Fortuner & Innova mới

gl1600

Xe điện
các cụ thờ ơ với mấy em xe mới quá, các anti fan cũng không thấy vào binh luận, ném đá, khen chê gì cả nhỉ?
Em chém phát, Fortuner thôi ạ.
Khen : xe mới có khuôn mặt rất đẹp, ưa nhìn. Có thêm cái Phân Phối lực phanh theo tải trọng ( chả biết khác gì EBD). Có bản 1 cầu chạy nhẹ nhàng hơn
Chê: Động cơ vẫn yếu xìu cả xăng và cả dầu(chán chết. Giờ này mà các cụ còn quảng cáo máy 2.7 tăng tốc nhanh và nhẹ nhàng). Giá mà Toy lắp hộp số sàn cho bản 2.7 một cầu, bảo đảm chạy ngon hơn nhiều. Không có bản 3.0 diesel ( lại chán chết) thay cho bản 2.5

SmallRiver

Xe điện
gl1600 nói:
Em chém phát, Fortuner thôi ạ.
Khen : xe mới có khuôn mặt rất đẹp, ưa nhìn. Có thêm cái Phân Phối lực phanh theo tải trọng ( chả biết khác gì EBD). Có bản 1 cầu chạy nhẹ nhàng hơn
Chê: Động cơ vẫn yếu xìu cả xăng và cả dầu(chán chết. Giờ này mà các cụ còn quảng cáo máy 2.7 tăng tốc nhanh và nhẹ nhàng). Giá mà Toy lắp hộp số sàn cho bản 2.7 một cầu, bảo đảm chạy ngon hơn nhiều. Không có bản 3.0 diesel ( lại chán chết) thay cho bản 2.5
Cái phân phối lực phanh theo tải nó là cái van cơ khí, cha đẻ của cái EDB đó bác ui! Ngoại thất đẹp.

maybayfun

Xe buýt
Con này chỉ cần hộp số tự động 5 cấp là ngon :)

0906.006.586

Xe buýt
Bác chủ là sale bên Toy à? Cho em hỏi bản In G thì có DVD không bác? Bác cho cái hình đầu táp lô bản In G và V để em so sánh cái. Xem web trông không rõ bản nào là G và V!
Ngoài ra, có phải bản G khác duy nhất là ghế nỉ?
Bác xác nhận phanh sau vãn tang trống? Nguy hiểm quá. Em khuyên mọi người đợi In 2013 hoặc 2014 lắp máy vios 2.7 và thay phanh đĩa hãy mua cho an toàn !
Ảnh em post là bản G, so với bản G cũ thì bản G mới này thay mỗi hộp số tự động và mặt tablo nhìn khác đi, bỏ cả cảm biến lùi. So với bản V mới thì thua kém nhiều đấy, DVD, ghế da, điều hòa tự động, có cảm biến lùi, ảnh thì cụ cho em khất mấy hôm nhé.

0906.006.586

Xe buýt
Khả năng chờ xem hãng có hỗ trợ 10% thuế trước bạ không nhỉ:-?
Xe mới ra hầu như không có hỗ trợ gì cụ ạ, chẳng có ai mới tung sản phẩm mới ra lại khuyến mại tùm lum, cụ cố nhịn 1 thời gian đi nhé, :D

0906.006.586

Xe buýt
khách quan mà nói thì cái ko được nhất ở Fotuner chính là động cơ quá lạc hậu, tiếc cho cái form khỏe khoắn của nó! :(
Em không đồng ý với bác, Prado cũng chỉ có 2.7l bán rầm rầm từ trước đến nay mà chẳng thấy các cụ chê bôi gì cả.

0906.006.586

Xe buýt
LSPV là van phân phối lực phanh theo tải trọng, hỗ trợ cho 2 bánh sau, giúp xe khi chở nặng hoặc vào cua không bị văng đuôi, phanh này ở Toy áp dụng cho các dòng 7 chỗ như Ỉn, Fo..có chức năng tương tự như EBD dành cho các dòng sedan, tuy nhiên EBD sẽ tác động lên cả 4 bánh xe.
ESP là cân bằng điện tử trong khi Fo là dòng SUV, dùng đi trên các địa hình phức tạp và đồi núi do đó trang bị ESP để cân bằng khi vào cua là không cần thiết, Fo còn nhiều tính năng và ứng dụng khác không và hoàn toàn an toàn kể cả khi không có ESP các cụ nhé.

