FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thì nó sạch như xe mới thôi cụ :D
Xe em để ở trong nhà, tối chụp ko đẹp, máy ảnh điện thoại nên càng ko đẹp, khất cụ hôm nào họp thì cụ xem 1 thể nhé :D
Mai cụ đi sinh nhật không nhỉ :)

nguyen_kia

Xe điện
Em có vấn đề nhờ các chuyên gia tự vấn giúp!
Con FL nhà em giờ mỗi lần e ra khỏi xe thì F1 nhà em lại muốn ngồi trong xe nghe nhạc, nên phải để chìa khóa lại. F1 nhà em năm nay 12t, em vẫn dặn là ko được tí toáy gì, kéo phanh tay, nhưng em vẫn lo quá các cụ ạ. Các cụ có cách nào mà e cầm chìa khóa mà F1 nhà em vẫn có thể mở FM, CD nghe đc ko ah.

hat65

Xe điện
Con FL nhà em giờ mỗi lần e ra khỏi xe thì F1 nhà em lại muốn ngồi trong xe nghe nhạc, nên phải để chìa khóa lại. F1 nhà em năm nay 12t, em vẫn dặn là ko được tí toáy gì, kéo phanh tay, nhưng em vẫn lo quá các cụ ạ. Các cụ có cách nào mà e cầm chìa khóa mà F1 nhà em vẫn có thể mở FM, CD nghe đc ko ah.
12 tuổi biết sợ rồi. Cụ cấm nghịch ô khóa thi phải biết nghe lời chứ.

3convit

Xe điện
Cứ in bốc thì chả mua bán đc đâu, phải đến xem tận nơi mới đc.
Em chỉ trả giá sau khi xem xe, chả bao giờ đàm phán giá mà ko nhìn thấy hiện vật cả :D
Bẩm cụ, đã xong rồi ạ. Gọi đúng k/n là đã bán.
Huhuhu.

matmo

Xe tăng
Cụ phức tạp vấn đề rồi. 1 cái máy nghe nhạc cá nhân dùng pin chắc tầm 1 củ. Vậy là giải quyết tận gốc chuyện của cụ. :D

matmo

Xe tăng
Lão đạp 1 lúc 3 con vịt định cưỡi xe gì đới :))
Ơ, 3convit bán xe rồi à. Không hiểu bán giá bn?
Lúc nào có điều kiện, cụ xe bo chuyển giao công nghệ và kỹ năng đóng gạch cho cháu với nhé!
Nghe bẩu để đạt đỉnh cũng phải mất gạo đi học nhiều đó. :((

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ơ, 3convit bán xe rồi à. Không hiểu bán giá bn?
Lúc nào có điều kiện, cụ xe bo chuyển giao công nghệ và kỹ năng đóng gạch cho cháu với nhé!
Nghe bẩu để đạt đỉnh cũng phải mất gạo đi học nhiều đó. :((
Phải hết số tiền bán con Laser thì các hạ mới đạt đến mức cảnh giới, đẳng cấp B.rồ ạ =))

chungduclan

Xe buýt
Cháu tính thay bộ vành cho Laser deluxe. Cháu chưa thấy cụ nào thay vành cho FL cả. Có cụ nào đã thay rồi cho cháu thông tin với. Cháu thích vành nhiều nan ạ. Ko biết thay vành có phải thay cả lốp ko các cụ? Cháu cảm ơn!

hat65

Xe điện
Cháu tính thay bộ vành cho Laser deluxe. Cháu chưa thấy cụ nào thay vành cho FL cả. Có cụ nào đã thay rồi cho cháu thông tin với. Cháu thích vành nhiều nan ạ. Ko biết thay vành có phải thay cả lốp ko các cụ? Cháu cảm ơn!
Căn bản là vành theo xe cũng chả xấu nên ít người độ, chưa kể lây dờ bản cũ nó trông lành lành nên cũng khó mà độ đẹp dc.
Xe cụ mà phom cũ thì vành là loại nhiều nan nhất rồi còn gì nữa

ThangTocBac

Xe tăng
Bẩm cụ, đã xong rồi ạ. Gọi đúng k/n là đã bán.
Huhuhu.
Cụ 3 convit mua Navara đê, thỉnh thoảng cần chở đất... em mượn hehe
Vậy là sau 3 năm thành lập FLF, 10 thành viên sáng lập hình như chỉ còn Chủ tịch vẫn hơi chậm tiến :D

Chỉnh sửa cuối:

3convit

Xe điện
Lão matmo vừa gọi cho em. Lão ấy bẩu: "anh em tao để rẻ cho mày, sao mày nỡ bán giá cao cho người khác". Chắc lão ấy đòi bia rượu với gà móng đỏ đây mờ.

quang chinh

Đi bộ
xe zace cụ bán bao nhiêu thê cụ

htlongbien

Xe điện

MatizCuChi

Xe hơi
Các bác giúp dùm e với!e có con Laser MT Hiện tại xe đang bị tình trạng đi tầm gần khoảng 10km thì ok nhưng khi đi xa hơn khoảng 20km thì xe sẽ tự dưng tắt máy và không khởi động lại ko dc ạ! Nhưng khi để khoảng 10 phút sau khởi động lại thì bình thường như chưa có gì xảy ra ạ! e đem vào 1 gara thì họ bảo hư bơm xăng và thay bơm xăng khác hết 1,,4tr ạ!nhưng khi thay xog thì e đi về khoảng 15km thì lại bị y như cũ nữa các bác ạ! Thế là e gọi cho chủ gara đó lên làm lại thì lần này ông ấy thay luôn cái lọc thô nữa !cũng thưa với các bác là e vừa thay lọc tinh trong hãng Ford cách đây chưa đầy 6 tháng ạ! Theo cao kiến của các bác thì xe e đang bị bệnh gì ạ? Những lúc chết máy giữa đường e thấy nguy hiểm quá các bác ạ!

htlongbien

Xe điện
Các bác giúp dùm e với!e có con Laser MT Hiện tại xe đang bị tình trạng đi tầm gần khoảng 10km thì ok nhưng khi đi xa hơn khoảng 20km thì xe sẽ tự dưng tắt máy và không khởi động lại ko dc ạ! Nhưng khi để khoảng 10 phút sau khởi động lại thì bình thường như chưa có gì xảy ra ạ! e đem vào 1 gara thì họ bảo hư bơm xăng và thay bơm xăng khác hết 1,,4tr ạ!nhưng khi thay xog thì e đi về khoảng 15km thì lại bị y như cũ nữa các bác ạ! Thế là e gọi cho chủ gara đó lên làm lại thì lần này ông ấy thay luôn cái lọc thô nữa !cũng thưa với các bác là e vừa thay lọc tinh trong hãng Ford cách đây chưa đầy 6 tháng ạ! Theo cao kiến của các bác thì xe e đang bị bệnh gì ạ? Những lúc chết máy giữa đường e thấy nguy hiểm quá các bác ạ!
Cụ không đọc hay không hiểu?
Mời cụ về bên này
http://www.otofun.net/threads/868769-ford-laser-chia-se-kinh-nghiem-tu-van-ky-thuat-sua-chua-su-dung-t5-2015

Trạng thái
Thớt đang đóng