Ford Hà Thành - sale thật phong cách ?

diemhen

Xe máy
Kính gửi các bác: Hôm trước em có đi đăng kiểm xe ford Ranger XLS, nhưng phải nói là không thể chấp nhận được cách làm việc của 1 đồng chí sales tên M. Trường hợp bác nào vẫn mua ở Hà Thành Ford thì nên tránh xa đồng chí này, em đưa cụ thể để các bác tự đánh giá:
Sales M:
Tính tình: nhanh nhẹn, hoạt bát, (chém gió thành bão nhất là sau khi có vài ly)
Cách thức làm việc: ngoài $ mình là người đứng thứ 2

Em có mặt tại trạm đăng kiểm ở Cầu giấy lúc 11h, nhờ đồng chí ấy đi đăng kiểm, do phải chờ những xe xếp hàng trước đó nên bên đăng kiểm hẹn tụi em đến 13h30 đến làm. đến 13h30 chiều, đồng chí M vào đăng kiểm cho ông anh không quên cầm lót tay cho mấy anh, ông anh hỏi khoảng bao giờ xong, đồng chí M nói chắc khoảng 30' gì đó, em ngồi cùng ông anh đợi từ 13h30 đến 15h30' vẫn chưa được dán tem đăng kiểm. được 10 phút sau thì có 1 bác bảo vệ bên đăng kiểm ra xe hỏi đồng chí M(lúc này đồng chí M đã đánh xe ra ngoài và bảo tụi em lên xe đợi dán tem đăng kiểm): Lúc nãy mày nói linh tinh gì đấy, trong kia đang loạn lên kia kìa, tí nữa vào thì ai hỏi gì thì đừng có nói....
Đồng chí M vội vàng phi vào trạm đăng kiểm để xem tình hinh... khoảng 20' sau lúc này đồng hồ chỉ 16h có một anh bên đăng kiểm đi ra dám tem cho xe (vẻ mặt không vui gì cho lắm). sau khi dám tem đăng kiểm cho xe xong, ông anh em không quên cảm ơn và chào anh ta.
Trên đường đi về đồng chí M lại chém gió là do TTĐK hôm nay làm sao không biết có phải bị thanh tra không nên làm việc lâu quá .... (em nghe thấy thế mà không dám cười, em để ý có mấy ông xe cũ vào đăng kiểm sau em còn được cho dám tem và đi rất nhanh)

Qua sự việc trên, bác nào có đi làm việc với Sale có tính cách giống Sale tên M thì nên cẩn thật, vừa mất tiền làm dịch vụ lại vừa vác bực mình vào thân.

Đây là xe của ông anh em:

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
Việc bình thường mà cụ. Phải em thì không bao giờ phải nhờ thằng nào hết, tự làm cho nhanh. Kinh nghiệm của em là cứ vào nộp hồ sơ như bình thường sau đó đi ra tìm phòng kỹ thuật viên đăng kiểm hỏi thăm mấy anh ý tí. Lúc sau thấy biển số xe của mình hiện lên thế là đánh vào kiểm tra thôi.

SantaFe_MLX

Xe buýt
Nói thật có cái đăng kiểm mà cũng không tự làm được lại còn lên đây trách móc. Người ta không có thời gian đi đăng kiểm mới phải mất tiền cho sale đi làm hộ, đằng này anh em cụ đi ngồi ở ngoài chờ??? Xếp hàng vào nộp hồ sơ, đóng tiền, ngồi chờ là xong. Ai cũng như ai. Xe thì xe mới, chắc chắn là đạt các khâu kiểm tra, cụ thích cho nhân viên đăng kiểm 1 2 trăm thì cho không thì thôi. \m/

Và xe mới đăng kiểm lần đầu thì mất thời gian hơn xe đi gia hạn đăng kiểm vì nó phải làm "giấy khai sinh" cho xe cụ nữa. :D

Mon07

Xe buýt
Các cụ đừng bênh sâu, người mua xe cũng nghĩ là có cách nhanh hơn nên mới nhờ. Sâu làm không được mà lại còn chém gió thì làm sao không bực mình được. Lên đây chia sẻ một chút, các cụ nghĩ sao thì nói vậy chứ đừng chê trách người ta. Chia sẻ tý thì vui hơn và những người chưa mua xe có them kinh nghiệm. Em cũng hay tự làm mọi thứ nhưng mất công tìm hiểu rất nhiều rồi mới làm. Nhiều người khác không có điều kiện tìm hiểu nên tâm lý chung là ngại, là sợ nên mới nhờ vả. Cũng là bình thường thôi mà.

Tovanbinh09

Xe máy
Việc bình thường mà cụ. Phải em thì không bao giờ phải nhờ thằng nào hết, tự làm cho nhanh. Kinh nghiệm của em là cứ vào nộp hồ sơ như bình thường sau đó đi ra tìm phòng kỹ thuật viên đăng kiểm hỏi thăm mấy anh ý tí. Lúc sau thấy biển số xe của mình hiện lên thế là đánh vào kiểm tra thôi.
Bình thường như lên phường thôi ma

Trung kobe

Xe hơi
Thế cụ ko đọc bài của e cách đây 2 tháng rồi , tránh xa cái ô hà thành này ra

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Xe của cụ là XLS đấy chứ ạ ???

Ra 3/2 bao giờ cũng vắng, kinh nghiệm là các cụ nên đi tầm cuối buổi, sáng tầm 11h 15, chiều tầm 4h15 ngon ngay ! :))

Kada

Xe tải
Không rõ đăng kiểm dạo này thế nào, có làm gắt ko cụ nhỉ? Xe em độ đẽo một chút, lần đăng kiểm trước các chú vòi chút. Tháng 7 phải đăng kiểm roài.

duongnguyenoto

Đi bộ
Cụ ra giải phóng cho nhanh,ở Cầu giấy nhiều khi cũng lâu mà cụ.Lần sau cụ có gì ko hài lòng cụ cứ nói thẳng với nta để họ rut kinh nghiệm làm việc tốt hơn,để bụng làm gì cho đau đầu,cụ nói sale HT làm e tự ái.hihi

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Đkiểm thì theo em 1 là đến sớm xếp lốt đầu chắc chắn ko phải chờ đợi bố con thằng nào khi giấy tờ đủ cả , 2 là như 1cụ sale trên vừa nói đi muộn tầm cuối giờ đỡ đông ạ

Anmay102

Xe hơi
Gặp e thì ko còn mồm mà chém nữa

Huy_metal

Xe tải
Em la em cu tu minh lam lay. Chang nho va thue muon ai ca. Vo phai truong hop nhu bac thi cung buc minh that.

ducle779

Xe hơi
lần sau các cụ nên tự đi làm lấy tội j phải nhờ vả mất tiền oan,cũng may cho cụ là có tý đuôi 29 đấy...:))

A320

Xe máy
Vừa câu tiền vừa câu giờ

binhduydo

Xe tải
Đăng kiểm bây giờ trạm nào mà chẳng đông, em mới đi đăng kiểm ở Nguyễn Tuân từ 13h30 đến tận 17h30 mới xong nè, cụ chủ như thế là vẫn còn nhanh, trước đây ở Cầu Giấy thì mất khoảng 40' - 1h thật, nhưng bây giờ thì ở đâu cũng lâu lắm

baythatnhanh

Xe buýt
Một người 1 kiểu làm cụ, Người ta làm việc cũng nhiệt tình với khách hàng mà!