Ford Focus có miếng nhựa lót gầm không?

baobinh81

Xe hơi
Kính thưa các bác.
Chả là em mới láy em FF được hơn 1 tuần nay. Khi em nhận xe ở Ford AN DO thi không thấy miếng nhựa lót gầm (phần dưới của máy í các bác ạ).
Em đang hỏi han lung tung :ohmy:thi có một thằng cu từ trong xưởng chạy ra nói là FF đời 2009 không co miếng lót này. Sau đó thằng cu này nói em là nó có và giá của miếng lót này là 2.3 tr.
Nhưng sau đó em thấy thằng này mặt gian gian:mad: vì vậy em không mua nữa.
Vậy bác nào đã lấy em FF rồi thì cho em thông tin với:101:
Cảm ơn các bác

cutivanquan

Xe đạp
xe em cũng ko có ạ! FC 2009 ko có đâu. trước e check ở Ford láng hạ nói giá 700K VND (38$)

namgianghp86

Xe tải
các cụ không chiụtimf tòi gì cả...
đời này không có,mua thêm giá từ 1,6t->1,8t.
nên mua các cụ ợ:ohmy:

Optia

Xe tải
Em theo kinh nghiệm của bác Namgianghp86, mua quả này mất 1,8 tr và lắp ngay lúc lấy xe. Lắp vào an tâm hơn nhưng em thấy giá chát quá. Tháo cái mẫu này ra đem thợ gò lại bằng tôn chắc ngon hơn. Hôm vừa rồi đi qua cục đá hơi to to nghe cái cục một cái dưới gầm nhưng em cũng mặc kệ vì tin tưởng quả lót gầm này sẽ giúp sức. (b)

demonvn

Xe hơi
Kính thưa các bác.
Chả là em mới láy em FF được hơn 1 tuần nay. Khi em nhận xe ở Ford AN DO thi không thấy miếng nhựa lót gầm (phần dưới của máy í các bác ạ).
Em đang hỏi han lung tung :ohmy:thi có một thằng cu từ trong xưởng chạy ra nói là FF đời 2009 không co miếng lót này. Sau đó thằng cu này nói em là nó có và giá của miếng lót này là 2.3 tr.
Nhưng sau đó em thấy thằng này mặt gian gian:mad: vì vậy em không mua nữa.
Vậy bác nào đã lấy em FF rồi thì cho em thông tin với:101:
Cảm ơn các bác
Đúng đó bác.Fcus 2009 o có lót gầm, em phải bỏ ra 1,7 triệu để mua lắp vào bảo vệ đề phòng bùn văng, đá bắn vỡ lốc máy

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đúng đó bác.Fcus 2009 o có lót gầm, em phải bỏ ra 1,7 triệu để mua lắp vào bảo vệ đề phòng bùn văng, đá bắn vỡ lốc máy
Thế các xe khác của Toy, Hon ko có thì vỡ hết lốc máy hả bác?
Em hỏi ông em của em dân bán xe bảo không cần phải lắp, lắp nó nóng máy nên cứ để nguyên bản nhưthế đi ko phải phí tiền vào việc đó, Mỹ nó thiết kế cũng phải có lý do của nó, đời sau phải rút kinh nghiệm của đời trước chứ

Em hỏi ông em của em dân bán xe bảo không cần phải lắp, lắp nó nóng máy nên cứ để nguyên bản nhưthế đi ko phải phí tiền vào việc đó, Mỹ nó thiết kế cũng phải có lý do của nó, đời sau phải rút kinh nghiệm của đời trước chứ
Ông bán cái miếng lót đó sẽ bảo là... "cần phải lắp"

Em chân thành với các bác là "đừng bao giờ hỏi mấy ông bán xe về xe chất lượng xe tốt hay xấu"

