Ford focus 2.0 titanium hay mazda3 1.5 allnew

khactuyen

Xe tăng
Thực ra thì không phải là "bị" mà bản chất của hộp số PS nó như vậy, bác có thể search rất nhiều bái hướng dẫn cách đi của PS, khi quen trở thành phản xạ thì sẽ điều khiển được nó theo ý mình và cảm thấy khá thú vị.
Chúc bác chế ngự được em nó :D
Bác có F1 tầm tuổi đáy thì chắc bác cũng phải tầm 5,6x nhưng em rất ấn tượng tính cách thanh niên của bác :)
cụ có thể cho em vài link hướng dẫn dc ko?

xe cụ có hiện tượng kêu lục cục khi tăng tốc (hs PS vào số?)?

gagaga

Xe máy
Ấy ấy, xe ngon mà. Nhưng nó không chịu nổi mùi bia rượu đâu. Bình thường em cưỡi nó rất ngoan, nhưng em uốn xong mà cưỡi là nó cứ lồng lộn lên khó cưỡi lắm, giật đùng đùng luôn. :D
Bằng tiền nó mà cụ chọn mazda thì chỉ có 1.5 thôi, không bằng nó được đâu. Còn 2.0 thì hơn khá nhiều tiền.
vâng, quả là vậy. Dù gì cái xe mà phải đau đầu theo ý nó (cái xe) là hỏng việc rồi.

Các cụ có giá HB "giá tốt" hay "nhất vịnh bắc bộ" thì lại inbox em nhé, có khi vì công nghệ mà em lại luyện chân tý vậy.

vawnsown

Xe tải
cụ có thể cho em vài link hướng dẫn dc ko?

xe cụ có hiện tượng kêu lục cục khi tăng tốc (hs PS vào số?)?
Em thấy có cái hướng dẫn này mà ko biết cụ nào trải nghiệm chưa:http://www.otofun.net/threads/cach-dieu-khien-hop-so-powershift-cho-nguoi-new-owner.936105/
Đây nữa, thấy có hướng dẫn cách "dạy" hộp số PS học theo cách đi của chủ
https://www.otosaigon.com/threads/reset-va-relern-hop-so-powershift-xe-ford-fiesta.5947888/
Ngoài ra bác tham khảo thêm bài này bên OS, đánh giá rất kỹ về ANF, đáng để đọc và tìm hiểu, có một mục nói vể riêng hộp số PS:
https://www.otosaigon.com/threads/review-chi-tiet-all-new-focus-sport-2015-moi-tau.8662158/

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Còn 2.0 sedan màu trắng ko? Nếu còn cụ cho giá vào ib, ok mình qua xem luôn.
Hết xe rồi ạ. Thời điểm này cụ cân nhắc sedan thì xem bản mới đi ạ, lấy xe đi tết là vừa xinh vì cuối năm bắt đầu có xe rồi

Bigbaby

Xe tải
Cụ Khactuyen vẫn chưa vào chung kết à?
Chắc chắn tất cả các ofer trong thớt này đều không phải là đại gia thay xe nhanh hơn thay vợ bé (nếu không thì các cụ ấy đã sang thớt khác, audi, ferari chẳng hạn), vì vậy đắn đo khắc khoải, cân nhắc, so sánh là điều tất nhiên. E chỉ xin góp vui thế này:
- Xe mới, công nghệ mới vài năm sau cũng trở thành xe cũ.
- Đắn đo, cân nhắc mãi rồi lại như cụ Civic2010, vừa cưới vợ 2 chưa đầy tháng đã chán (kính chuyển cho F1) thì thật đáng tiếc.
- Con cá câu trượt bao giờ cũng là con cá to.
- Dù cụ nào cưới được vợ 2 như ý, hạnh phúc tràn trề, tự phục mình sát đất thì cũng không quá 5 năm sẽ lại mong muốn sút em nó đi thôi.
Vì vậy, e chỉ có một ý kiến nhỏ thôi: phiên phiến thôi, đừng quan trọng hoá quá mức. Hạnh phúc của người lấy vợ không phải là vợ đẹp, vợ ngoan mà là không yêu cầu quá cao về em nó.

gagaga

Xe máy
các bác cứ xem doanh số bán ra của xe đó là hiểu ngay, vì có tốt thì mới được nhiều người chọn, nhiều người đi. Nếu ko tốt thì nổi lên rồi lại chìm ngỉm thôi.
chạy theo đám đông không phải lúc nào cũng tốt.
Thích xe ford là thích công nghệ và độ an toàn, sang mồm thì thêm cảm giác lái, cách âm.

Đúng vụ ăn uống, nhưng ăn uống khác xe cộ, ăn uống ai cũng cảm nhận được, không cần ợ ra bán lại.

Thang N.

