Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

VNNGUYEN

Xe máy
Trời ơi ước mơ của em

Aon

Xe tăng
alo, mình vừa xem em Explorer về, thấy không có che máy ở gầm, co sao không ?
Kiểu đấy gọi là khiêu khích các cụ, mặc váy vóc nhưng ko có nội y =)) Cụ nào cưới về rồi ngâm cứu làm cái chắn gầm kim loại xem có cách nào lắp được ko :))

ILIKEMU81

Xe đạp
Em cũng đang tính làm 1 em Explorer, với em xe ko có điểm gì để chê, duy chỉ có 1 chút lăn tăn chả là bữa trước em có qua tận showroom để xem, khi em dùng ngón tay ấn vào thành cửa xe thì ấn được (xe Everest 16 không ấn được), điều này tạo cảm giác bất an về độ dày. Vậy các cụ am hiểu cho xin vài góp ý để em thêm quyết tâm với lựa chọn của mình. Tks cccm!

Buki

Xe điện
Em cũng đang tính làm 1 em Explorer, với em xe ko có điểm gì để chê, duy chỉ có 1 chút lăn tăn chả là bữa trước em có qua tận showroom để xem, khi em dùng ngón tay ấn vào thành cửa xe thì ấn được (xe Everest 16 không ấn được), điều này tạo cảm giác bất an về độ dày. Vậy các cụ am hiểu cho xin vài góp ý để em thêm quyết tâm với lựa chọn của mình. Tks cccm!
Cụ ra Phạm Hùng ấn Highlander và vào hãng ấn Prado, Fortuner để yên tâm ra quyết định. Em đoán mò là cánh Everest, Explorer đều có viền gân nhưng cánh Explorer to hơn nên có thể ấn, mà em ấn rồi nó đâu có bẹp vào đâu?

Buki

Xe điện
Em vừa xem lại thì cánh Everest gân ở chính giữa nên cụ ko ấn dc là phải rồi ạh. Riêng xe Mỹ thứ thiệt thì ko có chuyện thép vỏ mỏng đâu cụ.

Pháo sáng

Xe tải
Sao ghế con này cứ be bé tnao ý nhỉ. Em nhõn >60kg ngồi vừa xoẳn, còn ko có cảm giác rộng rãi như mấy con CUV CRV, GVitara ấy, ko biết mấy thằng đen tạ rưỡi nó sẽ làm sao :( Còn cái ốp gầm sao lại ko có nhỉ, xe tiền tỏi bớt cái đó làm chi chứ :(( Đi bùn, đá văng vào khoang máy thì sao ??? Cái cửa hút gió dưới gầm để làm gì có cụ nào biết ko ạ, mấy ông sales ú ớ quá. Sang tuần e sẽ xem cái máy 2.3 nó tải cái xác 2t2 này tnao.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Sao ghế con này cứ be bé tnao ý nhỉ. Em nhõn >60kg ngồi vừa xoẳn, còn ko có cảm giác rộng rãi như mấy con CUV CRV, GVitara ấy, ko biết mấy thằng đen tạ rưỡi nó sẽ làm sao :( Còn cái ốp gầm sao lại ko có nhỉ, xe tiền tỏi bớt cái đó làm chi chứ :(( Đi bùn, đá văng vào khoang máy thì sao ??? Cái cửa hút gió dưới gầm để làm gì có cụ nào biết ko ạ, mấy ông sales ú ớ quá. Sang tuần e sẽ xem cái máy 2.3 nó tải cái xác 2t2 này tnao.
Ghế nó ôm cụ ơi nên tạo cảm giác bé, nhưng ngồi quen cụ sẽ thấy rất sướng sau không quay lại ngồi mấy ghế xe Nhật không ôm được đâu.
Xe Nhật từ 2017 này ghế cũng bắt đầu ôm hơn rồi đấy, nó là xu hướng chung rồi. Ghế ngồi ôm hơn lái sướng lắm vì người chắc chắn không bị xê dịch khi xe di chuyển.

