FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tqh

Xe hơi
Đứt dây hoặc cháy cầu chì, mất mát..hộp điều khiển, đánh xe qua em xử lí cho.
Em cảm ơn cụ, em sẽ tự kiểm tra theo hướng cụ chỉ bảo, nếu không được cụ giúp em với nhé. (Tính em nó lại thich lọ mọ, khổ thế đấy ạ.)

H2Q

Xe tải
Quạt gió sau dàn nóng và két nước làm mát ah cụ?
vâng ạ, nó có 2 quạt, bình thường bật điều hòa thì chạy 1 quạt, 1 quạt phải nóng máy nó mới chạy, cụ bảo thợ kiểm tra 2 xem nhé, thợ nhà em giải thích vì chết 1 quạt làm tăng áp suất hay cái gì đại loại thế; tháo ra thay chổi than lắp vào được khoảng tháng nay không thấy kêu ca gì nữa cụ ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ mua ở đâu đấy ạ?
alo cho mấy bác cung cấp phụ tùng Ford thôi, bây giờ dễ mà
Mọi khi thường mua linh tinh của cụ Du phụ tùng ford.
Cái này em mua của cụ khác tên là Dũng cũng bán phụ tùng Ford (mua thử cái xem service thế nào :D), cụ này trụ sở ở Hà Đông, ĐT 0985028139, website: http://phutungford.vn.
Nếu thích cụ thử xem.

Bình BBer

Xe đạp

Chào Cccm :)
Em là mem mới và còn ít tuổi nay có một chuý vấn đề xin chỉ giáo ạ!
Nhà em có con ford laser 2003 gì đó
+ Phía bánh trước bên lái khi đi có tiếng kêu kít kít
+ Bô xe có tiếng kêu rất khó chịu như có vạt gì trong đó.
Mong Cccm tư vấn cho em vấn đề bánh trước bên lái sử lý ntn và bô xe sử lý ra sao có phải thay không, thay hết bao nhiêu tiền ạ
Em xin cám ơn Cccm :!

Chỉnh sửa cuối:

Chào Cccm :)
Em là mem mới và còn ít tuổi nay có một chuý vấn đề xin chỉ giáo ạ!
Nhà em có con ford laser 2003 gì đó
+ Phía bánh trước bên lái khi đi có tiếng kêu kít kít
+ Bô xe có tiếng kêu rất khó chịu như có vạt gì trong đó.
Mong Cccm tư vấn cho em vấn đề bánh trước bên lái sử lý ntn và bô xe sử lý ra sao có phải thay không, thay hết bao nhiêu tiền ạ
Em xin cám ơn Cccm :!
Cái này cụ ktra lại cả bô xem.xe em khi mới mua cứ tưởng chủ cũ nó đam mê sport nên độ. Mỗi khi đi ga lên nghe như công thức 1. nào ngờ khi đi ktra nó mọt thủng xung quanh cổ bô. Phần từ cổ bô nối với bầu sau cùng. Hàn lại hết 100k giờ êm chết đi được. Hôm trước đi ăn phở vì ngáo quá quên ko tắt máy.khi ăn xong ra ngồi lên xe vặn chìa đề thấy sè sè tưởng phải gọi cứu hộ nào ngờ quên ko tắt máy. Kể lại cũng thấy xấu hổ vì ngáo quá

Cái này cụ ktra lại cả bô xem.xe em khi mới mua cứ tưởng chủ cũ nó đam mê sport nên độ. Mỗi khi đi ga lên nghe như công thức 1. nào ngờ khi đi ktra nó mọt thủng xung quanh cổ bô. Phần từ cổ bô nối với bầu sau cùng. Hàn lại hết 100k giờ êm chết đi được. Hôm trước đi ăn phở vì ngáo quá quên ko tắt máy.khi ăn xong ra ngồi lên xe vặn chìa đề thấy sè sè tưởng phải gọi cứu hộ nào ngờ quên ko tắt máy. Kể lại cũng thấy xấu hổ vì ngáo quá
À còn cái phần ken két kiểm tra lại mấy cái dây dai dẫn động mô tơ phát điện và lốc điều hòa.khi mấy cái dây đai đó cũ, trùng, hoặc thay loại kém chất lượng cũng bị kêu như vậy. Lỗi này ngày xưa em bị ở con vios. Mỗi khi đi nhất là lúc mới nổ máy bật điều hòa thì kêu như lợn chọc tiết.đi một lúc lại hết.

Bình BBer

Xe đạp
Dạ vâng cám ơn Cụ

Duy_GL

Xe đạp
các bác ợ. tình hình e gom gop lắm đc 170tr không dư 1 đồng, e đang cần mua 1 con FL 2002 1.6MT không biết với số tiền này e có đủ khả năng cưỡi e nó về không aj. e ghét cảnh mưa náng lắm lắm rồi các bác ak. giúp e tìm đc 1 cô vợ 2 với... nếu thuâjn buồm xuôi gió e hậu ta sau :)....
hặoc bác nào có xe nào lành lành thì IB e e ghe thăm chơi với ự!!!
mong đc sự giúp sức từ ACE page :!

Duy_GL

Xe đạp
có em FL 1.6 MT nào giá 170t các cụ poss ảnh cho em cưới vk 2 vơi :!

Trạng thái
Thớt đang đóng