Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nếu lắp thùng cao thì phải tháo thanh thể thao mới đẹp Cụ ah, hình minh họa

KHi mới mua iem lắp thùng cao vì tham chở nhiều đồ, bây h lại thích thùng thấp trông nó khỏe hơn, thể thao hơn,

phihanhgia

Xe container
Cụ chém bậy vừa vừa thôi. Tung tin không chính xác là rất nguy hiểm cho cộng đồng.

Ford Ranger đúng là ngôi sao nổi bật dòng pickup ở Thái lan, khi trong năm 2013 có doanh số bán được tăng 43% - kỷ lục. Đúng là thiết kế mới WT rất đẹp và rất chất lượng. Nhưng đầu bảng bán chạy nhất dòng pickup ở Thái lan vẫn là Hilux, nhì là D-max, thứ 3 là Triton, và Ranger mới lên được vị trí thứ 4 thôi. Chắc chắn năm nay vị trí của Ranger sẽ tiếp tục được cải thiện thêm, nhưng vẫn chưa thể đá *** mấy chú Nhật lùn được, vì Nhật lùn đầu tư vào SX xe ở Thái lớn gấp hơn 10 lần Ford. Thị phần FORD ở Thái chỉ chiếm khoảng 5-6% cả pc và pickup.

Doanh số bán Pickup ở Thái năm 2013 có thể tham khảo ở đây: Tổng số bán được 529,169 chiếc PICKUP

1. HILUX : 207,116 (khoảng 39%)
2. D-MAX: 178,437 (khoảng 33%)
3. TRITON: hơn 42k chiếc (khoảng 8.0%)
4. RANGER: 28,287 (khoảng 5.3%)

Ở Mẽo thì khác hẳn. Nhưng Ranger thất bại ở Mẽo và đã bị dừng sx. Sản phẩm Ranger được làm mới bởi trung tâm Ford ở Úc và chỉ được bán ở ngoài nước Mẽo thôi. Ở Mẽo thì phải F150, F250 hay tương tự thì mới đắt khách.

Xe này đắt hàng nhỉ, tại Thái Lan giờ nó cũng hot, trước kia Ranger bán mỗi tháng có khoảng vài trăm chiếc giờ Ranger bán tại Thái Lan 1 tháng trên 10.000 chiếc, mà cũng đúng bán tải thì Ford và Chevrolet là số 1 thế giới chứ còn ai là đối thủ của nó đâu nên bán chạy cũng phải cả thế giới thì cứ 10 chiếc bán tải thì trong đó 6 chiếc của Ford, 4 chiếc của Chevrolet và 2 chiếc còn lại là chia đều cho Toyota, Nissan, Honda.....

Mới đọc bài báo. Thấy ở Mẽo nhiều năm qua đứng đầu và thứ 2 trong top xe bán chạy nhất hàng năm bao giờ cũng là bán tải. (Thống kê cho tất cả các loại, dòng xe bán ra)
Trong đó đứng đầu luôn là Ford F150 với khoảng gần 1 triệu cái mỗi năm.
Tính ra như thế theo quan điểm của cụ phihanhgia thì đội Mẽo sở thích kém văn minh thật nhể :D
:)) Cụ đừng xuyên tạc ý của tôi nhé. F150 ở Mẽo bán được khoảng 800k chiến mỗi năm nhưng Ranger thì không thể bán nổi 50k mỗi năm ở Mẽo và do đó nó được thiết kế lại ở Úc và chỉ bán ở ngoài nước Mẽo. Nếu cụ sống ở Mẽo một thời gian thì sẽ hiểu chiếc Pickup của người Mẽo sở hữu là một trong vài chiếc xe mà người ta có.

Và đừng quên thị trường xe hơi ở Mẽo tiêu thụ hơn 10 triệu xe hơi mới mỗi năm, cho nên doanh số bán 1.5 triệu xe pickup (tất cả các hãng) mỗi năm ở Mẽo (khoảng 15% tổng các xe mới bán ra ) là bình thường. Loại xe bán chạy nhất ở Mẽo là Cross-over và Midsize Passenger Cars, hai dòng này chiếm đến gần một nửa số xe bán được. Còn Pickup chỉ chiếm 15% số xe bán ra thôi. Hãy chú ý đưa thông tin thì đưa cho chính xác.

Và hãy đến Mẽo chơi để hiểu nó rộng lớn cỡ nào, tại sao pickup là phù hợp. Còn trật chội như ở VN hay Châu Âu thì vẫn chỉ nên là chiếc xe thứ hai hoặc thứ ba trong gia đình, nếu sống ở các đô thị lớn.

boitaplai

Xe máy
Cụ chém bậy vừa vừa thôi. Tung tin không chính xác là rất nguy hiểm cho cộng đồng.

Ford Ranger đúng là ngôi sao nổi bật dòng pickup ở Thái lan, khi trong năm 2013 có doanh số bán được tăng 43% - kỷ lục. Đúng là thiết kế mới WT rất đẹp và rất chất lượng. Nhưng đầu bảng bán chạy nhất dòng pickup ở Thái lan vẫn là Hilux, nhì là D-max, thứ 3 là Triton, và Ranger mới lên được vị trí thứ 4 thôi. Chắc chắn năm nay vị trí của Ranger sẽ tiếp tục được cải thiện thêm, nhưng vẫn chưa thể đá *** mấy chú Nhật lùn được, vì Nhật lùn đầu tư vào SX xe ở Thái lớn gấp hơn 10 lần Ford. Thị phần FORD ở Thái chỉ chiếm khoảng 5-6% cả pc và pickup.