Pháo sáng

Xe tải
Ghế nó ôm cụ ơi nên tạo cảm giác bé, nhưng ngồi quen cụ sẽ thấy rất sướng sau không quay lại ngồi mấy ghế xe Nhật không ôm được đâu.
Xe Nhật từ 2017 này ghế cũng bắt đầu ôm hơn rồi đấy, nó là xu hướng chung rồi. Ghế ngồi ôm hơn lái sướng lắm vì người chắc chắn không bị xê dịch khi xe di chuyển.
Ghế mà ôm thì phù hợp với tình huống chạy nhanh, lượn lách nhiều. Nếu chạy đường dài thì sẽ hơi có cảm giác bó, khá mỏi. Cụ chạy cao tốc rồi muốn thả lỏng chân sẽ thấy, nhất là vị trí ghế phụ, muốn thoải mái dang chân 1 chút sẽ thấy bó hơn.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Ghế mà ôm thì phù hợp với tình huống chạy nhanh, lượn lách nhiều. Nếu chạy đường dài thì sẽ hơi có cảm giác bó, khá mỏi. Cụ chạy cao tốc rồi muốn thả lỏng chân sẽ thấy, nhất là vị trí ghế phụ, muốn thoải mái dang chân 1 chút sẽ thấy bó hơn.
Em không thấy thế, mà ghế ôm nó là xu hướng rồi. Tất cả các hãng sẽ làm thế hết, thưc thế là Xe Âu Mỹ đã là ghế ôm hết, xe Nhật giờ cũng thấy rõ ghế đã có gờ ôm hơn rồi.
Còn đi lâu mỏi chắc không phải vì ghế ôm mà vì...ngồi lâu =))

frenchiebull

Xe buýt
Cụ ktra xem có thằng nào chơi đểu nhét cụ vào con escape rồi bảo đấy là explorer ko? E 1m82 nặng 80km e ngồi như bơi trong ghế lái, xoay ngang xoay dọc uốn éo vặn vẹo các thứ còn đc. Ghế exp kể cả là ghế ôm thì vẫn rộng hơn ghế thường xe Nhật vì chiều ngang của exp lên đến 2m. Cụ ktra lại cái xe cụ ngồi là xe j đi e thật ^^

Pháo sáng

Xe tải
Cụ ktra xem có thằng nào chơi đểu nhét cụ vào con escape rồi bảo đấy là explorer ko? E 1m82 nặng 80km e ngồi như bơi trong ghế lái, xoay ngang xoay dọc uốn éo vặn vẹo các thứ còn đc. Ghế exp kể cả là ghế ôm thì vẫn rộng hơn ghế thường xe Nhật vì chiều ngang của exp lên đến 2m. Cụ ktra lại cái xe cụ ngồi là xe j đi e thật ^^
:)) :)) Cụ hài quá :)) sang tuần có biển e cho lên ảnh test xe ngoài thực địa nhá chứ bg hãng ko có xe chạy test cụ à :))

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Cụ chọn Ex thì ới e nhé :D

Shopnhat9999

Xe tải
Xe này đẹp thật, nhưng e thấy vẫn ít người chạy

Aon

Xe tăng
Các cụ check lại cái bàn đạp ga và phanh nhé. Cái cụm ấy điều chỉnh được vị trí nên nhiều người ngồi vào ko để ý sẽ ko có được không gian ngồi phù hợp nhất.

Cadilac88

Xe tải
Con Ếch lo rẻ này về nhà thì chít với e, đầu tiên e thay tấm áo màu midnight blue (xanh nửa đêm) cho nó, sau đó thay bộ vành đen ngầu hơn tý, rồi sơn mặt ca lăng đen xì, các chi tiết nhôm nhựa màu ghi ghi sáng bóng cho thành đen hết, sơn đen toàn bộ các chóa đèn, nâng gầm lên 5cm, thay lốp 275/55r20, cuối cùng là dán vào trán e nó dòng chữ explorer ^^. Ah còn cái logo xanh xanh yếu yếu e sơn phần xanh thành đen lun, đấm vào mít dòng chữ night edition nữa là nức lòng các cụ ah.
bỏ qua cái op nâng gầm còn lại trang điểm hết cho vợ như cụ tả thì mất tầm bao nhiêu $ nữa cụ ơi!

