Ford huyền có bảo hành ắc quy k các cụ?

bangvv

Xe đạp
Hôm trước xe em lỗi hộp số đến Ford HP thì được bh acquy trong 1 năm, đến lần thứ hai lỗi thì chỉ 06 tháng thôi mà chỉ là acquy nước ĐN cụ ạ! Có lẽ cụ nên suy nghĩ câu: "đừng nghe những gì Ford nói, hãy xem những gì Ford làm"!

Mitsu

Xe tải
Em thấy các đồng chí Ford nói cái ắc quy pinaco đấy cũng là ắc quy khô mà. Của em đi 7 tháng hết bảo hành rồi vẫn thấy ok dù mỗi tuần chỉ đi 1 vài buổi thôi. Chắc phải tìm số đt cứu hộ dần là vừa đấy nhỉ?

kienvinh

Xe lăn
Cứ vô tư đi các pác ơi, ắc quy thì 2-3 năm hỏng.

Không nên dùng ắc quy khô, nói chính xác là ắc quy kín khí vì khả năng phát dòng khởi động nhỏ. Dùng ắc quy nước mà vơi nước thì châm nước chứ có lèm seo đâu.

Ắc quy khô em đang dùng vài cái cho inverter kích điện, ưu điểm là dòng tự xả thấp nên để dự phòng hàng tháng vẫn không tiêu hao đi mấy, không phải chăm sóc gì.

Còn xe ô tô ngày nào cũng đi, hay ít ra vài ngày lại đi, thì sao phải dùng ắc quy khô.

QuangTN

Xe buýt
Em chạy fiesta hơn 1 năm cũng bị yếu ắc quy rồi. Nổ máy vào số xe không đi, sợ xanh mặt.
Xe bảo dưỡng đầy đủ lịch hãng, ngày nào cũng chạy không dưới 50km đường trường (điều hòa + đài FM), thi thoảng xạc điện thoại. Độ mỗi cái cam lùi thế mà ắc quy vẫn trục trặc.

Ford nên đổi nhà cung cấp ắc quy để tránh mất hình ảnh.

kienvinh

Xe lăn
Đã nổ được máy mà xe không đi thì tại hộp số chứ pác :D

Ắc quy yếu thì làm sao nổ được máy?

Em chạy fiesta hơn 1 năm cũng bị yếu ắc quy rồi. Nổ máy vào số xe không đi, sợ xanh mặt.

Long Bầu

Xe hơi
Xe bảo dưỡng đầy đủ lịch hãng, ngày nào cũng chạy không dưới 50km đường trường (điều hòa + đài FM), thi thoảng xạc điện thoại. Độ mỗi cái cam lùi thế mà ắc quy vẫn trục trặc.

Ford nên đổi nhà cung cấp ắc quy để tránh mất hình ảnh.
Theo em hiểu hiện tại các nhà máy sản xuất ắc quy tại Việt Nam chỉ có mỗi anh Đồng Nai là sản xuất bình hệ DIN nên Ford Vietnam chỉ có thể nội địa hóa (sản xuất tại VN) được ắc quy với anh này :(

lapin

Xe container
Hôm trước xe em lỗi hộp số đến Ford HP thì được bh acquy trong 1 năm, đến lần thứ hai lỗi thì chỉ 06 tháng thôi mà chỉ là acquy nước ĐN cụ ạ! Có lẽ cụ nên suy nghĩ câu: "đừng nghe những gì Ford nói, hãy xem những gì Ford làm"!
Lỗi hộp số bh ắc quy? Lỗi gì vậy cụ?

QuangTN

Xe buýt
Bẩm các cụ, HNF giải thích với em là khi yếu điện đề vẫn nổ nhưng nếu ko đủ dòng thì hệ thống an toàn sẽ ko ép li hợp để chuyển số. Việc này nhằm tránh hỏng hộp số. Hơn nữa, đề xong ắc quy bị yếu hơn nên lúc vào số ko còn đủ dòng.

Thay ắc quy xong em thấy như đi xe mới. Hóa ra bấy lâu nay khổ mà ko rõ lý do. Đề mãi mới nổ, khi xe tự động chuyển số thi thoảng lại lục cục vì hộp số dùng điện ắc quy. Em ra dienchuan.vn 208 Trần Quang Khải thay hết 1,3 củ bình 60Ah.