Thảo luận Ford Explorer người tình nước Mỹ - xe tốt lắm kẻ gièm pha.

Buki

Xe điện
Kính cụ,e đã ngó trực tiếp con ex lắp bệ cố định,xấu kinh hoàng,muốn lắp bệ điện thò thụt quá vẫn chưa dám nghịch sợ vụ hộp đen,thôi e để tn đi tạm vậy
P/s : 4 cái giày của v e vẫn chưa về đến cái xứ này,đến khộ

Lấy điện trực tiếp từ acqui mà ko phải trích điện từ dây thì ko sao đâu cụ. Máy phát sẽ phát vào acqui roi acqui sẽ phân bổ. Lắp vô tư đi.
Cụ cầu kì vụ lốp quá, em thế thì em thà thay vợ hơn thay lốp ;))

Aloha991990

Xe tải
E vừa lấy xe hqua, chiều nay phóng ra HBT đổi 4 lốp hankook theo xe bằng 4 con Mit latitude. Hàng có sẵn, ông chủ lốp đưa ra 2 lựa chọn Mit 255/50r20 giống cỡ zin và 275/50r20. E chơi luôn 4 con bự 275/50. Lắp vào xe cao thêm tý + lốp bản rộng đẹp tuyệt vời. Giá 6tr9/c trừ 2tr/c nhập lại hankook (tổng chi phí là 27tr6 - 8tr = 19tr6), lốp có ngay sau một nốt nhạc. Giờ e test lốp mới đây.

E chạy mit latitude sport r,cũng cứng phết cụ ơi,nc đi kiểu sport thì nảy tưng lắm,e ngồi con q7 của ông a cũng hơi xóc,nc đỡ hơn hankook,e chờ gooyear hàng mỹ thôi

Buki

Xe điện
Xe lừa lừa chụp được mỗi cái đầu ăn cắp RR còn ngon, còn lại quá lởm hoho :^)
Bọn Mỹ giờ mất chất rồi, học Hàn nhưng ko đủ trình :-j
Gần khu em có một thằng vừa vô công rồi nghề, nghèo rớt, kém người ta đủ thứ, sức yếu xìu, đến cả ch*m cũng ngắn hơn người ta nữa. Cơ mà toàn tự nhận mình đẹp trai cho đỡ tủi thân. Bố mẹ nó cũng bảo con mình đẹp trai. Hàng xóm láng giềng ko ai thấy như vậy nhưng thôi cũng kệ, cho nó một cái để tự sướng vậy :))
Con ma họ hứa vào ném mìn cho xôm thôi, cụ đừng trúng kế :)):))

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Các cụ có cụ nào dán film cách nhiệt nữa ko ah?
em thấy mấy bạn sales ford có bạn bảo xe đã đc tráng chống uv các kiểu gì đó nên ko cần. có bạn thì lại bảo nếu dán đc thì vẫn hơn, mà dán hẳn loại Vcool. chả biết ntn?
K cần dán đâu cụ. Và ko được trải sàn nữa ạ

Aloha991990

Xe tải
Lấy điện trực tiếp từ acqui mà ko phải trích điện từ dây thì ko sao đâu cụ. Máy phát sẽ phát vào acqui roi acqui sẽ phân bổ. Lắp vô tư đi.
Cụ cầu kì vụ lốp quá, em thế thì em thà thay vợ hơn thay lốp ;))
À à nguồn cơn là tn thưa cụ,con v cả nhà e nó toàn đi ké 570 của ông cụ thân sinh ra e,sau khi nó ngồi 570 nó kêu xe e xóc và ồn,nên nó hay đi ké xe kia và e đi em ex 1 mình,theo cụ cụ có ko điên đc ko,bỏ nó thì ko đc nên e mới khổ vì cái vụ thay lốp ạ