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đồng ý hoàn toàn với cụ, cái gầm ấy lý do của nó là: "Không lắp để giảm giá thành"
Cũng giống như túi khí bên phụ ấy: Bỏ bớt đi vì "có mấy khi có người ngồi bên phụ đâu" :)):)):))

namgianghp86

Xe tải
em cũng được lời khuyên như cụ nhưng em vẫn lắp.
Đời trước nó có,đời này với mục đích giảm giá thành nên cái gì cắt được mà không ảnh hưởng nhiều đến chất lượng vận hành xe ban đầu thì nó bỏ.còn cái lý do để xe tản nhiệt tốt hơn chỉ là chiêu xoa dịu dư luận:21:
cụ cứ đi cái đường nào lắm đá dăm, bẩn bụi xem, nhất là về quê rơm rạ nó bám vào buồn máy.
xe em lắp 1 thời gian mà đá nó vẫn bắn vào đầy giàn làm mát, méo hết các lá tản nhiệt:mad:

VietWagen

Xe buýt
Đúng là FC2009 ko có tấm che gầm khoang máy, tấm này bằng nhựa, khá dầy, rộng khoảng hơn 1m2. Em nó đã bị cắt bớt để hạ giá thành, mặc dù giá trị quá nhỏ so với giá trị của cả chiếc xe :102:. Nếu có tấm che này khoang động cơ đc che chắn khỏi bùn đất, đặc biệt là gầm máy khỏi va chạm trực triếp với vật lạ (đá, sỏi, gạch vỡ, ...). Tớ nghĩ là nên lắp và đã lắp rồi, đi yên tâm hơn hẳn, giá: 700k, công lắp: 100k, nơi bán: TT phụ tùng oto Ford, Đường Hồng Hà (đi trên đường Trần Quang Khải sẽ nhìn thấy biển QC + chỉ dẫn) :69:

baobinh81

Xe hơi
Đúng là FC2009 ko có tấm che gầm khoang máy, tấm này bằng nhựa, khá dầy, rộng khoảng hơn 1m2. Em nó đã bị cắt bớt để hạ giá thành, mặc dù giá trị quá nhỏ so với giá trị của cả chiếc xe :102:. Nếu có tấm che này khoang động cơ đc che chắn khỏi bùn đất, đặc biệt là gầm máy khỏi va chạm trực triếp với vật lạ (đá, sỏi, gạch vỡ, ...). Tớ nghĩ là nên lắp và đã lắp rồi, đi yên tâm hơn hẳn, giá: 700k, công lắp: 100k, nơi bán: TT phụ tùng oto Ford, Đường Hồng Hà (đi trên đường Trần Quang Khải sẽ nhìn thấy biển QC + chỉ dẫn) :69:
Cảm ơn pác.
Em sẽ ra đó ngó nghiêng xem sao? Tí nữa thì em bị thằng cu em ở Ford AN DO nó thịt. :21:

cuongnguyen

Xe hơi
Các bác nên lắp chứ đừng nghe sale ngụy biện, đời 2008 vẫn có mà và công dụng thì có thể thấy rất rõ. Tuy nhiên tấm lót này chỉ dùng 2 con ốc với ngàm nhựa nên rất dễ bung vỡ ( nhất là mùa mưa, phải lội nước, dù ngập ko sâu ) nên các bác nên bắt thêm khoảng 6-8 con vít vào vành tấm lót là chắc như bắp mà chi phí thêm chừng 20k, ko đáng kể ( đây cũng là kinh nghiệm của em sau khi đi đường ngập bị vỡ tấm lót, đi thay mới và nghiên cứu... ) giá khoảng hơn 700K dưới 800k miếng lót, cộng cả công thay, bo... cũng chả đến 1tr chứ ko đắt đâu ( em thay ở Ford chính hãng luôn đới ):69:

demonvn

Xe hơi
Bác nói chuẩn, thực ra không đến nổi đá văng bể lốc máy, nhưng đi trời mưa gặp vũng bùn thì khỏi phải nói, bùn văng lên tận nắp capo, em bị rồi, nên mới lắp đó. Fcụt đời 2008 trở về trước đều có lót gầm đưới, lót trên (nỉ lót nắp capo). Nhưng đời 2009 có lẻ để giảm giá thành nên nhà SX cắt bớt được cái gì thì được(b)

TT phụ tùng oto Ford, Đường Hồng Hà (đi trên đường Trần Quang Khải sẽ nhìn thấy biển QC + chỉ dẫn) :69:
Cụ nào biết thì "tư vấn ngược" cho ông sale ở đây vào OF cho anh em nhờ cái khoản phụ tùng Ford tý nhẩy.

