Ford Focus Ghia 2.0 Sedan mới

aston_martin123

Xe tăng
Em mới làm một chuyến cho ông bà cụ ở nhà đến sâu của ford để xem em focus. Dự định của cụ ông là làm chiếu 5dor, vì nhìn ảnh trên wep rất sì pọt. Nhưng ra đến nơi, cụ bà phán một tiếng: không thích. Xong,chuyênr qua chiếc 4dor. Hai cụ xem em 2.0 và chộ các tính năng mới của nó, đúng như các cụ bảo: gạt mưa, cảm biến lùi, gương gập, chống chói, đèn pha tự động... Các cụ ok ngay, thế là ký hợp đồng. Chờ ngày đưa fò về dinh. Nghe sâu nói: số tự động 6 cấp. E chưa thử nhưng xem các web là số AT 4 cấp thôi. Không biết là bọn sâu tư vấn thế nào.
tư vấn bố láo chứ còn tư vấn thế nào nữa, nó mà đc hộp số 6 cấp là em mua ngay từ ở triển lãm Giảng Võ rồi cụ ạ, ở đấy mấy ông ý còn đề là có cả cân bằng điện tử nữa chứ!

bipbip

Xe buýt
tư vấn bố láo chứ còn tư vấn thế nào nữa, nó mà đc hộp số 6 cấp là em mua ngay từ ở triển lãm Giảng Võ rồi cụ ạ, ở đấy mấy ông ý còn đề là có cả cân bằng điện tử nữa chứ!
Option này thì phải máy dầu mới có.

vôlangday

Xe tăng
Hôm nọ em cũng chạy thử ghia 2.0 rồi! nói chung là được, xe êm, vọt xe không bị giật ! ghế sau ngồi cũng thoải mái , nhưng sàn xe gồ lên ở giữa, cốp sau rộng rãi, nội thất màu Be(nhanh bẩn hơn màu đen). hi..hi...nói chuyện với mấy sale ở đấy thì mới biết các chú ấy chẳng biết gì về xe cộ cả, vậy cứ quảng cáo linh tinh xoèng, nào là hộp số 5 cấp, nào là cân bằng điện tử, v...v....em thấy buồn cười quá ! bán xe mà không biết mình bán cái gì ! chán!

Sonbh

Xe tăng
Hôm nọ em cũng chạy thử ghia 2.0 rồi! nói chung là được, xe êm, vọt xe không bị giật ! ghế sau ngồi cũng thoải mái , nhưng sàn xe gồ lên ở giữa, cốp sau rộng rãi, nội thất màu Be(nhanh bẩn hơn màu đen). hi..hi...nói chuyện với mấy sale ở đấy thì mới biết các chú ấy chẳng biết gì về xe cộ cả, vậy cứ quảng cáo linh tinh xoèng, nào là hộp số 5 cấp, nào là cân bằng điện tử, v...v....em thấy buồn cười quá ! bán xe mà không biết mình bán cái gì ! chán!
Hehe, chuyện thường ở huyện =)), mấy ông sâu ford chỉ rình bán được đắt cho khách hàng thôi. Ngay cả mấy ông thợ cũng thế, nhiều khi cũng chả hiểu rõ bệnh của cái xe mình đang sửa nữa, nói chung Ford cần phải cải thiện chất lượng nhiều nhiều hơn nữa .

bipbip

Xe buýt
Còn vụ máy điều hòa 2 vùng nữa chít cười, may quá gặp anh quản lý giải thích và đưa chìa khóa ngồi thử mí bít.
Sàn sau phẳng cùng cỡ tiền chỉ có civic.

haanhminh

Xe đạp
Mình vừa lấy em Ghia 2.0 này về. Cảm giác lái rất tốt, âm thanh 6 loa trong xe khá hay (bỏ luôn ý tưởng lắp DVD của Pioneer vì thấy cái mặt dưỡng xấu quá). Mới chạy được 2 ngày trong TP nên ko biết ăn xăng thế nào. Nhưng nói chung là hài lòng. Điều hòa 2 vùng là có thể điều chỉnh nhiệt độ cho bên người lái & người bên cạnh lệch nhau tối đa 4 độ. Xe có hộp số 4 cấp, không có ESP (thua xe máy dầu).

Chỉnh sửa cuối:

Barcelona

Xe tải
Công nhận con bản máy dầu đầy đủ chả thiếu gì , quá ngon mỗi tội 37k thì hơi phí.

future f6

Xe máy
Cụ ơi !!!!!!!!!!!!!!!!! Múc con Ghia đi rùi up ảnh cho cả làng chiêm Ngãng nhE !!!!!!!!!!!!! hj:-|

NguyenChiVan

Xe tăng
"nghe nói Ford ăn xăng lắm"
tháng 5 em đi xuyên việt bằng em pocus 1.8 AT chên xe là 5 người + hành lý (xe mới tinh) tính trung bình 7.7 l xăng A95 cho cả quãng đường đi đường hcm về QL 1A . Có ăn xăng hay không thì tùy đánh giá của từng người còn em thấy thế là ổn đọc trong catalô thì thấy bảo sau 5000km thì xẽ ăn ít hơn .

