FORD Khuyến mãi lớn trong tháng 6

vanhai0850

Xe tăng
Kích cầu thế này có ăn thua gì k đây???

Loipham

Xe buýt
Ford chậm chân để mất thêm thị phần càng ngày càng nhiều. Nay làm mấy cái gói kích cầu bỗng dưng lợi bất cập hại... Chẳng hiểu mấy Ông tư vấn cho lãnh đạo ra sao mà luôn làm Ford mất điểm, mất danh và mất mặt mãi vậy....

binhduydo

Xe tải
For có thông báo giá trên đến Cơ quan Thuế để tính LPTB không vậy?
Thông báo cho toàn bộ các chi cục thuế để tính thuế cho các cụ theo giá khuyến mại trên. Nhưng đợi vài hôm nữa vì hôm nay(6/6) công văn chưa tới nơi

kiki257

Xe máy
Các bác 4 cứ ngồi đó mà mơ với mộng. Khi không bán được hàng thì hạ giá là chuyện phình phường có gì là lạ đâu?
Mấy tuần trước khi một số người đều nói 4` sắp giảm giá thì chính các bác sales nhà 4` cũng nói là ko có chuyện đó đâu, vậy mà bây giờ vẫn phải giảm đấy.
Ko bán được hàng thì phải chấp nhận bán lỗ hoặc hòa vốn để mà đẩy hàng đi sớm đỡ chật kho. Nói thật có giảm thêm 50 củ nữa 4` vẫn lãi vật vã ra đấy ko chết được đâu mà lo. Hơn nữa khi bán hàng ra được thì các bác đại lý mới có cửa mà ăn ở mảng service chứ.

Mình vẫn bảo lưu quan điểm đến tháng 8 4` chắc chắn hạ tiếp giá sốc để kích cầu 50 củ / mỗi dòng xe.
Công nhận bác này có những quan điểm rất hợp lòng dân nhé. Chắc chắn là ngta đầu tư hàng nghìn tỷ để sản xuất ra một sản phẩm thuộc hàng top đầu mơ ước của người dân VN mà lại ko lãi to lãi tướng, cho nên e cũng đồng ý quan điểm là Ford rất thông minh, tăng giá sau đó giảm giá thì vẫn là mốc giá cũ thôi, anh em mình lại tưởng đc hời mà nhẩy cồ cồ lên. Bây giờ đang là thời kỳ chuyển từ khách tìm mua xe sang xe tìm bóng khách, cho nên ae cứ bình tĩnh mà chờ thêm tình hình xem sao, xem sau khi Ford giảm giá thì các hãng xe khác sẽ phản ứng sao đây, "tọa sơn quan hổ đấu" chắc chắn sẽ lắm trò hay. Các bác cứ chờ mà xem, em nói đúng thì Voka em nhé

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Nói gì thì nói Ford vẫn là một thương hiệu hàng đầu, Ford giảm giá mạnh tay thì các hãng khác cũng phải giảm giá theo, người tiêu dùng được lợi. Được nhà nước bảo hộ các hãng xe nội địa ăn dày quá, giảm thế chưa ăn thua.
Chính sách bảo hộ của Nhà nước đối với các liên doanh trong nước hiện tại chắc chắn là lên đến đỉnh điểm rồi, không thể ra thêm chính sách bảo hộ nào hơn được nữa nên giá xe thời điểm hiện tại cũng đã là đỉnh điểm. Từ nay tới 2018 giá xe trong nước sẽ chỉ có giảm và giảm, lộ trình giảm thuế theo WTO cũng đã bước vào thực thi giảm dần theo từng năm.
Nhà em dự là 5 năm nữa thị trường ô tô Việt nam cũng sẽ tương đồng như các nước trong khu vực - ngoài đường chạy toàn xe nhập :D:D:D

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Hết giá thật không cụ?
Một con xe sản xuất (nói sản xuất cho oai chứ thực ra là lắp ráp) trong nước đắt gần gấp 3 lần 1 con xe nhập khẩu trong khi chất lượng, option thì quá tệ, thuế nhập khẩu linh thấp mà sao xe liên doanh lại đắt như vậy? Chẳng qua là người tiêu dùng Việt nam quá dễ dãi lại đang thời kỳ người dân đua nhau sở hữu ô tô (giống như xe máy trước đây) nên các hãng thi nhau làm giá thị trường.
Với chất lượng xe như hiện nay em dự là các hãng xe liên doanh nói chung và Ford nói riêng giảm giá tiếp 40% nữa vẫn có lãi khủng. Hồi Honda với vào Việt nam em nghe đồn họ định sản xuất và bán CIVIC với giá từ 12k - 16k Obama.

