Hết hạn Ford Fiesta 2014

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
255,000,000 VNĐ

giadep_emve

Xe hơi
Mấy cụ kêu em chém vớ vẩn, chán chẳng buồn ra lời.... em là người sử dụng nên biết rất rõ, đang tăng tốc nó làm cái hự 1 phát, cứ gọi là 😀
Lỗi trượt côn khô hộp số ly hợp kép của Ford nổi đình đám , bị kiện tụng đầy ra mà cụ nhỉ. Nó thuộc về lỗi thiết kế khi nhóm thiết kế của Ford chịu áp lực về thời gian ra mắt sản phẩm hộp số PS này. Ae chạy Ford hộp số này nói có bảo hành thì một thời gian sau vẫn bị lại thôi vì nó thuộc về lỗi thiết kế rồi. Người dùng người ta chia sẻ thì sao sai đc

longdelta

Xe tăng
Mấy cụ kêu em chém vớ vẩn, chán chẳng buồn ra lời.... em là người sử dụng nên biết rất rõ, đang tăng tốc nó làm cái hự 1 phát, cứ gọi là 😀
Trước em chạy con Ecosport cũng hộp số power **** kiểu này
Chuyển số thấp bác nào đi ko quen cứ dí gas là nó giật cho 1 phát nảy bắn người :))

scholar_vn

Xe hơi
Chuyển số thấp bác nào đi ko quen cứ dí gas là nó giật cho 1 phát nảy bắn người :))
Nhưng nếu không về số thấp mà đi D thôi thì có dính không cụ?

caycanhmini

Đi bộ
Tùy con thôi cụ, k may dính con lỗi hộp số thì khổ còn k bị thì đi ngon choét

Chung_Tat

Đi bộ
Thoải mái đi cụ, e đang đi con này đây. Trừ đường xấu xe gầm thấp ko đi đc thôi chứ con này đi thoải mái các cung đường đèo dốc cụ nhé.
Em đi lên dốc cầu nhật tân mà mất đà, đệm lại ga vòng tua nó đã lên đến 3k5 gần 4k, xe nó dồn số về như mình đi số sàn cụ ạ.

Chung_Tat

Đi bộ
Thoải mái đi cụ, e đang đi con này đây. Trừ đường xấu xe gầm thấp ko đi đc thôi chứ con này đi thoải mái các cung đường đèo dốc cụ nhé.
Cụ chạy thử các cung Tam đảo, Sơn la, Hà giang chưa ạ?

minhhai_police

Xe điện
Mình đã từng sở hữu, chứ không nghe nói, lỗi trượt ly hợp kép, nói chung hơi khó chịu tẹo, chứ chạy vẫn ok
đời trước mới bị lỗi ly hợp mà cụ? còn đời eco này có bị đâu ạ?

thanung

Xe máy
Em đi lên dốc cầu nhật tân mà mất đà, đệm lại ga vòng tua nó đã lên đến 3k5 gần 4k, xe nó dồn số về như mình đi số sàn cụ ạ.
Bản chất ly hợp kép nó là số sàn đc điều khiển tự động mà cụ. Nếu cụ mới đi thì xe đang trong quá trình học cách đi của cụ, sau đó nó sẽ chuyển số mượt hơn.

thanung

Xe máy
Cụ chạy thử các cung Tam đảo, Sơn la, Hà giang chưa ạ?
E đi nhiều rồi cụ. Tam đảo, Sapa, Ba vì, Mộc châu... e toàn đi full tải, vẫn thoải mái nhé cụ. Morning, i10 họ còn đi ầm ầm thì Fiesta sao mà ko đi đc 😄

nheo nheo

Xe hơi
Hộp số ly hợp kép bản chất nó là 1 hộp số sàn với 2 bộ ly hợp được điều khiển tự động, cấu tạo và cách hoạt động nó giống hộp số sàn chứ không giống hộp số tự động (với biến mô và các bánh răng hành tinh), nên các cụ lái xe hộp số ly hợp kép giống như lái xe số sàn (côn ra ga vào) là thấy êm ngay (lúc nào đạp ga mà thấy vòng tua lên cao nhưng mãi không chuyển số thì có thể hiểu là hộp số nó đang dồn ga giống như lái số sàn, khi đấy nhả nhẹ chân ga rồi lại đạp ga tiếp là sang số thôi)

Trạng thái
Thớt đang đóng