Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Buki

Xe điện
Ô hay ko chờ lắp bệ thò thụt cùng e à cụ
Em ko lắp thò thụt vì sợ nước nó vào làm hỏng, hỏng thì chả ngại chỉ sợ đang đi nó thõng thượt xoè xuống thì bỏ mje, bên cụp bên xoè thì họ cười rơi răng :))

Em ko lắp thò thụt vì sợ nước nó vào làm hỏng, hỏng thì chả ngại chỉ sợ đang đi nó thõng thượt xoè xuống thì bỏ mje, bên cụp bên xoè thì họ cười rơi răng :))
Đấy ứ phải lý do chính đáng ! Mà là thò thụt lại chưa có màu trắng theo xe lão ? Em bít thừa :))

Buki

Xe điện
Đấy ứ phải lý do chính đáng ! Mà là thò thụt lại chưa có màu trắng theo xe lão ? Em bít thừa :))
Đâu, màu đen mới hợp chứ cụ vì Ex có một cái phần đen nên liền đen đẹp hơn, chứ chỗ đấy mà sơn màu trắng ái lắm :))

6V4 PRADO

Xe điện
Hì, tưởng gì chứ li dị vợ thì đơn giản cụ ạh, chỉ cần cụ có lòng thì vợ cũ ra đi thôi ạh :D. Chúc cụ lựa chon đc vợ đúng ý mình :D
Vầng cảm ơn cụ.GATO với cụ phết:))

Aloha991990

Xe tải
Thế à,ô thế e thấy con răng rô vẩu nó nc nôi ầm ầm có sao đâu nhở,thế e hỏi thật cụ phát này đi,e cũng quen cụ từ OS,vậy e nên lắp cố định hay thò thụt,dù sao thì h e cũng sẽ chăm bẵm nó cẩn thận và yêu thương nó thêm 3 năm nữa r mới đón e tàu hũ 2020;))
E suýt vồ vào con teana vì bước hụt đây

Buki

Xe điện
Thế à,ô thế e thấy con răng rô vẩu nó nc nôi ầm ầm có sao đâu nhở,thế e hỏi thật cụ phát này đi,e cũng quen cụ từ OS,vậy e nên lắp cố định hay thò thụt,dù sao thì h e cũng sẽ chăm bẵm nó cẩn thận và yêu thương nó thêm 3 năm nữa r mới đón e tàu hũ 2020;))
Công bằng mà nói thì bệ thò thụt đẹp hơn nhiều cụ ạh. Còn em chọn bệ cứng là vì em lười nên sợ có vấn đề gì thì mất thời gian đi tháo nó ra, một bên hỏng thì vứt nốt bên kia, cái này chả sửa đc. bệ thò thụt nếu vớ đc cái ngon thì dùng hoài chả hỏng đc, cụ cứ nhìn cái thò thụt của con Transit đó, mãi có hỏng đâu. Em nhát chết hơn cụ thì chon bệ cứng thôi :))
À mà cụ cứ phá bỏ mje cái xe này đi vì bảo hành tận 3 năm, mà phá thì sau này để lại cho ọp phơ rồi chuyển sang Tàu hũ đỡ tiếc :))

Công bằng mà nói thì bệ thò thụt đẹp hơn nhiều cụ ạh. Còn em chọn bệ cứng là vì em lười nên sợ có vấn đề gì thì mất thời gian đi tháo nó ra, một bên hỏng thì vứt nốt bên kia, cái này chả sửa đc. bệ thò thụt nếu vớ đc cái ngon thì dùng hoài chả hỏng đc, cụ cứ nhìn cái thò thụt của con Transit đó, mãi có hỏng đâu. Em nhát chết hơn cụ thì chon bệ cứng thôi :))
À mà cụ cứ phá bỏ mje cái xe này đi vì bảo hành tận 3 năm, mà phá thì sau này để lại cho ọp phơ rồi chuyển sang Tàu hũ đỡ tiếc :))
Đồ đểu :))

Buki

Xe điện
àh thêm lý do nữa, bệ thò thụt đắt quá mà vợ em chỉ mua cho em xe chứ ko mua cho cái gác đờ chân, nên em có mỗi tiền lắp bệ cứng thôi :))

Aloha991990

Xe tải
Thế mang tiếng là cho a e đi đồ nát,nô nô nô,e sẽ chăm chút v tương lai của cụ nào đó 1 cách tốt nhất,hà hà,tại xe a e mình màu trắng nên cái bệ cứng màu đen đen nhìn nó cứ ko đc tông xoẹt tông cho lắm,e đc báo giá cái thò thụt r,khoảng 2 xọi,cố định 6tr,để e vinasoy lại cái bệ của cụ đã nào;))

Buki

Xe điện
Thế mang tiếng là cho a e đi đồ nát,nô nô nô,e sẽ chăm chút v tương lai của cụ nào đó 1 cách tốt nhất,hà hà,tại xe a e mình màu trắng nên cái bệ cứng màu đen đen nhìn nó cứ ko đc tông xoẹt tông cho lắm,e đc báo giá cái thò thụt r,khoảng 2 xọi,cố định 6tr,để e vinasoy lại cái bệ của cụ đã nào;))
Thôi cụ lắp cái thò thụt đi, em ko thích ai lắp cái gì giống em đâu. Tự nhiên ra đường mất cả độc quyền :)).

