Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

vnsuluoc

Xe buýt
Thấy các cụ có kinh nghiệm nói là cũng tuỳ từng đại lý nữa cụ ạ.
E trước đi toyota thấy ok lăm.. giờ nhăm nhe e fod expoler thấy giá cao ( e có thể có), nhung ko hiểu dịch vụ ford thế nào, phụ tùng có sẵn ko vì e mua xe xác định dùng 7 năm nữa là ít ..

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
E trước đi toyota thấy ok lăm.. giờ nhăm nhe e fod expoler thấy giá cao ( e có thể có), nhung ko hiểu dịch vụ ford thế nào, phụ tùng có sẵn ko vì e mua xe xác định dùng 7 năm nữa là ít ..
Ford đi lành khác gì Toy đâu, phụ tùng tiêu hao giá same luôn. Chắc chỉ có thay thế bộ phận lớn là đắt hơn chút thôi. Còn đại lý thì tùy, cá nhân em chưa bao giờ thấy không hài lòng với dịch vụ của Ford.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cháu cùng quan điểm lão Aon với frenchiebull cụ Martindinh
Nom như Fo tu nờ hờ hờ
Em làm đồ chơi cho xe Ford và nhiều dòng xe khác và có bán đi các tỉnh em thấy phong cách chơi mỗi vùng 1 khác cụ ah... Người miền Bắc thì nhẹ nhàng tinh tế, chơi có chọn lọc và cái rõ ràng nhất là ko thích quá "màu mè", nhưng người miền Nam chơi cũng rất có chọn lọc và đã chơi là phải nổi bật, hơi có chất phiêu trong phong cách độ xe, người miền Trung thì chịu ảnh hưởng của cả 2 trường phái này... Còn quan điểm cá nhân em là " văn hoá vùng miền" nó chi phối sở thích nên ai chơi như thế nào ko quan trọng, quan trọng họ thấy thích thú với món đồ chơi đó và cảm thấy thoải mái khi ngồi lên chiếc xe của mình là dc...

comkinblack

Đi bộ
Niềm mơ ước chưa tới được :) các cụ ợ

thanh.doan

Đi bộ
Đọc xong văn của cụ mà em thèm rỏ dãi :P

nghongson47

Xe đạp
Website
www.youtube.com
Em thấy nhiều cụ kêu "giá cao" quá, hình như mặc định họ nghĩ Ford thì phải giá thấp mới được thì phải!!!!????
Bên otosaigon có một bài review em này rồi trong đó có một đoạn phân tích về giá
"Xin phân tích kỹ một chút về giá bán 2,18 tỷ đồng của Explorer tại Việt Nam. Tại Mỹ, Explorer có 5 phiên bản là: Tiêu chuẩn, XLT, Limited, Sport, Platinum có giá từ 31.660-53.235 USD. Tùy chọn động cơ sẽ gồm các loại động cơ Xăng: 2.3 Ecoboost I4, 3.5 Ti-VCT V6, 3.5 Ecoboost V6. Xét về hiệu suất động cơ thì tùy chọn 2.3 Ecoboost I4 là loại động cơ có hiệu suất tốt nhất (2.3 lít 273 mã lực so với 3.5 lít 365 mã lực và 3.5 lít 290 mã lực). Xét về giá thì 2 phiên bản Limited hoặc Sport là 2 phiên bản phù hợp để đưa về Việt Nam nhất.

Em đánh giá là Ford Việt Nam đã chọn 1 giải pháp hợp lý nhất khi chọn phiên bản Explorer Limited sử dụng máy 2.3 EcoBoost và có thêm tùy chọn dẫn động 4 bánh thay vì cầu trước tiêu chuẩn và có thêm gói giải trí và cửa sổ trời đôi cho 2 hàng ghế. Sử dụng máy 2.3 EcoBoost vừa tránh được việc đánh thuế cao theo dung tích xy-lanh tại Việt Nam hiện nay nhưng công suất lại không thấp thậm chí là dư dùng tại Việt Nam với 273 mã lực, thêm nữa là các tùy chọn dẫn động 4 bánh (2.150 USD), 2 màn hình DVD cho hàng ghế thứ 2 (1.995 USD), cửa sổ trời kép cho 2 hàng ghế trước (1.965 USD). Với trang bị như Explorer Limited đang bán tại Việt Nam, tại Mỹ sẽ có giá bán gần 47.000 USD. Thử tính một phép tính đơn giản thì mức giá 2,18 tỷ đồng cho Explorer Limited tại Việt Nam là rất bất ngờ, chỉ gấp 2 lần giá bán tại Mỹ thay vì gấp 2,5-3,5 lần như các xe nhập khác"
vậy là giá đắt hay rẻ, hay giá tốt? vậy các bác hay kêu ?

corollaJ

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ kêu "giá cao" quá, hình như mặc định họ nghĩ Ford thì phải giá thấp mới được thì phải!!!!????
Limited tại Việt Nam là rất bất ngờ, chỉ gấp 2 lần giá bán tại Mỹ thay vì gấp 2,5-3,5 lần như các xe nhập khác"
He he, cụ ơi làm hài lòng "thượng đế" ở VN mình nó khó lắm cụ ạ, giá mà con EX này 1 tỷ thì tốt (à, mà cũng chưa chắc chắn lắm, khi đó có thể là có comment: giá này em lấy CX5 hay CRV cho nó lành =)))

Thang N.