Xe tăng
Em chuốc cụ gagaga rồi đấy. Mua cái xe đi thấy không hợp thì bán, mua cái khác. Sợ chọn nhầm thì phải tự trang bị kiến thức để lựa chọn cho chuẩn, cho phù hợp với nhu cầu của bản thân. Đừng vì người ta gắn vào thuế tiêu thụ đặc biệt cho cái xe mà thay đổi được bản chất của một phương tiện giao thông.

civic2010

Xe buýt
Cụ Khactuyen vẫn chưa vào chung kết à?
Chắc chắn tất cả các ofer trong thớt này đều không phải là đại gia thay xe nhanh hơn thay vợ bé (nếu không thì các cụ ấy đã sang thớt khác, audi, ferari chẳng hạn), vì vậy đắn đo khắc khoải, cân nhắc, so sánh là điều tất nhiên. E chỉ xin góp vui thế này:
- Xe mới, công nghệ mới vài năm sau cũng trở thành xe cũ.
- Đắn đo, cân nhắc mãi rồi lại như cụ Civic2010, vừa cưới vợ 2 chưa đầy tháng đã chán (kính chuyển cho F1) thì thật đáng tiếc.
- Con cá câu trượt bao giờ cũng là con cá to.
- Dù cụ nào cưới được vợ 2 như ý, hạnh phúc tràn trề, tự phục mình sát đất thì cũng không quá 5 năm sẽ lại mong muốn sút em nó đi thôi.
Vì vậy, e chỉ có một ý kiến nhỏ thôi: phiên phiến thôi, đừng quan trọng hoá quá mức. Hạnh phúc của người lấy vợ không phải là vợ đẹp, vợ ngoan mà là không yêu cầu quá cao về em nó.
Hì hì, không phải em chuyển cho f1 vì chán, mà mục đích mua xe ngay từ đầu là mua cho nó rồi, còn em đang có xe khác.
Em đồng ý với cụ là phiên phiến thôi, em cũng thế. Quyết mua xe trong có một lúc hoá may chứ không giờ muốn mua cũng chả có

xebanhxich

Xe tải
Hì hì, không phải em chuyển cho f1 vì chán, mà mục đích mua xe ngay từ đầu là mua cho nó rồi, còn em đang có xe khác.
Em đồng ý với cụ là phiên phiến thôi, em cũng thế. Quyết mua xe trong có một lúc hoá may chứ không giờ muốn mua cũng chả có
mua xe cho f1 chứng tỏ tuổi cụ cũng cả rổ tướng rồi, cơ mà giọng văn cụ còn vẫn trẻ trung lắm. e kính cụ một ly!

Bigbaby

Xe tải
E cũng chỉ fun tý thôi. Bởi vì theo dõi các bài của cụ khi mua Focus em thấy trước đêm tân hôn cụ hăng hái bao nhiêu thì sáng ra lại thấy cụ ủ rũ bấy nhiêu. Cuộc đời nó thế cụ ạ, mua được thì hối hận mà không mua được thì lại tiếc.

haitute

Xe máy
em cũng quan tâm, cụ sâu nào cho em giá đẹp fc bản 1.6 và 2.0 với

Zonda R

Xe tăng
Các bác tranh cãi nhiều thật, em chưa lái xe oto bao giờ nhưng có tí quan điểm riêng thế này ah: Tình hình thì muốn biết dòng xe nào tốt hơn các bác cứ xem doanh số bán ra của xe đó là hiểu ngay, vì có tốt thì mới được nhiều người chọn, nhiều người đi. Nếu ko tốt thì nổi lên rồi lại chìm ngỉm thôi. Rút ra từ bài học đi ăn: "Nếu đến một nơi lạ, ko biết chỗ nào ăn ngon-bổ -rẻ thì: tốt nhất chọn món mình thích ăn rồi chọn quán nào bán món đấy và có đông người ăn thì ta vào"...
Em dân mù oto, thích hô to...mong các bác lượng thứ nếu có sai sót ah...
À, thì đọc câu cuối nên không ném đá bác.

gagaga

Xe máy
E cũng chỉ fun tý thôi. Bởi vì theo dõi các bài của cụ khi mua Focus em thấy trước đêm tân hôn cụ hăng hái bao nhiêu thì sáng ra lại thấy cụ ủ rũ bấy nhiêu. Cuộc đời nó thế cụ ạ, mua được thì hối hận mà không mua được thì lại tiếc.
tại sao lại ủ rũ cụ nhỉ?

Antilope

Xe buýt
FC giờ giá tốt thật, người quen em vừa mua được e sedan 2.0 suất ưu đãi của nhân viên F có 675 thôi. Đang đi classic ngồi lên thấy khác hẳn, option miên man. Về hộp số thì em không biết ANF 2.0 có khác gì không chứ 1.6 em chạy trong phố cũng khá nhiều, thấy có giật đâu, quá mượt so với classic của em.