Ford Fiesta đi 700km chỉ với 1 bình xăng!

USACAR

Xe hơi
Đúng là quảng cáo bao h cũng hay. Bác chạy trong thành phố tốc độ 20km/h xe giật như kiểu xe máy hết xăng. Đèn lùi thì tối như âm hộ chị Dậu. Hệ thống điện thoại thì lắp vào để cho đẹp chứ ko sử dụng được. Nắp bình xăng thì có thể ấn vào ko cần chìa khóa nên ai muốn chơi xỏ chỉ cần ấn mở nắp bình xăng và dùng ống cùng kích thước có thể đổ nước vào được. Còn ai có biết thêm tính năng ưu việt gì thì cho biết nhé.

bcad

Xe buýt
thế hả cụ. sao ở cái chữ kí của cụ lại thế kia. dấu đầu hở đuôi quá đấy. hôm nào rảnh qua em hướng dẫn vài cách PR nhé. chí ít cũng phải như anh căng con cu chứ. =))
Thì em cứ vạch ra luôn! là ng của Ford đương nhiên phải khen Ford rùi! mong cụ thông cảm hihi

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thì em cứ vạch ra luôn! là ng của Ford đương nhiên phải khen Ford rùi! mong cụ thông cảm hihi
vâng! cụ cứ nên công khai vạch ra như vậy nó hơn! Mình PR mà, có làm gì xấu đâu nào, phải không ợ! :D

bcad

Xe buýt
vâng! cụ cứ nên công khai vạch ra như vậy nó hơn! Mình PR mà, có làm gì xấu đâu nào, phải không ợ! :D
vâng ah! thì mình PR cho mình chứ cho ai đâu mà thiệt! tự tìm tòi khách hàng cho mình luôn cụ ah

beebee

Xe hơi
Em tạm cho Fiesta chạy TB : 8,5L/100km trong HN phố, vậy nếu đổ đầy bình 43L (850k) nó chạy được maxi là (43/8,5)x100 = 500 km. 1 km = 1800 VND (Fiesta)
Còn nếu đi xa lộ thì thường xe phải chở nặng quá trọng tải + bật nhạc + điều hòa số lớn nên cũng không đi xa hơn được nhiều lắm đâu.

Tuy nhiên em đồng ý với cụ Mazspeed là không nên đặt tiêu chí tiết kiệm lên hàng đầu với Fiesta. Cứ quảng cáo Fiesta thời trang là đủ, vì cái đẹp là khó cưỡng nhất mà, hề hề.

power

Xe tải
Đúng là quảng cáo bao h cũng hay. Bác chạy trong thành phố tốc độ 20km/h xe giật như kiểu xe máy hết xăng. Đèn lùi thì tối như âm hộ chị Dậu. Hệ thống điện thoại thì lắp vào để cho đẹp chứ ko sử dụng được. Nắp bình xăng thì có thể ấn vào ko cần chìa khóa nên ai muốn chơi xỏ chỉ cần ấn mở nắp bình xăng và dùng ống cùng kích thước có thể đổ nước vào được. Còn ai có biết thêm tính năng ưu việt gì thì cho biết nhé.
Cụ giải thích thêm tại sao ấn nắp bình xăng lại cần chìa khóa, chết dở xe tôi mở nắp bình xăng thoải mái chẳng cần chìa khóa, chỉ cần mở được cửa bên lái là đủ.

bobom

Xe tải
Em tạm cho Fiesta chạy TB : 8,5L/100km trong HN phố, vậy nếu đổ đầy bình 43L (850k) nó chạy được maxi là (43/8,5)x100 = 500 km. 1 km = 1800 VND (Fiesta)
Còn nếu đi xa lộ thì thường xe phải chở nặng quá trọng tải + bật nhạc + điều hòa số lớn nên cũng không đi xa hơn được nhiều lắm đâu.

Tuy nhiên em đồng ý với cụ Mazspeed là không nên đặt tiêu chí tiết kiệm lên hàng đầu với Fiesta. Cứ quảng cáo Fiesta thời trang là đủ, vì cái đẹp là khó cưỡng nhất mà, hề hề.
ơ thế mà nhiều người mua xe (xe fân khúc hạng trung) có 1 số tiếu chí như sau:
1. Tiết kiệm NL
2. Máy bền (nghe nói, theo số đông, còn bấy h các hãng như nhau cả thôi)
3. Bán lại ít lỗ (nếu như theo cách nghĩ thông thường mà nhiều người ko để ý thì giá trị ban đầu lại lớn dẫn đến đầu tư ban đầu lớn => khấu hao lớn...., vì vậy cũng là chiếc ô tô - cùng fân khúc mà giá trị ban đầu chênh lệch nhau nhiều quá đến khi hết khấu hao thì chưa biết xe nào có hiệu quả kinh tế hơn đâu ah. Còn nếu muốn biết thì fải tạm thử lập ra cái đề án là biết ngay thôi mà)
4. Mua xong ra đường có nhiều người nói "xe này mới tiết kiệm xăng nè"
......... còn gì các cụ bổ xung ah.

digger

Xe tăng
Cụ giải thích thêm tại sao ấn nắp bình xăng lại cần chìa khóa, chết dở xe tôi mở nắp bình xăng thoải mái chẳng cần chìa khóa, chỉ cần mở được cửa bên lái là đủ.
Fiesta khóa hết các cửa rùi vữn mở được nắp bình xăng cụ ợ
Từ lúc mua Fiesta về em đổ A95 tất cả 3 lần rùi (1 lần 600k, 2 lần 750k) thía mà vừa chạy ra xem đồng hồ xe em mới có 829km, lần đổ thứ 3 đã vơi nửa bình rùi.
Như vậy tính ra: 600+750+750/2 = 1.725.000 đồng
Giá A95 là 21.800 đồng/lít = 79,12 lít A95
Vị chi Fiesta của em là 79,12 lít /829 km = 9,5 lít/km
Chắc là em lái kém quá hay sao í (thâm niên chạy xe của em mới có gần 15 năm thôi các cụ ợ).
Các cụ PR và chém gió kinh quá.
PS: Nói chung vào box Ford này toàn thấy các cụ sâu PR là chính, chẳng thấy chia sẻ thông tin và kinh nghiệm giề

