FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangbachkhoa

Xe hơi
http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Laser--2003-267820.html
con này chủ cũ bán 265 hay 2 tăm7,giá buôn này ai giám mua không?
Cụ cứ thả phát 2 tăm 85 đi rồi bóng bàn với chủ xem(ùh thì lấy về 2 tăm 7, cũng sơn sửa mông má chả đến 10 củ). Tết nhất anh em thợ ai mà chả muốn bán thu vốn về, để qua tết giá lại khác. Giá này Ma nó mua dù có ngon đến mấy AT thì may gặp ai máu. Xe này em nhìn rất quen k biết phải tên Công ty không, chủ thứ 2 k biết phải ở Hà Đông và làm công an k, trần xe đánh bàn chải xù hết

luu.vinh1982

Xe hơi
Đã p.m cụ. Có sđt của cụ rồi. Cụ hôm nào về Tết đấy. Em chắc phải 29 mới về.

Vầng em chỉ nửa Thái còn Nguyên phần nhiều hi. Em Rót rượu sẵn mời cụ qua bách khoa hoặc Ngã Ba Bắc Nam để đến tết em e là hơi lâu :)) . Cụ rảnh lúc nào thì alo 0915812878. Cụ cứ qua em còn mách cho cụ mấy đường tắt đi cao tốc về quê cực nhanh :P

Thanhsla

Xe đạp
Các bác cho em hỏi giá của chữ laser là bao nhiêu nhỉ.. của em bị gẫy chữa L cần thay.

DoKhanh

Xe tải
Các Cụ tư vấn giúp Em với tình hình con FL 1.6 của Em có hiện tượng giật khi tăng ga vào gara thợ bảo thay Bugi chính hãng sẽ hết Em đã thay cả 4 con hết 1tr nhưng chỉ vài hôm lại bị, bây giờ thợ lại bảo phải sửa hoặc thay cổ ga hết khoảng 4tr5, tết nhất đến nơi rồi mà cứ thế này thì hết tiền tết mất Các Cụ có kinh nghiệm cho hướng xử lý với ạ.

Phamtruc

Xe tải
các cụ chỉ cháu cái xe cháu FL 1.6 hnay rảnh di kiểm tra tháy 2 cục cao su chân máy bị hỏng cháu thay xong bây giờ chạy bị ù, thế là sao ạ, cháu cảm ơn

hat65

Xe điện
các cụ chỉ cháu cái xe cháu FL 1.6 hnay rảnh di kiểm tra tháy 2 cục cao su chân máy bị hỏng cháu thay xong bây giờ chạy bị ù, thế là sao ạ, cháu cảm ơn
Có thể chân máy ko tốt nên bị vậy. Giờ cụ thử cách này xem có đỡ ko nhé. Cụ cho xe lên cầu và ngồi trong xe, yêu cầu thợ nới lỏng hết các ốc bắt chân máy ( nếu có thể thì lắc qua lắc lại chân máy). Cụ nổ máy rồi ga to lên vài phát rôì để máy nổ ở chế độ garang ty và siết chặt các ốc lại.
Cẩn thận hơn thì tháo mấy cái chân mới thay ra rồi lắp lại, yêu cầu thợ chú ý khi lắp ốc thì xỏ vào nhẹ nhàng, nếu ốc nào lệch hoặc khó lắp phải tìm nguyên nhân để xử lý

halong_fun

Xe tải
Các Cụ tư vấn giúp Em với tình hình con FL 1.6 của Em có hiện tượng giật khi tăng ga vào gara thợ bảo thay Bugi chính hãng sẽ hết Em đã thay cả 4 con hết 1tr nhưng chỉ vài hôm lại bị, bây giờ thợ lại bảo phải sửa hoặc thay cổ ga hết khoảng 4tr5, tết nhất đến nơi rồi mà cứ thế này thì hết tiền tết mất Các Cụ có kinh nghiệm cho hướng xử lý với ạ.
qua gara khác đi bác, hoặc vào hãng kiểm tra rồi ra ngoài sửa, 4 con bugi 1 triệu là đắt

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Hồi trước e cũng thay bugi rồi thỉnh thoảng đang đi nó giật cái như mắc nghẹn. Kinh nghiệm xe cũ k nghe mấy ông gara bàn, đang yên đang lành cứ để thế mà đi.