Buki

Xe điện
E chạy mit latitude sport r,cũng cứng phết cụ ơi,nc đi kiểu sport thì nảy tưng lắm,e ngồi con q7 của ông a cũng hơi xóc,nc đỡ hơn hankook,e chờ gooyear hàng mỹ thôi
Latitude cứng chút nhưng cái xác 2.2 tấn thì phải thế mới ổn. Còn lốp Michellin nó vẫn là lốp rất êm đấy bác :).
Nhưng cũng vote cho lựa chọn Goodyear của bác :)

Buki

Xe điện
À à nguồn cơn là tn thưa cụ,con v cả nhà e nó toàn đi ké 570 của ông cụ thân sinh ra e,sau khi nó ngồi 570 nó kêu xe e xóc và ồn,nên nó hay đi ké xe kia và e đi em ex 1 mình,theo cụ cụ có ko điên đc ko,bỏ nó thì ko đc nên e mới khổ vì cái vụ thay lốp ạ
Thế thì bỏ ngay và nuôn đi cụ ;))
Tuyển vợ khác trẻ hơn gân nó cứng hơn để có thể ngồi Ex ;))

Aloha991990

Xe tải
Thế thì bỏ ngay và nuôn đi cụ ;))
Tuyển vợ khác trẻ hơn gân nó cứng hơn để có thể ngồi Ex ;))
Hà hà,e cũng tính nếu e thay xong 4 quả này mà nó còn chê thì e hốt nó ra sông hồng,zai mỹ cao to trẻ khoẻ 2017 ko thích cứ bám lấy thằng nhật 2009 già khú đế@@

Aloha991990

Xe tải
E vừa lấy xe hqua, chiều nay phóng ra HBT đổi 4 lốp hankook theo xe bằng 4 con Mit latitude. Hàng có sẵn, ông chủ lốp đưa ra 2 lựa chọn Mit 255/50r20 giống cỡ zin và 275/50r20. E chơi luôn 4 con bự 275/50. Lắp vào xe cao thêm tý + lốp bản rộng đẹp tuyệt vời. Giá 6tr9/c trừ 2tr/c nhập lại hankook (tổng chi phí là 27tr6 - 8tr = 19tr6), lốp có ngay sau một nốt nhạc. Giờ e test lốp mới đây.

Cụ review cho e xem thay lốp đi nó có êm hơn ko, đỡ dội hơn ko,size to thế có cạ hốc lốp không cụ,e nghĩ tưng 1 phần cũng do hệ thống treo của xe nữa,cụ cho e cái review xác thực tí nhá,kính cụ

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&

1. Xin cụ cho địa chỉ cái cửa hàng thay lốp. Em muốn làm như cụ.
2. Cụ cho biết kết quả test lốp Mit với nhé. Mà Mit Thái hả cụ ?

Lèo Authentic.

Xe đạp
Website
www.facebook.com
E đang chạy FE tita 2.2, yêu e nó từ lúc còn đi con escape 2004 rồi quyết chiến đấu mãi với đời ko mệt mỏi nên cuối cùng cũng rước đc e nó về >:D<. Ngày e đặt cọc lấy FE cũng đã đọc ko biết bn lời dè bỉu chê bai nào là giá quá cao, phụ tùng đắt, ford hay hỏng vặt, máy 2.2 bé tý vv và vv... Vậy mà càng nghe ngta dìm hàng e lại càng yêu e nó mới hay. Giờ đây sau 6 tháng sử dụng e chỉ mong các cụ đã từng buông lời cay nghiệt hãy thử cưỡi e nó một lần để xem các cụ đã hồ đồ như thế nào khi nhận xét phiến diện về một chiếc suv theo e là xuất sắc trong tầm giá =D>.

