Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

altis.

Xe buýt
E hỏi thế vì bác bảo bác được giảm giá! :)
Em mua chả được giảm xu nào, mấy chú sales còn đang ấm ớ vụ giao xe, đang điên hết cả người lên đây ạ!
Bây giờ tìm được một ông sales ford NÓI THẬT & NÓI ĐÚNG khó quá! Khả năng tuyệt chủng là cao!
Bác nào biết có ông sales nào như em đang tìm giới thiệu em cái! Em chúa ghét cái kiểu lèo nhèo hươu vượn!
em chưa giao xe nên chưa xảy ra chuyện nhưng chắc kiểu gì cũng có ít nhiều vấn đề... Nhưng có vấn đề gì thì em táng chết chúng nó vì sếp chúng nó là bạn em ạ

Sales vốn lẽ nó là như thế mà, nói thật, nói đúng ko phải nghề chúng nó ạ... Nghe mồm mấy thằng sales thì có mà .... tự tìm hiểu thôi cụ ạ.

Cụ nào làm sales pm cho em cái giá của ranger 2013 bản mt và at đc ko ?
em không phải sales ford nhưng tạm trả lời cho cụ (với 2 phiên bản cao nhất của ranger T6) như sau.
AT --- thì có wildtrack ko chiết khấu xu nào, cụ giỏi thì chèo kéo được chút, Nhiều thì bảo hiểm thân vỏ, ít thì nó đi làm chân lon ton đăng ký xe cho cụ.
MT ---- thì có XLT giỏi chèo thì được chiết khấu loanh quanh 30 củ so với giá niêm yết nhưng cẩn thận nó cắt vài thứ cuối cùng cụ lại phải mua.

Chỉnh sửa cuối:

Dungcaanj

Xe tải
Bản wildtrak em đặt mới thế thôi, vì chúng ko có xe giao nên hẹn lăng nhăng lắm! Bản XLT bác lấy thì okie ấy mà, chắc đặt hơn tháng là có thôi.
Wildtrak giờ có cái hẹn chuẩn là mừng rồi, chả mong được chiết khấu gì

altis.

Xe buýt
Bản wildtrak em đặt mới thế thôi, vì chúng ko có xe giao nên hẹn lăng nhăng lắm! Bản XLT bác lấy thì okie ấy mà, chắc đặt hơn tháng là có thôi.
Wildtrak giờ có cái hẹn chuẩn là mừng rồi, chả mong được chiết khấu gì
ký HĐ gí thêm điều khoản phạt vào thì nó giao xe đúng hẹn ngay. Các cụ nhà ta toàn nhắm mũi mà ký HĐ chúng nó soạn ra nên nó chậm 1 - 2 tháng cũng chẳng làm gì được nó

WT vẫn về nhưng xe có hạn và màu có hạn thôi ạ. Em hay rừng rú công trường nên bản WT ko hợp lý nên phỉa chọn XLT

altis.

Xe buýt

Toyota Celica

Xe container
Em thấy cụ phuongnlh cmt là em biết cụ thẩm âm tốt , em cũng sợ cái món này lắm ..... ;)))))

phuongnlh

Xe tải
Cám ợn cụ Celica, nói về còm men, em không dám đâu.

Nhưng em xin mạn phép copy and paste 1 đoạn của cụ PoBeo trong quá trình nâng cấp của cụ ấy :
2012 - Một năm kinh tế buồn….buồn thực sự….em đã phải trì hoãn sự sung sướng tột độ với vợ 2 dù để “nâng khăn sửa túi”, em đã phải cắp sách trèo lên OF để dùi mài kinh sử, học cái hay của thiên hạ kể từ 2011 như ở đây
http://www.otofun.net/threads/300824...orte?highlight=

Mơ ước của em thì ấp ủ bấy lâu nay – có lẽ đến thời điểm này là khoảng 1,5 năm. Ừ thì mình nghèo, mình ít tiền đi xe cỏ nhưng tai trâu thì vẫn cần phải được ưu ái nghe âm thanh hay. Hồi trước em máu lắm, máu cực kì, nhưng….khổ nỗi là viêm túi, tiền chỉ đủ ăn đủ tiêu nên đành phải chọn phương án: BỎ LỢN tiết kiệm.

Khổ lắm, con LỢN sứ của em phải đem giấu ở dưới nhà nội. Mỗi tháng em lại lén lút bỏ vào đó 1,5tr đến 2tr với hi vọng tân trang vợ 2 – chứ mà để vợ cả em phát hiện thì….”choang, lợn này, tiết kiệm này, đưa hết đây cho bà :))

Mong là nhiều cụ đọc xong sẽ thông cảm và hiểu cho hoàn cảnh của thằng nhà nghèo không có điều kiện nâng cấp xe.

Và bài của cụ Totruongto3, một cụ khá đam mê âm nhạc tại gia và trên xe dưới mọi hình thức. Em chỉ biết cụ ấy giờ kết hợp với focal utopia, nhưng cụ Celila cứ xem qua nhé

Dự án Dynaudio kết hợp cùng Focal cho Escape XLS 2009

Kiến tha các cụ!