Xe tăng
Bên otosaigon có một bài review em này rồi trong đó có một đoạn phân tích về giá
"Xin phân tích kỹ một chút về giá bán 2,18 tỷ đồng của Explorer tại Việt Nam. Tại Mỹ, Explorer có 5 phiên bản là: Tiêu chuẩn, XLT, Limited, Sport, Platinum có giá từ 31.660-53.235 USD. Tùy chọn động cơ sẽ gồm các loại động cơ Xăng: 2.3 Ecoboost I4, 3.5 Ti-VCT V6, 3.5 Ecoboost V6. Xét về hiệu suất động cơ thì tùy chọn 2.3 Ecoboost I4 là loại động cơ có hiệu suất tốt nhất (2.3 lít 273 mã lực so với 3.5 lít 365 mã lực và 3.5 lít 290 mã lực). Xét về giá thì 2 phiên bản Limited hoặc Sport là 2 phiên bản phù hợp để đưa về Việt Nam nhất.

Em đánh giá là Ford Việt Nam đã chọn 1 giải pháp hợp lý nhất khi chọn phiên bản Explorer Limited sử dụng máy 2.3 EcoBoost và có thêm tùy chọn dẫn động 4 bánh thay vì cầu trước tiêu chuẩn và có thêm gói giải trí và cửa sổ trời đôi cho 2 hàng ghế. Sử dụng máy 2.3 EcoBoost vừa tránh được việc đánh thuế cao theo dung tích xy-lanh tại Việt Nam hiện nay nhưng công suất lại không thấp thậm chí là dư dùng tại Việt Nam với 273 mã lực, thêm nữa là các tùy chọn dẫn động 4 bánh (2.150 USD), 2 màn hình DVD cho hàng ghế thứ 2 (1.995 USD), cửa sổ trời kép cho 2 hàng ghế trước (1.965 USD). Với trang bị như Explorer Limited đang bán tại Việt Nam, tại Mỹ sẽ có giá bán gần 47.000 USD. Thử tính một phép tính đơn giản thì mức giá 2,18 tỷ đồng cho Explorer Limited tại Việt Nam là rất bất ngờ, chỉ gấp 2 lần giá bán tại Mỹ thay vì gấp 2,5-3,5 lần như các xe nhập khác"
Kêu ex giá cao thì cứ kêu, việc của người tiêu dùng mà cụ. Quan trọng là ex được nhiều người quan tâm là ổn rồi, giờ ford làm tiếp bài toán giá của Everest mới là chuẩn. Giá hiện giờ cao quá - đấy em đang kêu đấy nhé.

vnsuluoc

Xe buýt
Kêu ex giá cao thì cứ kêu, việc của người tiêu dùng mà cụ. Quan trọng là ex được nhiều người quan tâm là ổn rồi, giờ ford làm tiếp bài toán giá của Everest mới là chuẩn. Giá hiện giờ cao quá - đấy em đang kêu đấy nhé.
Ford mà nhập bản everst 2.0 eco boost máy xăng thì chuẩn nhỉ

vnsuluoc

Xe buýt
Ford mà nhập bản everst 2.0 eco boost máy xăng thì chuẩn nhỉ
Máy expoler quá ngon nhưng 1 số tính năng ko cần thiết như massage, dvd hàng ghế sau, cửa sổ trời... gầm trước lại thấp ( khó đi đường xấu, offroad ko bằng everest)..

Kyle.Dinh

Xe hơi
Huhu, bãi đỗ xe toà nhà em có 1 em explorer, lần nào đi qua em cũng nhìn mà mơ ước :((

altis.

Xe buýt
Các cụ đã sở hữu Ex chỉ cho em với.

Em cần lắp đồ bảo vệ mất trộm cho : gương, mặt gương, camera trc sau, ốp la răng ..... thì mua ở đâu nó đẹp ạ.

Loanh quanh thấy đồ Ex dễ vặt quá ạ

Aloha991990

Xe tải

Bị v đuổi nên cùng v 2 ra ngoài đường ăn ốc,có cụ nào chung hoàn cảnh ko,chết e r@@