nhieumucdich

Xe hơi
Cảm ơn pác.
Em sẽ ra đó ngó nghiêng xem sao? Tí nữa thì em bị thằng cu em ở Ford AN DO nó thịt. :21:
Phiền bác làm chuột bạch rồi về thông báo cho anh em nhé. Bác mà bảo ổn là em đi lắp liền. Bác lưu ý luôn thông tin hữu ích của bác Cuongnguyen là thêm mấy cái vít nhé.

newhanoi

Xe đạp
Tấm lót gầm ở Hồng Hà bán là của Focus 2008, nhưng lắp vừa khit với 2009. Giá cả công lắp là 800k. Có tất cả 7 lỗ vít bằng nhựa nên rất chắc chắn.

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Các bác nên lắp chứ đừng nghe sale ngụy biện, đời 2008 vẫn có mà và công dụng thì có thể thấy rất rõ. Tuy nhiên tấm lót này chỉ dùng 2 con ốc với ngàm nhựa nên rất dễ bung vỡ ( nhất là mùa mưa, phải lội nước, dù ngập ko sâu ) nên các bác nên bắt thêm khoảng 6-8 con vít vào vành tấm lót là chắc như bắp mà chi phí thêm chừng 20k, ko đáng kể ( đây cũng là kinh nghiệm của em sau khi đi đường ngập bị vỡ tấm lót, đi thay mới và nghiên cứu... ) giá khoảng hơn 700K dưới 800k miếng lót, cộng cả công thay, bo... cũng chả đến 1tr chứ ko đắt đâu ( em thay ở Ford chính hãng luôn đới ):69:
kụ tư vấn chuẩn đấy!(b)
tui đi con Focus 2006, hôm rồi đi mua con Focus 2009 cho ku bạn thấy xe bị cắt đi mấy chỗ!
chán cho mấy thằng cha liên doanh ở Việt Nam, ăn bẩn của dân mình bởi mấy trò cắt giảm phụ tùng, linh kiện, tiện ích!:102:
Nên lắp tấm lót gầm! Các xe hạng sang đều có tấm lót gầm bằng các loại chất liệu khác nhau!(c)

newhanoi

Xe đạp
NGay đối diện với Vietcombank, trên đường Hong Ha các bác ạ. Vừa khít, rất chắc chắn, 7 cai lo lắp vít nhựa, cửa hàng đó hướng dẫn đến chỗ lắp luôn, :)

VietWagen

Xe buýt
NGay đối diện với Vietcombank, trên đường Hong Ha các bác ạ. Vừa khít, rất chắc chắn, 7 cai lo lắp vít nhựa, cửa hàng đó hướng dẫn đến chỗ lắp luôn, :)
Chắc họ đưa bác ra bãi xe ở bờ sông, cho lên cầu rửa xe để lắp đúng ko? :D
Chắc tớ là "chuột bạch" đầu tiên của vụ này. Để mua đc tấm che gầm này tớ phải đặt hàng ở chỗ họ hơn 2 tuần mới có (nghe nói hội này hay đánh hàng thanh lý hay gì gì đó ... từ nhà máy Ford HD :^)). Lúc đầu báo giá là 800k cho 1 bộ che gầm, gồm 2 tấm, 1 to, 1 bé. Nhưng FC2009 chỉ cần lắp thêm tấm to là đủ (tấm bé đã có rồi), nên họ tính 700k cho tấm to. Khi lắp bác thợ còn phải xem xét 1 lúc để biết lắp như thế nào rồi mới phi xe máy đi mua vít nở nhựa (ngoài 6-7 cái vít nở nựa cong phải bắt với tấm chắn bé bằng 2-3 vít sắt sẵn có). Xong việc hỏi tiền công thì bảo là tùy, rồi bác thợ phụ đề nghị cả tiền công+tiền vít là 100k.
Chắc các bác tiếp theo đều y án nhu vậy: 700k tiền vật tư + 100k tiền công :D

newhanoi

Xe đạp
Chính xác rồi, đưoc cái đến lượt mình thì chỗ đó có sẵn tấm ốp đó và có sẵn vít luôn, thế mà vẵn lắp nhầm :D, nhưng sau đó thì chuẩn luôn. Cũng đúng giá đó luôn :D, ở Gara ko nói bao nhiêu nữa mà nói đúng luôn 100k :D