Em xin phép lập thớt mới để khoe dàn âm thanh em mới độ cho Escape, Em định post trong box khoe xe, nhưng nghĩ lại đồ của mình cũng chẳng có gì nên lại thôi, mở trong này có anh em nhà Ếch cùng chia sẻ là tốt rồi. Và do kinh nghiệm mở thớt lần đầu với lại em văn ít nên nếu có gì các bác ném đá nhẹ tay một chút nhé !

Trước hết, vào phần quan trọng nhất em xin được gửi lời cám ơn tới Cụ xxx, anh em thợ của Cụ ý và đặc biệt tới ông bạn chiến hữu tuyệt vời (sẽ có trong dự án CRV lắp hệ thống Car PC đầu tiên ở HN vào dịp khác) về những sự đam mê để có một hệ thống ưng ý và chịu đựng được sự quấy rầy của em trong suốt khoảng thời gian vừa qua. Do đây là lần đầu tiên lắp hệ thống loa cho tử tế một chút nên em đã xác định với bản thân một số các nguyên tắc như sau:
Nguyên tắc 1 - Về Kinh phí: Em là một trong những tay mơ về âm nhạc, không biết nhiều về kỹ thuật, được cái ông cụ cũng thích chơi đồ Hifi nên được nghe ké, :D. bởi vậy nên, em nghe thì biết hay, dở, loa dở thì em không nghe được còn làm thế nào cho nó hay thì em chịu.
Và khi chơi âm thanh em đã xác định là tốn kém và độ hay là “vô biên”, tuy nhiên em xác định rõ nguyên tắc để chơi âm thanh trong xe là hay trong tầm tiền. Do đó, em xác định hạn mức tối đa em bỏ ra là không quá 4000 USD (tương đương với 3500 VCG tại thời điểm em cắt lỗ :D), và 90% sẽ không cho mình vượt quá con số trên. Không thì Gấu nhà em thịt luộc em mất.
Nguyên tắc 2: Đảm bảo khả năng Undo lại nguyên bản khi độ xe
Nguyên tắc 3: Không bao giờ quên 2 nguyên tắc trên

Địa điểm lắp đặt: Em chọn cụ xxxxx vì biết rằng cụ là một trong những người khó vượt qua trong làng âm thanh xét cả về trình độ và tâm huyết với nghề.​

amator22

Xe đạp

Cụ Toy cho con cam lùi như này à?

Vz31**

Xe đạp
Sao lại 30T nhỉ ;) , C or D chứ , Tháng 4 rồi đợi tiếp 30 ngày ;)) , hi vọng tin vui đến trong vài tuần ;)

Xe thì chưa về mà bên nội thất đã báo về Thùng roài - Carryboy Fullbox

Sẽ dơn dư này thôi

Xem cho đỡ buồn ;) , thùng loại nhỏ có motor này trông lại thanh cảnh hơn ấy nhỉ
[video=youtube;9IRSYfmqCZE]http://www.youtube.com/watch?v=9IRSYfmqCZE[/video]
Bác cho e hỏi cái lắp thùng full box này to hơn so với cái thùng ranger 1 chút phải ko. Tải e thấy cái cạnh nó thò hẳn ra ngoài.
E vừa lấy con XLT hôm nay và cũng thích cái lắp này nhưng nhin hình ảnh trên thì thấy nó thò thò ra ngoài nên còn hơi phân vân.

Toyota Celica

Xe container
Cái cạnh thò ra ngoài do ảnh trên chưa lắp mà mới chỉ gá , lắp nó sẽ khít vì còn 1 lớp cao su đệm giữa nắp trên và dưới bác nhé

Toyota Celica

Xe container
Loa đã lên xe ... đúng là thương hiệu đi đôi bới chất lượng , nghe nhạc giờ ko phẳng phẳng nữa , tiếng bass rất tốt

phuongnlh

Xe tải
Chúc mừng cụ Celila nhóe \:D/ Focal bầu dục integration IC 570 5x7 cũng có đấy, cụ làm cho nó thương hiệu luôn một thể. Và cụ đang ăn mừng em bus 25 bằng tận 2 két Hanoi cơ à $-)

Toyota Celica

Xe container
Em xem bọn thái rùi ngày nào cũng xem hẻhe
Cơ bản còn phụ thuộc thị trường , con sub 25 này các cụ check giá Hn sẽ ko tưởng đâu ;)
Em mua new mới 100% giá ko tưởng nên mới phê ạ ;)

phuongnlh

Xe tải
Cái thú nhất là cụ thỏa mãn đam mê và hài lòng với sự nâng cấp hiện tại cũng như quyết tâm cho kế hoạch sắp tới ;))

Toyota Celica

Xe container
Cái thú nhất là cụ thỏa mãn đam mê và hài lòng với sự nâng cấp hiện tại cũng như quyết tâm cho kế hoạch sắp tới ;))
;)) thôi tạm thời thế .... câu cửa miệng của em hehe