Ford mondeo

nguyenduc6688

Xe buýt
theo em nếu xe còn đẹp và cụ chủ mua về đi sau bán lại không sợ mất giá thì múc tầm ngoài 700tr là đẹp ợ

taducanh

Xe buýt
Theo em thì Mondeo đời mới của VN thất bại là có nguyên nhân của nó đó, thứ nhất em thấy option không bằng Mondeo cũ 2005,kể cả 2003.Lý do vì hạ giá thành nên con Mondeo của Ford VN nó cũng cắt quá nhiều thứ khiến cho Mondeo trở thành con xe hạng ruồi như Altis, bảng taplo: đồng hồ.. thì lấy luôn của Focus lắp vào..etc.Nói chung nó giống con Focus thân Mondeo thì đúng hơn.Đi Mon mới em thấy không sướng như Mon cũ về độ đầm và bốc do cái động cơ 2.3 đó. Thế nên trong tầm giá em nghĩ Mondeo không phải là rẻ. Tất nhiên em công nhận đi Mondeo hơn Altis, Civic nhưng so với Camry thì cũng kẻ 8 người 10.
Thế nên em nghĩ chúng ta cũng nên đánh giá khách quan.

Chỉnh sửa cuối:

phuht

Đi bộ
Cụ cho em hỏi: Mon 2009 của em sáng ra chạy máy hú hơi to, được khoảng chục phút mới ổn định. Như thế có sao ko cụ? Xe của cụ có thế ko? Em mới mua Mon 2009 nên vẫn còn chưa rõ. Cụ nào biết tư vấn giúp em với. Thank!
Khi mới đề máy, tua máy chừng 1200 rpm, sau chừng 30 giây thôi bác, thì tua máy ổn định ở 850 rpm, là máy chạy idle, khi đó máy mới chạy kép theo hệ thống bơm bôi trơn, và các thứ linh tinh khác, lúc này sự hao mòn máy móc là nhiều nhất đó bác (70%). Nên tập thói quen tắt máy lạnh, quạt trước khi tắt máy, khi đề máy sẽ nhẹ hơn, và để máy chạy idle 2,3 phút trước khi cho xe lăn bánh. Nếu xe bác máy nổ to đến 10 phút thì nên đến hãng kiểm tra cho chắc chắn bác ah.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em lấy Mon của cụ Min206, hôm qua làm chuyến xa xa một chút, trên Giẽ - NB chạy 110Km/h vẫn thấy cái đồng hồ báo 12.6l/100km, ặc ặc...
Vẫn lăn tăn cái đầu đọc DVD cho em nó, các Cụ hội Mon cho em cái PA rẻ nhất để giải quyết cái đầu đọc này, để sử dụng được tất cả các chức năng khác, gồm cả điều khiển trên vô lăng.

Dieu Thao

Xe buýt
Theo em thì Mondeo đời mới của VN thất bại là có nguyên nhân của nó đó, thứ nhất em thấy option không bằng Mondeo cũ 2005,kể cả 2003.Lý do vì hạ giá thành nên con Mondeo của Ford VN nó cũng cắt quá nhiều thứ khiến cho Mondeo trở thành con xe hạng ruồi như Altis, bảng taplo: đồng hồ.. thì lấy luôn của Focus lắp vào..etc.Nói chung nó giống con Focus thân Mondeo thì đúng hơn.Đi Mon mới em thấy không sướng như Mon cũ về độ đầm và bốc do cái động cơ 2.3 đó. Thế nên trong tầm giá em nghĩ Mondeo không phải là rẻ. Tất nhiên em công nhận đi Mondeo hơn Altis, Civic nhưng so với Camry thì cũng kẻ 8 người 10.
Thế nên em nghĩ chúng ta cũng nên đánh giá khách quan.
Em lại thấy Mon 2.3 dáng rất đẹp, máy chất. Có thể ko có nhiều chức năng như 2.5 nhưng em thấy những chức năng đó hầu như thừa, ít khi dùng đến. Mặt khác, có các chức năng đó nên hay bị lỗi hoặc hỏng, chính vì vậy Mon 2,3 đã cải tiến bỏ bớt những chức năng ít sử dụng. Nội thất và ngoại thất Mon 2.3 toát lên vẻ sang trọng. Với em, mặc dù Cam mới giá đắt hơn nhưng em thấy ko chất bằng Mon 2.3.