Doanh số bán Pickup ở Thái năm 2013 có thể tham khảo ở đây: Tổng số bán được 529,169 chiếc PICKUP

1. HILUX : 207,116 (khoảng 39%)
2. D-MAX: 178,437 (khoảng 33%)
3. TRITON: hơn 42k chiếc (khoảng 8.0%)
4. RANGER: 28,287 (khoảng 5.3%)

Ở Mẽo thì khác hẳn. Nhưng Ranger thất bại ở Mẽo và đã bị dừng sx. Sản phẩm Ranger được làm mới bởi trung tâm Ford ở Úc và chỉ được bán ở ngoài nước Mẽo thôi. Ở Mẽo thì phải F150, F250 hay tương tự thì mới đắt khách.

:)) Cụ đừng xuyên tạc ý của tôi nhé. F150 ở Mẽo bán được khoảng 800k chiến mỗi năm nhưng Ranger thì không thể bán nổi 50k mỗi năm ở Mẽo và do đó nó được thiết kế lại ở Úc và chỉ bán ở ngoài nước Mẽo. Nếu cụ sống ở Mẽo một thời gian thì sẽ hiểu chiếc Pickup của người Mẽo sở hữu là một trong vài chiếc xe mà người ta có.

Và đừng quên thị trường xe hơi ở Mẽo tiêu thụ hơn 10 triệu xe hơi mới mỗi năm, cho nên doanh số bán 1.5 triệu xe pickup (tất cả các hãng) mỗi năm ở Mẽo (khoảng 15% tổng các xe mới bán ra ) là bình thường. Loại xe bán chạy nhất ở Mẽo là Cross-over và Midsize Passenger Cars, hai dòng này chiếm đến gần một nửa số xe bán được. Còn Pickup chỉ chiếm 15% số xe bán ra thôi. Hãy chú ý đưa thông tin thì đưa cho chính xác.

Và hãy đến Mẽo chơi để hiểu nó rộng lớn cỡ nào, tại sao pickup là phù hợp. Còn trật chội như ở VN hay Châu Âu thì vẫn chỉ nên là chiếc xe thứ hai hoặc thứ ba trong gia đình, nếu sống ở các đô thị lớn.
Bác này nói cũng có lý đấy. Ở Mỹ đất rộng đường lớn ng Mỹ thích xe to. Chứ chật chội, k chở hàng thì lại lãng phí cái thùng đằng sau....phân vân quá. Sedan hay pikup đây :((

luongminhhai

Xe máy
Em lắp thùng Roller chạy được 700km roài thấy chả ồn từ nắp thùng tẹo nào cụ ạ, thân màu cam lắp thùng đen quá hợp luôn. Cái ray kéo cụ nói cũng khít rịt mà chắc chắn nữa - hình như chịu tải nóc được 80kg nên thực tế nó chắc chắn lắm chứ ko lo ọp ẹp đâu. Sau khi em lắp cái thùng roller mới thấy thùng này phù hợp với thiết kế nguyên bản của WT chứ lắp thùng cao thì xe thấy to khủng lắm.
Cụ lắp thùng roller ở chỗ nào thế? chỉ em với được ko ạ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác này nói cũng có lý đấy. Ở Mỹ đất rộng đường lớn ng Mỹ thích xe to. Chứ chật chội, k chở hàng thì lại lãng phí cái thùng đằng sau....phân vân quá. Sedan hay pikup đây :((
Dư rả thì làm cả hai đê kụ, hehe

Toyota Celica

Xe container
Em thấy cứ như thế này nhìn bụi bặm lại hay

Nhìn thì đẹp nhưng phải có gara to để ko ... Giấy vệ sinh trẻ con nó xì mũi nó cũng ném vào thùng .. Em để có 1 tháng ko thùng mà đủ món trên đời ;))))

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Chỉnh sửa cuối:

boitaplai

Xe máy
Kụ NVL ơi, cái thùng này ở ảnh trên có fải là thùng Fullbox ko ạ? giá bn thế kụ?

phuong pro

Xe tải
ranger phải nắp thùng này mới đẹp cụ ạ.. giá bên em bán là 33 củ, còn ở ngoài thì em cũng ko có biết, nhưng ở ngoài hình như ko có cái nắp thùng này

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ranger phải nắp thùng này mới đẹp cụ ạ.. giá bên em bán là 33 củ, còn ở ngoài thì em cũng ko có biết, nhưng ở ngoài hình như ko có cái nắp thùng này
Em xin cụ cái thùng này của Thái hay của Việt vậy....

Chỉnh sửa cuối:

Bujino

Xe đạp
Sáng nay em đặt cọc Wildtrak 3.2 AT 2 cầu rồi các cụ ạ, em đặt màu bạc và phải chờ mất 4 tháng. 4 tháng địa ngục chờ đợi của em bắt đầu rồi :(. Hy vọng các cụ tổ chức 1 buổi off nào đó vào 1 ngày nào đó để em có cơ hội tham gia ạ :-bd

tetsu

Xe tăng
Sáng nay em đặt cọc Wildtrak 3.2 AT 2 cầu rồi các cụ ạ, em đặt màu bạc và phải chờ mất 4 tháng. 4 tháng địa ngục chờ đợi của em bắt đầu rồi :(. Hy vọng các cụ tổ chức 1 buổi off nào đó vào 1 ngày nào đó để em có cơ hội tham gia ạ :-bd
Cụ đùa hay giả vờ thế.
Con này mà có về VN chắc vô đối luôn. Bao gồm cả giá thành :).