Ford Hà Nội bất tín!

FujiS5200

Xe điện
Thôi, chuyện cũng qua rồi, cụ chủ ạ. Bạn sale bán hàng kia cũng nhận được những gì đáng nhận rồi nên bác bỏ chuyện đó ra ngoài cho nó đỡ nặng đầu.
Chúc bác ngày mới vui vẻ trở lại để thưởng thức em nó (vợ 2) :D

fordhaiha.com

Xe đạp
Chào các bác!
Hôm nay là sáng mùng 1, hý hửng suốt đêm qua chờ sáng nay phi từ Ninh Bình lên Ford Hà Nội (94 Ngô Thì Nhậm) lấy con xe Ranger Wildtrack bản 3.2. Được kinh doanh báo đã xin sếp cho a giá 869tr trừ hết quà tặng, 6h sáng phi từ nhà lên. Lên tới nơi kinh doanh báo sếp e đổi ý rồi, ko giảm giá nữa, chỉ bớt đc thành 874tr thôi. E tức ko hiểu nổi. Lời hứa của chúng nó còn ko bằng cái trôn (***) của con trẻ ah? Mình là khách hàng mua xe mà nó còn thế thì mua xong rồi việc bảo hành chắc nó cũng quên luôn. Thiết nghĩ 5tr ko phải là lớn nhưng nó cho thấy cái văn hóa thối của bọn này. Đại lý Ford chính hãng mà còn như thế thì thôi, mọi người như e cạch mặt chỗ này ra nhé, ko có ngày tiền mất tật mang ra!!!
Thực ra ở trong mới biết nhiều khi chính sách giá thay đổi từng ngày từng giờ theo thị trường Cụ ạ, chứ nó k có cố định. Có cái nếu bạn ấy khẳng định ngay lúc đó ok thì Cụ nên bảo bạn ấy xác nhận lại tại thời điểm đó với sếp và đặt cọc luôn Cụ ạ.

Cruze LT

Xe hơi
Thôi, chuyện cũng qua rồi, cụ chủ ạ. Bạn sale bán hàng kia cũng nhận được những gì đáng nhận rồi nên bác bỏ chuyện đó ra ngoài cho nó đỡ nặng đầu.
Chúc bác ngày mới vui vẻ trở lại để thưởng thức em nó (vợ 2) :D
Yep :D :D :D

Cruze LT

Xe hơi
Ai bảo các cụ cứ hỏi nát giá tham khảo, em đoán là cụ gọi điên làm việc với vài sale của đại lý khác, và thấy HNF giá tốt nhất, ai ngờ cụ sale mà cụ đặt niềm tin kéo cụ lên rồi quay.các cụ lưu ý nhé, làm việc chắc chắn rồi lên, chứ ko hứa heo hứa vượn mang tiếng đại lý ra, các cụ sale lưu ý nhé, con sâu bỏ dầu nồi canh..!!!
Thời đại xã hội thông tin, trước khi mua phải tham khảo giá, khi thấy ok thì làm việc - đó là quyền lợi của khách hàng. Và thông tin trung thực, tin cậy là trách nhiệm của sales - đấy là nguyên tắc rồi!

HoàngCN

Xe đạp
Em cũng tí dính phốt với Ford HN, nhưng là với cái vị trưởng phòng kinh doanh cơ. Em và thằng em em (mua xe cho nó mà), đang ngọt nhạt thương lượng với bạn bán hàng thì vị kia xuống. Cách nói chuyện, thương lượng của vị kia khá là trịch thượng với khách (là 2 anh em nhà em), thậm chí có vẻ như thách thức "Ngày mai quay lại thì không có giá đó đâu" và vài điều nữa.
Nói thật lúc đó không phải vì bạn em (là sale ở đó) thì em mắng cho vài câu rồi chọn chỗ khác (cũng đã có báo giá tương đương rồi).
Nói chuyện thân thiện còn chưa ăn ai nữa là nói vậy .....

HoàngCN

Xe đạp
Thực ra ở trong mới biết nhiều khi chính sách giá thay đổi từng ngày từng giờ theo thị trường Cụ ạ, chứ nó k có cố định. Có cái nếu bạn ấy khẳng định ngay lúc đó ok thì Cụ nên bảo bạn ấy xác nhận lại tại thời điểm đó với sếp và đặt cọc luôn Cụ ạ.
Hẹn mua qua điện thoại từ xa thì đặt cọc cách gì được đây???

