[Funland] Formula 1 - 2023

Opel Astra

Xe điện
vấn đề quanh quẩn bao năm nay của nhà Fer mà cụ, động cơ đóng băng nên ko up được về PU. Còn mỗi giải pháp khí động học thì Fer là học sinh dốt môn này bao lâu nay :)) chỉ tội cho những tifosi như em vs mấy cụ cứ hy vọng được tí lại tụt mood
Cái Aerodynamic thì cần cái feelings của pilot thật thật tốt kia, bác ạ.
Như anh Schumi một thời, hắn phải lăn lộn cùng cái xe vài năm, mới chén được cái Title đầu tiên với Ferrari.

Gì chứ khoản feeling, Schumi cực tốt và được đánh giá cao về phản hồi tới các kỹ sư.
Senna cũng là 1 siêu sao như vậy, thậm chí còn là đàn anh Schumi.
Trong khi vài anh World champion khác bị đánh giá thấp khoản này: Damon Hill là 1 anh như thế.

Beu 4x4

Xe điện
Các bác thức giỏi thật.
Êm chịu.
Đã quan ngại cu Max nó ăn mất, mà nó ăn được thật.
Giá hôm nay anh nhọ hay Lando lên đỉnh, thì thích hơn.
Tuổi này (êm đoán bác cũng ngoài 5 xịch) thì ngủ ngon mới giỏi ạ :)

harrynh

Xe container
Em cứ cái kiểu thức gần đến lúc xem buồn mồm làm chai bia, thế là díp mắt khỏi xem luôn.

Beu 4x4

Xe điện
Hờ hờ, em xem lại, thấy khổ thân chú Lec quá, bị vượt, vượt, vượt liên tục từ vòng 1 đến cuối.
Fe xem sao cấp cho con xe mạnh hơn chứ ko ức chế lắm.
Đã đành xe kém cụ ợ. N khi bị vượt, thì vú dị ví dụ như Lando hqua thôi, anh cu Xơ cũng còn phải trầy vẩy, mà ngán về cái độ đuên của nó chứ chưa bàn kỹ năng.
Còn vượt a cu Sác lơ, em cảm giác chỉ cần bảo: Tao nhanh hơn, dạng chân ra, là được
:))

harrynh

Xe container
Đã đành xe kém cụ ợ. N khi bị vượt, thì vú dị ví dụ như Lando hqua thôi, anh cu Xơ cũng còn phải trầy vẩy, mà ngán về cái độ đuên của nó chứ chưa bàn kỹ năng.
Còn vượt a cu Sác lơ, em cảm giác chỉ cần bảo: Tao nhanh hơn, dạng chân ra, là được
:))
Cảm tưởng như hay bị hấp diêm xong kêu choe chóe, đến đội kỹ thuật nhà lỗi bao vụ mà ko chửi vung lên như Xơ hay phang thẳng nhu phang chú Rus rồi xin lỗi, thành ra cứ nhờ nhờ tầm p4 p5, ko kém cũng ko xuất sắc.

Opel Astra

Xe điện
Kết quả cuối cùng khi 2 anh Ham và Lec bị loại khỏi race do vi phạm về kỹ thuật xe, cụ thể là tấm gỗ dưới gầm xe.
#USAGP
Race result FIA.jpg

pit stops.jpg

longest stint.jpg

#DriverOfTheDay
Cập nhật cùng các bác cái tấm chắn gầm xe của anh nhọ và anh Charles:
Đấy là 1 tấm titan, bác ạ.

Nó có nhiều lỗ, và nó sẽ đo các lỗ đó, xem tấm titan này có đủ dày 10mm không, và kể cả bị mài mòn do gầm xe va xuống đường (và tóe lửa như ta hay thấy), thì nó vẫn phải còn dày hơn 9mm +/- 0.1mm.

Anh Jo Bauer, chã kỹ thuật của FIA, có quyền kiểm tra rất nhiều thứ trên rất nhiều xe, dựa trên đánh giá cá nhân của team của ảnh.
Và ảnh đã nghi ngờ + check xe của anh Charles + anh Lewis tại vị trí này; nhưng anh Russel của Mercedes lại không bị check.
Tấm titan này bị mòn nhiều hơn quy định, phần phía sau xe.

Xe cu Max cũng bị check, nhưng có vẻ phần sau xe hắn được cài đặt cứng hơn => xe ít bị "sập gầm" hơn, tấm titan do đó ít bị mòn hơn; đồng thời comfort của pilot sẽ kém hơn.

Cả 2 anh nhọ và Charles đều không bị phạt bổ sung, vì rõ ràng là họ không cố ý vi phạm. Nhưng luật là luật, và anh Toto Wolf đành tuyên bố chấp nhận - mất một đống tiền.

