Forester 2.0 i L (bản Base )

Tháng này đang có khuyến mại đó cụ ! Tiện cụ qua show room bên em ghé thăm tham khảo luôn

thichlaioto1307

Xe máy
subaru có em này thì ngon quá rồi. phệt chết CX5 với CRV :-?

thichlaioto1307

Xe máy
Sao em thấy 1.386 hả cậu chủ???
Em đang ngắm con này.
Đặt em nó nhiêu ngày có xe???
1.386 là bản thường cụ ơi, còn đây là bản base ( ghế nỉ, ko cửa sổ trời, khóa cơ, cốp cơ ) cụ thích thì có hàng luôn đấy ạ :D

Base

Xe đạp
Trên vô lăng con này có số S-I, trên cần số lại có số i-l vậy là sao cậu chủ?? Khi bắt đầu chuyển bánh xe hơi ì, lăn bánh rồi thì khá bốc (so với crv 2.0 và cx5) ?

bahabe

Xe đạp
Em đang tính rước một em base này. Hơi ít đồ chơi một chút nhưng được cái giá mềm. Có bác nào mua rồi cho em xin tí kinh nghiệm với. Đại để các option còn thiếu có gây ra phiền phức gì không? So với CX5 và CRV thì lái em này có sướng hơn nhiều không? Cảm ơn các bác trước!

darkxt

Xe buýt
Option thì em ko bàn, nhưng cụ định mua Sub mà giờ này vẫn lăn tăn về vận hành, vẫn lấy frt so với CX5 với CRV hả cụ?

Frt ko so đc với CX5 & CRV cụ nhé ;) chạy em nó chán lắm chả mấy chốc cụ chán thôi :))

HoangSuHN

Đi bộ
Em đang tính rước một em base này. Hơi ít đồ chơi một chút nhưng được cái giá mềm. Có bác nào mua rồi cho em xin tí kinh nghiệm với. Đại để các option còn thiếu có gây ra phiền phức gì không? So với CX5 và CRV thì lái em này có sướng hơn nhiều không? Cảm ơn các bác trước!
khác nhiều chứ cụ
nghế nỉ cụ khó khăn vệ sinh hơn, các optione thì cụ dùng tự động bằng tay, còn vận hành thì cụ đừng so sánh với CX5 hay CRV vì bọn ấy khôg cùng đẳng cấp
thứ 2 nữa cụ đã có từng ấy tiền thì cụ cố gắng thêm xíu nữa làm hẳn e XT chạy thì có phải hơn không.

e có ngu ý thế :)

tungkhuyen

Xe điện
khác nhiều chứ cụ
nghế nỉ cụ khó khăn vệ sinh hơn, các optione thì cụ dùng tự động bằng tay, còn vận hành thì cụ đừng so sánh với CX5 hay CRV vì bọn ấy khôg cùng đẳng cấp
thứ 2 nữa cụ đã có từng ấy tiền thì cụ cố gắng thêm xíu nữa làm hẳn e XT chạy thì có phải hơn không.

e có ngu ý thế :)
Góp ý cụ chút nghe bọn ấy nó ko fair lắm ah.

bahabe
Thêm nhiều mới dc FXT chứ ah, 1575 so với khoảng 1ty2 đúng ko ạ?
Khung gầm, máy móc, cảm giác lái, dẫn động thì hơn hẳn 2 em kia rồi. Nếu cụ còn lăn tăn thì cụ cũng múc CRV chứ CX5 thì kém.
Ghế nỉ thì khó vệ sinh nhưng nếu đi giữ gìn thì ko đến nỗi, mà còn ko bị bí lưng như ghế da.
Mấy cái option kiểu DVD, ghế điện thì ko cần lắm. DVD thì cụ có thể nâng cấp dc, thậm chí còn nhiều thứ hay hon DVD trang bị theo xe.

Mua Sub để hướng về lái, vận hành nhiều hơn nên cụ cứ cân nhắc. Ngay cả cái ngoại thất là theo thẩm mỹ của từng người mà SUb nó cũng còn bảo thủ lắm.

SubOB

Xe máy

bahabe
Khung gầm, máy móc, cảm giác lái, dẫn động thì hơn hẳn 2 em kia rồi. Nếu cụ còn lăn tăn thì cụ cũng múc CRV chứ CX5 thì kém.
Ghế nỉ thì khó vệ sinh nhưng nếu đi giữ gìn thì ko đến nỗi, mà còn ko bị bí lưng như ghế da.
Mấy cái option kiểu DVD, ghế điện thì ko cần lắm. DVD thì cụ có thể nâng cấp dc, thậm chí còn nhiều thứ hay hon DVD trang bị theo xe.

Mua Sub để hướng về lái, vận hành nhiều hơn nên cụ cứ cân nhắc. Ngay cả cái ngoại thất là theo thẩm mỹ của từng người mà SUb nó cũng còn bảo thủ lắm.
Nói về ngoại thất thì... form dáng Outback mình đánh giá hơi bị được của nó đấy! Nhất là bản 2015 thì miễn chê. Lắp được mấy cái phụ kiện của nội địa Japan thì cực kì nuột và tinh tế! Forester thì cần phải... face-lift và ba đợt nữa thì trông nó mới bắt mắt được.

darkxt

Xe buýt
Ông SubOB này lọ mọ kinh thế, nửa đêm nửa hôm còn mò vào đây dìm hàng Frt ah :))

HoangSuHN

Đi bộ

bahabe

về cảm giác lái thì nó ăn đứt các ẻm, nhưng e ns thật các cụ có tị 2 thì cố chút đi làm hẳn con Xt chạy cho chất chơi, mọi thứ vê option đều ngon hơn thì tội gì nhỉ, rồi phải đi so sánh với CX5 vs CRV ạ hih

darkxt

Xe buýt
tỷ 2 và tỷ rưỡi chênh nhau 300 củ rồi (tức là 25% so với mức tỷ 2) - mà đấy là giá xe, giá ra biển còn vênh nữa... tư vấn kiểu "cụ cố thêm đi" phải em thì em tư vấn bỏ qua Fxt mua luôn Macan Tubor cho nó hoành =))

Các cụ cmt thì nên thực tế 1 chút, so sánh thì cũng phải vừa tầm như so sánh nên chọn em nào trong 3 em XV, FiL bản base và Fil bản thường , chứ FXT thì hơn hẳn về tiền và tính năng òi.

bahabe

Xe đạp
Nếu lấy bản XT thì phải hao thêm hơn 400 củ đấy các cụ ạ. Trong khi tiền mua xe em phải đi vay thì cái khoản chênh này nó khá là lớn đấy ạ. Em vẫn mê cái cảm giác lái của Subaru mà lại ts tiền nên bản base này là một giải pháp tương đối. Em đã đặt hàng một em Forester 2.0il base rồi ạ. Đang thu xếp tài chính để rước em ấy về. Cảm ơn các cụ đã quan tâm và tư vấn!

darkxt

Xe buýt
chúc mừng bác! giữa xt và base sự khác biệt chỉ nằm ở mỗi máy tubor thôi chứ mọi option khác chỉ là phù phiếm. bác chọn em base em là quyết định đúng với đk tc của bác đấy ah.

bahabe

Xe đạp
chúc mừng bác! giữa xt và base sự khác biệt chỉ nằm ở mỗi máy tubor thôi chứ mọi option khác chỉ là phù phiếm. bác chọn em base em là quyết định đúng với đk tc của bác đấy ah.
Cảm ơn bác darkxt!