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Các cụ cho e hỏi xe e bị phanh kêu, cứ rà phanh là kêu. Thợ kiểm tra má phanh còn ngon, đánh nhám bảo dưỡng đc 1 thời gian giờ lại kêu. Cụ nào có cách khắc phục hiện tượng này chỉ e với!

DoKhanh

Xe tải
Hồi trước e cũng thay bugi rồi thỉnh thoảng đang đi nó giật cái như mắc nghẹn. Kinh nghiệm xe cũ k nghe mấy ông gara bàn, đang yên đang lành cứ để thế mà đi.
Các Cụ có địa chỉ nào uy tín không chỉ em với đi khó chịu quá ạ.

hat65

Xe điện
Các cụ cho e hỏi xe e bị phanh kêu, cứ rà phanh là kêu. Thợ kiểm tra má phanh còn ngon, đánh nhám bảo dưỡng đc 1 thời gian giờ lại kêu. Cụ nào có cách khắc phục hiện tượng này chỉ e với!
Cái này là do chất liệu má phánh nó ko hợp với đĩa nên kêu thôi

nguyen_kia

Xe điện
Xe của cụ khả năng bị trục trặc phần điện cao áp. Có thể đầu tiếp xúc ko tốt, bẩn, han rỉ,.... Cụ tháo cao áp, đầu bugi ra ktra!

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Cái này là do chất liệu má phánh nó ko hợp với đĩa nên kêu thôi
Nghe chưa thuyết phục lắm cụ nhỉ, đĩa phanh thì e nghĩ nó như nhau, chả nhẽ thằng sx má phanh nó dở hơi đi làm cái má phanh k hợp. Còn bác có biết có cái loại má nào mà nó phù hợp để lắp vào chắc chắn nó k kêu k chỉ e với ạ.

hat65

Xe điện
Nghe chưa thuyết phục lắm cụ nhỉ, đĩa phanh thì e nghĩ nó như nhau, chả nhẽ thằng sx má phanh nó dở hơi đi làm cái má phanh k hợp. Còn bác có biết có cái loại má nào mà nó phù hợp để lắp vào chắc chắn nó k kêu k chỉ e với ạ.
Nó là thực tế đấy cụ ợ. Còn loại nào thì các cụ gara nào mà tinh tế mới biết đc vì các cụ ấy mới có điều kiện thử nghiệm trên xe cuả khách. Còn ko cụ vào hãng mua má phanh chính hãng may ra hết

lomo11

Đi bộ
Em chào các cụ
em mới cưới vợ hôm qua và đang đưa nàng đi shopping, nhân dịp 14/2 em định tặng nàng quả lốp mới làm quà.
xin kính nhờ các cụ chỉ giáo dùm em tọa độ để em có thể mua quà làm hài lòng nàng với ạ. Em ở Hà Nội ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Chim Sâu

Xe buýt
Cuối 2003 thì fvn cho ra bản facelist khác calang, cản trước, sau, đèn trước, sau, lazang trên 1.6 và 1.8 đồng thời có thêm bản at
Vậy theo như cụ nói thì cuối năm 2003 mới ra bản ca lăng ngang, và cuối năm mới có bản số tự động à? vậy tại sao con của em đăng ký 6/2003 mà lại là ca lăng ngang, và là số tự động?

quangbachkhoa

Xe hơi
Cụ sơˋ mai ơ sau xem co´ bị nóng k. Nhiều khi do dây tưˋ phanh tay k nhả hết nên kêu rít tức laˋ hơi bị bo´phanh khi chạy trường hợp này chỉ nhả dây phanh tay ra ti´ giật vài phát lại ngon.Cụ xem kêu đằng sau hay trước

Trạng thái
Thớt đang đóng