Ford Focus AT 1.8

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Xe focus sao mà quên tắt đèn dc cụ nhỉ; hôm bữa em chuẩn bị rời xe mà quên tắt đèn nó kêu em: cậu chủ ơi cậu quên tắt đèn kìa hihihi.
Nói thế chứ ra rút chìa ra khỏi xe mà quên tắt đèn xe thì nó kêu binbin mà bác.
Có khi xe bác

Mon 29V

Xe điện
Đúng là con FFC lởm thật ạ, em mới lái xe oto có 2-3 lần nên tay lái không ngon lắm vậy mà đi ngoài đường nhìn các cụ lái xe cứ rì rì, em thấy sốt ruột quá nên cứ hay nhấn ga vượt xe các cụ. Hôm trướt em bị một anh E 240 đuổi theo xe em, em cứ vào cua 1 cái xong tăng ga, nhìn lại gương thì thấy anh ấy lại cách em 1 quãng xa, sau mấy lần như thế đến chỗ đường thẳng mấy anh em trong xe bảo lúc nãy mày cắt đầu xe nó nó đang đuổi theo "xử" mày, em lo quá sợ đụng phải giang hồ, nên lúc về gần đến cơ quan em đi chậm chậm lại định nếu có đánh nhau thì gọi cơ quan xuống hỗ trợ, may quá anh E-240 vọt qua em như 1 mũi tên, suýt đâm vào mấy xe máy đi đằng trước, mọi người hú hồn thở phào sau màn chạy xe em cho anh E-240 ăn khói đó.
Em rút kinh nghiệm lần sau đi FFC ra đường không được vượt E-240.

Hay bác nào có E-240 mà chán thì đổi cho em đi tạm vậy.
:21:Cụ này khoe khéo vãi(b)

Mà FF của cụ quên tắt đèn khi ra khỏi xe nó kêu rinh lên chứ, hay lúc ấy cụ vội lên nhà Gấu đợi nên không để ý:))

Speed-high

Xe đạp
Xe focus sao mà quên tắt đèn dc cụ nhỉ; hôm bữa em chuẩn bị rời xe mà quên tắt đèn nó kêu em: cậu chủ ơi cậu quên tắt đèn kìa hihihi.
Nói thế chứ ra rút chìa ra khỏi xe mà quên tắt đèn xe thì nó kêu binbin mà bác.
Có khi xe bác
Osin kêu hả ??? Kêu lớn quá vào đập 1 phát là "rên cũng hết chứ kêu là nghĩa địa giề !!!":102:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

PHU CUONG

Xe tải
Đúng là con FFC lởm thật ạ, em mới lái xe oto có 2-3 lần nên tay lái không ngon lắm vậy mà đi ngoài đường nhìn các cụ lái xe cứ rì rì, em thấy sốt ruột quá nên cứ hay nhấn ga vượt xe các cụ. Hôm trướt em bị một anh E 240 đuổi theo xe em, em cứ vào cua 1 cái xong tăng ga, nhìn lại gương thì thấy anh ấy lại cách em 1 quãng xa, sau mấy lần như thế đến chỗ đường thẳng mấy anh em trong xe bảo lúc nãy mày cắt đầu xe nó nó đang đuổi theo "xử" mày, em lo quá sợ đụng phải giang hồ, nên lúc về gần đến cơ quan em đi chậm chậm lại định nếu có đánh nhau thì gọi cơ quan xuống hỗ trợ, may quá anh E-240 vọt qua em như 1 mũi tên, suýt đâm vào mấy xe máy đi đằng trước, mọi người hú hồn thở phào sau màn chạy xe em cho anh E-240 ăn khói đó.
Em rút kinh nghiệm lần sau đi FFC ra đường không được vượt E-240.

