Ford Laser 1.8 MT đời 2002 giá 250T được không các cụ?

at2009

Xe tăng
Cơ quan em chuẩn bị thanh lý 1 em Ford Laser 1.8 MT đời 2002 đã chạy hơn 15 vạn Km rồi, hình thức thì cũng bình thường sứt sát nhiều, mua về chắc phải sửa chữa vào thêm khoảng 20-30 củ mới ngon được. Giá thanh lý khoảng 250 củ. Em nhờ các cụ tư vấn giúp em theo các cụ giá thế có lấy được không ạ. Em xin cảm ơn các cụ!

tuyenvpt

Xe tăng
250 củ + 5 củ quà cáp + 20 củ sửa chữa + 20 củ đổi biển = gần 300 củ, nếu máy móc ngon, màu đen thì gọi là hợp lý thôi cụ ạ.

at2009

Xe tăng
250 củ + 5 củ quà cáp + 20 củ sửa chữa + 20 củ đổi biển = gần 300 củ, nếu máy móc ngon, màu đen thì gọi là hợp lý thôi cụ ạ.
Em tưởng xe cũ đổi biển chỉ mất 2% thuế trước bạ với tiền biển hình như 2T nữa thôi chứ cụ?

Veyron2.0

Xe buýt
Nếu mà xe cq thanh lý giá đấy không rẻ đâu, bác xem có down còn khoảng 220 là vừa (cộng thêm mấy khoản khác vào tính tổng 250 mới đẹp bác nhá) :69::69:

Banduongtantuy

Xe đạp
Em vừa mua 01 cái như thế này: Laser -Ghia 1.8MT - 2003, 60.000Km, giá là 333tr. Bác có thể so sánh. Em thấy đi cũng được, máy Mazda, tiết kiệm xăng, vỏ lâu mọt mục. Quan trọng là đã đâm nhau phát nào chưa, cái này thì hết chữa.

Banduongtantuy

Xe đạp

Gửi bác ít ảnh tham khảo, mã ngoài theo em không phải là yếu tố quan trọng nhất, chỉ cần không mọt là ok.

dang_tim_xe

Xe điện
Em tưởng xe cũ đổi biển chỉ mất 2% thuế trước bạ với tiền biển hình như 2T nữa thôi chứ cụ?
Trước bạ:
- HCMC: 5%
- HN: 6%
- Các tỉnh thành khác: 2%

Mức thuế này áp dụng cho cả xe mới và xe cũ, với xe cũ được tính lại giá theo khấu hao của nhà nước tính.
Lấy biển thì nếu cụ đổi biển mới thì mới cần mất tiền, nếu giữ nguyên biển thì mất tất cả 30K (nộp khi nhận giấy đăng ký mới).

Banduongtantuy

Xe đạp
Đấy, cái xe em 6, 7 tuổi, đầy chỗ mốc meo, xước xát mà sau khi em dọn dẹp lại bóng loáng, nên xe của công ty bác thì chắc bác nắm được lai lịch rồi, không đâm nhau, không vứt ngoài vườn lâu ngày...:^) chỉ cân nhắc giá cả, thủ tục là cứ phang thôi, ngoại hình thì trang điểm lại mấy hồi:69:

at2009

Xe tăng
Đấy, cái xe em 6, 7 tuổi, đầy chỗ mốc meo, xước xát mà sau khi em dọn dẹp lại bóng loáng, nên xe của công ty bác thì chắc bác nắm được lai lịch rồi, không đâm nhau, không vứt ngoài vườn lâu ngày...:^) chỉ cân nhắc giá cả, thủ tục là cứ phang thôi, ngoại hình thì trang điểm lại mấy hồi:69:
Cảm ơn bác đã nhiệt tình. Xe cty em thì em biết lai lịch từ khi mua bác ạ chưa hề đâm nhau, chỉ sứt sát do va quệt thôi nên hình thức không đc đẹp lắm với lại xe cơ quan thì số Km đi cũng hơi nhiều nên chắc khi bảo dưỡng lại cũng phải thay 1 số bộ phận.
Xe bác đẹp thật đấy ạ. Bác làm xe ở đâu có ở Hà Nội không mách cho em cái địa chỉ với ạ