Cadilac88

Xe tải
Cụ rất biết chơi xe đó, rất đam mê, em thấy từ chiếc xe everest của cụ. Em chưa chạy Everest, nhưng từ lúc chạy Explorer em thấy ko bị shock khi chuyển từ xe Đức sang xe Mỹ, cực đầm chắc, đi trong thành phố lúc xe chuyển động vô lăng điện cực nhẹ nhàng, vần như ko ý. Đi đường gồ gề ko hề bị tác động ngược lại vô lăng, xe Đức trợ lực dầu em vẫn thấy nó lắc lại vô lăng, khác biệt ở chỗ xe Đức vặn đến đâu ko bị lực kéo ngược vô lăng lại, trợ lực điện thì thấy rõ kéo lại, khi buông vô lăng thì Explorer quay tít tự trả lái, xe đức thì ko tự động trả nhiều mà phải vặn trở lại, mỗi cái có một cái hay riêng. Em chạy Fortuner rồi, nên suy từ việc chay Explorer em thấy chắc Everest phải đầm tương đương, chạy Everest sẽ phê hơn Fortuner, còn cụ thích chơi thì mua everest là chuẩn rồi. Ai lựa chọn Fortuner thì có cảm giác an toàn hơn nhất là khi bán lại còn đi thì chán...Chắc khi cụ nhận Explorer mà độ như mong muốn thì chắc se có con xe ngầu lắm đây. Tiếc là Ford VN ko nhập Explorer màu xanh về, em nhìn trên website mà nuốt nước bọt. Được cái em thấy Explorer màu nào cũng đẹp. Màu đen thì lầm lì và nhìn to hơn các xe màu khác vì các phần nhựa đen liền khối với màu sơn nên trông to hơn, dầy hơn và hầm hố. Màu trắng thì nhìn nó thanh lịch trang nhã, còn nhìn vào chi tiết thì vẫn cơ bắp, nhưng sẽ nhỏ hơn màu đen do phần nhựa đen tách với màu trắng sơn tạo thành hai lớp nên trông xe nhỏ hơn mảnh hơn...Màu xám cũng rất đẹp, màu đỏ thì ăn chơi....Một con xe dễ phối mầu như một người form đẹp thì mặc quần thủng mít cũng đẹp vậy.
Năm 2014 em nhìn một con xe Explorer biển ngoại giao, đẹp quá và máu thế là nghiên cứu định thuê gara ngoài nhập về... Nhưng chả biết gì nên như thấy bịt mắt, vừa đắt vừa đc cái xe ko rõ lý lịch...Cũng tìm xe từ hồi đó, xem Land tới Prado thì vẫn ko ưng... land quá to..prado thì quá yếu...Thấy Explorer rất hợp với nhu cầu của mình đó là một con xe 7 chỗ vừa đủ, bỗ bã, cơ bắp, đẹp, công nghệ hiện đại, options thì quá nhiều, máy thì quá khoẻ 280HP với động cơ Ecoboost...nói chung rất ưng. Tính em mà mua Prado hay Fortuner chắc đc tháng chán là bán.
xe Đức cụ chạy trước kia là C200 ah?

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Các cụ xài ex nghiên cứu bộ nâng gầm (lift kit for ford explorer) đi (order từ us tầm 500-1000$), nâng xe cao lên tầm 5cm + thay lốp bản to 275/50r20 nhìn hoành tráng hơn cực nhiều, như lx570 luôn. Lúc đăy e nó sẽ có kích thước dài 5m rộng 2m cao 1.85m, nhìn e nó như một cỗ xe tăng, bệ vệ ko hề thua kém toy land, rr autobio, infinity qx80...
Cụ ơi, Ở Hà Nội làm sao hiện thực hoá được như cụ nói. Em máu lắm mà chưa biết làm ở đâu? Đồ chơi của Explorer làm sao đặt về được nhỉ ?
Mà các cụ thấy có cần nghiên cứu tấm bịt gầm như cho Ranger không ?