pda

Xe đạp
cụ đọc kỹ Luật ạ.
Điều 401 Bộ luật dân sự quy định: “Hợp đồng dân sự có thể được giao kết bằng lời nói, bằng văn bản hoặc bằng hành vi cụ thể, khi pháp luật không quy định loại hợp đồng đó phải được giao kết bằng một hình thức nhất định. Trong trường hợp pháp luật có quy định hợp đồng phải được thể hiện bằng văn bản có công chứng hoặc chứng thực, phải đăng ký hoặc xin phép thì phải tuân theo các quy định đó”.
Dạ vâng ạ.Em không nói là không có hợp đồng miệng,nhưng giá trị pháp lý đến đâu mới quan trọng bác nhé."Lời nói gió bay" "Bút sa gà chết" "Giấy trắng mực đen"
Tóm lại các bác cứ hay gọi mua xe là lấy vợ 2 đấy,"Lấy vợ phải lấy liền tay,chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha" mà.
"Tuy nhiên, do thỏa thuận bằng lời nói nên giá trị chứng minh rất thấp, nếu khởi kiện ra tòa án, bạn sẽ rất khó chứng minh là đã có thỏa thuận đó cũng như các nội dung của thỏa thuận nếu người bán hàng phủ nhận.

Theo quy định tại khoản 1, Điều 79 Bộ luật tố tụng dân sự, “người khởi kiện phải có nghĩa vụ đưa ra chứng cứ để chứng minh yêu cầu khởi kiện của mình là hợp pháp và có căn cứ". Vì vậy, nếu bạn có các bằng chứng, giấy tờ khác chứng minh có việc mua bán giữa hai bên (như thư từ trao đổi giữa hai bên, biên bản giao nhận hàng, giao nhận tiền trong đó ghi rõ nội dung hàng hóa mua bán và tiền trả cho việc mua bán hàng hóa đó, thậm chí là băng ghi âm các cuộc điện thoại trao đổi giữa hai bên khi phát sinh tranh chấp…) và chứng minh được các thiệt hại thì có thể khởi kiện ra tòa án cấp huyện (nơi cư trú của người bán hàng) để yêu cầu giải quyết việc đòi người bán hàng bồi thường.

Nếu bạn không có chứng cứ chứng minh việc mua bán giữa hai bên thì không thể yêu cầu tòa án giải quyết."
Dẫn từ http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/tu-van/hop-dong-mieng-co-kien-duoc-khong-3014023.html

Cruze LT

Xe hơi
Dạ vâng ạ.Em không nói là không có hợp đồng miệng,nhưng giá trị pháp lý đến đâu mới quan trọng bác nhé."Lời nói gió bay" "Bút sa gà chết" "Giấy trắng mực đen"
Tóm lại các bác cứ hay gọi mua xe là lấy vợ 2 đấy,"Lấy vợ phải lấy liền tay,chớ để lâu ngày lắm kẻ dèm pha" mà.
"Tuy nhiên, do thỏa thuận bằng lời nói nên giá trị chứng minh rất thấp, nếu khởi kiện ra tòa án, bạn sẽ rất khó chứng minh là đã có thỏa thuận đó cũng như các nội dung của thỏa thuận nếu người bán hàng phủ nhận.

Theo quy định tại khoản 1, Điều 79 Bộ luật tố tụng dân sự, “người khởi kiện phải có nghĩa vụ đưa ra chứng cứ để chứng minh yêu cầu khởi kiện của mình là hợp pháp và có căn cứ". Vì vậy, nếu bạn có các bằng chứng, giấy tờ khác chứng minh có việc mua bán giữa hai bên (như thư từ trao đổi giữa hai bên, biên bản giao nhận hàng, giao nhận tiền trong đó ghi rõ nội dung hàng hóa mua bán và tiền trả cho việc mua bán hàng hóa đó, thậm chí là băng ghi âm các cuộc điện thoại trao đổi giữa hai bên khi phát sinh tranh chấp…) và chứng minh được các thiệt hại thì có thể khởi kiện ra tòa án cấp huyện (nơi cư trú của người bán hàng) để yêu cầu giải quyết việc đòi người bán hàng bồi thường.

Nếu bạn không có chứng cứ chứng minh việc mua bán giữa hai bên thì không thể yêu cầu tòa án giải quyết."
Dẫn từ http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/tu-van/hop-dong-mieng-co-kien-duoc-khong-3014023.html
Sự việc chưa đến mức tranh chấp mà các cụ :)

Cruze LT

Xe hơi

fordhaiha.com

Xe đạp
Hẹn mua qua điện thoại từ xa thì đặt cọc cách gì được đây???
Đặt cọc bằng hình thức chuyển khoản trực tiếp vào số tài khoản của công ty nhé Cụ. Nội dung ghi rõ là chuyển tiền đặt cọc mua xe theo số hợp đồng. Và Cụ giữ cái giấy ủy nhiệm chi chuyển tiền nhé.