at2009

Xe tăng
Trước bạ:
- HCMC: 5%
- HN: 6%
- Các tỉnh thành khác: 2%

Mức thuế này áp dụng cho cả xe mới và xe cũ, với xe cũ được tính lại giá theo khấu hao của nhà nước tính.
Lấy biển thì nếu cụ đổi biển mới thì mới cần mất tiền, nếu giữ nguyên biển thì mất tất cả 30K (nộp khi nhận giấy đăng ký mới).
Thanks cụ. Cụ cho em hỏi thêm tí nếu xe cũ biển ngoại tỉnh nếu đổi về HN thì áp dụng mức 2% hay 6% hả cụ?

tuyenvpt

Xe tăng
Cứ nộp trước bạ ở HN là 6% cụ nhé.

benq

Xe điện
Kể ra cơ quan mà TL xe giá đó cung hơi chat cụ ah, xe đó tầm 235tr là hợp lý, ông chú e mua đc cũng con xe này đời 2002 màu vàng cát chạy 15vạn giá 210tr. E gạ mua lại mãi ông ấy vẫn k bán, mà e trả 230tr hẳn hoi :21:

Banduongtantuy

Xe đạp
Cảm ơn bác đã nhiệt tình. Xe cty em thì em biết lai lịch từ khi mua bác ạ chưa hề đâm nhau, chỉ sứt sát do va quệt thôi nên hình thức không đc đẹp lắm với lại xe cơ quan thì số Km đi cũng hơi nhiều nên chắc khi bảo dưỡng lại cũng phải thay 1 số bộ phận.
Xe bác đẹp thật đấy ạ. Bác làm xe ở đâu có ở Hà Nội không mách cho em cái địa chỉ với ạ
Bác cứ mua xe đi, nếu mua được em chỉ chỗ cho, họ làm tốt lắm, nếu xe bác không đâm nhau, không mọt nhiều chỗ thì ba cái vụ ngoài da là quá vặt vãnh, qua đây lại đẹp long lanh (em không muốn post mấy cái ảnh xe em khi chưa làm đâu ạ, xấu hổ lắm :redface:) sở dĩ em nhấn mạnh chi tiết phải nắm rõ lai lịch xe hoặc nhờ thợ xem xe (thậm chí phải là thợ tinh ý, biết về sơn gò) thì hãy mua. Chỉ vì có thằng bạn làm việc ở gara này mà em qua lại đây nhiều, chính vì thế em mới được chứng kiến nhiều quả phục hồi xe tai nạn tài tình của gara này, đâm nhau bét nhè tưởng bán cân mà họ làm lại cứ như là không có gì xảy ra vậy:77:. Khách mua xe, nếu không phải thợ siêu, không được "lột trần ra xem " hoặc không được đánh lên cầu thì hẳn nhiên là ôm nợ, nghĩ là múc được cái xe rẻ mà hóa quá đắt (Khả năng này cao vì bác đi xem xe thì bật nắp capo, mở cốp, nhòm ngó nổ máy chạy thử là cùng chứ "ông không mua thì thôi, mời ông lượn chứ ông là ai mà đòi tháo cái này cái nọ ra xem" phỏng ạ). Chuyện đắt rẻ cũng tương đối, mà đôi khi mua cái xe mình biết rõ về nó thì trả thêm một ít cho sự yên tâm cũng là điều nên xem xét. Bác mua xe second hand thì chắc chưa đại gia đến độ "cứ quất đi, đáng bao nhiêu" phải không ạ.
Chúc bác thắng thầu giá rẻ xe tốt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

teapot

Xe buýt
Cty kụ chủ thớt ở chỗ nào để em tham gia đấu giá với ợ!!!:69:

