Ford Transit Mẹc Sprinter

LeM

Xe hơi
Mua xe Ford Transit hay Mẹc Sprinter? nhờ các bác tư vấn giúp

Hallo các bác tài,
Iem là newbie và mong các bác tài đã có kinh nghiệm về 2 con xe này tư vấn giúp. Chả là em đang dự định mua một con cho Cty iem để chạy khách du lịch và cũng để sử dụng cho Cty đi lại.
Các bác cho biết nên mua loại xe nào, trả góp hay trả full... thì hợp lý. Iem thích con Mẹc Sprinter nhưng lại thích giá của con Transit hơn :(
Cảm ơn trước các bác mách bảo.

Chỉnh sửa cuối:

M3E92

Xe điện
Em thấy Transit cũng ngon:^), Sprinter ngon về thương hiệu nhưng hay vỡ kiếng, mà kiếng thì đắt qá:102:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em thấy mấy bác tài chạy xe khách của Mai Linh nói là con mer hay bị gãy nhíp lắm, còn thực hư thế nào em chệu

WHITE TIGER

Xe container
Em thấy mấy bác tài chạy xe khách của Mai Linh nói là con mer hay bị gãy nhíp lắm, còn thực hư thế nào em chệu
Cứ cái kiểu phi xe qua ổ gà ổ trâu,gờ giảm tốc không giảm tốc,chạm gầm vẫn phi qua thì nhíp nào chịu nổi.Bảo dưỡng thì chả chịu làm,hôm trước vào hãng thay dầu thấy 1 con của Mai Linh máy trong bẩn kinh khủng.Của bền tại người,chủ xe lái đảm bảo Mer bền hơn Ford,còn thuê lái thì Ford bền hơn :21:

Em thấy Transit cũng ngon:^), Sprinter ngon về thương hiệu nhưng hay vỡ kiếng, mà kiếng thì đắt qá:102:
Bảo hiểm thân vỏ để làm gì

@dulichthongminh : nếu mua cho công ty thì chỉ cần mua 311 cũng được,còn nếu không thì cố lên 313.Giá sẽ trở nên không quan trọng nếu nó an toàn hơn và đa dụng hơn.Trước khi mua xe tôi đã so sánh các loại xe với nhau rồi,vì chính mình lái nên tôi đã chọn an toàn nhất cho người lái

tham khảo linh ở dưới

http://www.otofun.net/showthread.php?t=126298&page=2
copy cho nhanh

Ghế
Ford ghế ngồi ôm người hơn Mer nhưng Mer nó hay hơn ở chỗ,ghế cuối gập hẳn lên được nên có thể xếp được nhiều đồ hoặc có thể ngả hẳn ra và 6 người có thể nằm thẳng để ngủ ở khoang phía sau.Hiace Chỉ có loại nhập khẩu mới đẹp và rộng rãi còn loại lắp ở VN thì chỉ đáng để 12 chỗ

Hỗ trợ an toàn
Mer có thêm cân bằng điện tử,

Táp lô
Ford ngon hơn Mer nhiều,nhìn nó đồng bộ hơn

Chạy 1 thời gian
Nhiều ông lái Ford hay kêu máy móc xuống nhanh,hay chết bơm chân không
Nhiều ông lái Mer hay chết rotuyn,chắc mấy bố này quen lái ford nên cứ đườn tàu mà phóng không giảm tốc

Chỗ ngồi
Mer cao hơn Ford nên tầm nhìn thoáng hơn

Gương chiếu hậu
Mer bị mất tầm nhìn,hay có điểm chết,không có gương soi lốp sau như Ford.Ở mấy trang của nước ngoài Mer có cả gương chiểu soi lốp mà ở VN lại không có

Trong 3 con Hiace Commuter,Transit,Sprinter
Về hình dáng bên ngoài thì còn Hiace nhập khẩu là ngon nhất nhưng lại ít người nhập xe này về,con lắp ráp trong nước dài 4660 mm còn con nhập khẩu là 5380mm .Về nội thất ghế thì Ford ngon nhất nhưng Mer lại đa dụng nhất(313 chứ không phải 311 nhé)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cứ cái kiểu phi xe qua ổ gà ổ trâu,gờ giảm tốc không giảm tốc,chạm gầm vẫn phi qua thì nhíp nào chịu nổi.Bảo dưỡng thì chả chịu làm,hôm trước vào hãng thay dầu thấy 1 con của Mai Linh máy trong bẩn kinh khủng.Của bền tại người,chủ xe lái đảm bảo Mer bền hơn Ford,còn thuê lái thì Ford bền hơn :21:
Em thường hay đi tuyến SG <-> Cần Thơ bằng xe khách (khách thôi nhé), có cả Ford và Mer. Em thấy rằng Mer êm hơn, ít ồn hơn so với Ford
(b)(b)(b)

