FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

giatminh

Đi bộ
Chào các bác. Em mới cưới 1 em FL 2004 1.8AT và tham gia OF, xin được chỉ giáo.
Các bác cho em hỏi là có bác nào vào garage Auto Newway ở ngay ngã 3 Láng + Yên Lãng (HN) chưa ạ? Không biết giá rổ, chất lượng ở đây thế nào ạ?

Phamtruc

Xe tải
chào các cụ, hôm trước cháu có hỏi các cụ là xe cháu fl 2002 , 1.6 để garanti cả điều hòa 850 mp thì có tiếng cạch cạch dội từ ngoài đi thì không sao , thợ phán do lốc điều hòa kêu thay lốc điều hòa , nhưng may bác chủ gara bảo là nâng lên 9mp thì ok không còn tiếng cạch nữa,nhưng mà chạy ra đường bị òa ga, vệ sinh cổ hút rùi vẫn bị , bực quá, lại để 850 mp ( lại mất 1 ít) chủ nhật cháu đánh xe ra 1 chỗ khác may gặp a thợ a ý nhìn máy rung, a ý chỉnh xong a ý nói cái con vít nhựa ở cổ hút là chỉnh cái bù ga đừng động vào nhiều chỉnh linh tinh là bị òa ga( thảo nào chú thợ trứoc cứ chỉnh con đấy òa ga là phải ) chỉnh con vít gió ở trên , cuối cùng a ý chỉnh mất 30 giây chủ gara lấy 50k bây giờ để cả điều hòa hơn 9mph 1 chút máy im phăng phắc im ro không còn tiếng dội cạch cạch vào nữa, tóm lại là ok đã biết cái bệnh òa ga của fl là thế nào, hì, mấy hôm bực mình không tìm ra nguyên nhân. bây giờ cháu phóng phe phé không lo bị âm thanh cạch cạch nữa,hì, chúc các cụ thượng lộ bình an

Tuan Son

Xe hơi
chào các cụ, hôm trước cháu có hỏi các cụ là xe cháu fl 2002 , 1.6 để garanti cả điều hòa 850 mp thì có tiếng cạch cạch dội từ ngoài đi thì không sao , thợ phán do lốc điều hòa kêu thay lốc điều hòa , nhưng may bác chủ gara bảo là nâng lên 9mp thì ok không còn tiếng cạch nữa,nhưng mà chạy ra đường bị òa ga, vệ sinh cổ hút rùi vẫn bị , bực quá, lại để 850 mp ( lại mất 1 ít) chủ nhật cháu đánh xe ra 1 chỗ khác may gặp a thợ a ý nhìn máy rung, a ý chỉnh xong a ý nói cái con vít nhựa ở cổ hút là chỉnh cái bù ga đừng động vào nhiều chỉnh linh tinh là bị òa ga( thảo nào chú thợ trứoc cứ chỉnh con đấy òa ga là phải ) chỉnh con vít gió ở trên , cuối cùng a ý chỉnh mất 30 giây chủ gara lấy 50k bây giờ để cả điều hòa hơn 9mph 1 chút máy im phăng phắc im ro không còn tiếng dội cạch cạch vào nữa, tóm lại là ok đã biết cái bệnh òa ga của fl là thế nào, hì, mấy hôm bực mình không tìm ra nguyên nhân. bây giờ cháu phóng phe phé không lo bị âm thanh cạch cạch nữa,hì, chúc các cụ thượng lộ bình an
Chúc mừng cụ nhé. Hihi

halong_fun

Xe tải
cụ ơi cụ mô tả cụ thể em hiện tượng òa ga với, hình như xe em cũng đang bị, em lại cứ để thế chạy 1 thời gian rồi, xe em số 1 2 thấy yếu, 3 4 5 bình thường, khi đi 3 4 5 không ga thấy vẫn chạy phăm phăm, có phải vậy k ạ? với lại dừng xe có điều hòa vòng tua toàn 1000 đến 1100 thỉnh thoảng lắm mới thấy nó về 8 900 thế là thế nào nhỉ. tại em thấy xăng ăn không nhiều hơn trước nên cứ để thế đi

Phamtruc

Xe tải
Cụ để xe chế độ N ga vù 1 phát nhả ra xem đồng hồ tua máy có trả về ngay không là biết ngay,về sau cháu để không bật điều hoà là 800mp còn bật điều hoà là hơn 900mp đi bây giờ thích lắm cụ ạ

htlongbien

Xe điện
Cụ để xe chế độ N ga vù 1 phát nhả ra xem đồng hồ tua máy có trả về ngay không là biết ngay,về sau cháu để không bật điều hoà là 800mp còn bật điều hoà là hơn 900mp đi bây giờ thích lắm cụ ạ
Vòng tua nên lim ở mức đều đều 850, lốc điều hòa Laser có kêu cũng là 1 trong những bệnh muôn thủa nhé mấy cụ