Có điều tính e ko phải đứa chung thủy, e rất hay bị rung động bởi hàng mẽo cao to đen hôi như Tahoe, Lincohn, Escalade... mà lũ ấy thì đắt như quỷ nên e nghĩ m sẽ chẳng bao giờ có đc. Định mệnh đúng lúc e đang lên đỉnh với vợ 2 FE thì nghe tin ford vn nhập Ex về chẳng khác j sét đánh ngang tai, vừa cưới đc vợ đẹp thì hay tin nhà bên có e hàng xóm mới chuyển đến độc thân, ngon bằng mấy vợ mình mà lại dễ dãi :">. Thế là máu dâm xe nổi lên, e lại đặt mục tiêu quý 2 2017 sẽ rước Ex về nhà.

Việc e có đc Ex trong tgian tới hay ko e ko bàn ở đây, nhưng có một điều e cực kỳ khó chịu, nó làm e nhức nhối đêm ngày chính là việc ngta đi dè bỉu đì đọt tập thể vợ 2 tương lai của e x-(. Ở đây có cả một topic chê bai e nó tên đại loại là "đánh giá trực quan exproder". E thề e éo biết con exproder là con nào, quê ở đâu làm cái j, quan hệ dây dưa ra sao với vợ tương lai EXPLORER nhà e. Nhưng mà vào đọc e chỉ thấy một loạt anh hùng vô địch giải bàn phím mở rộng lao vào hiếp đáp vợ 2 tương lai e bằng những từ ngữ thô thiển hướng thẳng vào con bé. Có ông liệt kê một loạt nhược điểm của e nó ra xong đòi... hãng ford giải thích??!! :bz(Định mệnh như kiểu đến nhà ny xong gọi bố mẹ ny xuống nạt "2 bác gt dùm cháu tại sao con này dú nó bé vậy? =D>", có ông lại còn bảo nội y Ex của e đếch bằng nội y con phò thu nợ mới về :((, sợ.

Trời ơi một chiếc suv đình đám số 1 nước Mỹ 25 năm qua, nay đc lắp động cơ siêu sao 2.3 ecoboost nức tiếng 5 châu, đi kèm kích thước tiệm cận những chiếc full size với 5m chiều dài 2m chiều rộng m8 tầm cao, nội thất da + gỗ ko quá chói lói nhưng thừa đủ để làm say đắm lòng người, cộng thêm hệ thống giải trí sony đc ví với tiêu chuẩn nhà hát opera, đổ vào đó 1 rừng công nghệ với một biển tính năng an toàn... và trên hết thảy, lần đầu tiên tại xứ thiên đường ngta chỉ phải chi hơn 2 tỷ cho việc sở hữu bộ máy tuyệt vời ấy \:D/. Thì các bố tràn vào xỉa xói, dìm đọt e nó bằng những lời lẽ thô thiển và lý lẽ chắc chỉ có các bố mới đủ thớ lợ mà nghĩ ra. Prado 2 tỷ 4 option chẳng có cộng thêm sức khỏe dồi dào những 170 mã kém Ex có... 100 mã ko thấy chê, hilander 3 tỷ nội thất như bòi ko thấy chê, pajero 3.8 V6 2 tỷ 2 máy to vật vã công suất 247 tầm thường uống xăng như quỷ, vẫn phải đeo cái lốp sau mông, nội y nghèo nàn ko thấy chê, CX9 2017 ko biết ngày về, tất nhiên chưa có giá, option hôm xem trên triển lãm thấy bị cắt một loạt thì đc tôn lên gần mức thánh @-).

Nói thật với các cụ là các cụ càng chê khống như vậy chỉ càng chứng tỏ cái hoàn hảo của Ex, điều duy nhất có thể bàn đến là chính sách bán hàng kênh giá của ford vn ko đc lòng các cụ thì e có thể thông cảm. Nhưng cái gì ra cái đó, đừng vì khó chịu chính sách bán hàng của địa phương mà lại ghét lây đến 1 sp toàn cầu.

