FT bán chạy là vì cái lý gì hả các cụ?

nntrexanh

Xe buýt
-Bác nói chuyện cứ như đùa, số lượng ĐL của Toy có 34c gấp đôi Mit có 17c nhưng doanh số Toy nó gấp hơn 20 lần. Nếu niềm mong ước của bác mà thành sự thực thì Mit cũng chỉ bán được có gấp đôi bây giờ chứ mấy, vẫn thua gấp 10 lần nhé!:D
vì đồ thằng to nó thông dụng hơn bất kỳ hãng xe nào có mặt tại vn nên nó bán chạy.và các bác nào đã từng lái dòng to và các hãng xe khác rồi mới thấy thằng to nó bền ntn.em đã tưng đi mac,ford,huyên dai,kia,đê u,mít rồi,và em thấy đều thua thằng to về độ bền.

nntrexanh

Xe buýt
-Chờ được VN thành nước có nền CN pt thì còn lâu bác ợ, cứ nhìn sang những nước xung quanh có nền CN pt hơn và hệ thống GT tốt hơn VN nhiều nhưng doanh số mấy con dựa trên khung gầm bán tải như Innova, FT hay Hilux lúc nào cũng dẫn đầu. Đâu phải ai cũng có nhiều tiền hay cần đến mấy cái xe đắt tiền đâu!
em nghĩ người tiêu dùng mới là người thông thái nhất,hãy nhìn vào doanh số của to và so với doanh số của các hãng khác thì biết ngay là xe có tốt hay không,

nntrexanh

Xe buýt
Em nghe phong phanh đâu Mít khả năng định hướng chuyên tâm sx thang máy với điều hoà và ổ cắm điện thôi, từ năm tới rút khỏi thị trường ko sx ô tô nữa có phải không các cụ. Hiện tại đã dừng ko lắp Grandit, năm tới dừng Zinger và PS :D
làm ăn thua lỗ thì phải biết cách chuyển hương kd khác là cách lựa chon sáng suốt nhất

nntrexanh

Xe buýt
-Em dự con Ỉn là cái xe đầu tiên của bác nên đêk biết cách sd, đi như phá chứ em chạy vài cái Toy LD rồi từ Corolla, Cam, In cho đến Land chưa bao giờ phải thay cái gì to tát, mới chỉ thay vài thứ do hao mòn tự nhiên như má phanh, còi (BH), cao su gạt nước và chấm hết. Thậm chí như con Land từ khi mua đến lúc bán còn chưa phải đi sơn tút bao giờ, lành chả còn gì để nói!=D>
chẩn ko cần chỉnh

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Bác làm em chột dạ nên tìm lại cái hợp đồng mua xe ngày xưa, giá chính xác hồi đó là 54.000usd x 14.094vnđ = 761.676.000vnđ (tỷ giá NHNT, tỷ giá ngoài khoảng 14.300vnđ), được feedback 500usd. Còn tuổi xuân nhà em đốt ở đất nhà bác cũng kha khá, thỉnh thoảng ngồi nhậu với bác Gđ xxx đồng hương nhà bác chuyển ra ngoài này kể lại chuyện cũ cũng vui!:-"
Ah, cụ 2000 rùi, nhà e là 2001 mà. Thấy Ông cụ bảo là 1,1 củ mà. :D Hồi đó đường HN cũng tắc lắm cụ ạ.
xxx T.Hóa thì nhiều ngoài này rùi. Bên TTGT cũng nhiều. Có mấy a to to của HN, của NN cũng T.Hóa đấy.
khiếp, giàu thế :D bằng đúng 10 căn tập thể Thành Công tầng 3 cơi nới 36m2 => bây giờ giá 10 căn đấy chắc cũng phải hơi chục tỷ đấy cụ RAVA nhỉ! :))
Sao cụ ko mua năm 90 ấy. Trên phố có 2 chỉ/m2 thôi. :D

RAVA

Xe ba gác
PS có dùng chung phụ tùng của FT được không hả bác? Trên kia em thấy có cụ gì bảo Mít hình như sắp dừng lắp ráp, thế thì ae đã mua PS sau này hỏng hóc xử lý thế nào 8-|
-Chắc khi đó thì sang gặp các bác bên Chi hội "Tè ra ớt" để học hỏi KN thôi!:D

SmallRiver

Xe điện
PS có dùng chung phụ tùng của FT được không hả bác? Trên kia em thấy có cụ gì bảo Mít hình như sắp dừng lắp ráp, thế thì ae đã mua PS sau này hỏng hóc xử lý thế nào 8-|
Phụ tùng nó chả đầy ra, 90% dùng chung với Triton. Với lại từ trước giờ Mit bán hàng kiểu như trêu ngươi vậy, có chết đâu?