Phamtruc

Xe tải
Vòng tua nên lim ở mức đều đều 850, lốc điều hòa Laser có kêu cũng là 1 trong những bệnh muôn thủa nhé mấy cụ
Bác nhầm ý e,lốc tiếng lanh tanh e ko nói,tiếng cạch cạch dội vào tappi bác nhé khi đỗ đèn xanh đèn đỏ chỉnh hết cái đấy mới nói,cái đấy là do để vòng tua máy thấp bác ạ,cháu cũng mất bao ngày tham khảo

halong_fun

Xe tải
à à, xe em có tiếng lanh tanh, bệnh chung là yên tâm rồi, cứ để thế đi thôi k có biện pháp khắc phụ các cụ nhỉ?

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Vậy cụ show cái ảnh cục pin đó lên chứ nhỉ? Pin có đúng chủng loại không? Loại pin gì, dung lượng bao nhiêu mA, thời gian lưu kho của pin đã bao lâu...nếu cụ nghi ngờ pin lởm thì nên thay pin hịn hơn....còn cụ hỏi như trên thì em nghĩ là do mạch remote bị rò do bẩn, ẩm...nên hao pin thôi.
Đúng ý e muốn thắc mắc là như vậy đó ạ, để e thay pin xịn rồi ra thợ kiểm tra mạch remote luôn ạ, thank cụ.

foles71

Xe đạp
Các cụ nhà fl giúp e với. Em vừa thay 4 quả lốp mít, đi êm lắm nhưng mấy hôm nay có một chú muỗi đột nhập vào trong xe, nhiều lúc đi đâu dó nó lạichêu ngươi e khó chiu quá. Thỉnh thoảng nó đâm vòi vào chân e phát e đã không thèm chấp rồi ( mình là dàn ông ma!) Nhưng mỗi khi đang vi vu trên đường ngắm những cánh đồng xanh bát ngát....mà cứ thấy tiếng nó bay vo ve ở trong gầm ghế phụ thì e lại thấy bực hết cả mình ( e vốn ghét tiếng ồn). Mong các cụ giúp e cách để truc xuất con muỗi gây phiền ra khỏi xe e để trả lại e sự thanh bình tĩnh lặng vốn có xưa nay mỗi khi trên đường dài. Xin chân thành cảm ơn các cụ và chúc gia đinh fl manh khỏe lái xe an toan!

Tuan Son

Xe hơi
Các cụ nhà fl giúp e với. Em vừa thay 4 quả lốp mít, đi êm lắm nhưng mấy hôm nay có một chú muỗi đột nhập vào trong xe, nhiều lúc đi đâu dó nó lạichêu ngươi e khó chiu quá. Thỉnh thoảng nó đâm vòi vào chân e phát e đã không thèm chấp rồi ( mình là dàn ông ma!) Nhưng mỗi khi đang vi vu trên đường ngắm những cánh đồng xanh bát ngát....mà cứ thấy tiếng nó bay vo ve ở trong gầm ghế phụ thì e lại thấy bực hết cả mình ( e vốn ghét tiếng ồn). Mong các cụ giúp e cách để truc xuất con muỗi gây phiền ra khỏi xe e để trả lại e sự thanh bình tĩnh lặng vốn có xưa nay mỗi khi trên đường dài. Xin chân thành cảm ơn các cụ và chúc gia đinh fl manh khỏe lái xe an toan!
Chắc do cụ thay lốp mit, xe êm quá mới nghe thấy tiếng muỗi đấy:)). Cụ đừng cho nó đốt, vài ngày là nó chết đói thôi

hubugi

Xe buýt
V2 em vừa rồi có tiếng uỵch, uỵch. Chạy chậm thì nó chậm, chạy nhanh thì không còn nghe thấy nữa. Ra gara thì hóa ra 1 lốp trước bị chửa. Nó là lốp cái. Em đành thay luôn cả đôi = lốp đực. Thế là xong!

Thanhsla

Xe đạp
các bác ơi cần số sàn của các bác có bị rung ko ah.

huonglong611

Xe buýt
các cụ nhà mình cho em hỏi tý xe em chỉnh đèn pha( chiếu xa) mà khó quá bên phụ bật ban đêm nó cứ cụp xuống đi đêm khó chịu quá cụ nào biết chỉnh tư vấn hộ em tý.

Trạng thái
Thớt đang đóng