FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T5-2015)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluesky1974

Xe tải
Xe cụ hỏng cảm biến abs ở bánh hoặc nhẹ hơn là dây ra cảm biến chập chờn. Khi dèn abd sáng thì hệ thống abs ko làm việc nên phóng nhanh ohanh gấp bánh nó sẽ trjowtj trên đường
Cảm ơn cụ nhiều! em mang ra gara cắm máy vào check nó báo mạch kết nối cảm biến tốc độ phía sau bên trái lỗi. Thợ tháo ra vệ sinh không hết lỗi. đo thử bằng đồng hồ vạn năng thấy nói là phải thay (chắc chết cảm biến). Em chỉ thắc mắc chút sao trong máy test có đủ các hãng và các dòng xe. nhưng sao trong ford lại không có laser? lúc check phải vào mazda mới được? và không biết như vậy liệu kq có chính xác không ạ?

hat65

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều! em mang ra gara cắm máy vào check nó báo mạch kết nối cảm biến tốc độ phía sau bên trái lỗi. Thợ tháo ra vệ sinh không hết lỗi. đo thử bằng đồng hồ vạn năng thấy nói là phải thay (chắc chết cảm biến). Em chỉ thắc mắc chút sao trong máy test có đủ các hãng và các dòng xe. nhưng sao trong ford lại không có laser? lúc check phải vào mazda mới được? và không biết như vậy liệu kq có chính xác không ạ?
Lây dơ vốn dĩ nó là mazda mà cụ, cụ vào đại lý ford mà mới thành lập thì nó ko trang bị máy or phần mềm cho mấy xe đời cổ đâu

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

thanharc

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe Laser có mùi xăng thì do những đâu được nhỉ? thanks các cụ!

quangbachkhoa

Xe hơi
Xe em mới bị hiện tượng sau: lúc thì nổi đèn abs, đèn phanh tay. em thử chạy 70km/h đạp phanh gấp lết bánh trước bên phụ. nhưng có lúc tự tắt các đèn abs, đèn phanh tay.
Các cụ cho em hỏi xe em bị làm sao cần kiểm tra, thay thế gì ạ? em cần tư vấn gấp cụ nào biết chỉ em với?
Cụ thử phanh cũng chỉ cần chạy đến 30, 40km/h phanh gấp phát là biết(tốt nhất kiếm đoạn đường nhựa có cát phanh thử) 70km/h nguy hiểm quá hí hí...Hình như cứ bánh nào hỏng ABS là bánh đấy lết(em nghe nó kêu xoẹt...)

hat65

Xe điện
Cụ thử phanh cũng chỉ cần chạy đến 30, 40km/h phanh gấp phát là biết(tốt nhất kiếm đoạn đường nhựa có cát phanh thử) 70km/h nguy hiểm quá hí hí...Hình như cứ bánh nào hỏng ABS là bánh đấy lết(em nghe nó kêu xoẹt...)
Baó đèn abs là cả hệ thống abs ko làm việc, cụ phanh mà bánh nào lết là phanh bánh đó tốt chứ ko phải cảm biến abs bánh đó hỏng đâu

bluesky1974

Xe tải
Cụ hat65 nói chuẩn ạ em phanh lết bánh trước bên phụ nhưng cắm máy vào test nó bảo lỗi bánh sau bên lái. em đã thay sensor abs và giờ thì ngon choét với chi phí hết 600k lấy chỗ cụ Du. Cảm ơn các cụ đã quan tâm tư vấn cho em ạ!:D

quangbachkhoa

Xe hơi
Baó đèn abs là cả hệ thống abs ko làm việc, cụ phanh mà bánh nào lết là phanh bánh đó tốt chứ ko phải cảm biến abs bánh đó hỏng đâu
Xe em trước bị hỏng 1 cảm biến ABS sau bên phụ (đồng hồ báo cả ABS cả đèn phanh tay), phanh thì chỉ có bánh sau bên phụ đó lết. Cụ bluesky1974 là bị hỏng cái cảm biến ABS phỏng cụ

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Xe em trước bị hỏng 1 cảm biến ABS sau bên phụ (đồng hồ báo cả ABS cả đèn phanh tay), phanh thì chỉ có bánh sau bên phụ đó lết. Cụ bluesky1974 là bị hỏng cái cảm biến ABS phỏng cụ

Khi abs ko làm việc thì áp lực dầu phanh lên các bánh như nhau. Pittong, má phanh, đĩa ở bánh nào ngon thì bánh đó nhanh trượt hơn, một yếu tố quan trọng nữa là áp suất lốp, độ bám của lốp và mặt đường tại vị trí lốp cũng gây nên độ trượt khác nhau

Puma

Đi bộ
Lời đầu tiên e xin phép chào anh chị em ah. em đã tham gia diễn đàn đã lâu mà chưa post bài lần nào(không biết gì để post). cậm cụi cày cấy nên giờ có đk tậu được xe cỏ Ford lây dơ ( e sẽ post hình sau ah). tuy là xe cỏ nhưng đối với em rất quý. Em xin phép các min, các mod các ace cho em được gia nhập hội.
bia, rượu em đã chuẩn bị mời các cụ ah

KenKen

Xe tải
Chào các bác,
E mới tậu được xe ford laser 1.8MT
Hiện tại đang bị lỗi điên điên là cửa lái khi bấm lên thì nó tự động chạy xuống 1/3
E đã thử reset cửa các kiểu mà không được, bấm lên giữ 5s-10s, thử các thể loại rồi đều kh được, kh hiểu lỗi ở đâu. Chủ trước cũng thay bộ công tắc mới rồi vẫn bị.
Hiện tại phải rút bớt 1 giắc cắm ra thì lên kính được hết nhưng không còn tự động nữa.

Kiyokawa

Xe tải
Chào các bác,
E mới tậu được xe ford laser 1.8MT
Hiện tại đang bị lỗi điên điên là cửa lái khi bấm lên thì nó tự động chạy xuống 1/3
E đã thử reset cửa các kiểu mà không được, bấm lên giữ 5s-10s, thử các thể loại rồi đều kh được, kh hiểu lỗi ở đâu. Chủ trước cũng thay bộ công tắc mới rồi vẫn bị.
Hiện tại phải rút bớt 1 giắc cắm ra thì lên kính được hết nhưng không còn tự động nữa.
Hóng cụ, vì của em ko bị như cụ! đề phòng nó bị!

Trạng thái
Thớt đang đóng