Blackfish

Xe tăng
Phụ tùng nó chả đầy ra, 90% dùng chung với Triton. Với lại từ trước giờ Mit bán hàng kiểu như trêu ngươi vậy, có chết đâu?
Sáng đến giờ không gặp cụ, nhớ phết :D
FT 89% dùng chung với Hilux .Em tìm thì cũng thấy có CLB Zai tân độ xe rất pro nhưng không thấy thớt nào thèm so sánh với các đối thủ .Cụ biết nhiều ngoại ngữ tìm giúp anh em trong này cho mở mang cái hiểu biết với ;))

SmallRiver

Xe điện
Sáng đến giờ không gặp cụ, nhớ phết :D
FT 89% dùng chung với Hilux .Em tìm thì cũng thấy có CLB Zai tân độ xe rất pro nhưng không thấy thớt nào thèm so sánh với các đối thủ .Cụ biết nhiều ngoại ngữ tìm giúp anh em trong này cho mở mang cái hiểu biết với ;))
Em cũng có so sánh đâu, các cụ ấy cứ lôi vào đấy chứ! Cho dzui mà, chết ai đâu!

otohagiang

Xe container

Blackfish

Xe tăng
Em cũng có so sánh đâu, các cụ ấy cứ lôi vào đấy chứ! Cho dzui mà, chết ai đâu!
Em và cụ đều biết Triton & PS giống nhau đến 90% như FT & Hilux .Nếu quả thật nó ưu việt hơn hẳn như các cụ nói mà bọn em cãi thì chắc chắn đội Zai tân nhẩy vào tiếp sức.Đội đấy cũng đanh đá nhắm, em biết mờ =))
Còn nó same same thì cố nâng lên tầm huyền thoại bao nhiêu, lực tác dụng phản đủ từng đó :)

SmallRiver

Xe điện
Vầng, Hãng Mit xe bán được ít chắc cũng chỉ còn cái nguồn lấy tiền sửa chữa với bán phụ tùng bù doanh thu chứ ko cũng căng cụ nhể :))
Xe tải cụ ạ!
Phụ tùng Mit có nhiều cái dùng chung với Hyundai, nguồn đấy chứ đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Xe tải cụ ạ!
Phụ tùng Mit có nhiều cái dùng chung với Hyundai, nguồn đấy chứ đâu.
Thảo nào mà hàng tháng chỉ bán được như vậy!
Từ trước đến nay em thực sự chưa hiểu tại sao Zinger lại thua Ỉn xa đến nỗi phải bó cuộc như vậy, trong khi được ca ngợi nội thất vượt xa. Mà 2.4 với 2.0 thì lượng xăng có thêm một chút với nhiều người không kinh doanh thì hầu như chưa phải là điểm chú ý.
Hôm nay mới biết người mua xe tinh thật. Cứ hô họ bầy đàn!!!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Thảo nào mà hàng tháng chỉ bán được như vậy!
Từ trước đến nay em thực sự chưa hiểu tại sao Zinger lại thua Ỉn xa đến nỗi phải bó cuộc như vậy, trong khi được ca ngợi nội thất vượt xa. Mà 2.4 với 2.0 thì lượng xăng có thêm một chút với nhiều người không kinh doanh thì hầu như chưa phải là điểm chú ý.
Hôm nay mới biết người mua xe tinh thật. Cứ hô họ bầy đàn!!!
Dùng được cho nhau chứ không chung Part nhé bác. Chất lượng phụ tùng của Hyundai sao bằng Mit được, bí quá thì dùng tạm thôi. Nhiều xe tải Hyundai vẫn vào Mit mua phụ tùng.

Nhôm nhựa

Xe điện
Innova chuẩn bị ra bản mới, như này FT lại ngường ngôi thôi :D