Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Toyota Celica

Xe container
Có rồi còn sắp gì nữa cụ =) , bản 3.2 chắc phải tự sang Thái làm hợp đồng mua bên đó rồi tự nhập xe về mất ! , các cụ thích xe khoẻ nhể =)

WT 2.2 đi đường City báo 11.8 Lít / 100 km các cụ nhé
Đường trường thì báo 6.5 lít / 100km

bikercanh

Xe hơi
con WT trông thế mà cụ Toy Celia lên hình đẹp khiếp, cho e hỏi là hàng ghế phía sau có cửa gió điều hòa ko nhỉ?

Lacet_ti

Xe container
Cụ Celica chụp hộ em băng ghế sau chi tiết vơi. Em rất sợ quả ghế thẳng băng sau, ngồi khó chịu vô cùng
À, mà tổng xèng ra biển là bao nhiêu hở cụ
Hà Nội có cấm xe này ko
Thanhk cụ

Toyota Celica

Xe container
Cụ Celica chụp hộ em băng ghế sau chi tiết vơi. Em rất sợ quả ghế thẳng băng sau, ngồi khó chịu vô cùng
Hà Nội có cấm xe này ko
Thanhk cụ
1) http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/xe-...nam-729898.htm mời cụ , sợ thì phải đến hãng ngồi thử chứ chụp cũng chả đoán ra được , cảm nhận em đã nói ở trên
2) Cụ đọc lại comment cách đây 2 3 trang
3) Cụ search OF rất nhiều thông tin bàn luận , lơ mơ vẫn bị vịn , mà ko lơ mơ có cụ đi 10 năm chả sao , túm lại đi xe nào cũng vậy , ko nắm luật thì xe đạp cũng bị vịn =) cụ ạ

hongviet.nguyen

Xe máy
cụ nói rõ hơn được không ah
Hà Nội có cấm xe này ko
3) Cụ search OF rất nhiều thông tin bàn luận , lơ mơ vẫn bị vịn , mà ko lơ mơ có cụ đi 10 năm chả sao , túm lại đi xe nào cũng vậy , ko nắm luật thì xe đạp cũng bị vịn =) cụ ạ

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bố khỉ bản WT này e đặt tiền từ tháng 1 năm 2013 mà đến hôm 10/5 vừa rồi mới được giao xe, ngày nào e cũng phải hát bài chờ đợi là hạnh phúc đấy các cụ... bản 2.2 AT 6 số tự động, nhưng phải nói thật chân ga xe bán tải nặng vãi.. đang đi máy xăng nhẹ nhàng sang lái con này thấy vất vả quá, xe cao, đầu dài... về Option thì chả có gì phải chê nhưng hơi trồng chềnh tuy đã kích hoạt ESP, hôm nay đã đi dán phim chống nóng và độ nhẹ nhàng cho e nó... từ mai cho e nó đi biệt phái luôn... E chỉ có đôi điều chia sẻ vậy thôi,,,,,, ah quên mất, e đang cần bán thanh Sport của con này cụ nào cần mua thì PM cho e nhé

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hà Nội có cấm xe này ko
Thanhk cụ
Năm ngoái em ngâm kíu em này kỹ lắm, mỗi tội không có duyên ợ!
Chia sẻ cho cụ tí thông tin em đã tìm hiểu:

Bo nút: :D

Đây mới là em wildtrak đầu tiên ở VN

Còn đây là XLT

Toyota Celica

Xe container
Bố khỉ bản WT này e đặt tiền từ tháng 1 năm 2013 mà đến hôm 10/5 vừa rồi mới được giao xe, ngày nào e cũng phải hát bài chờ đợi là hạnh phúc đấy các cụ... bản 2.2 AT 6 số tự động, nhưng phải nói thật chân ga xe bán tải nặng vãi.. đang đi máy xăng nhẹ nhàng sang lái con này thấy vất vả quá, xe cao, đầu dài... về Option thì chả có gì phải chê nhưng hơi trồng chềnh tuy đã kích hoạt ESP, hôm nay đã đi dán phim chống nóng và độ nhẹ nhàng cho e nó... từ mai cho e nó đi biệt phái luôn... E chỉ có đôi điều chia sẻ vậy thôi,,,,,, ah quên mất, e đang cần bán thanh Sport của con này cụ nào cần mua thì PM cho e nhé
chân ga là do cụ chưa quen máy dầu , cụ đi santa fes máy dầu cũng rứa , bao giờ máy dầu nó đốt nhiên liệu cũng chậm hơn , cụ ga nhẹ đừng thốc thì nó lên ngon lành ngay

Toyota Celica

Xe container
cụ chú ý kiểm tra áp suất lốp , hôm em lấy xe thợ ford bơm cho em 4 quả 3.5 bar , trong khi chỉ số trên cánh cửa là 2.6 bar

