Thảo luận Ford wt 3.2 và 2.2 đời mới nhất thấy có thẻ navi rồi

Binhtn99

Xe buýt
Cái bản trước làm gì có chíp GPS hả cụ. Bản mới nó có chíp phần cứng đi kèm mới chạy được. Cụ có thể update được nhưng phải đặt cái chip đó ở Ford Thái lan rồi mang về Việt Nam -> tháo cái màn hình ra -> cắm vào (hình như vẫn phải xử lý phần điện một tý là OK). Phần firmware chắc phải cập nhật ạ
Cụ biết ai làm đc việc này không ạ

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ bẩu mấy cụ Giang Nam nghiên cứu a'. Cụ cứ nói là màn hinh không phải thay. Cụ SYNC không phải thay. Chỉ mua thêm cái cabble cắm vào cổng LVDS connector trên cục SYNC xem thế nào rồi cập nhật firmware trên SYNC. Đây là em chém thế thôi. Còn thực tế các cụ phải thử mới biết ạ

Em quyên mất cái phần mềm Navigation được connect thông qua cái cổng LVDS. Nếu không có thì kô làm được. Em sợ vụ này các cụ không cập nhật được rồi

Chỉnh sửa cuối:

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em xem trên you tube thấy bản 3.2 và 2.2 đời mới nhất đã có tính năng dẫn đường và định vị vệ tinh
Không rõ syn 3 bản trước đó có update nên được không các cụ nhỉ
Cụ hỏi thì cháu xin thưa. Hiện nay tại thị trường Việt Nam vẫn chưa hỗ trợ update thêm navi cho những xe sản xuất trước.Em cũng cảnh báo là khi hệ thống có hỏi uodate thì các cụ vui lòng nhấn vào bỏ qua. Nếu mình cố update như vậy sẽ dẫn tới lỗi hệ thống sync hiện tại của các cụ đó ạ.