Ford MONDEO 2009 "soi" từng centimet !!!

free2joinu

Xe tải
Mông em này chả đẹp bằng em 2005.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Còn cũng nhiều ảnh nữa nhưng >10h rồi, em phải đi ngủ rồi ạh, hẹn các bác ngày mai nhé! Vote em nhiều nhiều đấy...:6::6: em sẽ "bún chả"các bác sòng phẳng ạ!

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
hì..hì...xin lỗi các bác nhé, bữa giờ em bận quá, ko up được thêm ảnh cho các bác chiêm ngưỡng, mong các bác thông cảm cho ạ!Hôm nay em xin tiếp tục ạ!

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các bác đã được "soi" phần đầu, "mông", "mắt" và trái tim "em ấy", còn bây giờ em mời các bác nghía qua nội thất của MONDEO 2009...
Em xin nói thêm là ghế trong xe ngồi rất ôm người, đúng chất xe thể thao nhưng có điều so với người có thân hình tốt thì có lẽ hơi chật. Ford có lẽ cho rằng người Việt mình còn nhỏ con hay sao ấy, em chả biết:^). Bảng điều khiển ốp nhôm trông không tạo được đẳng cấp sang trọng, trông cứ thế nào ấy, ngế da của xe thì ngồi sướng lắm ạ! Nếu không để ý đến bảng điều khiển, nếu là người thân hình không quá to lớn thì ngồi bên trong cảm giác "rất đáng đồng tiền" các bác ạ!

...bên ngoài nhìn vào...

...mở cửa...

...tổng thể...

...ngồi vào ghế...

...zoom vào mặt đồng hồ..

...nghía qua bảng điều khiển trung tâm...

...nhìn cần số mà buồn chút ít, "đất" rộng thế mà không ở cố chụm lại cho "ấm cúng" đây mà...

...nhìn lên trần là thấy khoái rồi...

Chỉnh sửa cuối:

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
...em cũng đã thử đo độ cao của gầm xe so với thông số kỹ thuật của Ford Việt Nam đưa ra, khác nhau hoàn toàn các bác ạ!
Em đo được ít nhất là cao khoảng 20cm, thế mà Ford lại đưa ra là chỉ 12,1cm, thật khó hiểu, có lẽ nhà sản xuất đã đo từ chắn bùn bánh trước xuống nên mới được thông số như xe đua vậy:69:

bàn tay em đấy ạ...giãn hết cỡ đấy, sau về đo lại thì được 21cm...

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
21 đấy là cụ đo cụ thể ở giữa thôi , còn 12.1 là theo tiêu chí khác ;)

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
....các bác ạ, trên Ford MONDEO 2009 lần này có một số điểm mà ắt hẳn các bác cũng đồng ý với em là giá trị, đẳng cấp...của đàn anh MONDEO đi trước không còn được lưu truyền ở thế hệ này, chi tiết nhựa trên xe được bổ sung nhiều hơn....nổi bật ở vị trí ai cũng có thể nhận ra đó là ở...
...hốc hút gió phía dưới cản trước của xe...

...và nơi đặt 2 ống pô kép thể thao, cùng với cảm biến lùi...

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
...ngoài ra, ở phía dưới gương chiếu hậu không còn đèn xi-nhan như thế hệ trước mà thay bằng cửa gió khá nhỏ hẹp, riêng đèn xi-nhan trên gương chiếu hậu vẫn được giữ nhưng đã thiết kế lại..

Chỉnh sửa cuối:

Relaxtech

Xe buýt
mặt được,mông thì quá xấu
Kết luận có vội không bác. Em trông thì thấy là khác hẳn phiên bản cũ, xấu đẹp còn chờ thêm thời gian để cảm nhận, vì em là dân KT xem biểu diễn quần áo thời trang của các hãng nổi tiếng mới nhất chẳng ao giờ cảm nhận được đẹp ngay lúc đó. Nhưng cũng phải ghi nhận là Ford có đầu tư thiết kế Mon 2010.

Jumong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em có quay một clip khi các bác bên Ford Đăk Lăk mở nắp cabo và nổ máy...mời các bác trong OF chiêm nghiệm nhá.
Khi các bác thò đầu vào khoang máy thì tiếng máy không lẫn vào đâu được, còn khi vừa chui ra thì....êm ru!!!
[ame="http://www.youtube.com/watch?v=bVpFGtdLNJo"]http://www.youtube.com/watch?v=bVpFGtdLNJo[/ame]

...còn đây là chìa khóa của em MONDEO, Ford vẫn giữ nguyên kiểu chìa "dao xếp" giống như phiên bản đàn anh trước, kết hợp cùng hệ thống chống khởi động sai chìa và chống trộm đấy ạ!
[ame="http://www.youtube.com/watch?v=atm_HPR6MW8"]http://www.youtube.com/watch?v=atm_HPR6MW8[/ame]

Chỉnh sửa cuối:

dlamtv

Xe buýt
Nhìn trong máy thấy cái chạc 3 của ống luồn dây điện quấn băng dính...chán hẳn.
Hay hãng Ford thay cái chạc 3 nhựa chịu nhiệt.... bằng loại này cho tiết kiệm hở cụ.
...............
Tóm lại tổng thể thì em thấy đẹp nhưng chi tiết thì nom như xe cũ.

ddbin

Xe tải
Kụ chụp ảnh sát quá, xem xong mớ ảnh macro của kụ mắt em lồi hết cả ra vì cái gì cũng to, đến cái logo cũng to tổ bố! :21:

x_trail09

Xe đạp
Bác này chỉ biết đi xe chứ ko biết chụp ảnh,, nhìn phát chán, tức cả mắt.:^)

tuanle

Xe tải
Mondeo đàn anh nào dùng chìa "dao xếp" đâu hả bác??? Mondeo đàn anh 1 chìa có remote, tròn như quả trứng, 1 chìa không có remote

Cái chìa "dao xếp" đó là giống chìa Focus bác ạ

xe365vn

Xe container
đúng là từng cm thật
nhức mắt quá :77: