Ford focus 2007 sáng đèn động cơ.

nglethiem

Xe hơi
Thưa các bác trên diễn đàn. fò cụt nhà em bị sáng đèn, em vào hãng kiểm tra, KTV họ quét xong và bảo không việc gì. Kết quả: 120 km nó lại hiện lên. Bây giờ phải làm gì để mất. Mong các bác chỉ đường giúp em.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.

nguyenanhduc.99

Xe tải
cụ lại quay lại hãng, dưng ở địa chỉ khác xem sao

expedition

Xe tải
Thưa các bác trên diễn đàn. fò cụt nhà em bị sáng đèn, em vào hãng kiểm tra, KTV họ quét xong và bảo không việc gì. Kết quả: 120 km nó lại hiện lên. Bây giờ phải làm gì để mất. Mong các bác chỉ đường giúp em.
Có thể một lỗi nào đấy mà KTV "cho" là không quan trọng :) nên họ tiến hành xóa lỗi...rồi thả cho cụ đi tiếp, tuy nhiên, cụ nên kiểm tra với KTV là lỗi đó có Code là gì? Liên quan đến phần nào của xe? và lần sau, nếu lại xuất hiện lỗi đó, code đó, cụ yêu cầu hãng bảo hành nếu còn bảo hành.

Dieu Thao

Xe buýt
Có thể một lỗi nào đấy mà KTV "cho" là không quan trọng :) nên họ tiến hành xóa lỗi...rồi thả cho cụ đi tiếp, tuy nhiên, cụ nên kiểm tra với KTV là lỗi đó có Code là gì? Liên quan đến phần nào của xe? và lần sau, nếu lại xuất hiện lỗi đó, code đó, cụ yêu cầu hãng bảo hành nếu còn bảo hành.
Xe 2007 làm gì còn bảo hành bảo tỏi cụ ơi.

khoaanycar

Xe tải
cụ ở chỗ nào?cụ có thể mang qua ford láng hạ ở đó mấy ae làm tốt lắm.

dungpiagox9

Xe đạp
bảo hành nhưng phải trả công 270.000đ cho kiểm tra tổng quát

phucloc8899

Xe container
Cụ qua Gara Năm tám chuyên điện và hộp CPU+ cảm biến các loại + máy gầm. Địa chỉ 69 Nguyễn Khoái gần bến xe Lương Yên gọi anh chủ tên là Tám 0913321664(cụ nói bạn của Thế Anh Ninh Bình sẽ có giá hợp lý nhất)(b)

thacnguyen

Xe máy
Xe của anh thiệt hại 220K ra Thanh xuân bên em làm 40 phút là xong, không hết bệnh không tính tiền

khanhtc

Xe tải
Xe em cũng y hệt xe bác.ra ford chỗ giáp bát.ng ta cắm vào máy tính và quét lỗi.xe của e bị lỗi cảm biến khí thải. Xe vẫn chạy bình thường nếu muốn sửa phải thay bầu catalit giá 11 củ.chát quá nên e cứ để đó đi tạm

khanhtc

Xe tải
Xe của anh thiệt hại 220K ra Thanh xuân bên em làm 40 phút là xong, không hết bệnh không tính tiền
Lỗi của mình là do cảm biến khí thải. Bên bạn khắc phục đc ko. Cho mình địa chỉ với

nglethiem

Xe hơi
Cụ qua Gara Năm tám chuyên điện và hộp CPU+ cảm biến các loại + máy gầm. Địa chỉ 69 Nguyễn Khoái gần bến xe Lương Yên gọi anh chủ tên là Tám 0913321664(cụ nói bạn của Thế Anh Ninh Bình sẽ có giá hợp lý nhất)(b)
Cảm ơn cụ phucloc8899.

nglethiem

Xe hơi
Xe em cũng y hệt xe bác.ra ford chỗ giáp bát.ng ta cắm vào máy tính và quét lỗi.xe của e bị lỗi cảm biến khí thải. Xe vẫn chạy bình thường nếu muốn sửa phải thay bầu catalit giá 11 củ.chát quá nên e cứ để đó đi tạm
Bác khanhtc ơi! bầu catalit có phải là cái túi để bắt khói không bác. em hỏi hơi chuối tí. các bác đừng ném đá em nhé. ê lắm.

nglethiem

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Nhưng sáng nay lôi xe ra để chạy thì nó lại tắt mất đèn động cơ òi.

Vietnam8899

Xe đạp
Các cụ xem giúp em với ạ. Em có con xe focus 1.8 2007 số sàn. Mấy hôm nay bị hiện tượng cho chìa khóa vào bật lên không nổ được. Điện trong xe vẫn có. Đèn đỏ ở mặt đồng hồ nhấp nháy liên tục. Màn hình hiển thị km thì chạy một dọc ------- Các cụ xem giúp em với a. Thợ đã kiểm tra hết chạy cả máy không phát hiện ra lỗi.

Na Na

Xe tải
Các cụ xem giúp em với ạ. Em có con xe focus 1.8 2007 số sàn. Mấy hôm nay bị hiện tượng cho chìa khóa vào bật lên không nổ được. Điện trong xe vẫn có. Đèn đỏ ở mặt đồng hồ nhấp nháy liên tục. Màn hình hiển thị km thì chạy một dọc ------- Các cụ xem giúp em với a. Thợ đã kiểm tra hết chạy cả máy không phát hiện ra lỗi.
Bác kiểm tra ắc quy chưa ạ? E sợ ắc quy không đủ dòng để đề.

Porsche 911

Xe container
Bác câu bình ăn quy đúng kiểu xem có nổ không? Em ngờ rằng ắc quy của bác hết điện rồi (đèn đỏ chống trộm nhấp nháy liên tục, màn hình hiển thị km không hiển thị).
Cách đấu bình như sau:

Quy trình đấu nối được thực hiện thành một vòng tròn, bắt đầu từ cực dương ắc-quy yếu điện.

1. Gắn một đầu dây đỏ với cọc dương của ắc-quy chết. Cọc dương của ắc-quy thường to hơn cực âm, có ký hiệu là dấu (+). Một số trường hợp bạn cũng có thể phân biệt bằng nắp đẩy phía trên, màu đỏ tương ứng với cọc dương.Chú ý đầu dây đỏ không để chạm đất hay chạm vào thân xe vì rất nguy hiểm.

2. Nối đầu còn lại của dây đỏ với cọc dương (+) của ắc-quy kích. Đừng ngại khi phải di chuyển nhiều lần. Vì đây là biện phát tốt hạn chế chập cháy dù trong bất kỳ trường hợp nào.

3. Gắn một đầu dây đen với cọc âm (-) của ắc-quy kích.

4. Nối đầu đây đen còn lại với bộ phận bằng kim loại không sơn trên thân động cơ. Nếu đấu trực tiếp đầu dây này với cọc âm của ắc-quy chết có thể phát sinh tia lửa điện, kết hợp với khí hydro tạo ra gây cháy, nổ.

Trên một số dòng xe bố trí bình điện ở khu vực khó tiếp cận, thường có thêm đầu kết nối với ắc-quy kích. Trong trường hợp này không nên lạm dụng cách đấu nối trực tiếp với bình mà hãy dùng đầu kết nối.

5. Nếu sử dụng ắc-quy của một xe khác để kích nổ. Sau khi thực hiện tuần tự 4 bước trên, hãy khởi động xe này và cho động cơ hoạt động ở chế độ không tải nhanh (ga lớn) (1.200 - 1.500 vòng/phút) trong vài phút. Điều này giúp nạp thêm điện cho ắc-quy kích, đồng thời giảm được dòng điện phóng từ ắc-quy kích sang ắc-quy chết.

6. Bây giờ bạn có thể khởi động xe (có ắc-quy chết). Nếu bình không bị nứt vỡ, dây dẫn tốt, và không có vấn đề gì với máy khởi động, hệ thống đánh lửa thì xe sẽ khởi động được.

7. Ngay khi động cơ khởi động, hãy ngắt kết nối dây kích với bình. Đừng để 2 đầu dây chạm vào nhau hoặc dây dương chạm vào thân xe.

8. Duy trì cho động cơ chạy chừng 20 - 30 phút, trong thời gian này hãy tắt đèn, máy sưởi, điều hòa và các thiết bị điện khác để tất cả điện năng từ máy phát dồn vào nạp cho ắc-quy.

Vietnam8899

Xe đạp
Em thử bằng acqyy khác rồi bác ah. Thợ họ đấu cầu chì kích nổ xe vẫn nổ máy. Có khi nào bị lỗi từ nên xe khóa hệ thống nổ không bác

Mydinhford

Xe máy
Bác thử cho em nhé. chịu khó tí. Tháo ắc quy, tháo luôn cả giá giá đỡ ắc quy ra ngoài. Nhìn vào cái bó dây điện bên dưới mà nó luồn xuống chỗ giảm xóc xem có bị chuột cắn hay đứt dây gì k? nếu bị chuột cắn thì sẽ chập chờn, có lúc câu nổ được có lúc không, tháo ra nối và bọc kín lại là ngon. Xe bác vẫn kích khởi động được tức là chìa khóa từ vẫn ok thôi. Nếu k được nữa là alo em ạ.