Cruze LT

Xe hơi
Đặt cọc bằng hình thức chuyển khoản trực tiếp vào số tài khoản của công ty nhé Cụ. Nội dung ghi rõ là chuyển tiền đặt cọc mua xe theo số hợp đồng. Và Cụ giữ cái giấy ủy nhiệm chi chuyển tiền nhé.
Nếu cọc như thế liệu có j đảm bảo xe sẽ ko bị điều chỉnh giá ko?

fordhaiha.com

Xe đạp
Có hai trường hợp điều chỉnh giá Cụ nhé. Một là điều chỉnh trước khi Cụ ký hợp đồng và có cọc trong ngày( em vd cho dễ hình dung là hôm nay Cụ đàm phán về giá với em và em báo giá "A" cho Cụ, Cụ đồng ý thì làm hợp đồng đặt cọc trong ngày. Nếu hợp đồng và đặt cọc được thực hiện trong ngày thì k có lý do gì được quyền thay đổi giá bán cả trừ khi Cụ mua xe tháng này mà Cụ chưa lấy được mà để lùi sang tháng khác thì lại là vấn đề khác nhé ạ, hoặc có sự thay đổi chính sách giá bán từ hãng thì Đại Lý có trách nhiệm gửi công văn thông báo đến KH Cụ nhé. Khi điều này xảy ra sẽ phải tiến hành đàm phán lại về giá, khách hàng không đồng ý thì Đại Lý có trách nhiệm trả lại tiền đặt cọc cho KH ), điều này được đảm bảo dựa trên các điều khoản hợp đồng Cụ nhé . Trường hợp 2 đó là Cụ mới đàm phán thôi, hợp đồng và cọc chưa thực hiện trong ngày thì sang hôm sau giá điều chỉnh theo thị trường là điều không tránh khỏi nhé Cụ. Và quy cách làm việc mỗi doanh nghiệp sẽ có thể khác nhau, để chắc ăn Cụ cứ làm việc rõ với Sale trước để rõ và chắc chắn hơn Cụ nhé \m/\m/\m/

Lê HLong

Xe hơi
Website
limousinedcar.com.vn
Cọc và kí hđ rồi thì chỉ điều chỉnh giá khi trên hãng có công văn là thay đổi giá niêm yết của xe thôi cụ ạ. Hoặc điều chỉnh giá khi hết hạn hiệu lực của hđ ( 1. Là bên bán k cung đc cho bên mua đúng hạn, 2. Là bên mua k thanh toán cho bên bán đúng hạn )

blackgun

Xe hơi
Có hai trường hợp điều chỉnh giá Cụ nhé. Một là điều chỉnh trước khi Cụ ký hợp đồng và có cọc trong ngày( em vd cho dễ hình dung là hôm nay Cụ đàm phán về giá với em và em báo giá "A" cho Cụ, Cụ đồng ý thì làm hợp đồng đặt cọc trong ngày. Nếu hợp đồng và đặt cọc được thực hiện trong ngày thì k có lý do gì được quyền thay đổi giá bán cả trừ khi Cụ mua xe tháng này mà Cụ chưa lấy được mà để lùi sang tháng khác thì lại là vấn đề khác nhé ạ, hoặc có sự thay đổi chính sách giá bán từ hãng thì Đại Lý có trách nhiệm gửi công văn thông báo đến KH Cụ nhé. Khi điều này xảy ra sẽ phải tiến hành đàm phán lại về giá, khách hàng không đồng ý thì Đại Lý có trách nhiệm trả lại tiền đặt cọc cho KH ), điều này được đảm bảo dựa trên các điều khoản hợp đồng Cụ nhé . Trường hợp 2 đó là Cụ mới đàm phán thôi, hợp đồng và cọc chưa thực hiện trong ngày thì sang hôm sau giá điều chỉnh theo thị trường là điều không tránh khỏi nhé Cụ. Và quy cách làm việc mỗi doanh nghiệp sẽ có thể khác nhau, để chắc ăn Cụ cứ làm việc rõ với Sale trước để rõ và chắc chắn hơn Cụ nhé \m/\m/\m/
Cách giải thích này cho thấy các sêu phần lớn không nắm rõ về hợp đồng kinh tế, từ đó cứ chào hàng loạn lên, gây ra hiểu lầm và bức xúc cho khách hàng. Trong trường hợp giải thích của sêu này, em thấy không đúng, một khi là hợp đồng kinh tế, khách hàng đã đặt cọc, thì hai bên phải thực hiện đầy đủ các điều khoản đã ghi trong hợp đồng. ở đây, giá bán đã thống nhất, bên bán không được tăng giá rồi nói khách không đồng ý thì trả cọc. Vậy là sai hoàn toàn. Việc điều chỉnh giá bán thường chỉ áp dụng với hợp đồng đặt hàng.