Hết giá rồi cụ ơi, đừng mong chờ gì nữa. Đây đã có sự hỗ trợ rất nhiều từ Ford và Đại lý mới được chương trình thế này. Các cụ cứ chờ như kiểu đi buôn Vàng thế này thì còn lâu mới mua được xe giá tốt.

Loipham

Xe buýt
Nhà em thì cho là khác cơ cụ ạ. Mấy cha "chén được ba/ chiến lược gia" của Ford làm vậy là thất sách chứ đâu phải thượng sách.
1. Trong khi thị phần còn thấp, sản phẩm chưa được ưa chuộng (chưa định vị trong tâm tưởng khách hàng) tại Vịt (người Vịt thích Toy hơn Ford trong cùng phân khúc), thì Fò "làm tình" tăng giá - Ford mất thêm khách.
2. Trong khi thị trường được dự đoán sẽ "ảm đạm" trong ngắn hạn, Ford " làm phát lên giá trong ngỡ ngàng" - Phò càng mất điểm, trong khi người tiêu dùng đang lưỡng nự chờ giá và chính sách mới.
3. Trong khi thị trường đang "đóng băng""làm tội" xuống giá - Ford mất điểm tiếp với thị trường (ế quá nên xuống giá xả kho) đồng nghĩa "của ế là của ôi".
4. Do vậy mấy cha "chiến lược gia" của Fò Vịt có thể gọi là "chén được ba"/ (ăn thịt cha hay làm thịt cha/ giết chết Ford vịt trong nay mai).
Công nhận bác này có những quan điểm rất hợp lòng dân nhé. Chắc chắn là ngta đầu tư hàng nghìn tỷ để sản xuất ra một sản phẩm thuộc hàng top đầu mơ ước của người dân VN mà lại ko lãi to lãi tướng, cho nên e cũng đồng ý quan điểm là Ford rất thông minh, tăng giá sau đó giảm giá thì vẫn là mốc giá cũ thôi, anh em mình lại tưởng đc hời mà nhẩy cồ cồ lên. Bây giờ đang là thời kỳ chuyển từ khách tìm mua xe sang xe tìm bóng khách, cho nên ae cứ bình tĩnh mà chờ thêm tình hình xem sao, xem sau khi Ford giảm giá thì các hãng xe khác sẽ phản ứng sao đây, "tọa sơn quan hổ đấu" chắc chắn sẽ lắm trò hay. Các bác cứ chờ mà xem, em nói đúng thì Voka em nhé

PUPAL

Xe máy
Tình hình là em thấy Ford làm ăn có sự bất đồng giữa các đại lý trong cùng tổng!
Cụ thể là sau khi có giá mới giảm hiện nay, vẫn có đại lý bán giảm giá so với giá niêm yết (giảm 10 triệu đồng)
Mà điều bán thấp hơn giá niêm yết thời điểm này đc Ford VN cho biết là đồng giá trên toàn quốc. Vậy tại sao vẫn có trường hợp này làm cho người tiêu dùng vẫn hoang mang đi tìm giá chuẩn !
Thật bó tay với những người làm sale của Ford!
Đây là em đang nói đến trường hợp con sâu làm rầu nồi canh, các cụ sale của Ford ở đây đùng phật lòng nhé :))

homayplasma

Xe tải
Website
www.homay.com.vn
Nói chung những khách hàng đang cầm tiền không việc gì phải xoắn, xe ô tô của Việt Nam quá đắt so với Lào, Campodia hay toàn bộ các nước asean, toàn châu á và toàn thế giới. Giá có giảm thêm 30% nữa cũng không có gì là lạ. Tình hình này cuối năm chắc chắn mua được em focus 5 cửa 2.0 ST 2013 full options với giá chỉ 500 củ là điều không có gì là ngỡ ngàng.

