Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Dungcaanj

Xe tải
xe XLS MT muốn gắn option cruise control hoặc audio control được ko hả các cụ? em chưa hỏi hãng,nhưng chắc giá hãng chịu ko thấu -(
Cruise control nghe còn có lý, audio control gắn phi lý đùng đùng!

matheoken

Xe máy
thanh thể thao bác có thanh lý ko ah?em mua làm đẹp cho con vợ e -)
Em cũng đang vêu mặt lên chờ đây!
Do yêu cầu công việc nên dù mua wildtrak nhưng vẫn phải bỏ bộ càng thể thao đằng sau để làm thùng! Nghĩ cũng tiếc, nhưng chạ biết làm sao! :(

matheoken

Xe máy
có cụ nào đi wildtrack, lắp nắp thùng, muốn thanh lý thanh thể thao ko ah? em muốn -)

Dungcaanj

Xe tải
thanh thể thao bác có thanh lý ko ah?em mua làm đẹp cho con vợ e -)
Em ko thanh lý đâu, cái xe đẹp nhất cái đấy bán đi trông kinh chết! Em đang để thùng không chạy, vừa chở hàng linh tinh. Năm sau con em lớn lớn tí, đi chơi xa được thì em làm cái nắp thùng kéo giống bác Toy Car thôi!

DangRua_I30

Xe máy
nắp thùng kéo không hợp lý đâu bác ạ... Được cái đẹp thôi chứ đi em nghĩ sẽ ồn Vì độ dơ của ray kéo. Xe em 20 này mới về nên cũng đi nghe ngóng chút ít về vấn đề thùng chậu... Nhận xe xong ra tết em sẽ alo các cụ tụ họp để lập nhóm nhé... hì hì. Muốn gặp gỡ để học hỏi cụ Toy . Em bên hội gà từ những ngày đầu và có nghe nói cụ kennu bảo cụ toy là em chơi cùng thì phải...

raisomoon

Xe tăng
nắp thùng kéo không hợp lý đâu bác ạ... Được cái đẹp thôi chứ đi em nghĩ sẽ ồn Vì độ dơ của ray kéo. Xe em 20 này mới về nên cũng đi nghe ngóng chút ít về vấn đề thùng chậu... Nhận xe xong ra tết em sẽ alo các cụ tụ họp để lập nhóm nhé... hì hì. Muốn gặp gỡ để học hỏi cụ Toy . Em bên hội gà từ những ngày đầu và có nghe nói cụ kennu bảo cụ toy là em chơi cùng thì phải...
Em lắp thùng Roller chạy được 700km roài thấy chả ồn từ nắp thùng tẹo nào cụ ạ, thân màu cam lắp thùng đen quá hợp luôn. Cái ray kéo cụ nói cũng khít rịt mà chắc chắn nữa - hình như chịu tải nóc được 80kg nên thực tế nó chắc chắn lắm chứ ko lo ọp ẹp đâu. Sau khi em lắp cái thùng roller mới thấy thùng này phù hợp với thiết kế nguyên bản của WT chứ lắp thùng cao thì xe thấy to khủng lắm.

matheoken

Xe máy
cái mặt dưỡng để lắp DVD bao nhiêu xèn vậy các cụ? mua ở đâu vậy ah?

gmchevrolet

Xe tải
Xe này đắt hàng nhỉ, tại Thái Lan giờ nó cũng hot, trước kia Ranger bán mỗi tháng có khoảng vài trăm chiếc giờ Ranger bán tại Thái Lan 1 tháng trên 10.000 chiếc, mà cũng đúng bán tải thì Ford và Chevrolet là số 1 thế giới chứ còn ai là đối thủ của nó đâu nên bán chạy cũng phải cả thế giới thì cứ 10 chiếc bán tải thì trong đó 6 chiếc của Ford, 4 chiếc của Chevrolet và 2 chiếc còn lại là chia đều cho Toyota, Nissan, Honda.....
có cụ nào muốn mua WT thì ký đợi đi, qua tết là có xe giao đấy

