Ford Thủ Đô chất lượng dịch vụ có xứng với thời gian và tiền bạc!

yukikuni

Xe máy
Em rất yêu Ford. 20 năm đi Ford, nhà có 4 người đi hai Ford. Tuyền mua của Ford Thủ Đô, vì gần nhà, tiện bảo dưỡng. Cũng biết bạn Quỳnh Anh, quí cái thói gọi điện PR của mấy em mỗi khi vắng khách.
Nhưng, khoảng 1 năm gần đây, chất lượng dịch vụ của Ford Thủ Đô cực chán. Em mang xe vào sơn, trả bằng tiền mặt (chứ không phải bảo hiểm gì đâu nhé). Lần nào cũng 2 ngày, và lần nào cũng phải làm lại 1 ngày nữa, do lỗi cẩu thả, mặt sơn rạn nứt. Cậu cố vấn dịch vụ nhã nhặn, nhưng em thấy quá tốn thời gian, và không tưong xứng với đồng tiền mình bỏ ra. Nhân buổi chiều cuối năm, vẫn phải vật vờ chờ lấy xe, phải sơn lại, vì mấy lỗi rất ngớ ngẩn. Ngắm nhìn mậy ông thợ lượn đi, lượn lại, em muốn tìm một gara khác nhưng sẽ không bao giờ là Ford Thủ Đô lần nữa.

Tourcare

Xe tăng
Cụ cho em biết biển số của cụ đê, em quen với em Tuấn phụ trách dịch vụ bên ý mới về, chắc sẽ giúp được bác.
Mấy lần em xuống FTD, nhìn nước sơn với làm lót đẹp mà. Em chả khen gì ford nhưng khó tính như em mà không chê :D

Xebogio

Xe hơi
Chán! Chắc Phò thủ đô nhìn mặt bắt nạt khách. Em cạnh mấy phò này từ lâu rồi

Thăng móm

Xe hơi
Phò nào thì cụ thấy tin tưởng?

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
E thì gần như sửa tất cả các nơi rồi vì E đi nhiều loại xe, toàn sửa chỗ có tiếng cả nhưng thật lòng với Cụ nếu cứ sửa kiểu vứt xe đấy mà mình k giám sát thì 100 chỗ đều ẩu như 100 kể cả họ biết tính E cẩn thận làm rất kỹ nhưng E vẫn k ưng, hình như thói làm ẩu là do bản chất của thợ rồi. Vì tính E hay nghịch xe thỉnh thoảng tháo ra là y như rằng 10 con ốc thì thiếu mất 1 hoặc 2 con hoặc nhiều miếng nhựa tháo ra họ vứt luôn khỏi lắp vào. Kinh nghiệm của E là sửa và mất time giám sát hằng ngày cái gì k ưng thì bảo luôn và khi lắp thì bắt buộc phải có mặt E giám sát hoặc làm cùng mới đc

duth@$*&

Xe buýt
Em rất yêu Ford. 20 năm đi Ford, nhà có 4 người đi hai Ford. Tuyền mua của Ford Thủ Đô, vì gần nhà, tiện bảo dưỡng. Cũng biết bạn Quỳnh Anh, quí cái thói gọi điện PR của mấy em mỗi khi vắng khách.
Nhưng, khoảng 1 năm gần đây, chất lượng dịch vụ của Ford Thủ Đô cực chán. Em mang xe vào sơn, trả bằng tiền mặt (chứ không phải bảo hiểm gì đâu nhé). Lần nào cũng 2 ngày, và lần nào cũng phải làm lại 1 ngày nữa, do lỗi cẩu thả, mặt sơn rạn nứt. Cậu cố vấn dịch vụ nhã nhặn, nhưng em thấy quá tốn thời gian, và không tưong xứng với đồng tiền mình bỏ ra. Nhân buổi chiều cuối năm, vẫn phải vật vờ chờ lấy xe, phải sơn lại, vì mấy lỗi rất ngớ ngẩn. Ngắm nhìn mậy ông thợ lượn đi, lượn lại, em muốn tìm một gara khác nhưng sẽ không bao giờ là Ford Thủ Đô lần nữa.
Hix, cụ nói làm em lo, hqua em làm bảo hiểm FTL nhưng trời tối quá ko check đc màu sơn