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
em cũng đang có 1 con 311. Em thấy mer ngon hơn hẳn ford đấy vì năm 2004 cũng đa mua 1 con ford mới tinh nhưng năm 2008 hay mer thấy mer kinh tế và chạy cũng sướng hơn. Ít phải đi bảo hành hơn thằng ford nhiều, mà có lẽ là bán được giá hơn ford. Vỏ mer có vẻ giày hơn vỏ của ford nữa

WHITE TIGER

Xe container
Em thường hay đi tuyến SG <-> Cần Thơ bằng xe khách (khách thôi nhé), có cả Ford và Mer. Em thấy rằng Mer êm hơn, ít ồn hơn so với Ford
(b)(b)(b)
Nhưng Ford loại cũ hay loại mới.Nếu loại cũ thì cực kỳ ồn,xe đứng tại chỗ nổ máy cũng say xe rồ vì nó quá rung.Lần trước định lên 1 con Ford loại cũ định đi thử 1 đoạn nhưng đạp vài phát ga rồi xuống luôn vì nó rung quá

em cũng đang có 1 con 311. Em thấy mer ngon hơn hẳn ford đấy vì năm 2004 cũng đa mua 1 con ford mới tinh nhưng năm 2008 hay mer thấy mer kinh tế và chạy cũng sướng hơn. Ít phải đi bảo hành hơn thằng ford nhiều, mà có lẽ là bán được giá hơn ford. Vỏ mer có vẻ giày hơn vỏ của ford nữa

Vỏ Mer có vẻ yếu hơn vì nó có ít gân đỡ ở trong

Chỉnh sửa cuối:

LeM

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã trả lời đầy đủ thông tin mà em cần,
bác Cọp bạch nói câu này chí lí :D "Của bền tại người,chủ xe lái đảm bảo Mer bền hơn Ford,còn thuê lái thì Ford bền hơn " :D em mua với mục đích kinh doanh, thuê tài chắc là nên nghe theo bác Cọp bạch rồi :D
về con Hiace thì em không hứng thú lắm vì bỏ tiền gia mua con 16 chỗ mà thực ra chỉ chở được 10 người.

WHITE TIGER

Xe container
Cảm ơn các bác đã trả lời đầy đủ thông tin mà em cần,
bác Cọp bạch nói câu này chí lí :D "Của bền tại người,chủ xe lái đảm bảo Mer bền hơn Ford,còn thuê lái thì Ford bền hơn " :D em mua với mục đích kinh doanh, thuê tài chắc là nên nghe theo bác Cọp bạch rồi :D
về con Hiace thì em không hứng thú lắm vì bỏ tiền gia mua con 16 chỗ mà thực ra chỉ chở được 10 người.
Quên nói,là Ford mới nhiều ông đi bảo hay chết bơm chân không(thay cũng đủ chết rồi).Còn HIACE thì nếu được thì mua 1 con xe nhập đi vừa tiết kiệm,máy hàng nhập dù sao cũng vẫn hơn cái thằng LD VN.Nói xe HIACE chật thì chỉ có con lắp ráp trong nước thôi,còn con xe nhập thì nó cao bằng con Mer và dài gần bằng còn Mer đó

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
cái bệnh chết bơm chân không của con ford bị từ đời 2004 rùi mà giờ nó vẫn còn chưa khắc phục thì em cũng đến chịu các bác ạ.

bocun

Xe buýt
Cụ cứ ra đường 1B hỏi mấy bác tài hay chạy HN_ LS ý. các bác ý sẽ cho cụ biết nên mua xe nào là chuẩn nhất đấy ạ :)):)):)). cụ cứ thử đi em nói thật đấy(b)

LeM

Xe hơi
Hình như tuyến HN - LS toàn Mer chạy, các bác chạy tuyến này kiếm nên toàn dùng Mer. mấy năm trước mình đi, xe đón tận ngõ chỉ có 60K, bây giờ không biết thế nào. :)

LeM

Xe hơi
Xin chào các bác, bây giờ em nghiêng về con Ford, dự định lấy vào cuối tháng này, các bác cho ý kiến lấy ở đại lý nào thì được giá tốt nhất nhé,

Nhân tiện, gửi đến các bác nào trong đội bóng đá, em bên đội thanglongfc có giao lưu cùng các bác ở sân thủy lợi 1,2 trận :D vừa rồi mời các bác tham gia đá giải đó. (b)

WHITE TIGER

Xe container
Xin chào các bác, bây giờ em nghiêng về con Ford, dự định lấy vào cuối tháng này, các bác cho ý kiến lấy ở đại lý nào thì được giá tốt nhất nhé,

Nhân tiện, gửi đến các bác nào trong đội bóng đá, em bên đội thanglongfc có giao lưu cùng các bác ở sân thủy lợi 1,2 trận :D vừa rồi mời các bác tham gia đá giải đó. (b)
Ford lợi về giá cho khách.Còn Mer mình thấy an toàn hơn

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
cố mà dùng mec sau em thấy dễ bán và giữ giá hơn ford đấy bác ah. vì em cung bán ford để mua mec vè chạy mà