Dieu Thao

Xe buýt
Khi mới đề máy, tua máy chừng 1200 rpm, sau chừng 30 giây thôi bác, thì tua máy ổn định ở 850 rpm, là máy chạy idle, khi đó máy mới chạy kép theo hệ thống bơm bôi trơn, và các thứ linh tinh khác, lúc này sự hao mòn máy móc là nhiều nhất đó bác (70%). Nên tập thói quen tắt máy lạnh, quạt trước khi tắt máy, khi đề máy sẽ nhẹ hơn, và để máy chạy idle 2,3 phút trước khi cho xe lăn bánh. Nếu xe bác máy nổ to đến 10 phút thì nên đến hãng kiểm tra cho chắc chắn bác ah.
Cám ơn cụ, đúng như cụ nói, mấy hôm rét khi mới khởi động vòng tua hơi cao một chút. Đến hôm nay đã ổn định rồi cụ ạ. Em thật sự hài lòng khi mua Mon 2.3

xe otoo

Xe hơi
hôm nay em cũng tranh thủ đi xem xe mondeo cũ ở 2 showroom rồi mà chưa ưng. Có cụ nào biết chỗ nào bán ko, giá cả hợp lý tý

Kada

Xe tải
hôm nay em cũng tranh thủ đi xem xe mondeo cũ ở 2 showroom rồi mà chưa ưng. Có cụ nào biết chỗ nào bán ko, giá cả hợp lý tý
Cụ mua ở Gara nên xem kỹ, không tin số km được đâu. Giá gara rẻ hơn người dùng nhưng khó đánh giá được chất lượng. Cụ tìm mua của người dùng là ổn nhất.

ATNH

Xe buýt
Mong bà con cô bác, các anh, các chị có kinh nghiệm cho em đánh giá về con Mondeo 2011 cái. Em mún lấy nhưng chưa bít gì về nó cả. Xin cảm ơn!
E chỉ nói đơn giản thôi, phân khúc mondeo cùng với camry, đi ngon hơn camry, teana, mà tiền thì chỉ ngang Altis, nó ăn đứt mấy e Altis bạc tỷ

shininchi

Xe hơi
E chỉ nói đơn giản thôi, phân khúc mondeo cùng với camry, đi ngon hơn camry, teana, mà tiền thì chỉ ngang Altis, nó ăn đứt mấy e Altis bạc tỷ
đến giờ này thì ở VN ko bán Mondeo nữa cụ ợ,,,,tiếc quá. 8-|

THANGCHIP

Xe buýt
Toy tăng giá, Ỉn bồng bềnh biết đi cũng ngót tỷ bạc, mấy em Vios cơm lên mặt. Mon cũ ăn đứt còn phải ngợi làm gì cho hại não cụ ơi

Anhduy Nguyen

Đi bộ
E đi mông 2 năm rồi,xe ngon nhưng cơ cấu ngậm cửa khi xe đi nghiên thì nó báo cửa hở, vào hãng thì vải lúa. Hỏi bên ngoài giá ổ khoá là 1,5 chai nên mua ko các bác?

Anhduy Nguyen

Đi bộ
Bác Gat ới giúp em phát, đặt lại cái chức năng lên 1 chạm của cái kính bên phụ thế nào ? chẳng hiểu thằng ku nhà em nó bấm gì giờ chỉ xuống được 1 chạm còn lên vẫn phải ấn giữ nó mới lên hết, khóa kép thì xuống được nhưng đóng nó lên trừ lại đúng cái cửa đó mới đau chứ x-(
Quay từng cánh lên xuống giữ 10giaay là ok

Anhduy Nguyen

Đi bộ
E đi mông 2 năm rồi,xe ngon nhưng cơ cấu ngậm cửa khi xe đi nghiên thì nó báo cửa hở, vào hãng thì vải lúa. Hỏi bên ngoài giá ổ khoá là 1,5 chai nên mua ko các bác

kia2402

Xe hơi
he he chém tí cho ló oai
ngày xưa cơ quan em lúc nào cũng chỉ toy toy toy cam cam cam, lúc biết em định lấy mondeo ai cũng can, ai cũng khuyên ko nên lấy với những lý do như đi thì sướng nhưng uống xăng ác lắm, đò thay thì đắt lòi tòi phòi mà lại khó kiếm.

đến nay em lấy xe về được 10 ngày và được ngồi xe em thì mấy bác đi cam nhập đã bắt đầu thay đổi suy nghĩ. lên xe cái gì cũng thấy khen nào là đầm, nội thất đẹp, âm thanh hay, không bị say, nhiều công nghệ hiện đại, cốp rộng, khoang rộng, nhất là để cạnh mấy con cam nhập của mấy bác ấy thì nuốt chọn mấy con cam nhập luôn...
Chê là tay lái nặng nhưng em thấy tay lái nặng thế nó mới sướng như mấy xe mec và bim cũng nặng thế mà
Chê dáng hầm hố vì mấy bác đấy toàn cuối đầu 4 và đầu đầu 5 rồi mới thấy thế chứ em mới 30 thì thấy quá ok

em không lấy nhận xét của em nói cho bác mà toàn là nhận xét của người khác cho nó công bằng.
đôi chút ý kiến cụ tham khảo
Em đang muốn kiếm một em đời độ 203-204 gì đó. (Loại 2.0-2.5). Các cụ có thể tư vấn giúp e dc ko. Thấy giá đang đăng tầm 230-240 tr

Cảm ơn các cụ nhiều (đây là bài đầutieen củae
Dc viết trên 4r)