So sánh: tại Hungaro ring 2021, Vettel cũng mất 1 podium, vì xe hắn không còn đủ 1 lit xăng sau khi về đích.
Lỗi là do bình xăng - ống dẫn xăng bị rò rỉ, chứng minh được hẳn hòi.
Và như trên, luật là luật.

Beu 4x4

Xe điện
Cảm tưởng như hay bị hấp diêm xong kêu choe chóe, đến đội kỹ thuật nhà lỗi bao vụ mà ko chửi vung lên như Xơ hay phang thẳng nhu phang chú Rus rồi xin lỗi, thành ra cứ nhờ nhờ tầm p4 p5, ko kém cũng ko xuất sắc.
Cái tầm Xơ rồi thì nó ko thể phắc phiếc như Max đc, n bù lại là móc máy tỉa tót hoặc phang thẳng như bác nói.
Còn chú Sác lơ, đáng nể cái nho nhã thật. Bị dập tã ra r vẫn nhẹ nhàng: “pờ làn xí… ò bí” (plan C or B) với team, với cái giọng Phớp quen thuộc,

Opel Astra

Xe điện
Cái tầm Xơ rồi thì nó ko thể phắc phiếc như Max đc, n bù lại là móc máy tỉa tót hoặc phang thẳng như bác nói.
Còn chú Sác lơ, đáng nể cái nho nhã thật. Bị dập tã ra r vẫn nhẹ nhàng: “pờ làn xí… ò bí” (plan C or B) với team, với cái giọng Phớp quen thuộc,
Hehe, bác chuẩn.
Kị xĩ mà lại còn phắc nữa thì anh Charles (King) ảnh rút cmn cái Chứng nhận Xơ, thì đứt à bác.

Beu 4x4

Xe điện
Cập nhật cùng các bác cái tấm chắn gầm xe của anh nhọ và anh Charles:
Đấy là 1 tấm titan, bác ạ.
View attachment 8158919

Nó có nhiều lỗ, và nó sẽ đo các lỗ đó, xem tấm titan này có đủ dày 10mm không, và kể cả bị mài mòn do gầm xe va xuống đường (và tóe lửa như ta hay thấy), thì nó vẫn phải còn dày hơn 9mm +/- 0.1mm.

Anh Jo Bauer, chã kỹ thuật của FIA, có quyền kiểm tra rất nhiều thứ trên rất nhiều xe, dựa trên đánh giá cá nhân của team của ảnh.
Và ảnh đã nghi ngờ + check xe của anh Charles + anh Lewis tại vị trí này; nhưng anh Russel của Mercedes lại không bị check.
Tấm titan này bị mòn nhiều hơn quy định, phần phía sau xe.

Xe cu Max cũng bị check, nhưng có vẻ phần sau xe hắn được cài đặt cứng hơn => xe ít bị "sập gầm" hơn, tấm titan do đó ít bị mòn hơn; đồng thời comfort của pilot sẽ kém hơn.

Cả 2 anh nhọ và Charles đều không bị phạt bổ sung, vì rõ ràng là họ không cố ý vi phạm. Nhưng luật là luật, và anh Toto Wolf đành tuyên bố chấp nhận - mất một đống tiền.

So sánh: tại Hungaro ring 2021, Vettel cũng mất 1 podium, vì xe hắn không còn đủ 1 lit xăng sau khi về đích.
Lỗi là do bình xăng - ống dẫn xăng bị rò rỉ, chứng minh được hẳn hòi.
Và như trên, luật là luật.
Vậy mới thấy, bọn chúng sẵn sàng trả giá tí một để save vài chục gr titan. Thì 1 anh pilot to dài tí thôi như Webber, Button hoặc Max… tốn biết bao kim ngân,
Kkk

Mclaren_LeMans

Xe tăng
em cũng mong ông ẻm Lặc lè chửi bới vung vít lên nó mới thoát xác được, 1 là king 2 là prison, chứ cái kiểu hiện tại cứ dạng bá tước công tử loanh quanh vật vờ quá, đua như kiếm điểm chứ chẳng chạm được title

November Rains

Xe điện
Lec nó chỉ thích cưỡi ngựa nên sắp chuyển sang môn polo rồi các cụ.

Bọn chăn ngựa h lo bán xe chứ đua gì nữa, chán thật

ththang

Xe lăn
Updated Race Pace chart for 2023
#F1

McLaren nửa cuối mùa giải vươn lên mạnh mẽ quá. Fan màu đu đủ đâu rồi ah?

Updated Race Pace chart for 2023.png

November Rains

Xe điện
Cái này họ lấy giá trị trung bình laptime của từng chặng đua cụ ah.
thi thoảng em thấy cái bảng power ranking, có lẽ là như cụ bảo race pace

ngựa thọt, h giải tán có upgrade gì nữa đâu- nhìn principal em đã thấy chán ngán rồi