Ford Fiesta đi 700km chỉ với 1 bình xăng!

Mazspeed

Xe container
Xe ô tô mà lại có quả up firmware cứ như iPhone ấy nhở, hay quá :D. Quả này chắc em sẽ cố sắm cho được 1 chú Fi để còn vọc, jailbreak, unlock. Em vốn vừa thích ô tô, vừa thích IT, không ngờ với Fi lại có được cả hai, sướng thế :)).

digger

Xe tăng
Xe ô tô mà lại có quả up firmware cứ như iPhone ấy nhở, hay quá :D. Quả này chắc em sẽ cố sắm cho được 1 chú Fi để còn vọc, jailbreak, unlock. Em vốn vừa thích ô tô, vừa thích IT, không ngờ với Fi lại có được cả hai, sướng thế :)).
Em cũng đang định hỏi Google để tải về còn hí hoáy cụ ợ, nhưng em lại mới chợt nghĩ ra là firmware ở Việt Nam chắc là đời sau của Thái rồi, tạm thời chưa cần update vội:-bd
Xem bao giờ Ford công bố version mới thì sẽ download.
Hì hì :-|
(Ở Thái lan chắc sử dụng phiên bản beta - lỗi là đúng rồi, Việt Nam mình đang dùng official nên tốt lắm ^:)^)

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Sau thời gian sử dụng, cụ đánh giá chi tiết về em nó được không ạ, Cảm giác lái, độ ồn, ăn uông, máy móc, khung gầm, tiện nghi sử dụng...
Hì hì, em có ông bạn có con Cherry QQ chạy 3 vạn vẫn chưa vấn đề gì, kể cả khung sườn lẫn máy móc
Nói vui vậy chứ cảm nhận về Fiesta thì có nhiều người cảm nhận rồi, mỗi người một ý, em chẳng nói lại đâu (phần vì em không sâu mấy cái vụ đánh giá này, phần vì em cũng chẳng muốn thử nghiệm cái gì mới cả).
Riêng ở góc độ cảm nhận của em so với các dòng xe cùng tầm tiền (Vios, Accent, i 20) thì thấy thế này:
Danh tiếng: Không bằng Toy (ở VN) nhưng nếu cùng tầm tiền thì Ford đáng đồng tiền bát gạo nhất.
Óp sừn: Kém Hyundai
Máy móc, thân vỏ, khung sườn: Ngang ngửa với Hyundai
Vóc dáng: Ngầu nhất
Thế là em kết Fiesta

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Em cũng đang định hỏi Google để tải về còn hí hoáy cụ ợ, nhưng em lại mới chợt nghĩ ra là firmware ở Việt Nam chắc là đời sau của Thái rồi, tạm thời chưa cần update vội:-bd
Xem bao giờ Ford công bố version mới thì sẽ download.
Hì hì :-|
(Ở Thái lan chắc sử dụng phiên bản beta - lỗi là đúng rồi, Việt Nam mình đang dùng official nên tốt lắm ^:)^)
Hay là bác thử cài cái FW của Vios vào xem thế nào :D? Có khi lại ăn uống thành giống Yaris chưa biết chừng :)).

banphagia

Xe tăng
các cụ cứ hay trêu cụ badca

Piesta

Xe tải
Hay là bác thử cài cái FW của Vios vào xem thế nào :D? Có khi lại ăn uống thành giống Yaris chưa biết chừng :)).
Bác này đi đâu cũng chọc ngoáy, ném đá, ném gạch....nhảm quá.
cái vụ Fiesta tốn xăng đi đâu cũng thấy kêu, em chả biết có phải lỗi gì làm vòng tua máy cao hay không. Nhưng em có đọc vài cái review có nói là Fiesta AT ăn xăng hơn MT kha khá đấy, bọn nước ngoài thì đi MT nhiều hơn, review cũng toàn review MT...nên cái quảng cáo ít xăng cũng còn tùy. Với em 10 - 12 lít /100km cũng là ngon rồi ạ.

