Ford Fiestar bao giờ có bán ở Việt Nam ta?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chiều nay vào Kylin Hp, e thấy 1 em Escape Taiwan XLS, 1 em Fiesta bản MT màu xanh trên tầng 2. Sale bảo em Fiesta nay sx tại Âu châu (Đức). Giá là ~36k, em choáng quá hỏi tiếp thì đây là con 1.4, ghế da, nội thất nỉ nhìn lạ nhưng không đẹp lắm. Em nghi ngờ Sale này chưa up date giá cả em này lắm nhưng phán bừa. còn em ESC giá xấp xỉ 40k, y chang hàng VN, khác cái điều hòa tự động và cũng không có đèn suơng mù...
http://otothegioi.vn/?page=product&idp=873
Có thể lắm, vì nếu xem kỹ thì cụ sẽ thấy em nó 6 loa, có điều chỉnh âm lượng - bài hát trên vô-lăng, và nó có 1 cái hơi bị hiếm với dòng xe này: Túi khí bảo vệ đầu gối cho lái xe. Tuy nhiên theo 1 số nguồn tin thì em này Kylin bán 500tr (chẳng biết có chính xác không nữa) chứ không đến 36k đâu.
Cá nhân em thấy đẹp, xét về kiểu dáng thì ăn đứt Yaris, tuy nhiên góc chữ A khá lớn ảnh hưởng tầm nhìn và hãng đã rất "thông minh" khi bỏ đi cái hộp tì tay^:)^
Một chi tiết rất đáng tiền trên Focus là cái cửa gió sau cũng không được áp dụng trên Fiesta, chẳng hiểu mấy ông thiết kế của Ford nghĩ gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

TuNam

Xe tải
36K thì không nên mua con này, kể cả thừa tiền mua chơi thì thà mua Fiat 500, còn phong cách hơn các bác nhỉ.
Hộp tỳ tay thì cả thế giới đều kêu mấy tay thiết kế của Ford kém cỏi.
Chính vì sự kém cỏi đấy nên hãng Boomerang đã thiết kế hộp tỳ tay cực vừa và đẹp cho Fiesta, giá $175. Hay là sếp thiết kế của Fiesta muốn đấy việc ra cho người nhà ở Boomerang làm ?
Quả là Ford làm marketing quá kém, giờ này mà chưa có động tĩnh gì. Chẳng bù cho hồi Civic sắp launch.
Em cũng đang chờ Fiesta để nâng (có khi là xuống ?) cấp vợ 2, nhưng có lẽ phải xem lại.

ducart

Xe máy
hôm nay cháu vừa hỏi con này nó đòi 37nghin các cụ ạ. mỗi tội nó bé quá!!!

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
hôm nay cháu vừa hỏi con này nó đòi 37nghin các cụ ạ. mỗi tội nó bé quá!!!
Vâng, nếu giá 37k thì lấy em Honda jazz 35k tốt hơn. Jazz rất rộng rãi, options cũng tốt, thương hiệu tại VN cũng okie.

BELFOTO

Xe tải
Trên 30k thì đắt quá, với hình giáng nhỏ bé này.

d-cash

Xe buýt
e đã ngồi thử,cabin cảm giác rất chật hẹp, nội thất tầm thường, ngoại thất em ghét nhất cái mông em nó, còn giá xe nhập với một nước còn bảo hộ công nghiệp xe hơi mạnh mẽ như Vietnam thì chắc chắn ko thể rẻ được.

crod

Xe tăng
e thắc mắc là nó chật hẹp mà sao bọn châu âu nó mua con này ầm ầm nhỉ? #-o
hay phiên bản châu á nó bé hơn?

Piesta

Xe tải
e thắc mắc là nó chật hẹp mà sao bọn châu âu nó mua con này ầm ầm nhỉ? #-o
hay phiên bản châu á nó bé hơn?
Bác này vui tính nhỉ, âu á như nhau hết thôi.
chắc bác kia đang đi quen xe to chui vào thì thấy chật, chứ nó cũng tương đương i20 và to hơn getz, KM đấy . ( theo như em xem ảnh và đọc trên mạng) :D

d-cash

Xe buýt
Bác này vui tính nhỉ, âu á như nhau hết thôi.
chắc bác kia đang đi quen xe to chui vào thì thấy chật, chứ nó cũng tương đương i20 và to hơn getz, KM đấy . ( theo như em xem ảnh và đọc trên mạng) :D
em cảm giác cabin còn nhỏ hơn getz, ko biết em có sai ko, nhưng kỳ thực ngoại thất nhìn rất bắt mắt, vợ em mà nhìn thấy thì chết em.

ford.haiphong

Xe tải
hic, đã có bản nhập khẩu từ Đức về rồi các bác ah! Mấy a e Sale ở Kylin đã thông báo giá em 1.6 5 doors là 41k mẽo bao gồm thuế...hihic, có 2 chiếc về VN nhưng chưa thấy ai hỏi mua cả, chỉ xem liếc qua thôi....