tetsu

Xe tăng
Xe này đắt hàng nhỉ, tại Thái Lan giờ nó cũng hot, trước kia Ranger bán mỗi tháng có khoảng vài trăm chiếc giờ Ranger bán tại Thái Lan 1 tháng trên 10.000 chiếc, mà cũng đúng bán tải thì Ford và Chevrolet là số 1 thế giới chứ còn ai là đối thủ của nó đâu nên bán chạy cũng phải cả thế giới thì cứ 10 chiếc bán tải thì trong đó 6 chiếc của Ford, 4 chiếc của Chevrolet và 2 chiếc còn lại là chia đều cho Toyota, Nissan, Honda.....
Mới đọc bài báo. Thấy ở Mẽo nhiều năm qua đứng đầu và thứ 2 trong top xe bán chạy nhất hàng năm bao giờ cũng là bán tải. (Thống kê cho tất cả các loại, dòng xe bán ra)
Trong đó đứng đầu luôn là Ford F150 với khoảng gần 1 triệu cái mỗi năm.
Tính ra như thế theo quan điểm của cụ phihanhgia thì đội Mẽo sở thích kém văn minh thật nhể :D

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ nào có hình bán tải của Honda cho em xem tí !

Dungcaanj

Xe tải

altis.

Xe buýt
các cụ đi Ranger có gặp trường hợp này không ạ ? em chẳng biết tại sao nó vậy

Mô tả :
- xe dừng ngay ngắn trong gara, tắt khóa điện, tắt đèn, bấm nút khóa cửa ( hệ thống khóa trung tâm đã kích hoạt và khóa an toàn)
Nhưng ....lại có hiện tượng sau :
- Đèn tép 1 bên sáng ( có lúc bên trái, có lúc bên phải)

Chẳng biến do "cảm biến"...(hí hí ranger nhiều đồ chơi như xe du lịch mà) hay cái của nợ gì làm nó sáng em đọc manual ko thấy đề cập tới vấn đề này
các cụ cưỡi ranger có gặp trường hợp như em không ?

DangRua_I30

Xe máy
E nghĩ phải kêu chứ nhỉ? Vì e cũng tận tay kéo ra kéo vào cái nắp thùng roller rồi mà? Có hàng fake k bác nhỉ? Vì e nghĩ dộ dơ như thế vào chỗ sóc không thể không bị kêu đc.... Chính vì thế e lăn tăn quá... Vì lắp các loại khác mình lại phải tháo nẹp wt đi thì tiếc chết mất...

Dungcaanj

Xe tải

Mô tả :
- xe dừng ngay ngắn trong gara, tắt khóa điện, tắt đèn, bấm nút khóa cửa ( hệ thống khóa trung tâm đã kích hoạt và khóa an toàn)

Chẳng biến do "cảm biến"...(hí hí ranger nhiều đồ chơi như xe du lịch mà) hay cái của nợ gì làm nó sáng em đọc manual ko thấy đề cập tới vấn đề này
Ko đâu chàng ơi!
Ra cho hãng check lại đi

raisomoon

Xe tăng

Mô tả :

Xe em cũng thấy hiện tượng này, nhưng là do để chiếu sáng tự động thì phải. Rút chìa thì đèn nóc bật để xuống, đèn tép sáng 1 lúc rồi tự tắt, em nghe bạn sales chém là đèn vậy để mình đủ sáng rời xe.
Thực ra em cũng thấy hoang mang vụ này nên hóng xem có cụ nào có ý khác ko?

altis.

Xe buýt
Xe em cũng thấy hiện tượng này, nhưng là do để chiếu sáng tự động thì phải. Rút chìa thì đèn nóc bật để xuống, đèn tép sáng 1 lúc rồi tự tắt, em nghe bạn sales chém là đèn vậy để mình đủ sáng rời xe.
Thực ra em cũng thấy hoang mang vụ này nên hóng xem có cụ nào có ý khác ko?
đèn nóc (và đèn tép ) thì đương nhiên là nó sáng sau khi rút chìa khóa 10s để cụ rời xe, nhưng khi bấm chìa để kích hoạt khóa trung tâm thì nó sẽ tắt hoàn toàn

ý em nói ở đây là đèn tép trên pha vẫn sáng sau khi đã kích hoạt khóa trung tâm ( đã khóa xe) ạ. Kiểu như nó cảnh báo cái gì đó.

Có lần em mở đi mở lại, đóng đi đóng lại cửa và khóa xe nhưng đèn vẫn sáng. Lại phải lên xe, lùi ra lùi vào rồi....khóa lại thì nó tắt. Phù...chẳng hiểu vì sao nữa