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Em thì em vữn định chờ chạy tất cả khoảng 5.000 km em sẽ chia ngược lại số tiền mua xăng xem trung bình cả TP và đường trường chạy hết bi nhiêu, với lị chạy đến 5.000 km nó sẽ ăn xăng thật hơn vì máy trơn hơn. Nhưng thấy các cụ R kinh quá nên em hãi

binh008

Xe tải
bác digger đi xe rốt đa mà tầm 9.5 là quá trình độ lái quá okie rồi, đi fiesta tiết kiệm không hề dễ nhé, các bác thử đi là thấy ngay, vòng tua lập tức đạt trên 2.5k khi bắt đầu, cảm giác bốc , tiếng máy nghe sướng nhưng lúc đó xăng thì tốn.

digger

Xe tăng
bác digger đi xe rốt đa mà tầm 9.5 là quá trình độ lái quá okie rồi, đi fiesta tiết kiệm không hề dễ nhé, các bác thử đi là thấy ngay, vòng tua lập tức đạt trên 2.5k khi bắt đầu, cảm giác bốc , tiếng máy nghe sướng nhưng lúc đó xăng thì tốn.
Bác phán quá chuẩn, nghe tiếng máy phê thật, mỗi lần vít ga em lại kéo kính cửa sau xuống để nghe cho nó đã :)), sau đó mới kéo kính lên.

beebee

Xe hơi
Focus diesel nhà em mới hồi mua , lúc chạy roda toàn trên 20 L, bây h ông già ở nhà đi thế nào mà khoe trong nội thành chỉ mất 7,8 lít. Chắc ổng reset đồng hồ rồi chém gió.

bcad

Xe buýt
Focus diesel nhà em mới hồi mua , lúc chạy roda toàn trên 20 L, bây h ông già ở nhà đi thế nào mà khoe trong nội thành chỉ mất 7,8 lít. Chắc ổng reset đồng hồ rồi chém gió.
có khi cụ ở nhà thuộc dạng tay lái pro ý nhỉ?

binh008

Xe tải
em tưởng Focus diesel là tiết kiệm lắm chứ bác

ByFoot

Xe tải
Em thì em vữn định chờ chạy tất cả khoảng 5.000 km em sẽ chia ngược lại số tiền mua xăng xem trung bình cả TP và đường trường chạy hết bi nhiêu, với lị chạy đến 5.000 km nó sẽ ăn xăng thật hơn vì máy trơn hơn. Nhưng thấy các cụ R kinh quá nên em hãi
Thường thì xe mới sau 1 vạn km sẽ uống ít và ổn định bạn ạ

beebee

Xe hơi
em tưởng Focus diesel là tiết kiệm lắm chứ bác
Đúng là ông già ăn gian chém gió, ai chơi cái kiểu xe lấy đủ đà rồi là reset đồng hồ, thành ra nó hiện có 5,5L điêu quá đi. Để một lúc, nó chạy lên tầm 7,8L là ổng lại reset về 0 tưởng lòe được mình.
Em nghĩ xe chạy trong phố giỏi lắm là 8,5L chứ khó mà tiết kiệm được hơn. Đợi mấy bác OF chạy Fiesta quen chân đi rồi pót kết quả lên đây mình kiểm nghiệm. Nhà ông chú em chạy Yaris 1.3 AT mà đi trong phố đạp ga toàn xấp xỉ 10L cơ mà.

beebee

Xe hơi
ơ thế mà nhiều người mua xe (xe fân khúc hạng trung) có 1 số tiếu chí như sau:
1. Tiết kiệm NL
2. Máy bền (nghe nói, theo số đông, còn bấy h các hãng như nhau cả thôi)
3. Bán lại ít lỗ (nếu như theo cách nghĩ thông thường mà nhiều người ko để ý thì giá trị ban đầu lại lớn dẫn đến đầu tư ban đầu lớn => khấu hao lớn...., vì vậy cũng là chiếc ô tô - cùng fân khúc mà giá trị ban đầu chênh lệch nhau nhiều quá đến khi hết khấu hao thì chưa biết xe nào có hiệu quả kinh tế hơn đâu ah. Còn nếu muốn biết thì fải tạm thử lập ra cái đề án là biết ngay thôi mà)
4. Mua xong ra đường có nhiều người nói "xe này mới tiết kiệm xăng nè"
......... còn gì các cụ bổ xung ah.
Em tin mấy cái ấy Fiesta nó đạt chuẩn hết, mà thực sự là em nó không kém về khoản nào hết...tuy chả vượt trội được ở một khoản nào cả. Nếu mà các xe mới nó tốt nhàng nhàng như nhau thì việc em đó "đẹp hơn" lại là lợi thế quyết định đấy ạ. Bây h người ta hỏi sao lấy Fiesta, cụ trả lời vì nó đẹp có phải oách hơn là kể lể: hộp số , tiết kiệm... bla bla bla không?

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
chính ra các cụ cho em rất nhiều bài học và câu nói hay để có thể mang đến nó với khách hàng! thật là quá tốt!

hoaganh

Xe đạp
em gửi các cụ nghe thử tiếng máy của em nó nhé.

[video=youtube;Iyms1zcdJWk]http://www.youtube.com/watch?v=Iyms1zcdJWk[/video]