Hay bác nào có E-240 mà chán thì đổi cho em đi tạm vậy.
Cụ này nâng tầm Focus lên thêm mấy bậc đới. Phòng Marketing bên Ford sắp mời bác ấy lên làm Giám Đốc.:21:

xeford

Xe tải
cụ lói thế lào chứ... FS cốp đựng đồ to hơn sedan nhiều, tất nhiên là cũng hạ ghế sau lấy đồ như sedan chứ khác gì, mà nếu bỏ tấm che cốp ra thì không cần hạ ghế cũng lấy đc đồ, cho vào đấy 2 cái ghế nhựa cho 2 thằng cu ngồi là thành xe 7 chỗ, bỏ tấm chắn đi cốp có thể chở đc cả... Tivi, còn mà hạ luôn 2 ghế xuống nữa thì thành... xe tải chở cả tủ lạnh cơ...sedan nhà cụ thì chịu mấy khoản trên nhá :21:
Hôm trước đi Suối Trầu chơi vào đất ông bạn, ổng từ thành phố gọi xuống nói nhờ chú em đập phá tranh trại hộ anh phác. Thế là cứ mấy buồng chuối, mít em phang đúng 1 cốp chở về TP phân phác hả hê !!!
Nói chung là Sedan hay hatchbach gì mà đã là FF đều (b)

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net

moneyflow

Xe đạp
Cụ này nâng tầm Focus lên thêm mấy bậc đới. Phòng Marketing bên Ford sắp mời bác ấy lên làm Giám Đốc.:21:
Cái bọn Ford HN mất dậy ăn của em 1000 usd để lấy được em nó đới. Em lấy được em nó cũng vất vả quá, may mà em ấy cũng đáp lại được cái cảm giác sung sướng nên thôi, bỏ qua hết.

vôlangday

Xe tăng
Cái bọn Ford HN mất dậy ăn của em 1000 usd để lấy được em nó đới. Em lấy được em nó cũng vất vả quá, may mà em ấy cũng đáp lại được cái cảm giác sung sướng nên thôi, bỏ qua hết.
Thôi thế cũng chấp nhận được rồi cụ ạ ! khi không thể rịn được sự sung sướng thì mình phải chấp nhận thôi. Em thì ứ cần, em chờ sang tháng ******* năm em mới mua xe cơ, khổ quen rồi nên CỨ TỪ TỪ !:21:

Tamagochi

Xe tải
Thôi thế cũng chấp nhận được rồi cụ ạ ! khi không thể rịn được sự sung sướng thì mình phải chấp nhận thôi. Em thì ứ cần, em chờ sang tháng ******* năm em mới mua xe cơ, khổ quen rồi nên CỨ TỪ TỪ !:21:
Bác CỨ TỪ TỪ cho em, sang năm khi mà chính phủ buộc các liên doanh VAMA phải công khai giá linh phụ kiện nhập khẩu, giá xe sẽ phải xuống nhiều, không khéo bác lại mua được giá rẻ hơn bây giờ nữa ấy chứ. Xe Ford mấy năm trước toàn bán giá thấp hơn niêm yết, có khi thấp hơn tới vài ngàn $. Lúc đó chỉ tay phát, vác xe về luôn, khỏi mất công chờ đợi.

moneyflow

Xe đạp
Bác CỨ TỪ TỪ cho em, sang năm khi mà chính phủ buộc các liên doanh VAMA phải công khai giá linh phụ kiện nhập khẩu, giá xe sẽ phải xuống nhiều, không khéo bác lại mua được giá rẻ hơn bây giờ nữa ấy chứ. Xe Ford mấy năm trước toàn bán giá thấp hơn niêm yết, có khi thấp hơn tới vài ngàn $. Lúc đó chỉ tay phát, vác xe về luôn, khỏi mất công chờ đợi.
Tốt quá, tháng 4 sang năm mà rẻ đi vài ngàn thì em cũng làm thêm 1 con cho vợ cả, cầu trời khấn phật phù hộ cho ước muốn của con thành hiện thực.

pntechcons

Xe tải
Em này nhìn sau ngoài đường nó cứ bé bé, hèn hèn thế nào ấy. em thấy sedan MT nhìn còn long lanh hơn em này ạ. Em dự là giá nó 1 năm nữa cũng thê thảm như bà chị S 2.0 của nó ngày xưa.