E không làm cho ford hay dân sale cho ford, e viết bài nay chủ yếu để lấy lại công bằng và danh phận cho một chiếc xe tuyệt vời dựa trên các tiêu chí hình thức/ công năng và giá cả. Bản thân e cũng mong một ngày chinh phục đc e nó. Còn đối với các cụ đã và đang nỗ lực dìm hàng: các cụ đi xe, ngồi trên nó thì hãy cư xử như một ông chủ, chứ đừng vì vài ba tiểu tính mà để cái xe nó ngồi lên mình. Con Ex nó mà biết nghĩ, chắc nó cũng cười vào mũi các cụ ;)).

Ps: gửi riêng ford vn, Ex bao nhiêu màu đẹp mà ko biết vì lý do j các sếp lại đem ra triển lãm e màu nâu xanh nhờ nhờ ko chút bắt mắt, cộng thêm set up ánh sáng màu mè chói rọi làm mất hết vẻ đẹp sang trọng nuột nà của nội thất. Hôm đi triển lãm e cũng thất vọng về cách ford vn trưng bày xe, nhưng sau đó ra đại lý ngắm lại thì bao cảm xúc yêu thương liền tràn về. Giờ đây mỗi lần có việc đưa vợ 2 FE vào đại lý bảo dưỡng, thay dầu là e lại chạy vào sảnh chính ngắm vuốt, sờ mó, cưỡi cưỡi ng tình trong mộng Ex, sướng sướng là :">.

Cả nội và ngoại thất em này đều nam tính . lựa chọn này không hề tồi cụ ạ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]

Cụ máu nhỉ, đã thay lốp rồi. Thay 275 thì đi bám đường hơn, nhưng lại tốn xăng hơn tí nhưng chắc cũng ko đáng kể.

nhinraugapthit

Xe tải
1. Xin cụ cho địa chỉ cái cửa hàng thay lốp. Em muốn làm như cụ.
2. Cụ cho biết kết quả test lốp Mit với nhé. Mà Mit Thái hả cụ ?
thay lốp 275 mà không phảir thay vành hả cụ?

Luxgen suv

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản là không ai làm dâu được trăm họ. Ford chuyển Explorer sang CUV từ năm 2011 cũng là để đáp ứng nhu cầu thị trường Mỹ cụ ạ. Dĩ nhiên nó sẽ không làm hài lòng một bộ phận nhỏ khách hàng.
Trong một thông tin khác, thánh Toy đã cảm nhận được áp lực và giảm sâu giá Prado TXL, giảm 1 phát 164 củ luôn từ 2,331 tỉ xuống 2,167 tỉ :P .
Sướng cho cụ nào thích Toy nhé, có cạnh tranh đúng là có lợi cho người tiêu dùng.
Thế mới chứng tỏ TOY ăn dày cụ nhỉ..hjxx

4eyes10

Xe buýt
Dạo này con Lac cỏ bắt đầu dở chứng. Phương án ly dị được đưa ra, bà cả đã gật, chỉ đạo luôn lên đời chân dài. Với ngân sách hạn chế e chỉ dám mon men PS mới, tất tật chắc tầm 1,7 củ. Sau khi chào hàng xong e khuyến mại thêm vài phút về con Ex, chẳng ngờ bà ấy quay ngoắt 180 độ, ra chỉ thị cưới ngay lập tức, em choáng...
Xin các cụ đã cưới cho em xin vài địa chỉ showroom tin cậy ạ!

frenchiebull

Xe buýt
Dạo này con Lac cỏ bắt đầu dở chứng. Phương án ly dị được đưa ra, bà cả đã gật, chỉ đạo luôn lên đời chân dài. Với ngân sách hạn chế e chỉ dám mon men PS mới, tất tật chắc tầm 1,7 củ. Sau khi chào hàng xong e khuyến mại thêm vài phút về con Ex, chẳng ngờ bà ấy quay ngoắt 180 độ, ra chỉ thị cưới ngay lập tức, em choáng...
Xin các cụ đã cưới cho em xin vài địa chỉ showroom tin cậy ạ!
Cụ làm gì mà đổi một phát từ Lac cỏ lên Exp thế cho e theo làm với :">