TepKem

Xe tăng
E thì gần như sửa tất cả các nơi rồi vì E đi nhiều loại xe, toàn sửa chỗ có tiếng cả nhưng thật lòng với Cụ nếu cứ sửa kiểu vứt xe đấy mà mình k giám sát thì 100 chỗ đều ẩu như 100 kể cả họ biết tính E cẩn thận làm rất kỹ nhưng E vẫn k ưng, hình như thói làm ẩu là do bản chất của thợ rồi. Vì tính E hay nghịch xe thỉnh thoảng tháo ra là y như rằng 10 con ốc thì thiếu mất 1 hoặc 2 con hoặc nhiều miếng nhựa tháo ra họ vứt luôn khỏi lắp vào. Kinh nghiệm của E là sửa và mất time giám sát hằng ngày cái gì k ưng thì bảo luôn và khi lắp thì bắt buộc phải có mặt E giám sát hoặc làm cùng mới đc
Cũng khó cụ ạ, nếu là sửa chữa, bảo dưỡng thì mình có thể ở đấy xem luôn chứ sơn thì pải mất 1 ngày hoặc vài ngày thì đành pải để xe đấy thôi

thinhkieuphong

Xe điện
cụ nào ở Ford Thủ Đô vào cho ý kiến cái nhỉ :D
Em sơn 2 lần ở đó mỗi lần có 1 tẹo (xước xát tí thôi) , mỗi lần mất 1,5 ngày, có BH, đến giờ vẫn thấy ổn :D

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Ford này ở giải phóng phải ko cụ? Em vào 1 lần rồi có anh thợ điện cực siêu nhưng có vài cái ko ưng ý về cldv cho lắm.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Ford này ở giải phóng phải ko cụ? Em vào 1 lần rồi có anh thợ điện cực siêu nhưng có vài cái ko ưng ý về cldv cho lắm.
Nói chung CVDV Ford nhiều người k rành về xe bằng E nhưng cũng thông cảm đc=))

Xe duyen

Xe buýt
Nói chung CVDV Ford nhiều người k rành về xe bằng E nhưng cũng thông cảm đc=))
Em ghét nhất cái kiểu cvdv không hỏi ý kiến của mình, cứ điền mục bảo dưỡng định kỳ để tính tiền mà thực ra là chỉ có mỗi việc ktra đèn đóm, còi, xi nhan, nước. Keke

hatdecuoi

Xe buýt
Chết em rùi, e đang đặt mua xe bên đó, thành ra hơi lo lo.

3convit

Xe điện
Thợ Việt & nói chung là người Việt luôn 'như đúng rồi'. Cần giám sát chặt là đúng, nhưng time đâu hả cụ? Họ lấy xiền dịch vụ cũng 'đâu có rẻ'.
Một quốc gia mà mấy ông kỹ sư&thợ ko ra gì thì quốc gia đó sẽ thế nào? Cụ biết rồi...
E chán lắm thợ Việt, qua đó thì cũng chán luôn giới chủ...Việt.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Em hãi quá, làm dịch vụ đã đắt lại phải trả thêm 10% VAT tiền dịch vụ nữa..

forcustp

Đi bộ
mấy thằng sơn vớ vẩn thật đó, con Focus 1.8MT của em màu hồng phấn mà nó lại son mầu bạc mới kinh chứ

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Thợ Việt & nói chung là người Việt luôn 'như đúng rồi'. Cần giám sát chặt là đúng, nhưng time đâu hả cụ? Họ lấy xiền dịch vụ cũng 'đâu có rẻ'.
Một quốc gia mà mấy ông kỹ sư&thợ ko ra gì thì quốc gia đó sẽ thế nào? Cụ biết rồi...
E chán lắm thợ Việt, qua đó thì cũng chán luôn giới chủ...Việt.
Vâng Cụ ạ time thì phải bố trí thôi chứ vứt xe đấy thì khác nào giao trứng cho ác. E chỉ có nghịch k thôi mà mua cả hộp đồ nghề, máy khoan, máy chà đủ cả. bộ đồ nghề nhựa chuyên tháo taplo, tappi E lúc nào cũng để trên xe vậy mà vào hãng E chưa kịp mang ra thì đã thấy nó đưa tô vít vào xoáy 1 phát bong cả sơn vênh cả nhựa mà E tan nát cõi lòng:77:. E yêu xe hơn cả bản thân mình thà nó đấm cho mình 1 phát vào mẹt về bôi mật gấu có khi còn đỡ đau hơn=))

Xe duyen

Xe buýt
E yêu xe hơn cả bản thân mình thà nó đấm cho mình 1 phát vào mẹt về bôi mật gấu có khi còn đỡ đau hơn=))
Nó đâm mình thì mình còn đấm lại được, chứ nó chọc vợ hai mình thì mình đau mà ko làn giề được cụ nhể. Keke

bcad

Xe buýt
Chắc dạo này FTĐ bán tốt quá nên họ mất tập trung vào dịch vụ.