FSFC- Tài chính nội bộ đội bóng Funs

thientamnt

Xe điện
E chỉ thắc mắc cái đá sân đấy đắt thế mà sao mềnh ko tìm sân khác. Giờ đấy rẻ khéo chỉ nửa tiền hoặc cùng lắm 400K. ;)). Mỗi tháng đỡ đc gần củ

artmedia5881

Xe container
E chỉ thắc mắc cái đá sân đấy đắt thế mà sao mềnh ko tìm sân khác. Giờ đấy rẻ khéo chỉ nửa tiền hoặc cùng lắm 400K. ;)). Mỗi tháng đỡ đc gần củ
Cụ nào biết sân nào hay thì cứ đề xuất lên hợp lý là anh em mình quất thôi ạh

tiencoi79

Xe điện
Còi ơi, Một tháng hết tầm 2,4t tiền sân và nước, quỹ thu chỉ được 2t thôi. Những khoản chi phí vui chơi và quà tặng có thể trích quỹ chi hội được mà.
Em thấy tự nhiên lấy cái khoản vô thưởng vô phạt vào chịu chung với chi phí tiền sân không ổn lắm, nếu toàn bộ thành viên trong mấy tháng liền không ai đi muộn không ai nghỉ hết quy chế thì lấy tiền đâu bù vào tiền sân ạ? Em nghĩ chi phí sân bãi là cố định nếu cần thiết thì bổ trên đầu thành viên đội bóng ra rồi để đóng ạ.

Thấy anh giữ quỹ nhà Funs mua được xe nên Tiến còi muốn lập quỹ công đoàn để kiếm chác đấy mà.
Đúng là chỉ có mỗi anh già hiểu em =))=)); dưng mà tiếc em chỉ là "giân" thường mà thôi :D

28f1-0345

Xe container
@ việc thu tiền phạt của thành viên của đội bóng mục đích chính để duy trì anh em trong đội bóng đi đầy đủ. Như vì thực tế tiền quỹ đội thu không đủ bù chi nên việc thu tiền phạt hỗ trợ trả tiền sân nước.
Còn việc lập quỹ mua mà tặng thành viên hay các F có thành tích chi hội sẽ có trách nhiệm.
Hiện tại đội mình đã đi đá 1 số sân như thực tế các sân đó nhỏ hơn và xa hơn( về điều kiện thì ứ bằng sân PHT ) Nên thành viên nào trong đội tìm được sân phù hợp cả đội sẽ biểu quyết.
Do cụ Bimbimtaxi vì công việc gia đình, nêu cụ laoleu tạm thời quản lý đội bóng như về lâu dài em đề nghị cả đội bầu 1 người lãnh đạo mới ( mọi người có quyền đề cử sau đó cả đội bỏ phiếu kín không chơi kiểu giơ tay vớ vẩn)
Về cá nhân em xin ý kiến sau trận đấu ngày 8/9 2013 mình sẽ bầu người lãnh đạo
Em xin được đề cử cụ Ducmanh làm người lãnh đạo đội bóng ạ

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
- Việc lập thêm quỹ mới theo em cần thận trọng và cân nhc kỹ vì hội ta đã có mấy loại quỹ rồi ạ!
- Sân bãi thì theo quyết định của tập thể, nếu tìn được sân ngon hơn hoặc tương đương, giá hợp lý thì ta đổi cũng được ạ!
- Bầu đội trưởng mới, hôm tới đây họp đội bầu offline luôn!

28f1-0345

Xe container
- Việc lập thêm quỹ mới theo em cần thận trọng và cân nhc kỹ vì hội ta đã có mấy loại quỹ rồi ạ!
- Sân bãi thì theo quyết định của tập thể, nếu tìn được sân ngon hơn hoặc tương đương, giá hợp lý thì ta đổi cũng được ạ!
Em vừa mời voka rùi đấy cụ nhé, em xin phép được làm chân thơ ký cho cuộc bầu cử này ạ

Giachi2005

Xe tăng
Website
www.cattuonghearing.vn
Hôm trước cả đội đã họp (Thiến vắng mặt) biểu quyết về chọn sân PHT và sân khác, đa số ae nhất trí sân PHT tuy giá hơi cao nhưng ae thích, nếu tìm được sân khác tương đương mà giá hợp lý thì lại biểu quyết.

tiencoi79

Xe điện
XZ ơi, Quỹ công đoàn là loại vô thưởng vô phạt không phải định kỳ hàng tháng chúng ta bổ sung vào đấy mà lấy của những thành phần không tích cực bổ sung cho những cái tích cực, hình thức này nhiều tập thể đang làm vậy mà. Mục đích quỹ này tích lũy những cái nhỏ nhặt không thường xuyên (thỉnh thoảng bữa nhậu thừa dăm bảy chục không chia cho ai được ta ủn về công đoàn...) nhiều khi nhiều vụ việc không thể tính vào quỹ chung được ta có thể trích quỹ công đoàn...

Đấy là ý kiến cá nhân em nếu có gì không đúng thì mong cả nhà bỏ qua :)

@ hăm thể ủn cái tiền đấy sang quỹ công đoàn thì ảnh hưởng gì đến việc duy trì đội bóng? việc phạt quỹ chế đội bóng vẫn được duy trì mà.

Việc bầu đội trưởng đội bóng em không có ý kiến giề, chỉ mong muốn những người được anh em tín nhiệm sẽ nhiệt tình hết mình xây dựng đội bóng đi lên :)

Hưng Bắc Âu

Xe tải
Hay là chuyển về sân Thanh Nhàn nhể.:21:

artmedia5881

Xe container
Em thấy lập thêm một quỹ Công đoàn nữa là không cần thiết lắm vì nó có quỹ Chi hội rồi, nếu tiền thừa không biết làm gì thì bổ xũng vào quỹ chi hội luôn cũng được cho nhanh mà bộ máy đỡ cồng kềnh :-?

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Em ứ nhất "chí" với nhà còi :D đẻ ra nhiều quỹ đến lúc quản không nổi là tẩu hỏa nhập ma đới X_X

tiencoi79

Xe điện
Em thấy lập thêm một quỹ Công đoàn nữa là không cần thiết lắm vì nó có quỹ Chi hội rồi, nếu tiền thừa không biết làm gì thì bổ xũng vào quỹ chi hội luôn cũng được cho nhanh mà bộ máy đỡ cồng kềnh :-?
Em ứ nhất "chí" với nhà còi :D đẻ ra nhiều quỹ đến lúc quản không nổi là tẩu hỏa nhập ma đới X_X
Hị hị, cám ơn 2 lão ko sao ạ dù sao cũng chỉ là ý kiến xây dựng thôi, ko có cũng chả sao, chả ảnh hưởng tới ai :)

Tuanphim

Xe điện
Hị hị, cám ơn 2 lão ko sao ạ dù sao cũng chỉ là ý kiến xây dựng thôi, ko có cũng chả sao, chả ảnh hưởng tới ai :)
Còi phải cố gắng đấu tranh vì lý tưởng tới cùng chứ, ai lại để mấy người hùa vào vùi dập thế :))