Thảo luận Forum 2017 Trend, hot

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Sao nộp thuế vẫn giá 699 hả cụ?
Hahaha seach trên web bị gài vào mấy trang của sale :( vẫn 699tr thật :D hình như giá đàm phán dc 620 đến 630 :)) có cụ khoe đàm phán dc 608 cũng giỏi, đè dc 90tr cho con xe 700 :v cụ trển còn tính 590.

Tính ra con Trend này cubgx Sedan c ngang cấp Altis cùi ko có option gì. Tính giá thì rẻ hơn altis gần 150tr lại ăn dc cái động cơ ecoboost. Thua Altis cái về quê ko dc sang =))

amunike

Xe tăng
Sang tháng 4 bản Trend "được" nhà máy cắt hỗ trợ do đạp vào chân thằng Eco đang bán tốt. Thấy bà bán nước ở cổng nhà máy dưới Hải Dương bảo em vậy :).

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Sang tháng 4 bản Trend "được" nhà máy cắt hỗ trợ do đạp vào chân thằng Eco đang bán tốt. Thấy bà bán nước ở cổng nhà máy dưới Hải Dương bảo em vậy :).
Cụ là sale Ford ;)) Trend hấp dẫn bởi giá ngon, chứ nếu hồi giá kiêir Vitara chắc lại ế thôi.

Em nghĩ Trend thiên về động cơ, gầm thấp, cắt sạch option còn Eco gầm cao, ko có ecoboost, option khá. Ai đã thíc Eco ko chọn Trend mà thích động cơ thì chả chọn Ẽco

Nếu giống Vitara thì Ford lại tự bắn vào chân mình ;))

vietdung180882

Xe máy
Vâng ạ! Thế này cũng ngon mà.
Quá ngon mà cụ. E đang đi e nó đây, mình tay lái non nên thấy thiếu cái cam lùi thôi, chứ chẳng cần gì thêm. Ông a e có con cerato cũng tầm tiền option thì chả thiếu gì, nhưng cái quan trọng nhất lại không có Cân bằng điện tử, chân ga đạp mỏi chân mới chạy, và rất ồn.

Chỉnh sửa cuối:

vietdung180882

Xe máy
Các cụ cho em hỏi mấy cái loa của em Trend này như em Titan không vậy ?! Em xem thông số công bố mà chỉ ghi là 6 loa mà ko ghi loại gì, còn em Titan thì ghi cụ thể là sony luôn !
Nó không còn có giàn loa sony nữa, nhưng âm thanh thì đủ để cụ nghe nhạc thoảng mái, nhac idm bật hết cỡ cụ không ngồi trong xe được lâu đâu, theo e chất lượng ổn. CX5 có giàn âm thanh của bose nhưng nghe chả có gì hơn ff trend

Veyron2.0

Xe buýt
Con xe đầu tiên em đi dc 4 năm, con thứ 2 đi dc 3 năm ;)) ko biết con mới này đi dc mấy năm :))

Ngày xưa mua xe tính đi 5 10 năm, em nghĩ thời nay chắc chả đi lâu dc thế đâu.

Ngày xưa điện thoại mua cũng dùng 5 7 năm ;)) giờ ô nào gan thì dc 3 năm ;)) ko yhif 1 - 2 năm là thay rồi. Xe cũng gần như vậy =)) nó hiện đại liên tục, kích thích người dùng thay thế.

Như giới thiệu con Fiesta mới đó, hiện đại vãi ;)) đợi sau này Eco mới hiện đại như vậy có khi lại thay
Cụ chỉ được cái chuẩn.:-bd
Em nghe mấy cụ sâu Phò nói, có thể sang 2018 Fiesta mới sẽ sx ở VN, 7 năm rồi còn gì.
Nghe có lý phết.
Và em lại hóng...

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Không biết chức năng này nó hoạt động như thế nào ạ
Nó tự đóng mở. Khi a mới nổ máy thì nó đóng cho nhanh nóng máy sau đó khi đi rồi thì nó tự mở ra cho gió lùa vào làm mát

faraway89

Xe tải
Đi 1 2 người thì focus được chứ cả nhà 4 5 người thì chật lắm, chưa kể to con

picaso182

Xe buýt
Bản Trend này bán một tháng được bao nhiêu mà sợ đạp chân Eco hả cụ?.
Giá chỉ tăng khi doanh số đè Altis, Cerato, Elantra, Mazda 3...!.
Cụ tin cháu đi, giá sẽ giảm dần đều, không bao giờ tăng.

Chỉnh sửa cuối:

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Chắc là cụ nói đúng đấy, đàn em của em nó mới chuyển công tác làm quản lý trong nhà máy, nó nói Trend 2017 còn giảm giá nữa, chẳng ảnh hưởng gì đến doanh số của EcoSport (đây là 2 loại khác nhau: Một là để đi đường xấu, nhiều ổ gà, hay phải lội nước, loại này cũng ngon nhưng em cảm nhận là ngồi sau hơi bị mệt chút và trông thì không cân đối - chiều cao và chiều dài; Hai là loại đi đường đẹp là chủ yếu, êm ái khoẻ khoắn ...)
* Miễn là bán được hàng thì loại nào bán được thì tốt loại đó, có vấn đề gì đâu ạ.

Nộp thuế 648 mà cụ, cụ mua xe khi nào vậy. Nếu mua thời điểm giá niêm yết 699trđ thì thuế họ áp theo mức 699 cụ à :)
chắc cụ trêu, em nộp thuế ở Nam từ liêm hôm 27 mà thuế nó vẫn áp 699tr ko phải 648tr :(:(:(:(

amunike

Xe tăng
Em đang nói chính sách trong tháng 4 thôi, còn dài hạn từ giờ đến 2018 ai cũng dự đoán được. Giá xe đến tay khách hàng đương nhiên sẽ giảm tuy nhiên số tiền khách hàng bỏ ra để xe lăn bánh thì chưa biết được.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Quá ngon mà cụ. E đang đi e nó đây, mình tay lái non nên thấy thiếu cái cam lùi thôi, chứ chẳng cần gì thêm. Ông a e có con cerato cũng tầm tiền option thì chả thiếu gì,
nhưng cái quan trọng nhất lại không có Cân bằng điện tử, chân ga đạp mỏi chân mới chạy, và rất ồn.
Cụ đổi lên Focus Titanium thì óption nó cho em Cerato hít khói luôn :)) vừa sướng cái chân lại sướng cái thân :))

Cụ làm con cam.hành trình tích hợp cam lùi là giải quyết dc vấn đề của cụ

Loại cam treo gương thì chi phí hơn củ ;)) nhực điểm là view lớn dễ làm mất tập trung khi lái và các xe có gương điện chống chói thì bị che mất. Nếu ngon thì HP có model F870G tích hợp cam lùi khoảng 4 củ :D mọi việc gọn gàng đơn giản

thanhduy_2020

Xe tải
Các cụ mua focus trend hatback đã cụ nào rẻ hơn mốc sàn 608 hiện giờ chưa ạ? Kèm khuyến mại gì nữa ạ?