namgianghp86

Xe tải
Em này nhìn sau ngoài đường nó cứ bé bé, hèn hèn thế nào ấy. em thấy sedan MT nhìn còn long lanh hơn em này ạ. Em dự là giá nó 1 năm nữa cũng thê thảm như bà chị S 2.0 của nó ngày xưa.
bé bé thì em công nhận chứ hèn hèn thì em:77::77::77::77:

latdat

Xe buýt
Bác nào biết cách hay loại thiết bị nào kiểm tra lốp xe non hơi hay căng hơi cho em biết với. Nhân tiện cho em biết giá và địa điểm bán luôn. Em ở Hà Nội. Thank các bác nhiều.

namgianghp86

Xe tải
hiết bị cảnh báo áp suất lốp
Thiết bị cảnh báo áp suất lốp: lợi ích lớn từ điều đơn giản

Thông tin sản phẩm
Giá 2,995,000 VNĐ Mua sản phẩm này
Hãng sản xuất Malaixia Số lượt xem:1667

Thiết bị cảnh báo áp suất lốp: lợi ích lớn từ điều đơn giản

Bạn đã bao giờ nhìn thấy một chiếc xe với một chiếc lốp non chạy trên đường? Bạn có muốn cánh báo cho lái xe biết trước khi nó trở thành thảm họa? Điều gì xảy ra khi bạn chạy xe với một chiếc lốp non? Và bạn có muốn được cảnh báo?

Các nghiên cứu, thống kê đã chỉ ra rằng việc chạy xe với chiếc lốp non không phải là hiện tượng hiếm gặp. Cứ 4 chiếc xe chạy trên đường thì có 1 chiếc chạy với chiếc lốp có áp suất không đúng. Điều đó có nghĩa là 1 trong 4 lái xe đang lãng phí nhiên liệu và cảm giác lái cùng với độ bền của lốp. Cũng vì lý do này mà đến năm 2009, chính phủ Mỹ sẽ chính thức thông qua một bộ luật yêu cầu tất cả các model năm 2009 ở Mỹ đều phải có hệ thống cảnh báo áp suất lốp.

Chạy xe trong điều kện lốp non là rất nguy hiểm, bạn có thể bị mất lái và gây ra những tai nạn đáng tiếc nếu như áp suất lốp xuống quá thấp. Nếu áp suất lốp xuống không đúng, nó có thể ảnh hưởng đến cảm giác lái và chiếc xe của bạn sẽ “ngốn” nhiên liệu nhiều hơn. Nhưng khi áp suất lốp lên cao, rất có thể chiếc xe của bạn có nguy cơ bị nổ lốp. Còn nếu nhiệt độ lốp xe của bạn lớn, nó sẽ làm tăng mức độ cản lăn, giảm khả năng tiết kiệm nhiên liệu, hoặc lốp, phanh… của bạn đang có vấn đề.

Với cả hai trường hợp trên, thiết bị cảnh báo áp suất lốp là một lựa chọn an toàn rất hiệu quả cho chiếc xe của bạn.

Hiện tại ở Việt Nam, các mẫu xe nhập ngoại hạng sang như Lexus LS460 hay Audi Q7… đều có trang bị hệ thống cảnh báo áp suất lốp tiêu chuẩn. Vậy nếu như bạn không sở hữu một chiếc xe sang, nhưng vì lý do an toàn, muốn trang bị một hệ thống cảnh báo như vậy cho chiếc xe của mình? Đừng lo, bạn hoàn toàn có thể lắp một hệ thống như vậy cho chiếc xe của mình với chi phí không hề cao và thậm chí thiết bị mà chúng tôi giới thiệu còn có thể cho bạn biết cả thông tin về nhiệt độ của lốp xe.

Là một hệ thống cảnh báo áp suất lốp trực tiếp, thiết bị này xác định và cảnh báo cho lái xe biết những thông số áp suất lốp. Hệ thống gồm các cảm biến trên mỗi bánh xe, chúng được gắn dễ dàng vào vị trí van hơi để đo nhiệt độ và áp suất lốp. Bạn nên lưu ý là khi lắp các cảm biến, nên cân bằng lại lốp xe bởi thiết bị lắp vào sẽ làm mất cân bằng lốp. Các cảm biến này còn được tích hợp một bộ truyền tín hiệu để truyền những thông tin từ cảm biến đến bộ tiếp nhận tín hiệu và hiển thị lắp trên bảng táp-lô xe.