Để em xúi dại cụ í phát ;))

Aloha991990

Xe tải
Thôi cụ lắp cái thò thụt đi, em ko thích ai lắp cái gì giống em đâu. Tự nhiên ra đường mất cả độc quyền :)).

Để em xúi dại cụ í phát ;))
Á đù@@ hnao thấy ở đâu sai con nhang đệ tử ra lùa sạch từ lốp đến gương bh@@

Zonda R

Xe tăng
Cũng tuỳ đánh giá của mỗi người,nhưng công tâm mà nói thì không bằng cụ ạ. Cụ quay ngược lại là sẽ nhìn thấy đáp án cụ nhé
Công tâm mà nói thì "công tâm" là những tiêu chí gì, cụ có thể nói cho em biết được không? Nói tóm lại Land Cruiser Prado hơn Ford Explorer (cả hai bản hiện tại) ở những tiêu chí nào?

Aloha991990

Xe tải
Công tâm mà nói thì "công tâm" là những tiêu chí gì, cụ có thể nói cho em biết được không? Nói tóm lại Land Cruiser Prado hơn Ford Explorer cả hai bản hiện tại ở những tiêu chí nào?
Hơn đc đi đường xấu,ổ gà ổ voi,thế thôi,và chắc 1 chút lội ruộng,vd như e,e hay rúc bờ bụi thì đi làm đi land,thanh cảnh phố xá cao tốc thì ex,land của e là vx nên e đoán prado cũng khá chung công năng cày đường xấu như những nơi e đi làm

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Hơn đc đi đường xấu,ổ gà ổ voi,thế thôi,và chắc 1 chút lội ruộng,vd như e,e hay rúc bờ bụi thì đi làm đi land,thanh cảnh phố xá cao tốc thì ex,land của e là vx nên e đoán prado cũng khá chung công năng cày đường xấu như những nơi e đi làm
Land thì em công nhận là trèo tốt, chứ Prado thì không cụ ạ. Cty em có 1 con Prado, nói chung là chán, mặc dù Prado là SUV thực thụ nhưng máy nó lại yếu quá >_<

Aloha991990

Xe tải
Land thì em công nhận là trèo tốt, chứ Prado thì không cụ ạ. Cty em có 1 con Prado, nói chung là chán, mặc dù Prado là SUV thực thụ nhưng máy nó lại yếu quá >_<
Ý e là đường xấu,địa hình xấu chứ e ko nói về leo trèo mấy,mấy ai mua prado về đi trèo đâu,nc cho đi mấy đường ko đc đẹp lắm hoặc lắm gờ gộc thì prado nó sẽ trội hơn ex thôi,lúc đường xấu thì tốc độ hay gì khác hơn ko còn quan trọng để so sánh nữa,vd như escalade và lex 570 đi,ở mỹ thì 2 con sẽ đi đều ok thôi vì chất lương đường xá thì quá đẹp,con xe gầm siêu thấp cũng phóng vù vù đc nhưng khi về vn thì nó lại khác,chất lượng đường kém,vd như e hay đi làm quảng ninh,hp e đã đc lái escalade r và cá nhân e nhận xét là escalade và cả con ex e đang đi nữa chỉ nên dành cho phố xá,cao tốc,chứ hấp thu đường xấu thì ko bằng những loại đa di năng như lex lx,gx,land v8 hay prado và thậm chí là cả bán tải,nên xe nào cũng có điểm hay điểm dở nhưng qtrong nhất là môi trường sử dụng,xe khoẻ nhưng đường xấu thì lúc đó các cụ sẽ tự thấy cái hơn của mỗi xe
Bản thân e cũng nếu có thêm prado thì chắc chắn đi đường mấp mô ổ gà ổ voi e cũng sẽ mang prado,còn nếu đường cao tốc thì cứ ex cho thoải mái thôi ạ,ko nên so sánh 2 thằng này với nhau làm gì cho mệt

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái lỗi của Giang Nam QN là không chịu quảng cáo ở trên này để ae còn biết mua đồ xịn giá phải chăng. Anh H rút kinh nghiệm đi.
Nói thật là có lỗi để các cụ đi trước bị hãng cắt cổ... Thời gian qua dành cho Mer nhiều nên quên mất.. vô tình quay sang thớt Ford thấy ae chém về vụ Explorer quá trời...
Bác Hùng này toàn để ofer quảng cáo hộ. Đại lý có hỏi em là nắp anh mua dày mấy mm, họ nhìn 3mm họ bảo loại tốt nhất đấy vì 1mm và 2mm cũng có. Còn nắp bảo vệ máy này thì chuẩn rồi, bên TQ họ chạy con này nhiều nên đồ chuẩn.
"Hữu xạ tự nhiên hương" Linh ah... rất cảm ơn Linh đã ủng hộ mình... mong có ngày ae caffe chém gió ở Hạ Long... Mình yêu chiếc xe của mình như thế nào thì yêu chiếc xe của các bạn như vậy nên đồ mình ship về thì mình đã làm việc rất kỹ với nhà cung cấp để có dc hàng chất lượng mà giá hợp lý... TKs