Tin tức Ford giả cầy

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái gì của Tàu cũng hại đến bản thân và cũng góp tiền cho Tàu mua tàu chiến để chiếm đảo của mình.Cụ có đồ gì “Made in China” mang sang Chợ Giời tặng đi cụ.Em ngồi rình đây.
Cụ mua bất kỳ cái gì mà “Made in China” cũng là góp tiền cho Tàu nó sản xuất tàu chiến để chiếm đảo của mình cụ nhé—-> cụ nên đọc kỹ mục đích cụ chủ thớt muốn nói đi,kiếm cớ FORD để nói mục đích là như vậy.
Cụ đang đánh tráo khái niệm rồi. Không phải cái gì tàu sx ra cũng tệ, không phải ai người tàu cũng tệ. Cái tệ của tàu là ở ý thức đại Hán (mà tầng lớp thống trị bịa ra đầu độc tư tưởng dân họ).
Còn đồ tàu, trót mua rồi, nếu tốt để dùng, đểu vứt đi. Buộc phải mua vẫn mua. Nó là tiền mình làm ra để thuê tàu sx sài chứ nó có cho tặng mình đâu mà mang lên chợ "cho" người khác. Nhắc lại: hàng của nó nhưng tiền của mình! Mình là người làm ra tiền để mua đồ.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ đang đánh tráo khái niệm rồi. Không phải cái gì tàu sx ra cũng tệ, không phải ai người tàu cũng tệ. Cái tệ của tàu là ở ý thức đại Hán (mà tầng lớp thống trị bịa ra đầu độc tư tưởng dân họ).
Còn đồ tàu, trót mua rồi, nếu tốt để dùng, đểu vứt đi. Buộc phải mua vẫn mua. Nó là tiền mình làm ra để thuê tàu sx sài chứ nó có cho tặng mình đâu mà mang lên chợ "cho" người khác. Nhắc lại: hàng của nó nhưng tiền của mình! Mình là người làm ra tiền để mua đồ.
Ấy thế mà nhiều cụ bảo mua hàng Tàu là góp tiền cho Tàu nó chiếm đảo của mình.Thế mà bảo cho thì chả cụ nào cho.Khôn thế nhỉ

taplai2012

Xe trâu
Ấy thế mà nhiều cụ bảo mua hàng Tàu là góp tiền cho Tàu nó chiếm đảo của mình.Thế mà bảo cho thì chả cụ nào cho.Khôn thế nhỉ
Đã bảo cụ đang đánh tráo khái niệm rồi mà :))
Tiền của cụ, chứ có phải nhặt dc đâu mà cho với tặng. Chẳng có gì khôn hay dại ở đây cả.
Việc hạn chế dùng đồ tàu là tốt, bắt buộc phải mua mới thì mua. Xét về nghĩa đen các cụ ấy nói chẳng sai, chỉ là thậm xưng nâng cao quan điểm thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Hồi xe Hàn mới vào mình các bố cũng rồ lên. Ông nào cũng sợ hàng xóm nó cười mình đi xe Hàn....Giờ đua nhau đi...

lac007

Xe tăng
Chủ thớt và một số ông ở đây sợ Tàu đến thảng thốt vậy á??Nghe đến Tàu là mắt liên mày láo,nháo nhác cả lên.
Mà kể cũng ghê,vì dân vì nước ra phết.Cụ chủ thớt xem ở nhà có cái gì của Tàu (made in china) mang lên Chợ Giời của diễn đàn này cho xem có ai thèm lấy không??
Có em

Nguyenhongson26

Xe tăng
Em còn đang đặt mấy viên gạch ở chợ giời đây mà còn chưa đến lượt.Cụ chạy sau đi.Đang đợi xem cụ nào cho đồng hồ,camera,điện thoại... Tàu đây.
Ngày trước kêu tẩy chay Asanzo mà có ông éo nào bán đi đâu.Hỏi nát thớt chỉ thấy dăm ba ông chửi đổng,kêu gọi không dùng nữa,nhưng hỏi đến có không bán rẻ cho em thì ông éo nào cũng câm như hến.
Văn hoá là chửi cứ chửi nhưng có lợi cho túi thì vẫn mua bình thường.

taplai2012

Xe trâu
Em còn đang đặt mấy viên gạch ở chợ giời đây mà còn chưa đến lượt.Cụ chạy sau đi.Đang đợi xem cụ nào cho đồng hồ,camera,điện thoại... Tàu đây.
Ngày trước kêu tẩy chay Asanzo mà có ông éo nào bán đi đâu.Hỏi nát thớt chỉ thấy dăm ba ông chửi đổng,kêu gọi không dùng nữa,nhưng hỏi đến có không bán rẻ cho em thì ông éo nào cũng câm như hến.
Văn hoá là chửi cứ chửi nhưng có lợi cho túi thì vẫn mua bình thường.
Cụ hy vọng dân mình ấu trĩ kiểu như một số người Ấn đập hàng tàu với người tàu đập Ip à :)) . Đập với vứt xong thì sao ạ? Ai cho tiền mua cái khác mà dùng???
Hài hước thế đủ rồi đấy cụ.

NVV

Xe tăng
Xe máy Tàu hồi này có nhiều người dùng không cụ?
Xe máy tàu đã hoàn thành sứ mệnh của mình là đưa mấy hãng xe nhật về đúng hay sát với giá trị của nó. Nhờ có xe máy tàu mà dân ta ít bị cắt cổ với mỹ từ "tôi yêu Việt Nam" trong nhiều năm. Và em hy vọng oto tàu cũng sẽ hoàn thành sứ mệnh như xe máy tàu.

hoviethung

Xe lăn
Xe máy tàu đã hoàn thành sứ mệnh của mình là đưa mấy hãng xe nhật về đúng hay sát với giá trị của nó. Nhờ có xe máy tàu mà dân ta ít bị cắt cổ với mỹ từ "tôi yêu Việt Nam" trong nhiều năm. Và em hy vọng oto tàu cũng sẽ hoàn thành sứ mệnh như xe máy tàu.
Mình theo dõi mấy lần ô tô Tầu xâm nhập mà không thành công. Có lẽ mọi người nhận thấy chất lượng ô tô Tầu như trong xe máy Tầu và giá vẫn cao nên e ngại chăng?

• Vodka
Reactions: NVV