tungnh.vtc

Xe máy
LSPV là van phân phối lực phanh theo tải trọng, hỗ trợ cho 2 bánh sau, giúp xe khi chở nặng hoặc vào cua không bị văng đuôi, phanh này ở Toy áp dụng cho các dòng 7 chỗ như Ỉn, Fo..có chức năng tương tự như EBD dành cho các dòng sedan, tuy nhiên EBD sẽ tác động lên cả 4 bánh xe.
ESP là cân bằng điện tử trong khi Fo là dòng SUV, dùng đi trên các địa hình phức tạp và đồi núi do đó trang bị ESP để cân bằng khi vào cua là không cần thiết, Fo còn nhiều tính năng và ứng dụng khác không và hoàn toàn an toàn kể cả khi không có ESP các cụ nhé.
Bác đúng là sale của TOY nên không khách quan tẹo nào. Những cái bác nói không cần thiết như ở trên thì em cũng chịu bác. Nếu như bác thì những xe hạng sang người ta lắp để làm jề. Theo em thì bác nên khách quan khi đánh giá, hơn nữa dù sao dân mình vẫn theo tâm lý TOY nên nếu như TOY của bác mà có kém cái này cái nọ thì cũng không mất doanh số và thị phần nhiều đâu, bác yên tâm mà nhận xét đúng nhé.

0906.006.586

Xe buýt
Bác đúng là sale của TOY nên không khách quan tẹo nào. Những cái bác nói không cần thiết như ở trên thì em cũng chịu bác. Nếu như bác thì những xe hạng sang người ta lắp để làm jề. Theo em thì bác nên khách quan khi đánh giá, hơn nữa dù sao dân mình vẫn theo tâm lý TOY nên nếu như TOY của bác mà có kém cái này cái nọ thì cũng không mất doanh số và thị phần nhiều đâu, bác yên tâm mà nhận xét đúng nhé.
Em đâu dám thế, Camry cũng có VSC, Prado cũng có VSC, nhưng đấy là 2 loại xe đều được đánh giá ở phân khúc cao hơn so với FT, điều này chứng tỏ Toy hoàn toàn có thể lắp VSC trên FT, tuy nhiên thêm tính năng là thêm tiền, mà thêm tiền thì dân mình lại kêu, quan điểm của em chỉ là cái xe giá đó, mục đích đó là hợp lý rồi thôi.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

Dung6666

Xe hơi
Thằng FTN ngồi băng ghế cuối mà đi đường xấu thì thôi rồi, cứ phải đội nón bảo hiểm ngồi trong xe cho an toàn.

SmallRiver

Xe điện
0906.006.586 nói:
Có mỗi cái ABS mà cũng không đủ 4 kênh, nên mới lắp thêm cái van khỉ gió ấy vào. Cái van này phải hỏi anh Tạch ấy!

Bóng Chày

Xe lừa
bác này cũng là sale làm công ăn lương thôi bác ơi. Bác mắng bác ấy ghê quá.
giờ này anh em cũng tìm hiểu chán chứ không mua ào ào đâu
Có mỗi cái ABS mà cũng không đủ 4 kênh, nên mới lắp thêm cái van khỉ gió ấy vào. Cái van này phải hỏi anh Tạch ấy!

Hưng Híp

Xe tăng
NHìn con Ỉn mới có vẻ đẹp hơn các cụ nhỉ ;)) nhìn mặt tiền có vẻ Sport quá ợ :D

0906.006.586

Xe buýt
bác này cũng là sale làm công ăn lương thôi bác ơi. Bác mắng bác ấy ghê quá.
giờ này anh em cũng tìm hiểu chán chứ không mua ào ào đâu
Em sâu hay không không quan trọng, em chỉ chia sẻ thông tin với các bác thôi chứ có quyết định hộ các bác đâu, em cũng chẳng sợ ai mắng vì em có làm gì sai đâu mà sợ, còn bác là bác hẹn em hơi lâu rồi đấy, :D

Bóng Chày

Xe lừa
0906.006.586 nói:
Em sâu hay không không quan trọng, em chỉ chia sẻ thông tin với các bác thôi chứ có quyết định hộ các bác đâu, em cũng chẳng sợ ai mắng vì em có làm gì sai đâu mà sợ, còn bác là bác hẹn em hơi lâu rồi đấy, :D
Bây h mới đi cày về nhà đây này, mai lại phải đi cày thửa ra hơn mấy h chim sắt bay cơ. Rảnh rảnh tý em mới qua bác. Trước khi qua là gọi

Sent from my iPhone using Forum Runner

binh008

Xe tải
Em hơi thất vọng vì con Inn chẳng thay đổi nhiều lắm. Mấy cái gọi là gờ kia cũng không ấn tượng.

whitefang

Xe tải
Em hơi thất vọng vì con Inn chẳng thay đổi nhiều lắm. Mấy cái gọi là gờ kia cũng không ấn tượng.
Chỉ có như vậy thì người dùng toyota mới luôn trung thành cụ ah, 10 năm ko lỗi mốt *-:)