vẫn có uẩn khúc gì đó. Có thể cụ tulai24h nói đúng 1 phần nào đó của câu chuyện, nhưng cụ Sơn lại muốn che dấu chuyện này để hướng dư luận tập trung lên án cụ tulai24h. Do đó e thiết nghĩ cụ Sơn nên nói rõ ràng toàn bộ câu chuyện, những sự việc liên quan đến vấn đề chiếc xe, dù mình sai ở đâu thì cũng phải nói rõ để rộng đường dư luận. Đành rằng cụ tulai24h phải chịu trách nhiệm, nhưng trước đây giữa 2 cụ ấy đã có những thỏa thuận riêng, hướng riêng để giải quyết nhưng không thành nên bây giờ cụ Sơn lại muốn lái câu chuyện theo 1 hướng khác. E nghe = cả 2 tai.
Cụ đợi thêm chút, rồi cụ Sơn sẽ tl thôi. Ngoài thời gian lên of thì cụ ý là 1 Bác Sĩ.
Giờ này có khi còn đang bận khám chữa bệnh, nên từ từ thong thả đợi cụ nhé.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sơn để cụ tulai24h nói đến mức độ như thế rồi mà cũng không thấy phản biện thêm. Vậy theo em nghĩ trong chuyện này vẫn có uẩn khúc gì đó. Có thể cụ tulai24h nói đúng 1 phần nào đó của câu chuyện, nhưng cụ Sơn lại muốn che dấu chuyện này để hướng dư luận tập trung lên án cụ tulai24h. Do đó e thiết nghĩ cụ Sơn nên nói rõ ràng toàn bộ câu chuyện, những sự việc liên quan đến vấn đề chiếc xe, dù mình sai ở đâu thì cũng phải nói rõ để rộng đường dư luận. Đành rằng cụ tulai24h phải chịu trách nhiệm, nhưng trước đây giữa 2 cụ ấy đã có những thỏa thuận riêng, hướng riêng để giải quyết nhưng không thành nên bây giờ cụ Sơn lại muốn lái câu chuyện theo 1 hướng khác. E nghe = cả 2 tai.
Lên tận đài OF mấy mặt một lời rồi.
Nhưng em vẫn thấy lùng bùng quá.

linhnamesd

Xe tải
em mới có số liệu chính xác là 220tr không chịu thôi ạ.
Quan trọng là sơn chịu 220 thì bao giờ tiền về đủ cụ có biết ko , hay là cứ đồng ý rồi đến tháng đến lĩnh chỉ đủ để mua thảm bay cho gấu nhà cụ ấy thôi

Lkp 2403

Xe buýt
Mấy thánh chém mà éo hiểu gì đến khi có tình tiết mới thì xoay như chong chóng cụ Sơn thì bị bệnh bón còn cụ Tuấn thì câu cú lủng củng đọc mà hại não.

Tình huống : xe mất, giá đầu năm khách đòi mua 305tr đem đi thuê thu được 8tr x 7tháng khi mất bên thuê xe đòi bồi thường 200tr-220tr còn chủ xe đòi 260tr thì giá nào mới hợp lý? Nếu các cụ là bên thuê xe trong trường hợp không thỏa thuận được giá thì sẽ xử lý ntn?

E nghĩ trong câu chuyện này cụ Sơn là bị hại nhưng cũng có những tình tiết che dấu cho bản thân để lái định hướng cccm tập trung chém cụ tulai24h. Nếu như cụ tulai24h yêu cầu cụ Sơn kể ra những tình tiết chuẩn nhưng không thấy cụ Sơn vào phản biện thì e nghĩ đây cũng là 1 lý do để thớt này cao đến vậy. E nghĩ những tình tiết cụ tulai24h nói đến nhưng cụ Sơn không kể là do bất lợi cho cụ ấy.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
10/2017 nếu s đồng ý 260 liệu có nhận được 1 cục từ tay thằng cù nhây ko? hay là cù nhây đề nghị tiếp mỗi tháng đưa vài triệu? bản chất cù nhây thì éo bao giờ trả 1 cục đâu cụ nhá.
Em biết đâu, môn này mới quá đối với em.

Xe vài bánh

Xe điện
Quan trọng là sơn chịu 220 thì bao giờ tiền về đủ cụ có biết ko , hay là cứ đồng ý rồi đến tháng đến lĩnh chỉ đủ để mua thảm bay cho gấu nhà cụ ấy thôi
10/2017 nếu s đồng ý 260 liệu có nhận được 1 cục từ tay thằng cù nhây ko? hay là cù nhây đề nghị tiếp mỗi tháng đưa vài triệu? bản chất cù nhây thì éo bao giờ trả 1 cục đâu cụ nhá.
Nếu thỏa thuận từ ngày đó thì chắc đã nhận được 100, và chỉ 100 mà thôi!

arsenal7

Xe tăng
Hóng xem cc góp tiền cãi lý cho cụ S thế thì vui phải biết nhẩy. Cụ nào máu xuống tiền lập tớt quyên góp đê, nhanh nhanh ko tết nhất đến nơi dồi để lâu nguội hết mất ngon. Ko dám thì để e lập hộ cho, j chứ hóng oánh nhau là sở thích của e rồi lại đang rảnh háng nữa chứ keke.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ trong câu chuyện này cụ Sơn là bị hại nhưng cũng có những tình tiết che dấu cho bản thân để lái định hướng cccm tập trung chém cụ tulai24h. Nếu như cụ tulai24h yêu cầu cụ Sơn kể ra những tình tiết chuẩn nhưng không thấy cụ Sơn vào phản biện thì e nghĩ đây cũng là 1 lý do để thớt này cao đến vậy. E nghĩ những tình tiết cụ tulai24h nói đến nhưng cụ Sơn không kể là do bất lợi cho cụ ấy.
TÓm lại để đến 28/2 như trong clip xem sao, còn đã có lúc mấy mặt một lời rồi đoán thêm ra làm gì những chuyện khác.

vietnamcongtru

Xe buýt
Đâu phải ai cũng rảnh rỗi như chúng ta Cụ ạ :D
P/S: Cuối năm mà hàng ế quá, sáng giờ mới bốc được 1 tấn hàng. Hôm nay đói rồi

Burke

Xe tăng
Cụ nào lập thớt quyên góp hỗ trợ pháp lý đi.

Em xin chuyển khoản mở hàng luôn.

Lkp 2403

Xe buýt
Cái này thì e không rõ, nhưng theo e hiểu thì nếu ok thì chắc chắn cầm 100 trong tay, vì phần này cụ tulai24h lấy của bên vợ ông CA.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chỉ hỏi cụ thể vấn đề chứ không suy diễn vì suy diễn thì vô cùng lắm.

Violong

Xe tăng

Cái xe giấy tờ đểu tận 1 năm sau vẫn giao bán 252tr nhé. Đòi trả 200-220 khác gì ăn cướp.

Lkp 2403

Xe buýt
Đâu phải ai cũng rảnh rỗi như chúng ta Cụ ạ :D
P/S: Cuối năm mà hàng ế quá, sáng giờ mới bốc được 1 tấn hàng. Hôm nay đói rồi
Vâng cụ! cái này là suy nghĩ của e thôi, còn phải chờ chính chủ trả lời. E không vội.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Nó còn đến tận nhà thương lượng viết giấy bán mà lão Sơn đen không tóm mới kinh chứ
Lẽ ra phải lấy thông tin của nó, mời HS vào cuộc ngay để truy ra thằng bán chứ
thật không hiểu cụ Sơn hồi đó định thế nào mà lại không làm rốt ráo?

Trạng thái
Thớt đang đóng