vôlangday

Xe tăng
cụ cho em hỏi cái vụ đèn tự động và gạt mưa tự động như thế nào ? có ổn không ? và sàn xe của cụ có phải lót lại không ? cụ có được tặng thảm trải sàn không ?
Mình vừa lấy em Ghia 2.0 này về. Cảm giác lái rất tốt, âm thanh 6 loa trong xe khá hay (bỏ luôn ý tưởng lắp DVD của Pioneer vì thấy cái mặt dưỡng xấu quá). Mới chạy được 2 ngày trong TP nên ko biết ăn xăng thế nào. Nhưng nói chung là hài lòng. Điều hòa 2 vùng là có thể điều chỉnh nhiệt độ cho bên người lái & người bên cạnh lệch nhau tối đa 4 độ. Xe có hộp số 4 cấp, không có ESP (thua xe máy dầu).

haanhminh

Xe đạp
cụ cho em hỏi cái vụ đèn tự động và gạt mưa tự động như thế nào ? có ổn không ? và sàn xe của cụ có phải lót lại không ? cụ có được tặng thảm trải sàn không ?
Đèn ổn mà. Khoảng 5h chiều thì nó tự động bật đèn sương mù. Đến 6h thì đèn pha sáng lên. Gạt mưa thì tự động gạt khi có nước.
Ford tặng 4 tấm trải sàn nhưng mình đã mua tấm trải simili riêng (loại 4 tấm rời chứ không phải lót cả sàn), nhìn đẹp hơn tấm trải của Ford.

king123

Xe đạp
Cái fò này làm cái lót sàn chán lắm, cực nhanh bẩn. Nếu không lót lại sàn là toi. Chú fò 2.0 này mà hộp số AT 6 cấp và ly hợp kép nữa là tuyệt. E cũng đi lase nhiều rồi, ăn uống khá ổn, máy 1.6 nên khoảng 6-7l/100km. Em nghĩ thằng fò mới này số AT thì cũng không ăn uống nhiều đâu. Đoán thôi, chưa lấy xe nên chưa đo, kiểm tra được. Bác nào có kinh nghiệm chỗ này bảo em một tiếng.

vôlangday

Xe tăng
cụ mua tấm trải sàn simili ở đâu vậy ? giá rổ thế nào cụ ơi !
Đèn ổn mà. Khoảng 5h chiều thì nó tự động bật đèn sương mù. Đến 6h thì đèn pha sáng lên. Gạt mưa thì tự động gạt khi có nước.
Ford tặng 4 tấm trải sàn nhưng mình đã mua tấm trải simili riêng (loại 4 tấm rời chứ không phải lót cả sàn), nhìn đẹp hơn tấm trải của Ford.

nippon

Xe đạp
Nhà em vừa mới lấy xe về , xin phép up mấy tấm ảnh và xin gia nhập hội focut với các cụ ạ

Cảm nhận ban đầu của em là xe cách âm tốt, loa nghe được

cuong007

Xe hơi
Em mới lên WEB của FORD check lại, ở mục thông số kĩ thuật thì không có bản Focus nào có ghế chỉnh điện hết các cụ. Chỉ là chỉnh tay 4 hướng.
Các bác kiểm tra lại khoản này.

future f6

Xe máy
ặc cụ check lại đi . Thằng hàng xóm nó vừa cho em cưỡi ghế lái vợ FC 2.0 Ghia của nó . Phê và tê vãi chút nữa bị điện giật đấy !!!!!!!!!!!!!! Hj

TamMao

Xe hơi
Cái ghế lái Gina 2.0 AT nó chỉnh diệddaacacs kụ ạ xe em em biết mờ. Các kụ cho em hỏi là có cần phải lắp miếng bịt gầm máy không ạ ? Và địa chỉ làm ở đâu ạ ? Chất liệu là j ạ ? Em hỏi trong " phò " nó đòi em 180$ vãi hàng quá.

AF-1

Xe buýt
Cái ghế lái Gina 2.0 AT nó chỉnh diệddaacacs kụ ạ xe em em biết mờ. Các kụ cho em hỏi là có cần phải lắp miếng bịt gầm máy không ạ ? Và địa chỉ làm ở đâu ạ ? Chất liệu là j ạ ? Em hỏi trong " phò " nó đòi em 180$ vãi hàng quá.
Úi dời, em vừa đi lắp cái miếng nhựa che gầm này chỗ đường Hồng Hà xong (chỗ đối diện bia Tiệp Nước đá nhìn sang bên đê ý) nhưng là của xe FF.S 1.8 , ko biết xe sedan của cụ có giống ko. Tổng thiệt hại là mua giá 600 k và công lắp cộng với ốc vít 150 k nữa ạ. Em ko nhớ số nhà, chỉ có số mobile của ông chủ tên Quang thôi, cụ cứ gọi 0913213159 mờ hỏi địa chỉ nhá :-|(Tốt nhất cụ cứ mua về rồi mang đến gara nào quen nhờ lắp cho chắc chả tốn nhiều tiền công đến thế đâu, vì tốn có vài con vít và nở nhựa thôi):-|