citycar

Xe tải
Chúc mừng cụ Piesta có xe mới, thực ra anh em mình còn phải học hỏi cụ Maz nhiều lắm, topic nào hot phải có cụ Maz vào ném đá nó mới vui, em không biết nên chỉ ngồi hóng để mở mang kiến thức thôi :))

Mazspeed

Xe container
Bác này đi đâu cũng chọc ngoáy, ném đá, ném gạch....nhảm quá.
cái vụ Fiesta tốn xăng đi đâu cũng thấy kêu, em chả biết có phải lỗi gì làm vòng tua máy cao hay không. Nhưng em có đọc vài cái review có nói là Fiesta AT ăn xăng hơn MT kha khá đấy, bọn nước ngoài thì đi MT nhiều hơn, review cũng toàn review MT...nên cái quảng cáo ít xăng cũng còn tùy. Với em 10 - 12 lít /100km cũng là ngon rồi ạ.
Vui tí thôi mà, em chả định gạch đá gì đâu, vì em cứ nghĩ xe Ford mà có tốn xăng tí cũng là chuyện thường :D, không sao hết. Thực ra em cũng thích thiết kế của Fiesta, nhưng hiện tại chưa có nhu cầu và cũng chưa được đi thử nên chả hiểu thế nào. Tuy nhiên cũng trong box thấy các Phò phơ quảng cáo Mondeo chạy cũng chả đến 12l/100km đâu, bác phải xem lại xe bác đi :)).

Piesta

Xe tải
Chào bác Maz, em cũng là lính mới tò te, mới lấy xe Fiesta và em cũng chả care lắm cái vụ hơn kém nhau về xăng cộ. Em cũng chả định căn là xe mình chạy hết bao lít/100km đâu. Em chỉ biết là em thích, em đi thôi, sau 1 ngày vần vò em nó thì thấy cũng chả đến nỗi như các bác kêu ca từ trước đến giờ, nào là bù ga, nào là 6 cấp mà đi giật như xe hết xăng, nắp bình xăng ko có khóa thì bị đổ nước lã vào các kiểu. Em đi chậm , chân ga nhẹ nhàng chả giật tẹo nào, xăng thì phải đúng cỡ vòi cắm vào nó mới mở ra được nên cũng chả lo bị chơi khăm.
Tóm lại là em rất thích Fiesta :)

Loong Phoong

Xe điện
Cái tuýp giật tung cả OF

xe365vn

Xe container
trải nghiệm của hãng chứ có phải của cụ chủ đâu :(

Mazspeed

Xe container
Chào bác Maz, em cũng là lính mới tò te, mới lấy xe Fiesta và em cũng chả care lắm cái vụ hơn kém nhau về xăng cộ. Em cũng chả định căn là xe mình chạy hết bao lít/100km đâu. Em chỉ biết là em thích, em đi thôi, sau 1 ngày vần vò em nó thì thấy cũng chả đến nỗi như các bác kêu ca từ trước đến giờ, nào là bù ga, nào là 6 cấp mà đi giật như xe hết xăng, nắp bình xăng ko có khóa thì bị đổ nước lã vào các kiểu. Em đi chậm , chân ga nhẹ nhàng chả giật tẹo nào, xăng thì phải đúng cỡ vòi cắm vào nó mới mở ra được nên cũng chả lo bị chơi khăm.
Tóm lại là em rất thích Fiesta :)
Nắp bình xăng không có khóa là như thế nào nhở? Chả nhẽ cái thằng đi xe máy bên cạnh nó thò tay cũng mở được cái nắp bình xăng của mình ra à?

lavoiture

Xe tải
Xe em tinh 1 km/ 3000 vnd. Lap hoi fiesta di cac bac.

vncfifa

Đi bộ
Mức tiêu thụ xăng của xe Fiesta của tui

Chào các bạn,

Tui vừa được gia nhập vào OF, rất thích thú với các trao đổi của các bạn về xe oto. Tui mới sử dụng 1 Fiesta sedan 1.6AT đi đường Sài Gòn 40% nội thành, 60% ngoại thành , thường không tắt máy nếu dừng xe chờ trong 5-10 phút, máy lạnh full time , trong hơn 2000km đã đi có 1 lần bị kẹt xe hơn nửa giờ và vài lần kẹt khoảng vài phút .Mức tiêu thụ xăng tôi có ghi lại để các bạn tham khảo:

8/6/2011 297km đổ 27.5L (cho đến đầy bình xăng)
20/6/2011 305km đổ 23.4L
28/6/2011 318km đổ 29L
3/7/2011 565km đổ 42.9L
10/7/2011 425km đổ 34.4L
15/7/2011 404km đổ 32.5L

TC 2314km 189.8L --> 8.2L/100km

Tui thấy xe fiesta OK, cảm giác lái tốt, chạy ở đường cao tốc Sài Gòn-Trung Lương thấy xe đằm và cách âm khá tốt.
Nói chung là OK với việc lựa chọn xe này.
Thân chào.

Chỉnh sửa cuối:

batdauhoclai

Xe buýt
E cũng muốn hỏi như cụ này

Nắp bình xăng không có khóa là như thế nào nhở? Chả nhẽ cái thằng đi xe máy bên cạnh nó thò tay cũng mở được cái nắp bình xăng của mình ra à?

Piesta

Xe tải
Chính xác là thế ạ, ai cũng mở được nắp, nhưng để bơm được xăng vào thì cái đầu vòi xăng phải đúng cỡ chuẩn, chọc vào là em nó mới mở cái nắp ở trong ra, tha hồ mà bơm mà phun ....xăng ạ !

Mazspeed

Xe container
Kỳ lạ nhỉ, thế là Ford nó ăn bớt cái bộ phận lock nắp bình xăng.

Timewhite

Xe đạp
reply Mazspeed

Lau lam roi minh k vao forum nay

Ford k an gi het ca,nhung nap binh xang nay la tieu chuan cua chau au va chau my, vi o ben day nguoi lai xe tu bom xang
Van de nay o ben Thai lan ai cung noi nhung ben kia du dung fiesta hon 1 nam roi van k co van de gi.

Con vong tua cao: neu chua up firmware moi thi phai dap chan ga nhe nhan thoi (shouldn't kickdown) , bay gio o vietnam toi nghi la ford chua co firmware moi dau,nhung neu ai muon up firmware moi thi co the lai xe sang lam o ben thai lan , bay gio Thai lan cho phep xe oto cua vietnam vao k can co xe HDV nua con thu thuc thi lam o ben DSQ Thai tai hanoi hoac TP.HCM

minh cung dang co ke hoac sang nam se lai fiesta sang thailan de trang tri nhieu thu lam ^_^ (minh vua nhat xe thu 6 vua qua ban hatchback sport mau trang)

---------------------------------------
nguoi thai lan giong tai Hanoi k biet co tieng viet co dau

Chỉnh sửa cuối:

stevenhound

Đi bộ
reply Mazspeed

Lau lam roi minh k vao forum nay

Ford k an gi het ca,nhung nap binh xang nay la tieu chuan cua chau au va chau my, vi o ben day nguoi lai xe tu bom xang
Van de nay o ben Thai lan ai cung noi nhung ben kia du dung fiesta hon 1 nam roi van k co van de gi.

Con vong tua cao: neu chua up firmware moi thi phai dap chan ga nhe nhan thoi (shouldn't kickdown) , bay gio o vietnam toi nghi la ford chua co firmware moi dau,nhung neu ai muon up firmware moi thi co the lai xe sang lam o ben thai lan , bay gio Thai lan cho phep xe oto cua vietnam vao k can co xe HDV nua con thu thuc thi lam o ben DSQ Thai tai hanoi hoac TP.HCM

minh cung dang co ke hoac sang nam se lai fiesta sang thailan de trang tri nhieu thu lam ^_^ (minh vua nhat xe thu 6 vua qua ban hatchback sport mau trang)

---------------------------------------
nguoi thai lan giong tai Hanoi k biet co tieng viet co dau
Em cũng đang chờ nhận xe màu trắng bản Hatchback, cũng muốn độ lại như thế này giống bên Thailand nè hihihi