Ford ơi là Ford ... Mít của em bị xệ một bên 2 cm cụ nào giúp em với ?

altis.

Xe buýt
Cụ cho em xin địa chỉ mua nắp thùng được ko ?? Nắp thùng mở bằng điện hả cụ ??
vâng, nắp của em mở bằng điện nhưng thực sự em khuyên cụ không nên dùng. Chưa dùng thì thấy hay nhưng dùng thì sẽ thấy nhiều cái dở ạ

Báo cáo với các cụ là em vô hãng rồi ạ. kết quả là đúng có bị xệ 1 bên mít mất 1,5cm nhưng sau 2 giờ làm việc thì nó tạm thời hết xệ

thực ra em cũng chưa hài lòng với cách giải quyết của hãng ( đổi giảm sóc bên nọ sang bên kia )

em đã tận mắt kiểm tra toàn bộ hệ thống gầm, treo của xe, đời ranger này không chỉnh cân bằng bằng thanh xoắn như cụ canhsat GT đã chỉ trong ảnh trước ạ, thay vào đó là cái ốc có vạch chia độ ( khoanh tròn đỏ), mấy anh kỹ thuật gọi là cái gì gì đó em ko nhớ tên, cái này dùng để chỉnh cân bằng của 02 bánh trước

hình cái gầm của em nó đây ạ

Cuối cùng thì họ đổi giảm sóc bên nọ sang bên kia cho em và hết hiện tượng xệ mít . Em rất cẩn thận bắt tháo lại giảm sóc ra đo và ngắm xem có cái nào có vấn đề không nhưng thấy 2 cái như 1. Mỗi tội cái bên trái lắp sang cái bên phải thì xệ còn đổi lại thì không

Em thì em kết luận là tại cái thụt giảm sóc nhưng chưa có cách nào khẳng định được với hãng cả. Thôi thì lại ngậm ngùi lắp vào và chạy tiếp xem mấy hôm nữa nó sẽ ra sao

@ cụ giống em và giống voi.....hí hí. Ranger mới còn 1 hiện tượng nữa mà em bực mình ko biết giải quyết ra sao vì....em nặng gần 1 tạ. Ghế cứ tăng lên ngồi vài hôm là lại xẹp xuống, lại phải tăng...nếu đi đường phẳng thì xẹp ít, đi đường xấu thì xẹp nhiều. Cụ Dungcaanj có bị như em không. Em vào hãng kiểm tra ghế thì họ báo mọi thứ bình thường

Chỉnh sửa cuối:

Dungcaanj

Xe tải
[/quote]
@ cụ giống em và giống voi.....hí hí. Ranger mới còn 1 hiện tượng nữa mà em bực mình ko biết giải quyết ra sao vì....em nặng gần 1 tạ. Ghế cứ tăng lên ngồi vài hôm là lại xẹp xuống, lại phải tăng...nếu đi đường phẳng thì xẹp ít, đi đường xấu thì xẹp nhiều. Cụ Dungcaanj có bị như em không. Em vào hãng kiểm tra ghế thì họ báo mọi thứ bình thường[/QUOTE]

Chúng ta giống nhau! Chắc ghế Ford chỉ dành cho cò hương, ko dành cho voi! Lúc đầu em ko để ý đâu, cứ lâu lâu lại thấy ngồi lái nó cứ lạ lạ, ko giống mọi khi. Mà xe một mình đi, làm gì có ai chỉnh ghế lái. Lại kỳ cạch nâng lên, được mấy ngày lại tụt xuống. Vài lần để ý mới phát hiện ra! =)), sáng nay vừa phải chỉnh lại ghế ạ! Em cũng đoán ko bệnh gì, mà lỗi tại mình nặng quá. Chắc phải đặt cái ghế gỗ dưới mít cho nó đỡ tụt! =))

Chỉnh sửa cuối:

altis.

Xe buýt
Chắc phải đặt cái ghế gỗ dưới mít cho nó đỡ tụt! =))
chắc phải vậy. E cứ hôm trước hôm sau lại phải thò tay kéo ghế lên vì em hay đi đường xóc. Khổ thế đấy, đã nặng, lại lùn cứ thích ngồi cao nên vậy cụ ạ.

cái khoản này là cái khoản khó chịu thứ 2 của ranger mà em thấy sau cái khóa cửa

altis.

Xe buýt
EM VẪN LĂN TĂN VỤ XỆ MÍT

Các cụ có kinh nghiệm cho ý kiên đi, tại sao đổi giảm sóc thì hết xệ trong khi 2 cái giảm sóc ko có hiện tượng hư hỏng hay ra dầu.

Xe chủ yếu treo bằng nhíp 1 phần giảm sóc sẽ giảm chấn, không lẽ xe em nhíp có vấn đề và giảm sóc cũng không đồng nhất

lexusandbmw

Xe điện
EM VẪN LĂN TĂN VỤ XỆ MÍT

Các cụ có kinh nghiệm cho ý kiên đi, tại sao đổi giảm sóc thì hết xệ trong khi 2 cái giảm sóc ko có hiện tượng hư hỏng hay ra dầu.

Xe chủ yếu treo bằng nhíp 1 phần giảm sóc sẽ giảm chấn, không lẽ xe em nhíp có vấn đề và giảm sóc cũng không đồng nhất
hay nhíp bên lái yếu hợn nhỉ? chạy vài tháng, chở hàng rồi check lại.

Dungcaanj

Xe tải
chắc phải vậy. E cứ hôm trước hôm sau lại phải thò tay kéo ghế lên vì em hay đi đường xóc. Khổ thế đấy, đã nặng, lại lùn cứ thích ngồi cao nên vậy cụ ạ.

cái khoản này là cái khoản khó chịu thứ 2 của ranger mà em thấy sau cái khóa cửa
:)), đúng rồi ạ