Màn hình hiển thị đồng thời là bộ tiếp nhận tín hiệu, được lắp đặt ở vị trí trên bảng táp- lô sao cho người lái có thể quan sát tốt nhất. Màn hình này hiển thị các thông số và nhiệt độ của 4 lốp xe, các thông tin về pin và cảnh báo.

Bộ cảm biến áp suất lốp từ xa

Bộ cảm biến từ xa dùng để theo dõi và cảnh báo áp suất lốp xe.

Áp suất và nhiệt độ lốp xe được chuyển về bộ phận xử lý và hiển thị bằng sóng vô tuyến.

Cảnh báo bằng tín hiệu và âm thanh khi áp suất và nhiệt độ hơi trong lốp ngoài mức cho phép (mặc định là 1.6-4.0kg/cm2).

Điện thế hoạt động: 12V DC

Màn hình hiển thị: LCD

Pin cảm biến: tối thiểu 5 năm.

Chức năng hiển thị: hiển thị lần lượt từng lốp xoay vòng; hiển thị lốp có áp suất thấp nhất, hiển thị thông số lốp được chọn mặc định,...

Cho phép cài đặt lại vị trí thứ tự của lốp khi tiến hành đảo lốp mà không cần đổi cảm biến.

ĐẶC ĐIỂM KĨ THUẬT
Điện thế (Volt) 12
Thiết kế 4 cảm biến

Giá bán : 2.995.000đ (chưa bao gồm thuế và công lắp đặt)

Công lắp đặt : 200.000đ, tháo lắp cân bằng lốp : 200.000đ.

Sản phẩm Made in Taiwan, hiện đang được phân phối tại :

THANHBINHAUTO

623 Nguyễn trãi - Thanh Xuân - Hà nội

ĐT : 04.3552.1980 - 0913. 51 00 33

Email : otothanhbinh@gmail.com

Website : www.thanhbinhauto.com
bác vào web của thanhbinhauto mà xem thêm

4_bánh

Xe máy
bé bé thì em công nhận chứ hèn hèn thì em:77::77::77::77:
Hôm nay em được nhìn thấy 2 em Focus và Civic để cạnh nhau,đỗ bằng đầu, còn đuôi Focus ngắn hơn 1 ti',nhưng đầu Focus dày hơn. Công bằng mà nói em thấy nhìn Focus cứ có cảm giác " Xịn " làm sao ấy,khó tả lắm:102:em chỉ biết nói là Focus đẹp kiểu châu âu,lạ không nhàm chán như CV :21:

namgianghp86

Xe tải
Hôm nay em được nhìn thấy 2 em Focus và Civic để cạnh nhau,đỗ bằng đầu, còn đuôi Focus ngắn hơn 1 ti',nhưng đầu Focus dày hơn. Công bằng mà nói em thấy nhìn Focus cứ có cảm giác " Xịn " làm sao ấy,khó tả lắm:102:em chỉ biết nói là Focus đẹp kiểu châu âu,lạ không nhàm chán như CV :21:
ko so sánh cái kiểu ấy cụ ạ, 1 đằng hát bách, 1 đằng sê đừn, ngắn hơn là đương nhiên:69:

PHU CUONG

Xe tải
Bác Nam Giang đã thử chưa, em thử rồi, nó chắc và dày thật.(l)

songvedem

Xe tăng
Em đi rửa xe, thấy Focus đỗ cạnh Civic thì Focus đầy đặn (dầy mình nên dáng ngon hơn). Chiều cao nắp ca bô Civic rất thấp so với Focus nên dáng kém hơn nhiều. Ví dụ muốn ngồi lên nắp ca bô trước của Civic các cụ chỉ cần gé mông lên, còn Focus phải dậm chân lấy đà mới gé cái mông lên được.

Định chụp cái ảnh nhưng lại ngại bên Civic nghĩ mình so bì ghen tị nên lại thôi. Thích nhất Focus là cái dáng xe rất dầy + tay nắm cửa to đùng ---> rất khỏe xe và Sport