Ford sẽ hot nếu đưa em này về: Ford Focus ECOnetic chỉ tiêu thụ 3,5lít/100km.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ford Focus ECOnetic chỉ tiêu thụ 3,5lít/100km Đăng lúc: 7/4/2011, 10:14GMT+7
(thegioioto) Trong khuân khổ Motor Show Amsterdam diễn ra vào tuần tới, Ford sẽ giới thiệu phiên bản Focus ECOnetic chỉ tiêu thụ 3,5lít/100km.
Thành tích trên là nhờ Focus ECOnetic sử dụng động cơ 1.6L Duratorq TDCi cho công suất 105 mã lực, đi kèm hộp số 6 cấp và hệ thống phun nhiên liệu hoàn toàn mới. Ngoài ra, phải kể tới hệ thống Auto Start Stop, Smart Regeneratic Charging, Eco Mode và Shift Indicator Light.
Thêm vào đó là gói khí động độc đáo với bộ lốp lực cản lăn cực thấp và tỷ lệ truyền động cuối cùng cải tiến. Nhờ đó, chiếc xe chỉ tiêu thụ 3,5lít/100km và nồng độ khí thải CO2 chỉ 95 g/km. Tốc độ tối đa của xe là 119mph, thời gian tăng tốc từ 0- 100km là 11,8giây.
Điểm khác biệt so với mẫu Focus tiêu chuẩn là Focus ECOnetic có thêm bộ lazăng thép có kiểu dáng khí động hơn loại hợp kim thông thường và hệ thống Active Grille Shutter có tác dụng điều chỉnh dòng không khí lưu thông qua lưới tản nhiệt nhằm làm mát động cơ, từ đó giảm lực cản không khí và giảm ma sát ở lốp xe.
Phiên bản Ford Focus ECOnetic của Focus mới sẽ tung ra thị trường vào năm 2012 với hai bản 2 cửa hoặc wagon. Tại thị trường châu Âu, mô hình này sẽ được sản xuất tại nhà máy Saarlouis, Đức. Hiện giá bán vẫn chưa được tiết lộ.
Đối thủ mà Ford Focus ECOnetic hướng tới là Volkswagen Golf Bluemotion hay thậm chí là Vauxhall Astra Ecoflex Sxi.
Hình ảnh Ford Focus ECOnetic:

Ford chả dại mang nó về VN đâu! Mang về để Toy nó cũng mang Prius về mà chết à???

SantaFe chạy ầm ầm mà có thấy lỗi gì đâu, hay tại ford nó vậy?
Em đã từng phải cho cái đầu DVD xịn vào góc tủ và ra Thịnh Yên làm 1 em California Tàu về xem vì cái đầu xịn nó chê đĩa em mua là đểu nên nó toàn báo lỗi!!! Hicz

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Loong Phoong

Xe điện
e thì chả thích Ford tí nào cả

noithatkientruc

Xe điện
Trông em này tỷ lệ các bộ phận và dáng dấp chung giống venza phết. Các chi tiết nhỏ thì nhìn không vuông vắn và khỏe khoắn bằng venza. Riêng mông của em này cong và cao hơn :))

xeford

Xe tải
Bây giờ 4 đã chịu tập trung nghiên cứu tiếc kiệm xăng, To sợ 0 theo kịp

Mazspeed

Xe container
Toy nó nghiên cứu tiết kiệm xăng từ đời củ tỉ tám hoánh nào rồi ấy chứ có phải đến giờ mới chú ý đâu mà bác lo không theo kịp. Hơn 1 triệu chiếc Prius đã đến tay người tiêu dùng Mỹ, cái này sợ cả thế giới xe hơi đều không theo kịp Toy, chứ nói gì đến Ford! Chú ECOnetic này tiết kiệm tốt nhưng có nhiều chi tiết cá biệt hóa nên giá thành chắc sẽ tăng cao sẽ là 1 cản trở lớn đối với người tiêu dùng.

Sonbh

Xe tăng
Toy vài năm nữa thì lậy mấy anh Mỹ và châu âu thôi đừng nâng tầm cụ Maz ơi , giờ mấy anh châu âu và Mỹ chú ý đến việc tiết kiệm nhiên liệu rồi ko còn làm mưa làm gió lâu nữa đâu. Toy Idol có khác =)) =)) =)).

Mazspeed

Xe container
Hay là làm tý cược đê, em Toy Idol cược rằng 5 năm nữa số lượng xe ở dòng tiết kiệm nhiên liệu của Toy như là Prius hay các loại hybrid khác vẫn có sản lượng bán đứng đầu thế giới, vượt trên mọi sản phẩm tương đương của hãng khác. Bác Sơn chuyên bảo hành Ford chơi không?

Sonbh

Xe tăng
Chơi thì chơi sợ đếch gì, cụ thể là cược cái gì nhể hehe, em ko làm bảo hành Ford cụ nhá nhầm hàng rồi. :D

Mazspeed

Xe container
Chơi thì chơi sợ đếch gì, cụ thể là cược cái gì nhể hehe, em ko làm bảo hành Ford cụ nhá nhầm hàng rồi. :D
Bác làm cái gì em chả quan tâm, thấy nick bác thế thì phiên tí cho fun thôi. Cược đến tận 5 năm thì phải làm cái gì cho hoành chứ nhỉ! Hay là thế này, nếu ai thua thì từ đó trở về sau không bao giờ được mua loại xe mình bảo vệ nữa, em thôi không mua Toy, bác thôi không lái Phò, chơi không?

Sonbh

Xe tăng
Bác làm cái gì em chả quan tâm, thấy nick bác thế thì phiên tí cho fun thôi. Cược đến tận 5 năm thì phải làm cái gì cho hoành chứ nhỉ! Hay là thế này, nếu ai thua thì từ đó trở về sau không bao giờ được mua loại xe mình bảo vệ nữa, em thôi không mua Toy, bác thôi không lái Phò, chơi không?
Chơi luôn đi cụ, nhưng ai làm trọng tài nhỉ , bắt đầu tính từ lúc nào hả cụ :D.

Mấy ông châu Á chỉ được cái copy là giỏi. em thấy các công nghệ chủ yếu đều của Đức, Mẽo cả đấy chứ. Toy có phát minh Hybrid chẳng qua là ghép động cơ xăng và điện chứ có gì mới đâu. VW đang phát triển ĐC hoàn toàn điện, BMW phát triển đôgj cơ Hydro, đã chạy thử, chỉ chưa sx thương mại thôi. đấy mới là phát minh đột phá. cho nên nói 5 năm nữa Toy phải chạy theo không có gì là quá đáng

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Ông Nhật với ông Mỹ cạnh tranh cũng là điều tốt vì nhân loại hưởng lợi khi có những SP mới, công nghệ ngày càng cao hơn, chứ nếu cứ ông Nhật nhất mãi hay ông Mỹ nhất mãi cũng chán. Trong khoảng 20 năm qua ô tô Nhật làm mưa làm gió quá, có thế nói đó là giai đoạn "hưng" của ô tô Nhật, của Toy, em cũng không biết họ đã đi vào giai đoạn "suy"chưa. Nhưng kiểu gì cũng sẽ có lúc họ nhường ngôi cho xe Mỹ, hay Hàn Quốc, có thể do khủng hoảng trong nước, sự tự mãn về công nghệ, gặp vấn đề trong quản lý chất lượng, v.v..., trong khi các đối thủ ngày càng trở nên tốt hơn.