ghi đông

Xe tải
Vậy theo TSTA là Sale của HNF, đã bao giờ tự mình vượt đền đỏ trong khi cá SALE FOO khác dừng đúng vạch kẻ????
TỚ đã có thông tin chính xác TSTA vượt đền đỏ nhiều lần roài do SALE của FOTL cho biết, cần chứng minh không???? bằng HĐồng mua bán xe và phiếu thu tiền nữa, keeeeeee é

ghi đông

Xe tải
Tin thế ÉO nào được, Đại lý FOOOO nào mà chả đầy bụng RAO GĂM, Êm là Êm dự báo các BÁC Biết chớ có tin, biên độ giảm giá của FOOOO vưỡn có, tuy nhiên không nhiều như trước đây thoai, chẳng qua là RUNG CÂY ĐỂ CHẤN AN KHỈ - không dọa dẫm như lúc trước, bài này thuộc NÀU ROÀI

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ghi đông

Xe tải
Thử hỏi ABình HNF + VIỆT TXF + N.ANH FTL lúc này có bắt tay nhau làm giá bán thống nhất trên HN nữa không TSTA? cho bà con biết với nhé...heeeeeeee

tai-xe-tre

Xe hơi
đang trong lộ trình đấy cụ à,
với tình hình này, Ford rút hết, ko lắp ráp nữa.
thế nhà cháu mua ford xong mà giờ ford chuồn chuồn thì cháu biết nương tựa vào ai lúc V2 trái gió trở trời đây .... huhu

ghi đông

Xe tải
OÁI CHÀ, nếu đúng như vầy thì chết chắc roài hỡi các BÁC MUA XE FOOO ƠI, nếu có làm sao thì có mà đi BỆNH VIỆN FOOO ở đâu đây, vã hết mồ hôi toàn thân đây////????
EM hóng tiếp xem TSTA có rie tai EA OF những BÍ KHOAI gì không ta?????

TSTA

Xe container
Thử hỏi ABình HNF + VIỆT TXF + N.ANH FTL lúc này có bắt tay nhau làm giá bán thống nhất trên HN nữa không TSTA? cho bà con biết với nhé...heeeeeeee
Đợt này thống nhất giá của cả 5 đại lý chứ ko phải 3 anh à,
xe giờ cũng ko còn gì nữa mà giảm :)

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
thế nhà cháu mua ford xong mà giờ ford chuồn chuồn thì cháu biết nương tựa vào ai lúc V2 trái gió trở trời đây .... huhu
rút line dây chuyền thôi, chứ vẫn phải kinh doanh, vẫn service như bt chứ cụ.
Giống Ranger bây giờ ấy mà :)

Loipham

Xe buýt
Cứ đà "giở ông, giở thằng" như chiêu thức Ford đang thực hiện thì có lẽ "không tróng thì chầy" Ford cuốn gói lướt sớm khỏi VN thôi....

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
tai-xe-tre viết

TSTA BÁO CÁO
Giống Ranger bây giờ ấy mà

Thế thế đúng thật à à à TSTA, sao FORD VN lại hủy ngang như vậy, thế thì CHÍT CHÍT BÀ CON ROÀI ....OÁI OÁI

Loipham

Xe buýt
Em éo sợ cha gì, có gì em oánh sang Thái Lan bán lại giá rẻ... khối thằng "đồng nát" và "sưu tâp" thèm mua xe em đến mê mật ấy... vì Ếch của em là loại "đặc biệt" mà... hu hu hu.
tai-xe-tre viết

TSTA BÁO CÁO
Giống Ranger bây giờ ấy mà

Thế thế đúng thật à à à TSTA, sao FORD VN lại hủy ngang như vậy, thế thì CHÍT CHÍT BÀ CON ROÀI ....OÁI OÁI

Teu beo

Xe tải
Bạn Ghi Đông với bạn linhcar658 có phải là một không nhỉ? nghe giọng có vẻ như có ân oán gì với Ford vậy