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chú ý kiểm tra áp suất lốp , hôm em lấy xe thợ ford bơm cho em 4 quả 3.5 bar , trong khi chỉ số trên cánh cửa là 2.6 bar
Cái này đúng là cần phải xem lại, nhận xe rồi cứ mải độ đẽo lên quên bố mất kiểm tra áp suất lốp... Tks

Toyota Celica

Xe container

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bên cụ có đồ gì hay ko post ảnh xem nào =)
Bán tải WT bên e chả có mẹ gì cụ ah, xe em nhận về thì độ thêm camera CCD và màn hình cho camera + dán phim chống nóng, phun cao su non cho gầm xe.. đồ chơi thì con này chả phải lắp thêm gì.

hilux>>ranger

Đi bộ
bác nào đặt xe ranger WT AT luu ý khi làm hợp đồng kí kết với các đai lý của ford cần chặt chẽ điều khoản thời gian rõ ràng.vì đại lý vẩn có thể bán cho người khác để ăn chênh lệch ngay cả khi đã làm hợp đồng với mình trước.
qua 2 tháng chờ đợi dưới mưa em đã phải ngâm ngùi tìm bến bờ khác,thất vọng vì phong cách phục vụ của phò việt nam và đại lý, ngay ca khi đã có lời đề nghị chi thêm tiền để có thể nhận xe ngay nhưng cảm giác bị lừa cảm giác thiếu sư tôn trọng cảm giác bị mất tiền oan và bực minh đã khiến em rút lui.em cũng hiểu vì sao nhiều bác muốn đặt xe nhưng các đại lý không nhận mặc dù xe vẫn về,uy tín của ford vn sao bằng tiền chênh lệch lót tay dc.sẽ có bác đặt câu hỏi vì sao không nhích thêm..... phong cách chiến lược one ford tòan cầu là thế đấy.
hôm qua em đã QĐ chuyển em mazda bt-50 mầu mận chín ,vẫn phải chờ đợi một thời gian mới đc sở hũu em ấy.ôi chờ đợi là hạnh phúc sao hp của em dài thế .bác nào đã sử dung bt-50 cho em xin chut cảm nhận.

Toyota Celica

Xe container
Hãng nào cũng vậy, phong cách chung của các đại lý , nhưng về cơ bản xe ít người cần nhiều nên người mua bị thiệt , vì có fix đk thời gian , đến hạn xe ko về các cụ cũng ko ép dc đền cọc x2 đâu , cùng lắm là trả lãi ngân hàng cho cái tiền cọc đó ;) , nói chung nhẩy sang mazda bt50 cũng là 1 lựa chọn tốt cụ ạ , thua về nội thất tẹo nhưng máy đang mạnh mẽ vô đối , cảm giác lái của mazda thì ko phải nghĩ .

Toyota Celica

Xe container
Xe máy dầu sáng dậy các cụ chú ý cho nổ máy 1 phút , đi chân ga sẽ thật , không có hiện tượng gầm gừ gằn máy =)

AnhhoangSu

Xe điện
bác nào đặt xe ranger WT AT luu ý khi làm hợp đồng kí kết với các đai lý của ford cần chặt chẽ điều khoản thời gian rõ ràng.vì đại lý vẩn có thể bán cho người khác để ăn chênh lệch ngay cả khi đã làm hợp đồng với mình trước.
qua 2 tháng chờ đợi dưới mưa em đã phải ngâm ngùi tìm bến bờ khác,thất vọng vì phong cách phục vụ của phò việt nam và đại lý, ngay ca khi đã có lời đề nghị chi thêm tiền để có thể nhận xe ngay nhưng cảm giác bị lừa cảm giác thiếu sư tôn trọng cảm giác bị mất tiền oan và bực minh đã khiến em rút lui.em cũng hiểu vì sao nhiều bác muốn đặt xe nhưng các đại lý không nhận mặc dù xe vẫn về,uy tín của ford vn sao bằng tiền chênh lệch lót tay dc.sẽ có bác đặt câu hỏi vì sao không nhích thêm..... phong cách chiến lược one ford tòan cầu là thế đấy.
hôm qua em đã QĐ chuyển em mazda bt-50 mầu mận chín ,vẫn phải chờ đợi một thời gian mới đc sở hũu em ấy.ôi chờ đợi là hạnh phúc sao hp của em dài thế .bác nào đã sử dung bt-50 cho em xin chut cảm nhận.
Vote cho cụ, em thấy mua bt50 bây giờ là hợp lý nhất trong dòng bán tải ở VN nếu bỏ quan yếu tố chủ quan yêu thích ngoại hình (mà ngoại hình em bt cũng đẹp đấy chứ). Là em thì em còn kết em bt50 3.0 đời 2011 hơn em hiện tại vì cái giá 600 củ cho cái máy ngót 160hp là quá ngon.

AnhhoangSu

Xe điện
Khoảng sáng gầm của bản 2.2 này hơi thấp nên các cụ mà nổi hứng ọp ẹp thì nhớ "thăm khám" em nó cẩn thận trước khi đi không dính sẹo gầm thì xấu hết cả bo đỳ;))