Ford Focus AT -2009 - Code bảo vệ hệ thống âm thanh - Help

nhieumucdich

Xe hơi
Thưa các cụ, sáng nay ông hàng xóm nhà em nhờ mở nắp capo để đấu nhờ accu vì xe ông ấy không nổ được máy. Em mở nắp capo, vào nhà thay quần áo và trở ra thì đã thấy ông ấy tháo mất một cực accu ra khỏi accu rồi. Định bụng xem ông ấy làm thế nào (vì trước khi nhờ ông ấy bảo em là máy móc ô tô thì anh thuộc như từng chi tiết của cái xe đạp) thì em phát hiện ra là ông ấy chẳng biết gì cả (và chắc chưa đi xe đạp bao giờ) thế có chết em không chứ. Nên em yêu cầu và cùng ông ấy lắp lại cực accu đã tháo. Thử máy vấn nổ bình thường nên em đi làm. Đi được một đoạn thì thấy các thông số hiển thị trên màn hình chính và màn hình radio loạn hết lên. Đến trưa nay thì thông số hiển thị trên màn hình chính trở về bình thường (trừ giờ phải chỉnh lại) nhưng cái màn hình radio thì cứ hiện chữ Code --------. đành phải mở hướng dẫn sử dụng ra xem thì biết đấy là mã bảo vệ. Chết nỗi là em không biết mã mặc định này là gì? Bác nào biết hay gặp vấn đề tương tự rồi thì chỉ giùm em cách giải quyết ạ (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ mở cốp trong xe (hộc để đồ bên phụ ấy), cái code của cụ nó nằm trên 1 mảnh giấy đề-can dán trong vách. Cụ nhập cái mã ấy vào là xong.
Nếu không xong thì cụ cứ mua hộ em cái búa nhé:)):))

halie

Xe hơi
Mã bảo vệ gồm dãy số có bốn chữ số. Sử dụng phím 1,2,3,4 để nhập dãy số. Dùng phím 5 để xác nhận mã số. Thông thường tem mã số được dán luôn bên thành hộc để đồ bên phụ.

PHU CUONG

Xe tải
Đúng như các cụ ấy nói. Cụ đã làm được chưa?

nhieumucdich

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Vừa post xong thì em thấy bài của cụ songvedem nên gọi thẳng cho cụ ấy và được hướng dẫn chi tiết và làm xong rồi. Cái hội Focus Hanoi voi OF này chả có gì để chê cả các cụ nhề.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Cảm ơn các cụ. Vừa post xong thì em thấy bài của cụ songvedem nên gọi thẳng cho cụ ấy và được hướng dẫn chi tiết và làm xong rồi. Cái hội Focus Hanoi voi OF này chả có gì để chê cả các cụ nhề.
Nếu cái số đấy không còn ở đấy thì E vẫn còn cách khác. E thề

nhieumucdich

Xe hơi
Sau vụ mã bảo vệ hệ thống âm thanh này em còn một vấn đề khác nhờ các bác chỉ giáo.
Theo HDSD thì sau khoảng 8 km, kể từ thời điểm ngắt accu, các thông số hiển thị trên màn chính sẽ trở về bình thường. Em thấy, cái này chỉ có vẻ đúng với các thông số khác trừ "thông số còn bao nhiêu km nữa thì phải đổ xăng". Hiện tại xăng của em còn được gần 2 vạch mà nó lại báo là 400km nữa mới phải đổ xăng. Em khẳng định là chắc chắn không đúng vì mỗi lần em đổ đầy xăng nó cũng chỉ báo là 330-350km là phải đổ tiếp. Bác nào biết cách reset hay chỉnh lại thông số này thì hướng dẫn em với.

PHU CUONG

Xe tải
Xe bác chắc bị kẹt cái phao báo xăng trong bình rồi. Hôm trước em cũng bị thế, đổ tiếp phát đầy bình luôn thì nó báo lải ngon lành(k)