at2009

Xe tăng
Bác cứ mua xe đi, nếu mua được em chỉ chỗ cho, họ làm tốt lắm, nếu xe bác không đâm nhau, không mọt nhiều chỗ thì ba cái vụ ngoài da là quá vặt vãnh, qua đây lại đẹp long lanh (em không muốn post mấy cái ảnh xe em khi chưa làm đâu ạ, xấu hổ lắm :redface:) sở dĩ em nhấn mạnh chi tiết phải nắm rõ lai lịch xe hoặc nhờ thợ xem xe (thậm chí phải là thợ tinh ý, biết về sơn gò) thì hãy mua. Chỉ vì có thằng bạn làm việc ở gara này mà em qua lại đây nhiều, chính vì thế em mới được chứng kiến nhiều quả phục hồi xe tai nạn tài tình của gara này, đâm nhau bét nhè tưởng bán cân mà họ làm lại cứ như là không có gì xảy ra vậy:77:. Khách mua xe, nếu không phải thợ siêu, không được "lột trần ra xem " hoặc không được đánh lên cầu thì hẳn nhiên là ôm nợ, nghĩ là múc được cái xe rẻ mà hóa quá đắt (Khả năng này cao vì bác đi xem xe thì bật nắp capo, mở cốp, nhòm ngó nổ máy chạy thử là cùng chứ "ông không mua thì thôi, mời ông lượn chứ ông là ai mà đòi tháo cái này cái nọ ra xem" phỏng ạ). Chuyện đắt rẻ cũng tương đối, mà đôi khi mua cái xe mình biết rõ về nó thì trả thêm một ít cho sự yên tâm cũng là điều nên xem xét. Bác mua xe second hand thì chắc chưa đại gia đến độ "cứ quất đi, đáng bao nhiêu" phải không ạ.
Chúc bác thắng thầu giá rẻ xe tốt.
Em cảm ơn bác. Xe thì em biết rõ nguồn gốc lai lịch ạ. Được bác động viên chắc em quyết mua thôi, em mơ 4B từ lâu rồi mà chưa có điều kiện bác ạ. Lúc đó chắc phải nhờ đến bác chỉ chỗ sửa xe đấy ạ. Em sẽ mời bác (b) sau nhé. Em chỉ biết lên xe là chạy thôi chứ gà mấy vụ sửa xe lắm bác ạ.

at2009

Xe tăng
Cty kụ chủ thớt ở chỗ nào để em tham gia đấu giá với ợ!!!:69:
Nếu cty em tổ chức đấu giá em sẽ ới cụ. Nhưng đây là xe sếp em thanh lý đổi xe mới chắc chắn là xe cũ để lại nội bộ cho người trong cty thôi ạ. Nếu trong cty không có ai mua thì mới bán ra ngoài cụ ạ. Giá trên mới chỉ là sếp em nói vui thế chứ chưa chốt hạ, có khi hôm nào em mời ông ấy đi uống bia cao hứng lên có khi còn bán rẻ cho em 200 củ thì ổn đấy cụ nhỉ:)

dang_tim_xe

Xe điện
Nếu cty em tổ chức đấu giá em sẽ ới cụ. Nhưng đây là xe sếp em thanh lý đổi xe mới chắc chắn là xe cũ để lại nội bộ cho người trong cty thôi ạ. Nếu trong cty không có ai mua thì mới bán ra ngoài cụ ạ. Giá trên mới chỉ là sếp em nói vui thế chứ chưa chốt hạ, có khi hôm nào em mời ông ấy đi uống bia cao hứng lên có khi còn bán rẻ cho em 200 củ thì ổn đấy cụ nhỉ:)
Quá ổn nếu là 200.:69::69::69:

namrebel

Xe hơi
Ấy! Đừng!
Giá đấy quá chát!
Hôm vừa rồi em vừa xem 1 em Ford Laser 1.8 (2002) chạy 6,8 vạn, đẹp đừng hỏi luôn. Mợ ấy đòi 300 triệu em còn không mua nữa là. Xe biển HN, chính chủ, Bác nhìn thấy con này thì chắc là không chê được câu nào. Phải nói đẹp từng milimet luôn. Chứ sứt sẹo lung tung chạy 15 vạn xe công thì không thể bằng. Bác có nhu cầu xem xe alo cho em, em hẹn mợ ý cho. Chắc tầm 290trieu gì đó là mợ ý bán thôi. Xe này tư nhân nhé, không thợ thuyền gì đâu. Bác nào tài thương thuyết có thể mua được rẻ hơn đấy. Chúc bác tìm được xe ưng ý!